unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 sh kutokea morogoro kumbuka mpendo wa msikilizaji unaweza kunipata kupitia morning star fm lakini vile vile kupitia rock fm iliyokuwa kule mkoani mbea msikilizaji kwa mtandao wetu wa www tunaendelea kwa sote katika kipindi hiki cha siku hii ya leo kumbuka jina ni kibaga mwaipaja wilson tafadhali songa pamoja nami kwa siku hii ya leo na awali ya yote ni kukaribishe kumtegea sikio mwimbaji miriam chirwa anakwambia kanisani Tante sana stsanamiliam chirwa kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao ananipatia nafasi ya kukuunganisha nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu hii leo ungana nami k mwaipaja wels ni kusii tuweze kuwa sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri cha watoto wetu msikilizaji naamini ya kwamba kila mmoja hii leo anayetamani kujenga nyumba anakuwa na vitu vingi anavyotamani avitumie katika ujenzi wa nyumba hiyo pengine mfano mzuri tu ni kwamba unapotaka kujenga nyumba lazima utatafuta tofali lakini vile vile utatafuta smenti na kama haitoshi lazima tuwe na mafundi na vitu vingine vingi tu ambavyo vitafanya ujenzi huu uweze kuwa vizuri na hususan kwenye msingi basi naamini kwamba hii leo sikio watoto kutoka turiani wakikujuza namna ya kuweza uh, kujenga msingi ambayo ni hekalu tafadhali hii nyumba ni hekaru endelea kuwategea sikio wakikujuza kwenye upande huo tu tafadhali ndaeel hekalu hekalu la jengo lina vifaa mbalimbali ili liweze kujenga wa na namkaribisha wenzangu wamaizi na kuwa na mahekalu mahii hekalu la jengo kama kanisa hekalu la, la mwili kuwa sisi tu hekalu la mtakatifu amina amina biblia inatwambia kanisa ndiyo nyumba ya mungu hizi nyumba za ibada zinaitwa makanisa amina hivi ni vifaa vya ujenzi mtanda sepetu msmeno patas kuna msumari nyundo mraba na mimi nitaelezea maana ya sepetu sepetu hutumika kwa, kwa, adilia, kwa kuchimba kwa ajili ya kuandaa kuchimba msingi kwa mkristo wa kuandaa sepeto ya pekee ambayo ni neno la mungu tena lihai tena lina nguvu ni kali kuliko pangwa ukataa kuwili tena linachoma na kuzuganya nafsi na roho na viungo tena lijepesi kutambua mawazo na makusudi ya moyo mina mi ntaelezea maana ya aas patasi mnini patas hutumika kuchonga mawe hata mbao hukata maumbile katika ukubwa unaotakiwa kutengeneza ncha nzuri ya nyuzi tisini ntamkaribisha mwenzangu akapate kuendelea kwa mkristo tunatumia patasi ambayo damu ya es kuondoa uovu na mazoea mabaya maishani wetu amina mbele yangu na vitu vifuatavyo ya kwanza mlamlaba tatili pimamaji imamaji ulamlaba na pimamaji hutumika mara kwa mara kujengea nkuakikisha jengo linanyoka na linakuwa na nasiwa nzuri kwa mkristo tuna vitabu vya ushirika ambavyo huangalia uhai wakiroho wa mkristo pia neno wa mungu huonyesha tabia msumene utumika kukatia mbao wakati mwingine hata maye kutengeleza mambio anaofaa kwa ujenzi pia waondoe wasiotakiwa kwa mkristo tunatumia neno kuondoa vitu au mambo yasiohitajika kurekebisha tabia au mienendo mibaya yale M- mambo yasiohitajika katika neno la mungu Amen. mungu ndiye msanifu wa kanisa lake ni mkandarasi na ametoa lamani ambayo ni neno lake jinsi ya kutengeneza kanisa lake na kuhudumia katika usafi naokaribisha mwezangu waendelee maana siku moja ameahidi atakuja kuchukua kanisa lake je heyo ni mtendakazi pamoja na yesu katika kulijenga na kuimarisha kanisa yake amina paulo anatuambia mambo ambayo tunaweza kuyandoa agharatia tano mstari wa, wa kumi na tisa na kuendelea inasema basi matendo yenu ya muji zahili hili ndiyo haya uesherati uchafu ufisari baada ya sanamu uchawi uadui ugombi uwivu hasira fitina ulafi ulevi nyombi letu leo akubwa kwa wadogo bwana tusaidie kwa kuakalili maelekezo yote kwa uaminifu amina naamini ya kwamba umefahamu ni vitu gani ambavyo vinajenga hekalu kama nyumba ili ekalu lako liendelee kuwa vizuri kabisa linahitaji huduma mbalimbali mbali, ili kulifanya liendelee kuchipua siku kwa siku bila shaka wamekubariki na kwa wakati huu ni uweze kuungana na waimbaji wa duse tuka sahawa kutokia dares salamu ambao wanakwambia tulia moyo nami nakwambia tulia moyo utulie utulie moyo wangu kwa yesu. Shinna, who told you? sante sana mskilizaji kwa kutegeasikia wimbo huo mzuri kumbuka tu katika kipindi cha watoto wetu na naamini kwamba pia mzazi yoyote ambaye amebahatika kujaaliwa kuwa na watoto anatamani siku moja mtoto wake ambaye alikuwa awwezi kujisaidia aweze kujisaidia hii ni pamoja na kujitegemea mtoto kati ya vitu ambavo vinaonyesha kwamba mtoto anaendelea vizuri ni pamoja na yeye kukua kiakili kimwili na kiroho na kuweza kufanya mambo yake yeye mwenyewe huyo hapa mchungaji toto ndege bwile kusaga anatuletea kisa cha watoto kujitegemea mm-hmm. ungana nayeia mjambo na, na, na, na mmekuja hapa karibuni sana unajua na niliwahi kuwa mtoto kwa hiyo usije ukafikili kwamba sikuwahi kuwa mtoto hata na mimi niliwahi kuwa nani mtoto. alafu na mimi nilikuwa nafanya kama wewe unavyofanya kuna watoto wengine hapa hata awasikiyi lakini nakuwomba wakati uwu unisikiye so mwambalo ninahitaji tujifunze linasema kujitegemea linasemaje kujitegemea unajuwa kujitegemea, kujitegemea. kujitegemea nikufanyaje Eh? nani anayejua kwamba kujitegemea ni kufanyaje ndiyo eh, rafiki yangu para anasema kujitegemea ni kujipenda <laughs> kujitegemea ni kufanyaje mujipenda mjipendakunajua ni kweli mtu ambaye ajipendi hawezi kufanya nini sasa atajitegemeaje wakati ajipenda eh, nimeona mkono mwingine hapa ndiyo rafiki yangu Eee, safi kabisa tumpigie makofi hivi umesikia alivyosema amesema kujitegemea ni kufanya kazi mwenyewe, mwenyewe. ni nani hapa anafanya kazi mwenyewe ah, wewe mama huwa uakuoshi mama uakuoshi kweli mana kujitegemea muntu anafanya kazimwenyewe kama nikula anakula mwenyewe lakini bahati mbaya kuna wengine hapa bado wanalishwa si <laughs> sinimewapata simbado wengine munaliishwa kama wee bado unalishwa wewe ujafanya nini mana kujitegemea ni kufanya kazi wewe wee. Wee. mwenyewe nani hapa uwo anafuwa nguwo mwenyewe ah, kumbe wengi munafuwa wenyewe nguwo basi hebu tujipe Aha. kumbe kujitegemea ni kufanya kazi wewe mwenyewe sasa kazi izo ambazo wunaweza wakafanya wewe mwenyewe mojawapo nikufuwa nguwo nguwo zako wewe mwenyewe zile za kwenda kanisani na zile zakwelenaza wapi sikuna wengine munasoma shule ile za kuenda nazo shuleni nazo unapaswa wewe mwenyewe kama umeshaanza shule unapaswa kufanya izo kazi wewe mwenyewe alafu najuwa kuna kazi gani nyingine pale nyumbani ni wangapi ambao wo wanahenda kulala usiku hey, wengine uwa muendi kulala uwe munahenda wapi hey, hey, kuna wengina apa usiku uwa waendi kufanya nini sasa uwa munahenda wapi hey, hey, sasa kazi gani nyingine ambayo unaposa kuifanya sasa kabla ujaenda kulala kazi gani nyingine lafiki e, yangu hapa amesema kazi nyingine ni kupika kuna unaojuwa una kupika hapa safi kabisa hebu tupige makofi kwa ajili ya hawo yaani kama na wewe unapika ujuwe unafanya kazi kwa mikono yako wewe mwenyewe sasa lakini kuna nyingine nani ambaye hajasema he uyu hapa e, safi kabisa rafiki yangu njo hapa njo nikushike ni mkono njoo hapa njoo nikushike mkono wee unaitwa nani eh? anaitwa mogesa mogesa anasema kabla hujaenda kulala kazi unayopaswa kufanya kabla ujalala ni kutandika nini Kitanda. lakini wengi wenu hapa huwamtandiki Eee, uwa munahenda tu kufanya nini kurara halafu kitanda ametandikanani mama au baba au kaka au dada kama dada yako ndia na ujue hujue weujajitegemea ujue wee ujafanya nini unapaswa ufanye nini sasa ujitegemesu mikono miwili unayo hata kama msio miwili ka, hata kama upo mmoja unaweza ukatandika ile shuka kwenye kitanda Ehe. na ukishaamka ukiamka asubuhi ufanyeje tunajifunza kujitegemea ukiamka asubuhi ufanyeje mm-hmm. kuomba safi kabisa mtu aliyejitegemea asubiri baba yake au mama yake amwambie amuka tufanye nini akishaamka tu yeye mwenyewe anafanya nini anaomba Uh-huh. kazi gani nyingine mm-hmm. ivumesikiyalichosema amesema nini kupiga, kupiga nini muntu aliye jitegemeya anapiga muswaki yeye mwenyewe lakini hapa nikihangaliya niki wengi m- kwani asubuyi wewe siyo kaka yako aliye kupiga muswaki siyo dada yako kweli au sio mama yako au baba wengine hapa hata ata amupigi muswaki kihangaliya si hata meno yenu yanawonyesha yapigwi E, aaa, wengine ameshaaribika kabisa kwa sababu hawapigi nini mtu anayejitegemea ukitaka kuonyesha kwamba wewe umejitegemea lazima mswaki upige wewe mwenyewe lakini sio hivyo tu kujitegemea kujitegemea tumesema ni kufanya kazi Mwenye. sio hizo tu kuna kazi zingine tena hizi kazi ambazo nataka kuzungumzia sasa sio kama hizo zingine kazi ambazo tunapaswa kuzifanya ni za kuzalisha ni kazi za kufanya nini kuzalisha nini mali au kuzalisha pesa nani anajua pesa unajua pesa nani anayo hapa anionyeshe pesa aliyenayo pesa hapa anionyeshe pesa mumeiona ile pesa ile ni shilingi ngapi ni shilingi mia tano kuna nyingine iyo nayo ni shilingi ngapi iyo nayo ni miya tano iyo ndiyo iyo inaitwa ina, ina, ina pesa ya noti pesa ya nini ya noti. lakini kuna pesa ambayo siyo ya noti e, ile pale ana shilingi miya alafu na hamusini iyo nayo inahitwa nini pesa. sasa ivi izo pesa zinapatikanaji uh-huh. ah! <laughs> <laughs> munasikila ninyi muli hako hapa wazazi watoto hao wanajua ili upate pesa lazima huende wapi hey. na kwa maana hiyo hawataenda kwingine wao hawatafanya kazi wataenda benki tu <laughs> ili wapate nini sasa mimi leo nataka nifundishe namna pesa inavyofanya nini sio kwamba uende wapi hey. ili upate pesa ni lazima ufanye kazi wewe mwenyewe pale wapi msikiizaji naamini ya kwamba mchungaji toto amekubariki naamini wa kwamba umejifunza kitu pia wewe kama mzazi mpatie nafasi mtoto wako ya kuweza kujitegemea tafadhali yaendelea kwa nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu naamini ya kwamba utajifunza mengi ambayo ataendelea kubariki kumbuka uko nami k mwaipaja wilson na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu tukutane kipindi kijacho mungu wa kubariki <laughs> kama na maswali maoni au changamoto tafadhali niandikie kwanwani hi apa ifuataye yesowjaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni vijana na maisha na amini ya kwamba utaweza kubarikiwa kuweza kutegea sikio kipindi hicho napokuaga kutoka pa studio ni kusii uwezi kumtegea sikio mwimbaji miriam chirwa akituambia usafi wa mazingira tafadhali barikiwa nao unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio я фуал