unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kutokea sikyo idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwawr kumbuka pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio washirika rock fm kutoka kule jijini mbea pamoja namredio kutoka jijini darussalam jina langu ni fanolitanda na kwa sasa tuweze kuungana sote katika kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini kwanza watageesikiwa hawa ni ilala sd qwy wanasema ya kwamba kuna utukufu mbinguni to judge Sa, wa asante sana wewnadq basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha ungana naye mama debora urio akijana mada ambayo inasema kwamba thamani ya kijana ni katika sehemu ya pili wiki uliyopita ulisikiliza sehemu ya ya kwanza kipindi hiki alichofanya unakijua yusuf maana kuna vijana wengine anasema mimi bwana mimi sitaki bwana mimi sitaki lakini yuko hapo hapo sikiliza yusuf alichofanya endelea kusoma pamoja nami fungu la kumi akawa akizidi kusema na yusufu siku baada ya siku lakini hakumsikia alale naye wala aongee naye umesikia wako nyumba moja na kila siku anamwambia na sikumwambia tu inamaana huyu mama alikuwa anafanya na vituko lakini yusufu hakumsikiliza wala hakuongea naye inamaana yusufu alikuwa anamkwepa huyu mama wako nyumba moja wanamkwepa e mtu unakaa naye mbali mbali mita mbali mitaa kwa nini kumkwepa huyo mtu alafu unadanganya eti ningefanyaje ungefanyaje wala aknmbalimblia na ikawa siku moja akaingia nyumbani nyumbani atende kazi yake wala na mtu katika watu wa maake akamshika nguo za akasema lala nami yusufu akaiacha nguo yake mkononi mwake akakimbia akatoka nje angalia yusufu alichofanya kijana hodari kijana shujaa wa yesu huyu akaacha nguo yake akakimbia akamwachia nguo hapo hapo hivi ungekuwa na ubavu wa kukimbia wewe. kwa nini sasa ukimbii dhambi dhambi vijana wengi leo dhambi ila wanaikimbilia dhambi lo alikimbia mwenzako mbio bila kujali akamwachia nguo yule mama lakini wewe je wewe unasema na na na umeketi hapo hapo lakini lakini basi kasema, ah, humbe, mimi, lakini basi unaweza ukasema ah kumbe ninaweza msichana je wote mnaweza mkakimbia dhambi dhambi dhambi tumeona kisa cha yusufu, jinsi ambavyo amekimbia dhambi. Dhambi watafuna vijana vijana wengi ni uasherati uasherati wetu wanamalizwa wanadanganyana kijana yuko sekondari anamdanganya sasa umpeleke wapi huyo kama siyo uongo ni nini wanadanganyana hata wanaingia kwenye dhambi wanaingia kwenye dhambi dhambisivyostahili baada ya kuangalia kisa cha yusufu hebu sasa tuangalie kisa cha msichana kisa cha tamari kinachopatikana katika sam wa pili, tatu. wa pili, tatu. hapo tunapata kisa cha msichana anayeitwa tamari tamari alikuwa ni binti wa mfalume daudi daudi alikuwa na wake wengi na hiki tutakachojifunza ni madhara au matokeo ya ndoa za mitala katika wake wengi wale wa daudi mke mmoja wapo alimzaa tamari ndugu ya absalomu na mke mwingine alimzaa amnoni huyu amnoni ni ni kaka wa tamari kwa sababu baba yao ni mmoja ni mfalume daudi lakini eti katokea akampenda ndugu yake mpaka akaugua sikiliza akauguwa sikiizawe msichanaani akaugua akalalaktandat mgonjwa tumejifunza juu ya marafiki wasio faa amnoni alikuwa pia na rafiki asiyefaa na alipolala kitandani rafiki yake anayeitwa yonadabu mwana wa shama akammuuliza mwana mwana wa mfalume mbona una nini ah ndugu yangu mi nimempenda ndugu yangu nimempenda tamari naseza sijui nifanyeje Yani wewe ujui unakuwa mjinga mjinga jifanye jifanye lala kitandani kitandani mgonjwa mgonjwa kwa hiyo huu ninaosema hapa kwamba aliugua amelala amelala ni ni trick sio kweli akajifanya aaaanaaaba mfame mwache mfalme dada yangu mwache dada yangu tamari aje aeaniudumie wakati daudi ametuma mjumbe aende nyumbani kwa tamari ili amwambie ya ndugu yako kule ni mgonjwa nenda ukamwandalie chakula tamari akijua kwamba yule ni kaka yake akaenda kweli akaenda kwa nduguye, aka akachukua aka unga akaukanda mikate mikate mikate machoni paya, ndugu yake akaiyoka ile akaikaanga mbele sasa ya huyu mgonjwa aliyetaka lakini mgonwa akasema toeni watu wote kwangu wakatoka kila mtu kwake fungu la kumi samweli wapili kumi na tatu fungu la kumi nasema amnoni akamwambia tamari kilete chakula chumbani nipate kula mkononi mwako basi tamari akaitwaa mikate aliyoifanyiza akamletea amnoni nduguye mle chumbani naye alipokisha kuileta karibu, karibu naye ili ale amnoni akamkamata akamwambia ulale nami ndugu yangu naye akajibu la sivyo ndugu yangu usinitende nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika israeli usitende upumbavu huu umesikia We msichana msichana anamwambia usitende upumbavu huu haitendeki hivi katika israeli uumbavu mwambie huyo kijana haitendeki hivi kwa wakristo mwambie haitendeki hivi kwa wakristo huu ni upumbavu lakini biblia inasema amnoni hakusikia akamtenza nguvu kwa maneno mengine namana akafanya nini akambaka kumbe ubakaji haukuanza leo ulianza zamani tamari akabakwa na ndugu yake sasa sikiliza fungu la kumi na nne ninasoma walakini yeye hakukubali kuisikiliza sauti yake naye akiwa na nguvu kuliko yeye akamtenza nguvu akalala naye fungu la kumi na tano kisha amnoni akamchukia machukio makuu sana kwa kuwa machukio aliyomchukia yakawa makuu kuliko yale mapenzi aliyokuwa amempenda kwanza akamwambia ondoka nenda zako umesikia hayo maneno wasichana wengi sana wanakosea anapolala na kijana tu akamwabia anamchukia anamchukia sababu kile alichokuwa namwambia nakupenda nakupenda kupenda ndio kile ninachowafundisha siku zote si kweli si si si mapenzi halisi yale maana anamchukia angalia sasa ambaye si sasa ambaye alikuwa amelala kitandani mgonjwa mgonjwa anajifanya hana raha ameshafanikiwa tayari kile alichokuwa kwa kwa nini amemchukia machukio makuu ni kwa sababu ule haukuwa upendo halisi upendo halisi vijana wangu ni zaidi ya hivyo mnavyofikiria ninyi akamchukia machukio makuu inawezekana maana vijana wanakuchukia kwa sababu ya mauuosababu yaunawaonjesaonjesha tu kumbuka ya kwamba sio mchuzi huo sasa unapokaa unaonjeshaonjesha watu kana kwamba mchuzi utachukiwa mara ngapi utabaki au utachelewa sana au utapata kitu kisichofaa angalia mwenzako yamejibu katika kipindi chetu cha leo tumejifunza watu wawili mifano yao msichana aliye kataa aliyesema upumbavuwa ufanyiki kwa watu wa mungu na kijana aliyesema hawezi kufanya ubaya huo ili amkose mungu na wote ili wagharimu kukataa kwako dhambi kutakugharimu kijana lakini ni afadhali kugharimu namna hiyo ila uwe salama rohoni katika timotheo ya kwanza funula sab tunasoma maneno haya timotheo ya fungu la saba tunasoma hivi bali hadithi za kizee zisizokuwa za dini uzikatae nawe ujizoweze kupata utaua kwa maana kujizoweza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utaua hufaa kwa mambo yote yani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakao kuwapo baadae kataa mambo yasiyofaa hadithi za kizee zisizokuwa za dini tamthiria kataa tamthilia ambazo zinakuletea matatizo hizo ni hadithi za kizee eh? jizoeze kupata utaua jizoeze kupata utakatifu jizoeze maana maandiko yanasema kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa kwafaa kidogo tu lakini utauwa hufaa sana hufaa kwa mambo yote hebu sasa tusome timotheo ya pili timotheo ya pili tunasoma maneno haya lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki na imani na upendo na amani pamoja na wale wa mwitao bwana kwa moyo safi walakini uyakataye maswali ya upumbavu yasiyo ya, ya elimu ukijua yakuwa kuzaa magomvi lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki tamaa za ujanani w unazijua chache tumezisema hapa ap ujanani kujaribu kila kitu kitu sigara pombe wanawake kila kitu kujaribu mitindo ya mavazi tamaa za ujanani zikimbie kwa nini uzikimbie uzikimbie maana zinakufuata mtu unayesema unamkimbia ni yule anayekufuata tamaa za ujanani kijana unayenisikiliza zinakufuata zinakukimbiza sasa zikimbie kimbia kimbia na na kwa sababu una nguvu utaweza kukimbia pamoja yesu kimbia. toroka ukimbie maneno haya alikuwa anaambiwa kijana kijana timotheo kijana mwenye nguvu aliyempenda yesu alikuwa anaambiwa maneno maneno haya hata wewe leo, maneno haya hata leo katika kipindi hiki kimbia mungu akubariki sana unapojipanga pamoja na yesu kukimbia tamaa za ujanani mungu akubariki oni mbalimbali changamoto swali basi tujuze kupitia nambari yetu ya simu yesoajatna na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendo wa msikilizaji mimi ni mtangazaji wako fano litanda inakutokea baraka za bwana tuonani kesho katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ninakuacha na wimbo kutoka kwake mwimbaji e kwa mboka hiyo ni rekdig yake ya mwaka 19 90 hapo akikwambia masumbuko ya dunia barikiwa na wimbo huo joe