unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wd9s ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr waligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha biblia kujibu kwa siku hii leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakusihi ya kwamba tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kipindi ambacho kinakupatia nafasi wewe msikilizaji kuweza kuuliza swali lolote ambalo linakutatiza swali so lolote ambalo unaitaji ufafanuzi zaidi na hivyo basi ni kualike tuambatane sote kabla ya kusikiliza kipindi hiki hebu tuasikilize kibangu juu sj kwaya na wimbo wunaosema kisa ninachokipenda mara baada ya hapo nitarejea <muchos> lĩna cho kipenda sana ebu nikusimulie usikie kile cha ukombozi toka katika ka nguvu za dhambi alĩ ata enze yake mbinguni kwa ajili yetu sisi wa dhambi upendo wa mungu wa ajabu lĩna shinduaata kueleza yĩna co joha mungu anipenda sana kunakisalinacho ninachokipenda sana hebu usikie ni kisa kile cha ukombozi toka katika ka za dhambi alĩyacha enze mbinguni kwa ajili yetu sisi wa hambi upendo wa mungu wa ajabu lĩna hata kueleza ninacojoa ameliwekahulu mungu sana anibendasanana kipimotitwkeaaabu ya munu ziyona kitimo majalipate saujiyangu na nganga za habari za yesu ngarigesimoya ni mwako kuwone ma ajabu ya mungu su ilipo niĩta masikio yangu ya nikasikia kuvutzwa nae nuru yake nikaniangaza unyonge wangu nikauoona wazi nikaanguka migũũni pake kwa huruma na upendo mwingi akanikaribisha nyumbani tangu nili kwake sijajutani na raha sauceya yesu iliponi ĩta yangu ya likusikia nikasikia kupvutzwa na enduru yake likani angaza wangu nita uwoona wazi nikaanguka migũgũnipake wa ulumana upendo mwĩngi akanikaribisha nyumbali angoneli pwa jesalimisha kwae sijajutaninarauraisiona kipimo matalimwazesauti yangu na nangaza za yesu aribisi moyo ni mwako buoneva ajabu ya mungu On a keep more, but a repository and go. That's a bad side, you boy on I'm a jabuya mungo. I'm for a boy on ani mwknwa ajabu ya munredio ya waadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili kinakuletea mfululizo wa mahubiri kwa njia ya redio ni kuanzia tarehe kumi na saba ya mwezi wa nne mpaka tarehe saba ya mwezi wa tano mwaka huu wa ishirini isb mnenaji ni mchungaji haruni kikiwa na neno kuu ni kuwekwa huru na kweli ni siku im za kuwekwa huru na kweli tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru huu ni wakati wa kuwekwa huru na kweli ili wote kwa pamoja tupate mibaraka hii mwalike ndugu jamaa na rafiki yako asanteni sana kibangu juu sj kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi namkaribisha mchungaji danieli mshola naye anakwenda kujibu maswali ya msikilizaji ambayo yametufikia hapa studio tega sikio kwa makini karibu tena ndugu e, msikilizaji wa redio yako ipendayo ya awr katika kipindi chako kizuri unachokipenda cha bibulia ya kujibu e, siku ya leo tena ninayo e, maswali na nitajibu swali moja linalotoka kwa wasikilizaji wawili e, swali ambalo lina e, wachanganya watu wengi na hili ni swali luluizo na ndugu amosi lusetu kutoka kule mwanza na ndugu livingstoni luhelo kutoka iringa ndugu amo siru kutoka mwanza anauliza hivi nguruwe atakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakula hivi nguruwe atakiwi kuliwa kwa nini mbona ni chakula lakini pia ndugu livigstoni luhelo kutoka iringa anauliza mbona neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu usiviite najisi sasa mbona mnasema nguruwe haliwi mbona mnasema nguruwe haliwi hili ni swali ambalo leo nitakwenda kulijibu kumekuwa na kuchanganyikiwa kwingi miongoni e, mwa wasomaji wa biburia wengine wakisema ngurue na wanyama wengine waliotolewa zamani kama viumbe najisi e, wanaliwa na wengine wakisema hawaliwi leo tutamwangalia tuta mungu anasemaje maana y ndiye muumbaji wetu hata hivyo na ndiye anayejua ni nini kinachofaa hasa kwa ajili ya afya ya yetu. na na kipi kisichofaa e, mungu ni, ni kama mjapani anayetengeneza gari na gari na hili gari anapotengeneza hili ili liweze kwenda linahitaji eh, mafuta ya petroli au linahitaji mafuta ya diesel. na ukiweka gongo humo au ukiweka juisi humo hilo haliwezi kwenda na utakuwa umeliua na kuliharibu yeyenayliye yeah, yeah, yeah, muumbaji wetu hakutuacha tu hivi maana anajua ni nini hasa mii yetu inahitaji katika kitabu cha mambo ya sura ya moja. Moja, nere, nane, nsema, kanana, na Aruni, na na na mungu anaeleza wanyama wanaofaa kuliwa bwana musa haruni yaa abwasaaauambia na wana wa israeli wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakao wala, katika mtakaowalaataaawot walio ju ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua katika ayawani hao ndio mutakawawala kwa hiyo mungu aliye muumbaji anajua ni wanyama wapi wanaofaa kwa afya yetu anasema ili mnyama aliwe eh, lazima moja awe na sifa ya kuwa na ukwato lakini si tu ukwato mbili huo ukwato huo umegawanyika katikati lakini tatu awe ni yule anayecheua yani akishakula majani yake baadaye anapotuliwaanatena anaanza kutafuna anaanza kutafuna anaanza kutafuna, anaanza kutafuna, anaanza kurudia tena kila, richo, kuhisha, kula, po hapo mapema, hapo mapema mapema katika katika katika ya pamoja na na na hayo wanyama hawa hamtawala wale wale wenye kucheua walio na kwato ngamia mungu kutangaza, ngamia mungu kutangaza si chakula kwa sababu yuachewa, lakini hana kwato kwenu kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato ye ni najisi kwenu nasungura sababu ucheua lakini hana kwato ni nasi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyopasuka liyopasukakat i ceu na kwenu msiile nyama yao wala msiguse mizoga yao hao najisikwenu eh, najisi kwa hiyo eh, mungu mwenyewe ndiye anayesema ya kwamba ngurue si chakula kwa sababu pamoja na kwamba anazokwatopasa katikati lakini ngurue e, acheui na kwa sababu tu hiyo amepoteza sifa ya kuliwa maana ili mnyama aliwe kulingana na agizo la mungu mwenyewe mungu muumbaji wa wanyama lakini mungu muumbaji wa wanadamu lazima awe na sifa zil, sifa kubwa mbili awe na kwato zilizogawanyika katikati lakini pia mwenye kucheua kitu ambacho e, anapungukiwa sifa moja ya kucheua na kwa sababu hiyo yeye ni najisi yye si sehemu ya wanyama ambao mungu amewaagiza waweze kuliwa katika kitabu cha isaya sura ya aaanasema watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya ngurue na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana huyu ni bwana anayesema kwamba wale wote wanaokula nguruwe naam naam na panya. na machukizo. Yani, vyote, yomba, yikiwemo ngamia, yikiwemo sungura. na weingina, kama, we, wanyama, na panya machukizo vyote ngamia sungura wengine mungu mungu kama wanyama wa kuliwa kuliwa kuliwa hata hata hata viumbe vingine maana samaki samaki ndege ndege watu kila kitu lakini ametoa wa ametoa wanaofaa wanaofaa katika kitabu hicho an mambo ya warawi sura ile ya kumi na moja kana aya ya kwanza wote wanaokula ne mungu atawakomesha mungu atawakomesha katika sura ya s5 ya isaya aya yata paya watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabiu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao paasili walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo u katika vyombo vyao aya ya tano watu, watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa mchana kutwa kwa hiyo e, niseme hili kwako msikilizaji na ndugu mliouliza lmlioulizwa swali hili ya kwamba katika agano jipya mungu hakutoa aina nyingine mpya ya chakula vyakula ote vinaaa mwanadamu mungu alivitoa e, toka agano la kale toka mwanzo kwamba ni vipi vinafyakuliwa na ni vipi havifai kuliwa sasa yako maneno kama ay yaliyosema yaliyonukuliwa e, nadugu luhero kutoka kule ilinga neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu sivite najisi a ni kwamba unaposoma juu ya kiuho chakula katika biblia ya agano jipya unataka kwenda utaa unatakiwa kusoma kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya narudia eh, mungu hakutoa chakula kingine kipya kwa nini mungu yeye ni yule yule yeye hana kigeugeu yeye ni yule jana leo na hata mirele kiachokuwa cha, chakula kwa watu wa agano la kale ndicho chakula kwa watu wa agano jipya sasa ziko baadhi ya aya zinazotumiwa vibaya miongoni mwa hizo ni pamoja na hii ya mahayo kumi na tano aya ya kwanza na ile ya pili sikiliza ndipo mafarisayo na, masayo, na waandishi toka yerusalemu walipomwendea yesu wakisema wanasemaje mbona wanafunzi wako huyaarifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula eh? wanafunzi hawanawi mikono kumbuka wakati huo ili ionekane kwamba umenawa ilikuwa natakiwa unawe kutoka kwenye mwanzo wa vidole vyako mpaka kwenye kiwiko e, katikati ya mkono mkono kwenye kwenye kiwiko cha katikati ya mukono. sasa sasa wanafunzi walikuwa tu tu mikononi e, matokeo yake mwa, walipowaona naam mafarisayo hasa na, na, waandishi wakasema ha, wanakula wanakula bila wangekuwa na wa, tu, kwenye kucha, tu, hapa hapa kucha mbele e, wange, mawe, mawe. kinachozungumziwa hapa shida haikuwa chakula kula nyama kula nguruwe kula... ilikuwa tatizo ni kula bila kunawa na ndipo yesu sasa kwa kufanya kisa hiki kifupi kusoma aya ya kwanza yumkini mpaka aya ya ii lakini basi kwa kufanya kisa hiki ba kifupi aya ya yak yesu akawaita makutano kwambidmana ki pengine ule Uh, utapike utapikehapana uh, kinywani ana maana ya nini haya ya kumi na nane mpaka ile ya ishirini bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo mtiavyo mtu kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya moyoni kunatoka uwaji moyoni kunatoka uzinzi moyoni kunatoka uhasharati moyoni kunatoka wizi moyoni unatoka ushuhuda wa uongo moyoni kunatoka matukano au matusi hayo ndiyo yamtiayo mtu unajisi. lakini kula kabla hajanawa mikono hakumtii mtu kisoma kwa maana ya kwamba e, unapokula chakula kilichoruhusiwa namungu panya pana na, na, vinginevyo kwa kweli unakula vitu uh, najis. na hapa shida ilikuwa ni yakula bila kunawa kula nini chakula kilichotolewa na mungu na wayahudi walijua chakula ni nini chakula ni nini chakula ni, ni maana walijua nguruwe sio chakula panya panya sio sio chakula chakula nyoka chakura, na vinginevyo vingine vingine vingine vingine kwa hiyo hiyo hiyo hapa hata kinywani kinywani mtu bali hana ngurue, hana sasa panya, hana sasa sungura, hana maana maana maana maana maana maana sasa sasa sasa sasa ule ule ule ule ngamia hapana haikuwa yake hiyo, yake hiyo. lakini pia labda kwa ile aya ambayo msikilizaji wangu ameinukuu wa kutoka katika kitabu cha matendo matendo ya kumi matendo kumi aya yakumi na ile ya kumi na tano bibs maneno haya a matendo kumi Lakini petro akasema hasha bwana kwa maana sijakula kamwe kitu kilicho kichafu au najisi sauti ikamujia mara ya ya ya ya pili ikimwambia vilivyotakaswa na mungu usiviite kumbuka nini kilichotokea katika sura hii unatakiwa kujua haikuwa ni habari habari kula kula kula nguruwe hapa nyoka hapa nyoka sungura kichafuyaa ya abaiyakua ngamia na machukizo mengineyo hapana hapana ukisoma aya ya kwanza ya sura hii palikuwa na mtu kaisalia, kitalia, mtu kaisalia jina lake kulinolio akida kilichoitwa kiitalia mtauwa mchaji wa mungu yeye na nyumba yake yote naye alikuwa alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi na mungu mungu daima kulinolio murumi naam lakini aya ya akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sara zako sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kwa hiyo anaambiwa aya y tano sasa basi peleka watu yafa ukamwite simoni, eh? simoni aitwae wa siku ya pili walipokuwa wakisafiri hao watu alitumwa watu kama malaika alivyomwagiza anatuma watu kwenda yafa kumwita petro naam aya ya tis hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji petro alipanda dai kwenda kuomba yapata saa sa za mchana kwa watu wametumwa kwa maagizo ya mungu kwamba petro aende petro kwa kweli asingeona maono haya tayari tayari kwenda kwenda aya na njaa sana kumbuka ameenda ameenda kuomba sio kwamba kula akataka kula lakini walipokuwa wakiandaa roho yake ikazimia mpaka e, roho ya mtu inazimia e, ni kwa nini wiiakumi natisakua kumi natisatatr alikuwa ya hapana petro petro sasa ameitwa na tisa, na ameenda alikuwa akiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione tashwishi kwa maana ni mimi niliye watuma kwa yale maono lile ya, nguo aliyoona ikiteremka ikiwa na viumbe mbalimbali eh, ilikuwa ni maono yaliyohusu wanadamu kumbuka nimekwambia hivi wayahudi waliwaita watu wengine wa mataifa au najisi kwa hiyo mungu anamfundisha kwamba katika kuumba kwake wanadamu wote hakuna aliye mchafu wala aliye najisi maana wote hao kristo amekufa kwa ajili yao kwa ajili yao aya ya saaaimo petro akawashukia wale watu akasema mimi ndiye mnaye nitafuta mmekuja kwa sababu gani basi wakamwambia kwamba amewatuma kadhalika aya ya ishiriatatu akawakaribisha wawe wageni wake hata siku ya pili petro akaondoka akatoka pamoja nao na baadhi ya ndugu waliokaa yafa wakafuatana naye petro akaenda aya ya petro alipokuwa akiingia akatoka mlake akamwangukia simama asdaiusasama nami ni mwanadamu anajua aytakiwa kusujudiwa kupigiwa magoti ni mungu aya nane, ya 8 akawambia ninyi mnajua jua yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wa taifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenioya ninsimwite mtu awaye yote mchafu wala najisi kwa kwahiyo maono haya yaliwahusu watu hayakuhusu kula nguruwe aya na ngurueaomalizia petro akafumbua kinywa chake akasema hakika natambua tambua ya kuwa mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu amchae na kutenda haki kukubaliwa na yeye ndiyo maana ya maono haya anao maana ya maono haya na kuanzia wakati huo wayahudi walianza kuchangamana walianza kutoka naam na kuwaona wanadamu wengine kwamba na wao nawao aadaiobo namungu na mungu na kwamba kristo kristamekufa kwa ajili yao na kwa sababu hiyo wao nao wanastahili eh, kuokolewa kwa hiyo ndugu yangu livingstone luhelo kutoka iringa niseme tu ya kwamba mungu alivyo vitakasa ni vile vilivyotolewa kama chakula toka zamani kwenye agano jipya hakuna nguruu aliyetakaswa aliyetakaswa kuwa kuwa kuwa kuwa chakula hakuna kuwa chakula chakula chakula hakuna hakuna panya sungura na vingine vyote ambavyo mungu amesema ni najisi kubaki najisi kama sema. na vile takaswa, wanyama kama kondo wanyama kama mbuzi wanyama kama ngombe wanyama kama swala wanyama kama nyati na wengineo hawa wataendelea kuwa safi na wanaofaa kuliwa mpaka mwisho wa wakati kwa hiyo simama simama upande wa kristo. Simama upande wa wa kristo kila asemacho bwana na na wanadamu na mafundisho ya kibinadamu yanayochukua wakatidwamaaamafunakbidamanacuku tsa fani alichokitakasa munuoote ukutna kiuo chakula katika gao jipya usitoke tu aastar ka kamoja anzia juu uone kuna nini lakini endelea chini uone kuna nini kilichokuwa kinazungumziwa maana katika agano jipya mungu hajatoa aina mpya ya chakula vile vilivyotolewa zamani kuwa ni safi wanyama ndiyo hao, hao ndege ni aa hao hao, samaki ni na na na na viumbe vingine kuruka ni ni ni hivyo hivyo hivyo vile najis, najisi najisi vitaendelea kubaki mwisho mwisho wa wa wakati wakati nguruwe hakutolewa kuliwa na kwa sababu hiyo yeye siyo chakula yeye, ni najis, na kuwa gilwakatatie wa moyo kutia moyo msikilizaji ya kwamba chagua kumtii mungu simama upande wake ti sauti yake ti neno lake kula vile alivyoruhusu maana ukifanya vinginevyo utahesabiwa kuwa najisi utahesabiwa kuwa mtenda dhambi na mwisho utahukumiwa bwana akubariki katika wetu amina tuombe baba asante kwa kipindi hiki kiba sana msikilizaji wangu ai zaidi wabariki watoto wako wakouelo na nahamosilusetu ambao wamekuwa na swali makini ambao limekua lisumbua watu wengi juu ya uraji wa ngurue na tumeona ya kwamba katika neno lako ngurue si chakula na kamwe hatabaki hivyo mpaka mwisho wa wakati wasaidie wasikilizaji wangu kila mmoja kuwa mtii kwa kile wanacho kisema wewe na kuyaishi kwa wakiatenda mapenzi yako tuandae sote kwa ajili ya ufarume wako wabariki sasa katika naesomokozi wetu amina ndiyo msikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili tawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 Nane, nane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kufikia hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habimachilo mshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha mafundisho makuu usipange kukosa napoondoka studio napenda ni kuachie nao kibangu juu sj kwy na wimbo anaosema heri ungejua barikiwa na matangazo yetu redio ya waadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili inakuletea mfululizo wa mahubiri kwa njia ya redio ni kuanzia tarehe 1ina 7 ya mwezi wa nne mpaka tarehe saba ya mwezi wa tano mwaka huu wa i 22 mnenaji ni mchungaji haruni kikiwa na neno kuu ni kuwekwa huru na kweli ni siku 21 za kuwekwa huru na kweli tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru huu ni wakati wa kuwekwa huru na kweli ili wote kwa pamoja tupate mibaraka hii mwalike ndugu jamaa na rafiki yako