unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red redadventista ulimwenguni awr inayotangazia kutoka hapa mkwani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka msikilizaji unaweza kunipata kupitia monings fm na vile vile kwa mtandao wetu wa www org hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga wilson nikusi kusi pamoja mwanzo mpaka wa mwisho basi moja kwa moja mpendo wa msikilizaji ukaribisha katika kipindi kizuri cha watoto wetu awali yayote ni kusi uwezi kuwategea sikio watafuta njia kutoka kanisa la kitunda kule dares salamu wanakwambia ubatizo So I don't know. asante sana kwa wimbo huo mzuri ambao unanipatia nafasi yangu mimi k wilson kuja kwako na watoto kutoka umasaini na mpendo wa msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo niko eneo la kilimahewa ambapo hapa kuna darasa ambalo linafundisha watoto wa jamii wa uh, uh, ya kimasai ambao ni jamii ya wafugaji na nimetamanfah shule hili mzazi, mzazi anaonaj huo mpango ambao umeanzishwa katika eneo hili la jamii ya kimasai kuwafundisha watoto wadogo kufahamu lugha zote mbili kwa ujumla habari yako unaitwa nani naitwa naninaitwa markea sakati wewe ni mzazi bila shaka Ndiye. hapa tulipo kwenye hili darasa ambalo watoto wanaendelea kujifunza una mtoto wako penginendio kwanini uliamua kumleta shule mtoto wakati nafahamu kwamba jamii ya kimasai watoto wanakuwa wako kwa sababu fulani hivi kwa mfano kuchunga kwa nini umechagua kumleta mtoto shuleni hapa nimeweka kwa ajili sasahivi tunaona mtoto bila kusoma afai ndio mtotoako ni wakike au akiumaiwa sasa nifahamu tuafaamu kwamba watoto wakike mara nyingi kwa jami yenu ilikuwa sio rahisi sana kuwapeleka shuleni labda kwahilina izungumziae kama mzazi na hasa alimpeleka mtoto angalau aanzi ajue sasa labda we mpango wako kama mzazi una lipi la kuwambia jamii ya kimasai ambao ni wafugaji na ambao pia hao ndio ambao walikuwa wanakataza watoto wa kike kwenda shuleni tunawambia tu wacheni watoto wasome sahivi hamna mtu mtoto wake bila kusoma nasi tunataidi kusomesha watoto wetu sahivi labda we binafsi ulipata fursa ya kusoma mii baa sijapata kama mzazi naona bado umri wako unawezeka kuruhusu kwenda darasani <laughs> <laughs> <Nah>. <laughs> <laughs> ah, si, we si. unasemaje <laughs> hivo amna kwanini siwezi kwanini uwezi wakati kuna shule za watu tuwazima ipo lakini ha, mpona mi nimekuwa mtu wakulae saa na wachanani vitu vyangu nyumbani watoto na nategemea na miji ndio sababu hiyo ndio siriki huko lakini kusoma nahitaji nafasi hamna tena ya kusoma pengine unahisi kwamba ukitokea fursa hiyo unaweza kupata fursa ya kwenda kusomab hey. <laughs> <Kumbisa. Hey. laughs> nimefurahi saa <sahi. laughs> ndio kwa sababu inaonekana kama mna mwamko fulani ivi wa kutaka kupata elimu nandomaana pengine mmeona ni vizuri hata watoto wadogo hawa waweze kuweza kujifunza una la kuiambia serikali yaani yani saivi naambia uh, serikali sahivi si tunataidi kusomesha watoto si wa jamii wa masai lakini hmm. watoto wetu wengine kama tunasomesha wa a watoto wetu afauru vizuri nafik kwamba malezi ambao mnakuwa apatia naa hayako vizuri asifanye sababu ya aasfaa sabauya kumfanyasifanye mbona hata sasahivi wale watoto watusomeshe manyumbani wa tunapeleka mashule wambali hata mazingira wanyumbani kama unasema labda wanyumbani tunasuia kwajili ufanya kazi hili hili atukonae nyumbani mpaka tufanye hivo unahisi kwamba kuferi kwao ni uzembe wao wenyewe au kuna sababu mbao zinasababisha wao kuto kufanya vizuri wengine wapo hii kwa ajili ya kusembea wenyewe lakini wote usembe si wengine hata nao anataidi jamani asante sana Ayia. mpena msikilizaji huyo ni mzazi ambaye nimezungumza naye na na mtoto wake yuko hapa shuleni anajifunza ni watoto wadogo ambao ni vijana wadogo tuseme ambao wanaendelea kujifunza hapa ai niko na mwalimu ambaye atajitambulisha jina lake afu tutaendelea kuzungumza habari mwalim mzur naitanani naitwa mwalimme mwalimu pengine tufahamu kwa nini mmeamua kuanzisha darasa maeneo haya ya hewa kwa sababu waba wa shule ziko mbali ndio tukaamua shule ikaejerani na pa hewa na pengine tufahamu kwamba nini lengo lenu hasa la kuwa na darasa la watoto ambalo linafundisha kimasai lakini pia kiswahili um, kwa sababu ili watoto waweze kujua namna yau ku, mazingira ya shule tunawandaa kwa ajili ya kwenda shule nyingine maana wakikaa nyumbani hawataweza kufahamu chochote ndo maanake tukaa tumewandalia mazingira ili kusudi baadaye wakienda kinyenze uwe tumeshawaandaa kimasomo vizuri wakienda kule hawatapata shida yete hiyo kinyenze ni shule ya serikali au ni shule private serikali na hapo inafundisha kiswahili sihivyo kiswahili nafundisha na unafikiri kwamba kwa kufanya hivyo mnaweza kuwasaidia watoto wengi wa kimasai ambao walikuwa wanatumia lugha ya kimasai peke ake tunaweza kuwasaidia wote hatuwezi tukabagua kila tubagui wasaila wamasai wote tunajichanganya maali pamoja natambua kwamba watoto wengi wa kimasai lugha kuu inakuwa ni kimasai kimasaiwwe kama mwalimu kuwabadilisha kutoka kwenye kimasai lugha kuu anaitumia kimasa mbaco nd an aaha changamoto zi na nazo kama mwalimu kufundisha wanafunzi hawa vijana wadogo kuanda kwaajili ya kuingia darasa la kwanza kwa kweli changamoto zipo nyingi sana lakini sii kama walimu wa tunajisaidi kwa namna yeyote ile ili kusudi mtoto yani tumtoe katika ule ujinga nao aweze kuingia kwenye kiwango fulani na tufahamu pengine ili darasa mmeanzisha rasmi lina muda gani sasa yapata miaka mitano hebu tufahamu sasa kwamba yale matunda ambayo mliyatoa hapa kuyapeleka sehemu nyingine unahisi kwamba kwa kila ambacho kinaendelea kule shuleni kinyenze kuna mafanikio yote au bado ni changamoto kubwa watoto kubadilika kwa kweli kinyenze wale watoto waliosoma hapa kwa kweli kule kinyenze yani, wamekuwa ni watoto wazuri sana ambapo wale watoto wakule ambao sio wamasai wanawashangaa sana wanawaambia ni shule gani hiyo mnayosoma na sisi tuende huku kwa hiyo wale watoto kwakweli kule wanakuwa very bright sana na pengine kuna ambao tayari wamesha wahi kuhitimu au ndio wanakaribia kuhitimu na maendeleo mnawafatilia maendeleo yao lakini kwa ssahivi kuna wengine ambao wako darasa la tano wengine la nne wengine la tatu lakini bamna mtoto ambaye amekusha kuhitimu darasa kida, la saba nini mipango yenu ya baadaye nyinyi kama walimu ambao mnajaribu kuwafundisha watoto wa jamii ya kimasai japokuwa na wakiswahili wanakuwepo kwaikisha kwamba hili darasa linaendelea kukua na sio lijaliishie njiani ama pengine tuseme kwamba wewe kama mwalimu Ndiyo. una mipango gani ya kuendeleza darasa hili maana mwalimu unajua changamoto una nazo unatafuta mbinu ya kuweza kutatua Ndiyo. hilo nazokumbananazo natafua hilo mi ningeshauri kwamba tu kujenga tu tukashaabaadae kwanza daraalakanza huo hmm. mi ningeshauri kwamba madarasa yawepo hewa a kuanzia na darasa la akea mpaka darasa la saba mi hiyo ningewaunga mkono labda wanakijiji wa kilima hewa tusaidiane hilo ili tuweze kuendeleza madarasa hpa maana wengi sana wanatamani kuja hapa na kuna wengine ambao sio kabila ya kimasai lakini wanapenda sana kujumuika hapa lakini tunaonana abaaadarasa saa madarasa hamna um, labda nifahamu ulipokuwa unapokea watoto wanakuja kujiunga na darasa lako hili hapa kilima hewa pengine ulikuwa na wanafunzi wangapi wanafunzi walikuwa ishirina tano ndio Yeah. hiyo ambao wamejiandikisha ndio sasa wame na wame kama awajaishe Awa njianiwengine wameenda la kwanza kinyene na wengine ndo kamaunao waoamaakwa upande wa mafanikio wanafunzi kl wanachangamka sanana sana, sana kwa upande wa mafanikio mi ningeseme tu kwakli kwa upande wa mafanikio kila napomona mtoto hivi naona h nakokuelekea ni kuzuri sio kubaya maana tunamwondoa kutoka kwenye ujinga tunameka kwenye kiwango cha juu ambacho sio cha ujinga ujina ao naona watoto wanaendelea vizuri mafanikio yao pia ni mazuri minavowaona a hawana shida kabisa watoto kabisawatoohuakuas walikotoka ilikuwa nasikia ukiwafundisha hapo kuna baadhi ya maneno wengine wanaingizia wana kidogo lugha ya kimasai wewe kama mwalimu iyo unaona kama picha gani hiyo kwa kweli ni changamoto moja hapo lakini mi mwalimu kama mwalimu ninajisaidi sana ili kuzuia yale maneno ambayo wanaongea ya kimasai kwa mtazamo wako kama mwalimu wa kilima hewa hapa darasa la vijana wadogo unahisi serikali ingepaswa kufanya nini ili angalao basi watu wa kilima hewa wapate kitu ambacho wanaona kwamba ni sahihi kwao kwa serikali kuwafanyia kwa kweli hilo hapo nalo pia na kijiji tukajioganiz wakasema hilo lazima walipeleke serikalini watafute na kiongozi wa mtaa kusudi wawamwambie ili kwa namna yoyote ile waweze wakarekebisha mahali ambapo pana hilo tatizo mimi nikushukuru kwa kuwa pamoja nami na hususan tukijifunza pamoja na kuona namna ambavyo inaweza katusaidia kuwatoa watoto wa jamii ya kimasai kutoka hatua moja alioka nayo kwenda hatua nyingine kwa sababu changamoto zipo sijui kama kuna shule zozote za kimasai ambazo labda pengine tungesema kwamba wangeenda kusoma huko tu bila kutumia shule za kiswahili na sasa sisi kama walimu lakini pia jamii ya watu wa kilima hewa hapa tuna mpango gani kuhakikisha kwamba hata basi hiki tulichonacho tuna kiboresha zaidi kama kunaonekana kuwa na mapungufu hili niye mnalionaje kama walimu kwa kweli hilo mi ningaomba serikali waliangalie hilo na pia sio serikari tu ipita hata kwa wenyekiti wa mtaa kwanza ndio liende serikalini afu ndo serikali waweza waka, wakaliongelea hili swala najua kwamba uh, jamii ya wa wafugaji makazi yao huwa yanakuwa mbalimbali ndio hili kwako wanafunzi je yeah, maudhurio yao yanakuwa mazuri au kwamba hiyo umbali wa makazi yao inakuwa ni changamoto moja hapo Um, namaouriwo ni mazuri sana wale ambao wanaenda kwenye mifugo naktalada ndowamesha darasa la saba awajan dao akwanza maaitamaaamakimasaiaama tukavaa nguozao nikaiga kaca yao mwalimu kama mwalimu <laughs> ubarikio yan umefanana nao amina <laughs> naam pendo msikilizaji unaweza ukafikiri kwamba na yeye ni jamii ya kimasai lakini kumbe alikuwa anajaribu kuvaa uhalisia wa jamii husika ambayo anaihudumia kwa hivyo basi ni jukumu letu sisi kama walimu kuona namna gani ambavyo tunaweza tukafanana na mazingira husika ya kile ambacho tunafanyia kazi nikushukuru sana labda neno lako la mwisho kwa msikilizaji anayekutegeasikiwa muda huu mi ni washukuru tu mnaotusikiliza mda huu asanteni sana kwa kupata hiyo nafasi ya kutusikiliza sisi kama walimu asanteni sana na pia karibuni tena ubarikiwe amina nakwako pia samna na mpenda msikilizaji naamini ya kwamba umebarikiwa na, na maelezo ya mwalimu ambaye anawafundisha watoto wa eneo hili la kilimahewa nilifikiria kwamba ni jamii ya kimasai lakini kumbe amejaribu tu kuvaa mazingira na kuonekana kama ni jamii hiyo tuonane katika kipindi kijacho msikilizaji kona maswali maoni ya uchangamoto anuanini hizi hapanj esoija ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ni tu kwamba kesho ni kipindi cha vijana na maisha bila shaka hautapanga kukosa napotoka pa studio na kuacha na wimbo toka kwa watoto watafuta njia kutokea pale kitunda wanakuambia alitupenda mungu akubariki i can't tell ereza See i can't to see when So... elezah ni upendo wa agape mungu kutufidha akatoa uhai siwezi eleza when i