unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesu yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matomini yangu hujambo mpendowa msikilizaji na unaendelea kusikiliza matangazo yetu kutoka idhaa kiswahili ya utist ulimwenguni ambayo tunapatikana kupitia masafa mafupi ya mita bedi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wrr na msikilizaji eh, ni tena katika matangazo wetu naiutakuwa na, na kipindi kizuri cha sera za ndoa lakini kwanza watege sikio mwasena sd kutoka kule mkoani kigoma ilipotea nilitangatanga mbai na munuaisha yangu yakaharibiwa namovu ikata a Nika waka mako nobila mchu gaji Nika waka mako nobila mchu gaji Nika waku ni tenda ya dunia Nika waku ni siefa Waku ya tenda Kondo bila mchu giji nikawa kama kondo bila mchu, kaji. kama kono na e bona nikaji ficha ni chumbajimwema akadicafuta kanicho adadi ya pango kwadamu msalama nikiwandani apangolile ni, ni kasikia sautiamchonga jimwe maakini ita nikatokawa ujasinibone ucungajimikatokawa ujai ibone iwe kwa furaha tele mshukuru wokozi kwa furaha tele mshukuru wokozi nikatoka kwa uja ujasei imolel utungajin uah mkul kamwakuno onilitangamba scugjimemak你t福utk iwema akanitafuta kanitoadani ya pango wadamu msalabani namapondo nilitanga mbali naebona nikajificha dani ya pangona suchungaji nmwema akaditafuta kanito adadiya pano sante kwa wimbo huo mzuri nilipopotea na kwa sasa hiki ni kipindi cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza dawa iletayo furaha nyumbani utakuwa nami mcali wako mtangazaji wako fanitanda nikiwa naye mchugaji pregonzota pendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia furanatabasam na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani tutapata tiba na dawa katika siku ya leo kupitia maandiko matakatifu ya biblia sasa uh, ni naye hapa mchungaji pregoizota eh, yeye ameobea katika maswala ya sera za ndoa na tutakwenda hapa mchungaji eg je kitabu cha mithali kumi na saba na ule mstari wa ishiina bili inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furaha nyumbani anasema moyo uliochangamka mm. ni dawa nzuri na wengi watashangaa kwa nini nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa yangu mm. tanda napenda nikupe hadithi nzuri tu ya babu yetu aliyetueleza kijijini kulikuwa na watu wawili wameoa lakini mmoja anashangaa mkewe anakonda anakuwa sindano na wa mwenzake anakuwa na afya ana nawili sasa yule n na mke ambaye kila siku anapungua kwa rafiki yake Hebu nipe siri nini mke wako anafia, lakini kukonda na kumalizika akaambiwa kwamba kamlishe nyama ya jamaa akanunua nyama za ulimi kwenye b akakusanya akampa baada ya mwezi mmoja nimempa maulimi ya kutosha lakini sioni akitabasamu akaambiwa jamani mdogo kwenye mambo ya ndroa mpe nyama onigeam maneno mazuri e mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika mwambie maneno matam hiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno mata uweze kusematofadhali E, malkia e, mfalme e, baba Watoto, e, mwenzangu e, yani kuwe na yale majina mazuri mazuri lakini kama mkeo yuko labda anaitwa mtu anakuja nafikiri, kuna kesi kubwa akija nambiwa, maji ya kunywa sasa yeah. inashangaza yeah. sana kwa hiyo katika hali mkeouko ae nataadanataebeaasangaa ana aeea randa maneno yako ae ya laini basi usioe lakini ukishaamua kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawatam yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema kwa kutumia risasi sisimizi tu unamgusa unamsukuma na we nyumbani hakikisha kwamba kama unavyoona gari moshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo basi nawewe uwe na usukani mdogo maneno matamu, sana maneno matamu furaha nyumbani na nyumbani nyumbani na ni ni nani hasa muhimu mtu muhimu mtu ni nani okay katika hali ya pekee kwenye ndoa wataalamu wanaeleza kwamba family first au familia kwanza au ndoa kwanza Manza. kwa kwahiyo ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mkeo au kama h mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili ifupi anaheshimu vitu badala ya kumheshimu yule ambaye ndiye kuliko oh na kwa vile wengi wanaskil wanapenda mifano hai kuna baba mmoja alikuwa nalewa sana anamgombeza mke namgombeza sikumoja akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha wewe hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari kwenu mm. lakini nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho unanielewa mm-hmm. kwa hiyo kafukuzwa kaambiwa achukue tu kitu kimoja sasa imoja kwa kava ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu yule mmewe kwavile ni mlevi na watu walevi awi na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia ko sasa, sasa niambie hapa ni wapi kaambiwa nyumbani kwetu nilikuja nlikujakujaniambia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja nkipendacho kwa kwahiyo nlikupenda wewe wandio nimekuchukua nimekuleta huko yule mtu tangu siku ile akasema mama nimekosa na nakaulevikangu sasa nako kwa lugha rahisi ni kwamba ujue pale nyumbani mtu muhimu kuliko wote ni nia vile vitu vingine vyote ni vitu vya kupita, kupita. Sana, sana tuna ona tunajua ya kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambalo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani au katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tu tuzungumzie matatu hivi kwamba katika familia mnatakiwa umwe na muda wa kula pamoja wazungu wanasema you break bread together yaani ile kawaida ya kusema hii saa kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile inafanya kila mmoja frahia, kwamba mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni yani, ishara kwamba kama kuna matatizo niisharakwamba kichwani yame isha watu wanakula na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja kwa hiyo hakikisha kwamba unapenda kula kula e, kuna wengine na hii ya wanasema ombeni pamoja mm. unakuta mwenzako uliikiri nakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki mme wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama mbariki basi takuta mtu ombi anaona la la kumbe bado jambo pili anasema mcheze pamoja e, watoto vile ni baba anajiona tu ni baba lakini baba anajiona lakini kuitwa lazima ucheze na watoto. kwa vile nao aaaeawaoto sehemu ya, ya, ya Alafu baba na usijifanye mbabe. E, na usijifanye jua namna watoto falaauewa ana e li akushinda wakati mwingine haya njoni tukimbie haya tuanze m- t go basi mnakimbia naenakimbia kwa bidii lakini kumbe sana unakuta mtoto ndiye katangulia. Basi, makofi, huyu ndiye katangulia makofi kafanya nini mandandeafanya ninind turudietnaman we umekuwa mzee baba unaona tunakushinda basi, unakuta hata jioni ukija watoto wanakupokea alafu anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends eo yani, mambo yanayohusu familia yako yape uzito kuliko marafiki yani, kuna mtu utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isiyo hata na mantik. mtu anasema ah mama ile jambo tuliyopanga samahani marafiki zangu amekuja tunaenda mahali fulani hapana wanasema kwamba ukishakubali kuwa na familia basi familia inapewa uzito wa kwanza nilikuwa nataka ku, kuwafanyia eh, jambo fulani lakini nimegundua mke wangu ni kwa hiyo naenda leba leba nampeleka basi watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye socks anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati mama mkewe ni mja mzito nanataka ana kwenda kujifungua mtu anapelekwa kujifungua na mtu ambaye si mmewe jamaa anasema ana shughuli nyingi kwa hiyo huyu ni mkorofi asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa ilatao furaha nyumbani sasa asabasi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo hiyo dozi ambayo dawa nyumbani katika hali ya pekee wataalamu wanasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dozi ya tatu mara moja na hizi hivi vdonge vitatu ambavyo unatakiwa uvitumie vidonge hivi majina yake nitakupa mm. cha kwanza anasema sauti yako iwe chini Wazumwa, keep voice down ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha ni kupiga kelele kupayuka uweke sauti yako chini chialau jambo la pili usipambane mbele ya watoto watotowewe ni baba wanasema hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidonga hiki cha tatu kinasema don't work too much usifanye kazi kupita kiasi yes. watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi amechapa kazi mpaka usiku watu wamelala sasa kweli ile familia itapata raha unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee kazi zako ziwe hivyo kuna wengine wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita E, e baba kama amekuja usisingizie kwamba nipo naogesha mtoto yaani kuna mama wanajifanya wana shughuli ingiatu nadeki zile kazi zake badala ya kuwa baraka zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe hiyo kwa dozi hii ambayo ni nzuri sana e, nimekuambia nitatu mara moja inasema sauti uweke chini uwe mungwana unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama nikupambana kupambana wazo lako kwa lugha rahisi tu. Mama huu ukiwa hivi kazi zako ziwe na ratiba mzee anaenda kazini anarudi saa hii sio rdsan ssa saba usu huo ulevi wa kutotunza mda unaweza kuharibie sante tunavojua ya kwamba kila dozi inakuwa na utaratibu wake pamoja na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na nyumbani masharti yake ni natabasam okay, numbasarteunapotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano unapo, vizuri naowasiliana mama leo unaweza usinione jioni mapema e, tuna kimbiza mwenge mm. na nyingi mbio za mwenge hivi. Basi mama anakuelewa unanielewa jambo la pili wanatumia neno be flexible uwe mtu mtu ambaye sio mtu mwenye msimamo wa kijerumani e, kwa mfano unajua katika maisha kuna mambo mengine kwa mfano kuna mvua kama kuna mvua nataamia kwamba kama ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa fanyike wakati siku hiyo kuna mvua mambo hayatafanikiwa kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini lakini leo leo tulikuwa tumepanga ni mvua mtu ambaye unajua mambo mbadala, harafu, uweze kuwa na utani wa kwamama l inefanikiwa akiadaebaba ukishaingia hapo umenuna E, lazima uwe na vichekesho mnacheka vizuri na kufurahi ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda eh, ni mne lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe na, na hayo nio mambo ambayo kama navosema kazi na dawa asante sana sasa tumeangalia masharti ya dawa twende sasa umegusia kidogo hiyo kazi kazi na dawa na ni shughuli gani ambazo kufanya unapokuwa unaendelea na na dawa dawa hii kazi hebu vizuri hapo ya kidogo yaani kitu ambacho kwa kawaida utakuta nalopenda kusistiza ni kwamba kwa si tulivyokuwa walimu eh, waganga wanafunzi wanapoenda kutibiwa kuna mwingine anarudi anaambiwa ameandikiwa kazi na da. dawa, kwa hiyo atakunywa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani na nini kwa hiyo hakuna kulala kwa hiyo kazi na dawa kwa lugha rahisi ni kwamba ni mambo ambayo yanatakiwa yaweendelevu na hivyo wewe ukiitwa baba lazima usije ukasema leo na kazi ngumu na nuna eh? songei na mtu niko nikobize hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa mahali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa unakuta tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi mtungi maji ya jambo mm, mm, yaani kanuna tu basi utakuta kwa kwa namna hiyo hiyo anaharibu nini kazi kwa hiyo, hakikisha kwamba kwenye maisha ya ndoa kuna mambo mengine yatakufurahisha sana mengine aatakufurahisha sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini liweze kuendelea kazi na dawa dawahuwezi e, kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile ndoa ni mahusiano basi kuna saa ambayo hutapata kile unachopata unachotaka sana lakini utapata kile kilicho tayari kwa hiyo utakuta kwamba mambo yanakuwa vizuri labda siku hiyo ulitazamia utachukuliwa kwa gari siku hiyo gari limepata pancha mm. unachukuliwa kwa pikipiki piki. kazi na dawa lazima mambo yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari halipo e, kwenye familia lazima yaendele. mambo yaendelee japo mambo fulani yaesi sawasawa huwezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii alielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia kichefuchefu jemani, na, naomba najiskia kefucefu chakula cfe cha e, kwenye da piga ua matatizo yote ya kupate lakini usiseme huyu mke kwao huyu mme kwao huyu imetosha hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na utakuta mwishoni ni mema mara nyingine mtu ubahili mm. lakini jifunze upande wa pili kumbe mwezi huu ni januari ndi kapeleka karo kwa hiyo hakuna hela subiri tatu huko mtapata asante sana hiyo ndiyo kazi na dawa na asante sana mpendwa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na bila shaka ameweza kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa iletayo furaha nyumbani nilikuwa na pregoni zota muongo aweze kubariki motokuwa na mauni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia nu ani hiyapaifuwatayo na hii ni awr redio adventista limwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanue tanda na kutakia baraka za bwana muka kuomba umkabidhi yesu siku yako nzima atemee nawe rafiki wana asipodinda hiyo nyumba agindae ya jenga bure hiyo nyumba aindae yakesha yumbajingaeyajengabure asipolinda hiyo nyumba lindae yakeshabure asipojinga hiyo nyumba zwetu ni kwa yesu ulinzi wetu ni kwa yesu tumkabidhi yesu maisha yetu atem pamoja nas si.