unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makewele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu siku ya leo unaendelea kutege sikiwo idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2 lakini pia tunapatikana kupitia tuvuti ya rg kumbuka pia unaweza kusikiliza matangazo yetu kupitia redio washirika rocfm kutoka jijini mbea pamoja na naredi kutoka jijini darusalaam mimi jina langu ni ftanda karibu tena katika kipindi kizuri cha ijaliafya yako pamoja na siri za ushindi lakini kwanza wategea sikio hawa ni The Light wanasema kwamba sifa kwa bwana sing sane sana the li beras mungu aweze kuwabariki basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha jele yako na leo utaweza kusikiliza kuhusiana na udumavu wa watoto hapa utakuwa naye dkr shida biseco pamoja habi 没事儿。 karibu mpendo msikilizaji katika kipindi kizuri cha ijali afya yako ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na nachukua nafasi hii ni kukaribisha katika kipindi kizuri kwa siku hii ya leo ambacho kitazungumzia udumavu wa watoto chini ya miaka mitano tunaye mtaalamu wetu hapa studio do shida biseko ndiye hasa atakayekuelezea kuhusiana na udumavu huu unaowapata watoto wadogo hivyo basi msikilizaji nipende kukuambia kwamba tega sikiwa kwa makini ili usipitwe na neno hata moja basi mimi ninaitwa habi machio mshana karibu dokta kwa ajili ya kumweleza msikilizaji kuhusiana na udumavu kwa watoto chini ya miaka mitano asante sana ndugu mtangazaji nashukuru kwa kipindi hiki kizuri leo tunaenda kuangalia mada nzuri inayozungumzia udumavu wa watoto chini ya miaka mitano mada hii ndugu msikilizaji tutaenda kuisikiliza kwa kama ambavyo nitaenda kuisoma lakini tutaendelea nayo muda hadi muda ninakuomba usitoke katika redio yako mara tu inapofika katika kipindi hiki cha afya yako a, mada hii tunaenda kuangalia sababu zinazoweza kufanya a, watoto waweze kuwa na udumavu lakini kabla ya hapo tutaangalia maana halisi ya udumavu wa watoto kwa nini inaitwa udumavu Aa, ndugu msikilizaji napenda kwambia tu kwamba tunasema kwamba mtoto huyu ni mdumavu tunapokuwa tunaangalia maendeleo yake ya ukuaji na hii tunaipata wapi basi hii tunaipata katika kuangalia kadi zao za maendeleo wanapokuja pale kliniki kwa hiyo utaratibu huo tutakapokuwa tutafika tutaangalia vizuri, ambavyo, kuwa, na ambavyo, vizuri. tutaangalia vizuri vizuri vizuri namna namna ambavyo ambavyo mtoto anavyokuwa na anavyoshindwa kuendelea katika mada inayokuja lakini pia katika mada hii tutaangalia hali ilivyo duniani afrika na pia hapa tanzania hali ikoje kuhusiana na tatizo hili la udumavu na hapa kwetu tanzania tunao udumavu wastani wa asilimia4 ambao ndicho kitu ambacho kimetufanya tutafute hii mada kwa ajili ya kuileta kwa sisi wasikilizaji kwa hiyo msikilizaji utaelewa hali ilivyo duniani afrika na hapa tanzania na hii yote tutataka kujua kwamba sisi tukoje katika tanzania tunayo mikoa tutaiona mikoa inayoongoza mikoa ambayo hali ni mbaya na mikoa ambayo pia inaelekea katika hali hiyo kwa hiyo tutajifunza vizuri kuona je mkoa wako uko katika hali gani katika halihii ya tatizo la udumavu wa watoto chini ya miaka mitano lakini pia katika mada hii tutajiridhisha zaidi kuangalia hali ya watoto wanavyoonekana kiumri na kiafya kuanzia ziro hadi miaka kta tutaangalia kwamba hao watoto wanatakiwa kuwa na afya kiasigani na umri kiasi gani ili kusudi tujiridhishe kwamba hawakweli wao katika hali ya udumavu kwa hiyo tutaangalia hali za watoto tutaziangalia katika mtindo wa kujifunza zaidi lakini pia katika mada hii tutaangalia sababu zinazopelekea watoto hawa kuingia katika shida au tatizo hilo sababu ni nini kwa nini hali ya udumavu hapa tanzania imekuwa ni kasi na ni kubwa nini kinachoelekea ndugu uh, msikilizaji tumefikia uh, kutaka kujua sababu pia tutaomba huweze kuwa karibu ili huenda wewe na familia yako wewe na watoto wako huweze kuepuka uh, kile ambacho kinasababisha jamii nyingi ya watoto wetu kuwa katika tatizo hilo na hapa tutaangalia katika hali ya kifamilia je familia inashiriki vipi kusababisha hali ya udumavu lakini pia tutaangalia kielimu watu wana elimu kiasi gani kwa ya ku, kuepuka au tatizo hili tutaangalia pia sababu za kiuchumi ambazo zinapelekea katika hali ya umasikini. kiuchumi watu wakoje nini halia maskini hali hii lakini pia tutaangalia sababu ya mtindo wa maisha watu wana mitindo gani ya maisha yawezekana watu wana uchumi mzuri inawezekana watu wanaelewa vizuri kijamii wana, wana, wana ni wachache au ni wengi kiasi fulani lakini mtindo yao mitindo ya maisha ikoje tutaangalia kwamba je mtindo wa maisha nao unasababishaje hali ya udumavu kwa watoto wadogo lakini pia tutaangalia waja wazito wenyewe wanapobeba mimba nao wanashiriki vipi kusababisha uh, ali hii ya udumavu kwa hiyo sababu hizo baadhi ya sababu hizo tutazichunguza kwa undani zaidi kwamba hizi zikishughulikiwa vizuri zikifanyiwa kazi vizuri zinaweza zikapunguza au kumaliza kabisa ali ya udumavu wa watoto katika nchi yetu watu wengi wataanza kushangaa sasa mama mjamzito ana husikaji na mtoto ndipo ttakapoenda kuangalia kwamba huyu mama mjamzito anapobeba mimba anatakiwa atunzwe vipi aangaliwe vipi alishwe vipi ili kusudi kiumbe kinachokuja kije kikiwa na afya nzuri kisielekee katika hali hiyo ya udumavu na wengine wanaweza kushangaa mitindo ya maisha maisha inakujaje hapa tutajifunza vizuri kwa undani zaidi kuona jinsi ambavyo maisha yetu m- mazoea mabaya masaokisha kufanya watoto wengi pia waache vyakula boa na kuingia katika vyakula ambavyo si tija kwao na hata pia tutarudi pale kwa Elim. Watu elimu watu kutokufahamu elimu nzuri ya kipi chakula bora tutaingia ndani mpaka tutaingia kwenye masuala ya kujua vyakula vya aina tano ili kusudi watu wavyelewe kwamba je ni muhimu kukoboa vyakula au si muhimu ukoboa vyakula na pia katika hapa katika swara la uh, kifamilia familia hii inajali vipi watoto wake inapenda kuwasaidia kitu gani kwa hiyo hapo pia tutaingia ndani kwa ajili ya kuakikisha kwamba kila sababu iwekwe hadharani na pia ijulikane kwa kila umoja na mwisho huenda mmoja wetu wa familia anayefanya hivo asiendelee au kusababisha uh, udumavu wa watoto atika nchiyetu aaz as katika, katika maada hii tutakwenda pia kujua madhara yatokanayo na udumavu wa watoto na tunajua kwamba kama tatizo hili linatokea ina maana kuna madhara yake tutaangalia madhara kwa watoto wenyewe hawa watoto wanapokuwa wamekuwa katika hali hiyo ya udumavu wanakuwa na madhara gani shida gani zinawapata wanakwenda kuishia wapi wengi tunapenda kujua kwamba watoto hawa wengi wanaishia kifo lakini lakinikabla wajafika kwenye kifo tunataka tuangalie humo ndani wanapata madhara gani wao kama wao wenyewe lakini pia tunataka tuangalie madhara yanayotokea kifamilia au kijamii unapokuwa na mtoto huyu ambaye ni mdumavu ambaye hakui vizuri wewe kama familia kama jamii tunapata shida gani madhara gani tunayapata lakini pia tutaangalia ni madhara gani yatapatikana kwa taifa kama kama kama taifa taifa la tanzania pia katika kama kama ulimwengu tutaangalia madhara hayo kwamba kutokana na udumavu huu wa watoto watoto wenyewe wanakuwa na shida gani na wanaishia wapi kama familia au jamii wao watadhulika kiasi gani kutokana na kuzalisha watoto hawa wenye tatizo hili la hudumavu askan kaona moni balibali chakamotuswali tuchuze kupitia an1 hiyapoifuatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania naweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha siri za ushindi na hapa tutakuwa naye kibaga mwaipaja na akiwa na ushuhuda kutoka kule umasaini karibu weze kumsikiliza pendo a msikilizaji wa, wa redioadventista ulimwenguni nipende kukaribisha katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hii leo niko katika eneo la kiegea ambalo ni kundi la kanisa la tubuyu hapa ni kundi ambalo wakazi wake kwa asilimia kubwa ni wamasai na hapa nataka kufahamu wao wameipataje imani hii ya waadventista wa sabato alafu tujue nini kitaendelea hapo habari yako unaitwa nani naitwa nema nema labda nifahamu wewe nema ni mkazi wa wapi hasa naishi hapa kiegea ni mwaka gani unakumbuka ulifika hapa kiegea kwa mara ya kwanza kama kuanza makazi yako kiegea nimefika mara wa kwanza imefika ni, elfu mbili na kumi na saba La wakati unafika hapa ulionaje maeneo haya hasa nilikuwa nimekuja nimeona maeneo hapa naendelea vizuri likuwa tumetoka mabwegere ikuwa tunasali kanisa ya karfari lafu tumekuja kiegea tumekuta kundi ya wedista wa sabato tumeamua tuingie kwenye ibada hiyo ya kanisa wa sabato kabla ya kuingia kwenye hili kanisa hakukuwa na kanisa lingine zaidi ya hili la wasabato ilikuwa tunafata kipera tunatoka hapo saa mbili tunaenda kipera kanisa ya karfari mpaka wale mama matiko anakuja uh, wajilisti wamekuja kuleta ipfot na tumeingia tumeingia hapo tumesikiliza neno lote ya mahubiri wametugusa ndio tumeingia kwenye sabato kwa hiyo unataka kuniambia kwamba kwa asili yako haukuwa msabato ulikuwa na salava ndio e, alikuwa nasalialva lakini difo kuja kuingia sabato na nimedabatiswa hapo vchangani kwa hiyo wewe ulikuwa kwa asili yako ulikuwa ni alva sindio mme e, wako mme wangu ulikuwa hasali bado tunaombea nao wafunguke amina sasa ni neema kama unavyosema wewe haukuwa msabato ulikuwa mkalvali, na ulikuwa mkalvari na unatoka kwenda kipera kutafuta ibada lakini wakati wa ikiwa ni ikua na natokadatata kwamba mlipata ya kisabato baada ya wa kuleta mkutano injili ndipo kubatizwa na msabato nifahamu sasa mume wako yee ulipochagua kwamba sasa baada ya neno la mungu ukaamua kubatizwa kwama a nini baada ya kumwambia aiskiakabiaiiada mume wangu nataka nibatizwe sasa hivi akakubali ila anaonatu ni mvivu tu lakini moyo wake wanapenda kanisa anapenda kanisa saa singine ukiomba sadaka atakupa watoto kama mfano watoto wakija kanisani baadaha hana sadaka wanaongea kwani useme sadaka kwa hiyo ndio bado tunaendelea kuombea ifunguke aje kwa sababu moyo wake anataka kanisa ila baada ya awezi kufika unafikiri ni nini ambacho kinamzuia yeye mume wako kushindwa kuja kanisani kama unasema kwamba mkija kanisani anawapatia hela ya sadaka kama watoto wana sadaka anawapatia sadaka alafu yeye haji kanisani lakini anatamani nyinyi mwendele kuwa kanisani na wakati huo anawachangia hata kwakuwapatia sadaka unafikiri ni nini kinachomzuia yeye asiwe msabato imefungwa tu na shetani ndio maana tunaombea hiyo majaribu yote yaishe ifike kanisani kwa sababu imani ya mdu mesa na msikilizaji hili ni eneo la wazi kama unavyosikia baadhi ya watoto hapo wanalia kidogo na hapa ni eneo la kanisa kama nilivyokwambia hili ni eneo la asili ya wafugaji kwa hivyo basi unaweza ukayapata mazingira yao ukajua ni namnagani basi ambavyo unaweza kupata moja kwa moja sauti zao na ukaskia lakini kikubwa tunafahamyakamba ni namnagani ambavyo huyu mwenzetu neema ameweza kupata imani yake hi asabato kama mfugaji na natuambia kwamba kwa asili yake y ya alikuwa nasa na hivi sasa amepata neno na ameamua kubatizwa amekua msabato lakini nataka kufaham tu kwamba kwanini mume wake hasari ameniambia kwamba ni shetani tu amemfunga lakini wewe kama mke najua kwamba una nafasi ya kuweza kumsaidia mume wako aweze kuingia na nayeye kwenye imani yako ambao wewe unaiamini pengine wewe kama mama sasa au kama mke una mchango gani kuakikisha kwamba siku moja mme wako na yeye anakuwa msabato kama wewe taingia tu kwenye maombi ya kufunga na kuomba umesha na kuomba kwa ajili ya kumwombea wako sabato, mara ngapi kwa kwasabadu nimeombea kama mara tatu hivi ndo doumemwombea ili aweze kuwa msabato msabatoniokuja e, kuingia kwenye msabato kenye sabato ombeaaa maratatu kfunga nakuomba lakini unaamini kwamba maombi yako mungu atayasikia na siku moja yo mewako atakuja kwenye kanisa lako ndio naamini na kabisa na kifunga nakuomba taamini na anakufika tu sasa kama mama jamii ya kimasai ambaye unamfahamu mungu una tofauti gani na watu wengine ambao hawamfahamu hawamfahamungu ambao pia lakini sio wasabato tuna utofauti kwa sababu mtu naweza kuhangaika kwa mfano ataweza kupata watoto wake atapata homa tapata nini majaribu majaribu mtu anakimbiakimbia anaingia kwenye manjia mangine ambayo siendani na mungu nikipata majaribu kwasabau ntaweza kupata majaribu kwa sababu shetani inapitia kwenye mtu walio ingia kwenye mungu hasa snikimuona tu ndaingia kwenye kufunga na kuomba nikiomba n ndaona imani yangu inarudi na ntapata husima na wanangu ntapata usima na, anangu, usima na, na ng'ombe zangu kwahiyo naona maisha yangu anaenda vizuri kwahiyo tunachiana tuna, tuna mbali kabisa na mtu ambaye hiyo ndio tofauti kubwa ambao nakubaliana na na na na kwamba kwa kweli, mtu anayemfahamu mungu kama ulivyonieleza mngukamaulivyonieleza hategemei sana kwa ili kupata kila anachofikiri kwamba ni sahihi kwake kukipata sasa wewe kama mama hebu niambie una mipango gani kuhakikisha kwamba imani hii ambayo umeipata na wengine ambao hawajaipata basi angalao kupitia wewe waweze kuipata nataka tu nimwombee waweze kupata na nihubiri hubiri awezi kufunguka naye ubarikiwe sana neema amina labda neno moja kwa msikilizaji ngetamani kumwambia nini neema natamani kumwambia tu mwenzangu njio kwa mungu kwa sababu njia ya bibilia atatusaidia na kama unachuki na mtu kama unaroho mbaya kama utaona yani ukiwa, ukiingia tu ukisikiisa tu neno la mungu utaona tu roho yako nafunguka na utapata amani na utakuwa mpendo wa mungu kila mtu utakuwa unapenda kila mtu ubarikiwe nema lakini kabla sijakuacha hapa kuna swali moja ambao nataka nisiondoke kukuacha wewe bila kukuuliza umeniambia kwamba mme wako na yeye anatamani lakini ni shetani tu kama kamfunga ndio maana hajafika hapa lakini unajisikiaje we ukiwa na siku moja na wako kanisani amekubali kuwa msabato na namnakaa wote kanisani unahisi kwamba nini ambacho kinapungua ambacho hukipati kwa kutokao kwake yeye kanisani ambacho akiwepo sasa utaweza kukipata kwa uzuri wake yn yani, nikifika naye kanisani na, na, yaani ntaona amani kabisa kama Mungu Amen. <laughs> mimi ni fanwe tanda na kushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutekeasikio idhaa ya kiswahili ya redio ya w29s I yeah. do. Yeah. Yeah.