unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti ni mbasana yesu yuwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitagia sikio idhaa ya kiswahili ya redio dventist ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 tano kumbuka unaendelea kunipata kupitia morning star fm na vile vile kwa mtandao wetu wa wwwrg hii leo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja basi tuwe pamoja mwanzo mpaka mwisho hii leo wanaotufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa muha sikwaya kutokea dare salamu wanakuambia sikia maombi kia ombi na omba, ba, omba bariki asante sana wimbaji wa muhasi naamini ya kwamba amekuwa ni mdaraka ya pekee wimbo huo kufungua matangazo yetu kwa siku hii ya leo na hivyo basi kipindi hewani ni mafundisho makuu na hii leo tunazungumzia kifo hii ni sehemu ya kwanza na huyu hapa mchungaji andrew haule hembu tuombe babay yetu na mungu wetu tunapenda kukushukuru kwa ajili ya siku hii ya leo na tunaomba kipindi hichi kikalete faida kwa yule anayekisikiliza ili udanganyifu ambao unaletwa na mwovu shetani ukapate kutoweka na narawa mtakatifu na sasa ninatambua kwamba wale walio wa kristo na wasio wakristo wote wanaliangalia hili swala la kifo kwa namna tofauti dini zingine zinaamini katika kupata uhai katika mwili mwingine baada ya kufa na watu wengine wanaamini kwamba kifo ndiyo mwisho wa habari wanaamini hakuna kinachotokea ng'ambo ya kaburi kama wangepata fursa ya kuuliza wakristo walio wengi ni nini kinachotokea mtu anapokufa majibu yake angikuwa tofauti kabisa wengi wangi wangesema mwanadamu ana roho na roho hii inaenda mbinguni au kuzimu baada ya kufa kwa sababu watu wanaamini kwamba mtu akifa eidha anaenda mbinguni wengine wanaamini hivyo lakini wengine wanaamini kwamba mtu akifa anaenda jehanom na hasa kama amefanya dhambi anaenda moja kwa moja jehanom kwenda kuungua na yule aliyefanya vizuri moja kwa moja anakwenda mbinguni swali ambalo tunaweza kujiuliza je wafu wamelala makaburini wakingoja kufufuliwa yesu arudipo au tayari wako mbinguni hili ni swali ambalo tunapaswa kujiuliza je wafu wamelala makaburini wakingoja kufufuliwa yesu arudipo au tayari wako mbinguni ikiwa roho ina macho na mdomo na masikio pia inatambua na kuona mambo yanayotokea kule mbinguni kwa nini basi irudi hapo yesu atakapokuwa anafufua wafu hili ni swali pia ambalo natakiwa kujihoji mpendo wa msikilizaji kwamba ikiwa sasa e, mtu yuko mbinguni ana macho ana masikio anatambua lakini sasa yesu anaporudi tena wakati wa mwisho hukumu walio hai na walio kufa sasa tena roho rhtoke mbinguni irudi tena kwenye mwili afufuliwe tena apate hukumu hilo nalo ni swali la kujiuliza kwa hiyo kuna maswali ya kila aina hata kuchanganyikiwa watu kwa kweli wamechanganyikiwa kuhusu ma, mada hii ya kifo ni nini hasa kinatokea mtu anapokufa hili ni swali ambalo ninaamini huenda e, hata watu ambao ni wasomi na watu wasiokuwa so, wasomi watu wasiokuwa na elimu wenye elimu wote wanafadhaishwa na, na, na swali hili je nafsi ina hali ya kutokufa au je kuna ufufuo ikiwa roho haifi basi inawezekana inaenda mbinguni moja kwa moja au kuzimu baada ya kufa tu inakwenda kuzimu ikiwa roho haifi uh, pia inawezekana wafu wanaweza kuongea na walio hai basi swala zima la kifo linahusu swali la roho kuto kufa je tunalielewa tuna hili je tunapewa hiyo roho ambayo e, yesu atakaporudi je tutapewa hiyo roho hilo nalo ni swali ambalo tunapaswa kujiuliza ni wapi tunaoweza kupata majibu sahihi ni wapi tunapoweza kupata majibu sahihi unajua kauli mbiu yetu ni kwamba kama limo ndani ya bibilia naliamini kama linapingana na bibilia hilo si kwa ajili yangu e, kama tungekuwa tumeishikilia kauli mbiu hii tungeelewa kwamba yako maneno au mawazo yanayotoka katika bibilia lakini yako mawazi ambayo yanatoka nje ya bibilia ambayo kwa kweli yana athari kubwa sana kiasi kwamba watu wanachanganyikiwa bibilia inatupatia majibu ya kuaminika kwa swali hili ni nini kina, kinatokea mtu anapokufa bibilia inadhihirisha sio tu kile kinachotokea mtu anapokufa bali pia jinsi ya kukabiliana na kifo ukiwa na tumaini jipya na kujiamini bwana asifiwe sana sura ya kwanza kitabu cha ufunuo inatupatia utangulizi kuhusu mtu mwenye utukufu mtu aitwaye yesu kristu amevaa vazi lililofika miguuni na kufungwa mshipi wa dhahabu matitini kichwa chake na nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu nyeupe kama theluji na macho yake kama mwali wa moto naye yesu anajitambulisha mwenyewe hivi katika ufunuo moja fungu la nane anasema na aliye hai nami nalikuwa nimekufa natazama ni hai hata milele na milele yesu alienda kaburini na kutoka huko yeye ana ufunguo wa kaburi mwumini yeyote anayekufa na kupumzika katika kristo anaweza kutazama ufufuo huu kwamba e, ni kama vile kulala katika kristo bibilia inadhihirisha ukweli ufufuo katika kurasa zake inaelekeza kwa tukio la kurudi mara ya pili kwa yesu kristo atakapokuja na wafu kufufuliwa maswali yanaendelea je biblia inatufundisha nini juu ya wazo la nafsi kuwa na hali ya kutokufa hili ni swali ambalo bibilia inataka kutufungulia inatuambia nini bibilia inafundishaje kuhusu dhana ya kutokufa kwa roho haya ni maswali ambayo kwa kweli tunapaswa kujiuliza hebu turudi katika kile kitabu cha mwanzo lile juma la uumbaji tupate dokezo kuhusu kile kinachotokea mtu anapokufa pengine tukielewa kile kinachotokea katika uumbaji au kile kilichotokea katika uumbaji tunaweza kuelewa kile kitakachotokea hapo mtu anapokufa katika kile kitabu cha mwanzo mbili funguli la saba bibilia nasema kuwa bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tazama viraha vitatu mungu alimuumba mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai je biblia inasema kwamba mungu aliweka ndani ya adamu roho isiyokufa hapana biblia haisemi hivyo baadala yake inadhihirisha mchanganyiko ambao matokeo yake ni mwanadamu aliye hai Kamfano? mavumbi ya ardhi ukiongeza na roho yaani pumzi ya uhai jibu lake ni nafsi hai au namna nyingine ya kuelekeza ni hii mavumbi ya ardhi ukiongeza pumzi kiumbe hai hivyo vitu ndivyo vinavyo mlefanya mwanadamu aweze kuwa nafsi hai maana ya nafsi hai ni mwanadamu aliye hai adamu alikuwa kiumbe hai au mwanadamu aliyea sasa unaweza kuona kuwa nafsi hai ni mwanadamu hai mimi sina nafsi mimi ni, mimi ni nafsi kiumbe hai mwanadamu na ndivyo tulivyo hata wewe hii nafsi ni nini je haifi au inaweza kufa hili ndo swali ambalo tunapaswa kujiuliza katika ezekiel kumi na nane fungu lile la nne linasema tazama roho zote ni mali yangu kama vile roho ya baba ni mali yangu ndivyo ilivyo roho ya mwana mali yangu hiyo hiyo nitoka katika ezekiel ki n 8 fungu lile la, la nne ezekieli 1i n fungu la nne pia anasema nafsi ile itendayo dhambi itakufa nafsi ile itendayo dhambi itakufa je roho inaweza kufa kulingana na biblia bibilian nah inaweza kwa sababu bibilia inasema kuwa roho itendaye dhambi itakufa kwamba itakufa neno jingine la na nafsi katika bibilia ni mtu au uhai baadhi ya watu na hilo ni mtu au uhai kwa hiyo fungu hili linasema kwamba mtu atendaye dhambi atakufa katika kile kitabu cha matayo matayo kumi na sita ishirita na ishii inasema kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza na mtu atakayepoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona hebu angalia fungu hili man, maneno haya yanavyoweka sawa neno hili kwa maana nasema kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza na mtu atakayepoteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona alafu anasema kwani atafaidiwa nini mtu akiupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake au mtu atatoa nini badala ya nafsi yake hayo yote ni maswali ambayo biblia inatamani ujiulize na upate kuelewa vizuri ni mungu pekee aliye na hali ya kutokufa kufa moto maana hali ya kufa imoto maana isiyoangamizwa am biblia haitumii neno nafsi isiyokufa au kuto kufa. timotheo moja saba, sasa kwa mfalume wa milele asiyeweza kuona uharibifu asiyeonekana mungu pekee yake na iwe heshima na utukufu milele na milele amina mungu haoni uharibifu hapatwi na mauti tutapewa hali ya kutokufa hapo yesu atakaporudi biblia inasema kuwa huu uharibikao huvae kuto kuharibika na huu wakufa uvae kuto kufa ninapomwendea kristo ananipatia zawadi ya uzima wa milele na hiyo zawadi itadumu ndani yangu sasa hivi lakini zawadi ya kutokufa kufa ita, itatolewa wakati kristo atakapokuja mara ya pili timotheo wa kwanza na nasema yeye aliyeaidiwa mwenye uweza peke yake mfalme wa, wa wafalme bwana wa mabwana huyu ndio hapati na mauti amekaa katika nuru isiyeweza kuharibiwa mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu bibilia iko wazi kabisa kuhusu swala hili la kuto kupatikana na mauti falsafa ya kipagani ya kiyunani ilifundisha kwamba nafsi haifi unaona kwamba wayunani walifundisha kwamba roho ingeweza kuishi kando ya mwili na kwamba mwili ni nyumba tu ya roho walifundisha kwamba roho ilikuwa ni kiungo kinachojitegemea kilichokuwa na uhai wake peke yake bibilia ya inafundisha kwamba wanadamu ni muunganiko wa mwili akili na roho vipengele hivi haviwezi kutenganishwa bibilia yahufundisha kuwa kufa ni kama kulala usingizi kwa ujumla e, mtu anapokuwa amekufa hajui neno lolote hatambui kinachoendelea hapa duniani anasubiri siku ile ya mwisho siku ambapo parapanda itakapolia na wafu wote watakapofuuliwa zaburi mia moja kumi na tano fungulilasb sio wafu wamsifue bwana wala wao wote washukao kwenye kwenye kimya watu hawawezi kumsifu ku, ku, ku, ku mungu kama wangekuwa kule mbinguni kweli wangekuwa namsifu mungu lakini hawako mbinguni kwa hiyo hawajui neno lolote mpendo wa msikilizaji siku ya leo ninakualika tu jue kwamba wafu hawako mbinguni wafu wako makaburini wakisubiri siku ya mwisho yesu atakapokuja tarumbeta litakalopigwa makaburi yatafunguka na kutawanyika na tutakutana na yesu angani ndipo tutakapopaa kukutana na huyu kristo aliyekufa pale msalabani itakuwa ni siku ya furaha kabisa kabisa kabisa na kila mtu atafurahi kwa sababu ya kile kifo cha yesu pale msalabani ambacho kilishinda majaribu yote yeye alikufa akaingia kaburini lakini akafufuka na kwamba sisi pia tutakapokufa tutafufuka kama yeye ikiwa tutamwamini ili siku ya mwisho tuweze kurethi uzima milele mpendo wa msikilizaji ninakualika kumwamini yesu kristo huyu ambaye hapatikani na mauti huyu ambaye ametujalia kwamba hata sisi tukimwamini basi hatuwezi kupatikana na mauti ijapo tutakufa lakini iko siku ile ya mwisho tutafufuliwa ili kuweza kurisi uzima wa milele sasa hivi tunapokufa ni usingizi tu tukisubiri yesu aje aweze kutuamsha bwana asifiwe na mungu akubariki katika kristo bwana wetu amen kwa maoni ushauli changamoto anoanini hi yapa nakuj nakuja yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho eshomskilizaji ni muziki na nanamuziki lakini vile vile kipindi cha maneno yaletayo faraja naamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sote napotoka hapa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja sikio awr kutokea hapa mkoa morogoro nchini tanzania na napokuaga msikilizaji the Music, sana kwa pamoja nami endelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa nchiz tazamani na simama milango ni pake na bisha mtu akisikia sauti ya mgu nami mitaka andani yake mitaka andhani yake siku zote Chakuna la ye, eeeh, eeeh, Shea, we Yesu akwita ha qui tanto je quake pengine una dambi, cu o ome che leua a Facing Yakon Sasa, I can do I I saw Don't know a matter of time I Don't 耶啦那你啦啦 那明ت啦 ليت啦ج你一شش <cin> s那م我ش <and true> sani na furaha kwanini mepata rafiki mtetesi katika vetada epa ninatembea tena kwa uja asiri kazi itakapo kwisha dunia itakapo atwau