unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya mmakelele yesu yuhaja tena sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesu waja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena naitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star redio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti yawwwawr rg uhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho na tunapokwenda kuanza kipindi chetu basi tuwategeeskio kurasini sd kwaya na wimbo wanaosema anashangaa mara baada ya hapoad kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa karibu tuwasikilize shanna shang tina cha wa mungu walizunguka na shanga tea I am a man whos Anga i kona machozi Wa Yesu ni kura Sumiringo nya uone Yesu atatena kowakati Kinacha upendo wa Yesu Nipendo ni silo kipima Kinacha upendo la Yesu Jaziri kinacha bahari Anga i kona machozi Give me more. I'm going to go to the house, and I'm going the house, i don't need to look cambawari angahiko na machozi kwa yesu ni furaha sogeri شزي sdkwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi namkaribisha mchungaji josefu chengula katika kipindi cha sera za ndoa anakuja na kutuelezea kuhusiana na ustahimilivu dhidi ya talaka tegeskio Wa msikilizaji wangu wangunapenda kukusalimu kupitia jina la bwana na mokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kizuri cha familia kipindi chetu cha familia kinahusu ustahimilivu ya talaka. Ustahimilivu ya talaka. Tuombe. baba yetu na mungu wetu mpendwa mbinguni baba wa rehema mwenye nguvu na mwenye uwezo asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika siku hii ya leo baba tunahitaji kujifunza juu ya familia katika familia kumekuwa na changamoto nyingi baba wa mbinguni ninaomba katika siku hii ya leo utusaidie mimi pamoja na msikilizaji wangu ili kwamba kile tutakachojifunza ikiwa msaada katika familia zetu asante kwa sababu takuwa pamoja nasi kwa jina la yesu amina ustamilivu dhidi ya talaka talaka talaka ni nini talaka ni hali ya mmojawapo wa wanandoa ambaye anamkimbia mwenzake na kumwacha mwenzake peke yake hiyo ni taraka taraka ni hati ambayo inaonyesha sasa mimi huyu mtu nilikuwa naye lakini sasa siko naye tena ndiyo taraka hiyo na taraka e, sio mpango wa mungu katika ndoa kwa sababu e, mungu tangu mwanzo bibilia inasema aliyewaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwa hiyo taraka kama ni hali ya mmojawapo wawana ndoa ambaye anamkimbia mwenzake na kumwacha mwenzake abaki peke yake hii sio mpango wa mungu ni mpango wa shetani wa kuvuruga familia kwa hiyo hilo ni tatizo kubwa la ulimwengu kwa sababu hata katika nchi zilizoendelea unakuta wanasema kati ya ndoa kumi zinazofungwa ndoa moja au mbili zinabaki zinadumu zinaduu kwa hii ni changamoto ya ulimwengu mzima sio eneo moja ni mahali pengi hii ni changamoto kubwa unaona mwingine namuacha mwenzake mwingine baada ya kufunga ndoa wakakaa wakakaa majuma matatu baada ya majuma matatu huyu mwanamke amefungasha ya ya mizigo yake anaondoka ya anasema narudi nyumbani wakamuliza wewe siumefunga ndoa hivi juzi unaenda wapi akasema naenda nyumbani kwa nini akasema naona mume wangu anakoroma sana iyo hiyo sio sababu ya kuondoka na wala hiyo sio kwamba ni changamoto ya ugonjwa wa kumkimbia mwenzako kuna vitu vij, vij, vya kijinga jinga tu naona mmojawapo anamkimbia mwenzake hayo ni matatizo ambayo mungu hafurahii kwa familia kupeana taraka ukisoma tunaposoma katika maraki sura ya pili ule mstari wa kumi na sita neno la mungu ndio mwongozo mkubwa wa kutusaidia namna tunavyotakiwa kukuwa katika familia lakini E, malaki hii mbili nasema maana mimi nakuchukiya kwachana asema bwana wa majeshi basi jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana napenda kurudia maana mimi nakuchukiya kwa chana asema bwana wa majeshi basi jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana hiana ni nini <tabit> watalamu wengi wanasema hiana ni vijimambo wengine wanasema hiana ni anasema ni... Ni... Ni... ni kumfanya mwenzako katika hali mbaya au kumtendea vibaya mwenzako hiana ni usariti mambo ni usariti viji mambo na kadhalika mgomo katika haki ya ndoa haya yote ni hiana kumnyima mwenzako pesa ya matumizi pale nyumbani hiyo ni hiana mtu mmoja anashika mvuko peke yake lakini familia inaumia hiyo haifai kabisa lakini katika familia tunapaswa kuwa kitu kimoja kwa sababu mpango wa mungu Wana familia waweze kuishi kwa kusaidiana wanafamilia waishi kila mmoja kumthamini mwenzake huo ndio mpango wa mungu katika familia lakini hapo amezungumzia habari ya hiana katika marakib mstar anasema bwana ungu anakuchukia kuachana kwa kwa kwaho kuachana katika ndoa sio mpango wa mungu kuachana katika ndoa ni mpango wa shetani yule adui mkuu audanganyae ulimwengu wote kwa hiyo katika familia e, talaka haikubaliki tangu kipindi ambacho kipindi cha musa kulikuwa na mambo mengi talaka na naaali lakini watu walipoona yesu amekuja wa wakasema je ni halali kutoa talaka lakini yesu akasema ni ugumu tu wa mioyo ya watu lakini tangu mwanzo mpango wa mungu sio kwamba talaka inakubalika haikubaliki kabisa ao bwana mungu mngu anakuchukia anakucukia kwa hiyo katika familia kuachana katika ndoa kuacana sio mpango wa mungu kuwachana ni mpango wa mpango wa shetani kwa hiyo tunapaswa kukimbia huu mpango wa shetani maana ni mpango mbaya katika maraki mbili mstara wa kmi naa biblia inasema usimtende mwenzako mambo ya hiana usimtende mwenzako mambo ya hiana wengine wamekimbiana kimbi, wame katika ndoa kwa sababu mmojawapo wa wana ndoa anakuwa na hali ya kumpiga mwenzake napiga mwenzake ama napiga makofi napiga ngumi haya yote ni, ni usariti haya yote ni hiana kwa, kwa sababu wanafamilia wanapo ishi pamoja e, mungu anategemea wataishi kwa upendo wataishi kwa kuthaminiana kila mmoja atamjali mwenzake wataishi kwa upendo na furaha kumnyima mwenzako chakula mavazi na na kadhalika lakini lakini mungu amekubariki una kipato kipato unaona mwenzako kama hana unamnyima ni hiana kwa sababu mungu anapenda wanandoa waweze kusaidiana waweze kutiana nguvu katika familia katika ndoa kuikimbia familia ni hana pia ni hiyo kuna mwingine akiona hapa nyumbani amekua na familia kubwa sana anaamua kukimbia nasema ngoja nikapoe unapoa nini wakati duniakita familia duniani ukileta familia duniani mungu ametupatia jukumu kuhakikisha kwamba tunaihudumia maana timotheo wa kwanza sura ya tano mstari wa nn anasema mtu yoyote wa nyumbani mwake ani wale wa nyumbani mwake hasa ameikana imani alafu tena ni mbaya kuliko asiamini kwa hiyo familia inapoletwa duniani inapaswa kupata huduma zinazotakiwa kwa hii familia swala la taraka sasa linaonekana kuwa ni jambo la kawaida la kawaida sana ijapokuwa sio la kawaida lakini linaonekana katika mtazamo wa watu walio wengi ni jambo la kawaida sana hili sio jambo la kawaida kwa sababu wanandoa wanapoishi pamoja mpango wa mungu ni kwamba hawa wanandoa wasitengane mpaka mwisho wa maisha yao lakini kuna vyanzo kuna vyanzo mbalimbali ambavyo vimesababisha mtaraka katika ndoa vyanzo baadhi ya vyanzo ambavyo napenda leo tuweze kujifunza na kutafakari ni vichache lakini chanzo kimojawapo ni uchoyo kwa sababu ya uchoyo watu wengi wamepeana taraka nasema mwenzangu naona anijali anisaidii ni yeye anajijali peke yake hajali hanijali mimi kama mwenzake katika familia kwa hiyo naona afadhali tu niondoke kwa hiyo uchoyo umesababisha umesababisha wanandoa au wana familia kutengana wakati fulani kitu kingine ambacho kinasababisha eh, au ni chanzo katika taraka ni ulevi unaona mtu mwingine anasema mwenzangu naona mlevi kila siku anakuja saa saba ya usiku saa nane ya usiku mimi nimechoka na afadhali tu niondoke niache nimwache na wengi wamepeana taraka kwa sababu ya ulevi pia ulevi ni changamoto kubwa katika ndoa katika familia haya yote yamesababisha yamesababisha mgongano mkubwa katika ndoa nyingi kitu kingine ambacho kimekuwa pia ni chanzo cha taraka wakati fulani magonjwa magonjwa wengine labda magonjwa yale makubwa e, mmoja akiona mwenzake anaumwa sana anaamua kumwacha mwenzake hata kabla hajafa hayo ni matatizo makubwa ambayo hayakubaliki katika familia au katika ndoa kuna mtu mmoja alipoona alipoona mme wake amepelekwa icu katika chumba cha uangalizi wa karibu mno akasema mimi mme wangu ameshakufa kufa kwayo akamwacha akamwacha mme wake akiwa hospitali kwa sababu mme wake anaumwa zaidi anaumwa sana hiyo sio sababu ya taraka kwa sababu katika viapo vya ndoa ndoatnasema katika ugonjwa utampenda nasema ndio katika afya nasema ndio utawacha wengine wote utambatana e hey, tu siku zote ninyi wawili mtakazowishi nasema ndio sasa hii sio sababu magonjwa yanapokuja katika familia hakuna sababu ya mwanafamilia kumkimbia mwenzake kwa sababu hakuna anayependa kuumwa kama imetokea mmojawapo anaumwa basi aliyebaki amhudumie mwenzake huyu anayeumwa mpaka atakapopona amsaidie awe karibu wakati fulani mtu anaweza akafa kwa sababu ya kuona ameachwa akiwa na matatizo akiwa anaumwa nahwa wakati fulani hiyo imekuwa ni sababu ya wanafamilia au anandoa kupeana taraka hiyo sio sio sababu kwa sababu magonjwa yanaweza kampata mtu yote. leo yyote nawezaukaona mwenzangu hiyo Na changamoto ya ugonjwa ni changamoto tunayokutana nayo katika dunia hii hakuna sababu ya kumacha mwenzako kwa sababu ya ugonjwa sababu nyingine ya an au chanzo kingine cha chan ni kipato kushuka kipato kinaposhuka wengine wanakimbia e, familia au ndoa wanakimbia wanaamua kuondoka na kwenda zake kwa sababu kipato kimeshuka wakati wanaana kipato kilikuwa kikubwa sasa kipato kimeshuka mmojawapo afadhali tuni niondoke sasa hayo ni mambo ambayo hayafai hayafai katika ndoa sababu nyingine ya tano uh, ambayo ni chanzo ni kukosa uaminifu katika familia uaminifu unapokosekana katika familia hivi vimekuwa ni vyanzo vikubwa vya taraka nyingi leo duniani kwa hiyo katika maisha yetu tunapaswa kuwa makini katika familia zetu kwa sababu mungu anajivunia familia na familia e, hii ya duniani hapa ndiyo ambayo ni picha ya familia ya mbinguni jambo jingine la, la la la tano ambalo ni chanzo ni kukosekana kwa upendo kwa wanafamilia au wanandoa upendo unapokosekana hii ina ina- inaleta shida katika katika familia nyingi hii inatimiza unabii kwamba hiyo ni, ni dalili au ni unabii wa mwisho wa dunia tunaposoma katika timotheo wa pili sura ile ya tatu msare wa kwanza hadi wa watano anasema nyakati za mwisho kutakuwa na nyakati za hatari maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe watu watakuwa wasaliti watu watakuwa wenye kupenda nasa kuliko kumpenda mungu hayo yote ni mambo ya siku za mwisho upendowa wengi utapo, utapungua watu watasalitiana haya yote yanaonyesha kwamba tuko katika mwisho wa dunia au mwisho wa wakati kwa hiyo mpendo unapokosekana kwa wanafamilia ni chanzo cha talaka talaka ni mpango wa shetani jambo jingine la sita maasi ma, maasi yanapovunjwa yamevunjwa katika ndoa e, maasi yanapojitokeza e, ya katika katika ndoa katika familia kukosa uadilifu na uaminifu katika katika maisha yetu ya wanafamilia hii imekuwa ni chanzo cha taraka katika ndoa nyingi au katika familia nyingi kwa hiyo tunapaswa kuwa makini kwa sababu katika familia inahitajika familia yenye upendo na amani e, chanzo cha saba kusahau kiapo cha ndoa maana kila mtu alitoa ahadi kwa mwenzake hatutaachana mpaka mauti itakapo tutenganishi sasa kwa sababu wale ambao wanaamua kuachana ni kwa sababu wanakuwa wamesahau vile viapo na sasa vile viapo ambavyo watu walitoa ahadi na wanatoa ahadi kwa mungu na kwa mwenzi wake kila mmoja maana moja hiki kila mmoja moja natamka mwenyewe kwamba mmi nitampenda mm katika afya nitampenda mimi katika ugonjwa nitampenda ugonjwatandamm katika changamoto mbalimbali mbali nitakuwa pamoja naye nay tulikubaliana wana ndoa waliubaliana hatutachana mpaka mauti itakapotutenganishe lakini kitu kingine pamoja na kuzungumzia habari ya magonjwa lakini kuna magonjwa ya kupooza magonjwa ya kisukari magonjwa mbalimbali yeah, mbali, ambayo nashusa uchumi basi wanandoa wengi wameachana kwa sababu ya changamoto kama hizo lakini sasa unaona huyu mtu alikuwa mzima tu alikuwa na nguvu tu lakini sasa kwa bahati mbaya imetokea inapotokea kwa bahati mbaya mgonjwa anafikia hatua kama hii basi tunapaswa kupendana tunapaswa kuthaminiana katika familia tunapaswa kujaliana wakati alipokufa na yesu alikuwa uh, mara nyingi anashinda katika nyumba ya kina lazaro yesu alipokuja anaangalia akina martha akina mariam wanamwambia lazaro rafiki yako amekufa ungekuwepwa singekufa lakini yesu anaeleza jambo la kutia moyo ukisoma yohana wa msar asema ugonjwa huu sio wa mauti bali ni kwa ajili ya utukufu wa mungu tunaona lazaro alikufa lakini yesu alimfufua kwa katika ndoa kunahitaji au katika familia tunahitaji kufufuana katika maisha yetu ya kila siku kwa sababu eh, maisha yetu haya ya hapa duniani hata wanaf- watu mbalimbali walimuuliza yesu ufalume wa mungu utakuja lini yesu akamwambia ufalme wa mungu uko ndani yenu kwa hiyo ufalume wa mungu tunaanza kuupata hapa duniani kwa kuishi kwa furaha kwa kuishi kwa amani kwa kadi mungu atakavyotujalia hata yesu alisema juu ya ubaya wa talaka alisema. Kwa talaka alisema haikubaliki hata yesu taraka alisemaaaa lizuumz u aaatiasura kumi na tisa mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja watu waliposema talaka je inaruhusiwa kwa sababu gani talaka ili ni ili tutengane katika ndoa ni sababu gani ziakubaia yesu akasema hiyo iliruhusiwa kwa sababu ya ugumu wa mioyo ya watu lakini tangu zamani haikuwa hivyo mpendwa msikilizaji mambo haya yanapotokea uwe na ustahimilivu na mungu atakupatia nguvu na mungu ataendelea kukupa uwezo na mungu atakusaidia kwa sababu hauko peke yako mungu atakuwezesha ili uzidi kusonga mbele magumu yanapokuja katika familia usiondoke magumu yanapokuja katika familia zidi kumomba mungu magumu yanapokuja katika familia omba ushauri kwa watu naofikiri watanisaidia kunipa ushauri mzuri na mungu atakusaidia maisha yako yatakuwa mazuri lakini naposoma katika mathayo sura ya saba mstari wa ishirini na nne anasema kila sikiaye maneno haya na kuyafanya atafanana na mtu mwenye akili ambaye amejenga nyumba yake juu ya mwamba kwao tunapojenga juu ya mwamba eh, hatuwezi kutikisika nasema mtu mwingine alijenga nyumba kwenye mchanga mvua iliponyesha maji akachukua ile nyumba ikapotea lakini mtu aliyejenga kwenye mwamba mvua hata inyeshe upepo mkali unapiga lakini nyumba ile inakuwa imara kwa hiyo hata katika familia zetu tunapaswa kujenga juu ya mwamba kwa yesu kristo kwa sababu tunajiandaa kuwa familia ya mbinguni tunajiandaa kuwa familia ya mungu hebu tujenge maisha yetu hebu tujenge familia zetu katika mwamba ambao ni yesu kristo ambaye anapenda familia zetu ziweze kuishi kwa amani ziweze kuishi kwa utulivu ziweze kuishi kwa upendo siku zote za maisha yote mungu wa mbinguni atusaidie huenda mpendo msikilizaji unainisikiliza unapitia mambo magumu kiasi unapata kwenye akili kwamba mimi niachane na mwenzangu habari njema inayokwambia ni hii usikubali kuachana na mwenzi wako wewe simama imara wewe muombe mungu na mungu atakusaidia kwa kulishinda hilo kwa kulishinda hilo ataa mungu ataendelea kukupigania na utapata nguvu zaidi katika maisha yako ikiwa ulikuwa unafikiria kwamba labda ni, ningechukua taraka leo ninakuambia mpendwwa msikilizaji wangu ahirisha talaka sio mpango wa mungu ahirisha huo ni mpango wa shetani kwa sababu mpango wa mungu ni sisi kuwa familia ya mungu katika mbingu mpya na nchi mpya ambayo mungu ametuandalia kule hakuna kutengana kule ni kuishi milele na milele pamoja kwa furaha pamoja na bwana wetu mungu wetu wa mbinguni mungu akubariki mpendo wa msikilizaji wangu mungu atusaidie maana anasema mungu anasema anakuchukia kuachana kuna kutendeana hiana hizo hiana hiana hizo tuachane nazo matusi vipigo vikali hayo ni mambo ya shetani ambayo anayofanya katika maisha ya wanafamilia familia ya mungu lazima itakuwa na ustahimilivu dhidi ya talaka na simama imara kwa sababu talaka sio mpango wa mungu ni mpango wa shetani bwana wa mbinguni akusaidie bwana mbinguni akupe baraka na ninakusii mpendo wa msikilizaji mahali popote ulipo unataka usalimishe maisha yako kwa yesu kwa usalama wako ninakuomba uliza kanisa la wadivediasabatu wa wa mahali popote ulipo halafu amua kubatizwa amua kutoa maisha yako kwa yesu kwa njia ya ubatizo mungu atakusaidia hata haya magumu mungu atakupigania hebu usiairishe usia kumtegemea mungu katika kila jambo gumu na mambo yaliyo mepesi na mungu atakuwezesha na mungu atakupa ushindi na mungu atakupa mibaraka tele kwa sababu ya maamuzi yako mazuri ya kudumu katika familia bila taraka mungu atubariki na mungu atusaidie kama ni mia yako ebu inua mkono wako mahali ulipo kwamba mungu naomba nisaidie hata hili niliokuwa nafikiria la taraka niairishe inua mkono wako na mungu atakubariki baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa kuwa pamoja nami pamoja na msikilizaji wangu baba wa mbinguni maneno haya ambayo tumetafakari katika kipindi hiki naomba bwana yawe msaada katika maisha yetu maisha yetu ya leo na maisha yetu ya baadaye bwana tusaidie baadae aa familia ya mbinguni mahali ambapo hakuna taraka mahali ambapo hakuna kutengana mahali ambapo ni furaha milele na milele bwana tupe nguvu tukuyashinda yote magumu ambayo yanatokea namwombea mpendo wa msikilizaji magumu yote anayopitia bwana naomba mwezeshe ayashinde hebu mpatie ustahimilivu hebu mpatie nguvu hebu mpatie uwezo wa kuendelea kufanyika mtoto wako asante kwa sababu tabariki kila mmoja kwa jina la yesu amina eknakabisa msikilizaji ukawa una swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizina hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilu mshana nikutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa napotoka studio anapenda ni kuache nao kurasini sdi kwaya na wimbo unaosema neema iliyoshuka endelea kubarikiwa na matangazo yetu abarijemakwako sikiliza ko makii ema ni bureni burilitoewakote turipota nabari amakono milamchunga kwane ema yate akalko ebaeni yasuga elesafesanjiya ili yawoko we all the number one