unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikpanana ya makewele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basana yesu yuwaja tena nnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr yinayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nasit mpendw a msikilizaji ungana nami kupitia morning fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu niwww rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasaa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa wametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo li chakula maji safi na kutunzwa huvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jembolili la muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni za uzima He kima ufamun nare shima. Qua buana Chakula chakiroho. Ni neno la buana. Kustawi namatumda. Ni muene nobora. Kazi di kutenda mema. Kyudi akosibure. Tavuna ulichopanda pana, ulicho Kazi di kutenda mema, juu di akosi bure. ulichopanda ulicho pana, amaceodiakosiburetvonaulichopanda dichopana kazidi kuteda memacevodiakosbue tavonaulichopanda dichopana maomi kila siku somaneno Tu forte buona, Kila o mi che la sicu so mantenere. Tu forte buona, ma o mi siku soma neno mtafute bwana iliupewa chakula safi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri muonekana maridadi lakini ajambo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu naloyatahuzima inamoyo wakuliko yote loyani ndayo zitokako chenicheni za uzima ekima ufau na heshima vyatoka kwa bwana wytkwa na mskilizaji kumbuka uko nami namikibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hii tutabarikiwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chakokipendachocha bibliaakuibu hke nafaieoteaabsakatika kipind aokaratasi basi e, nakaramu yako ue na tayari tuweze ku... kuendelea pamoa sikuyaleo tena natuombe baba asante kwa saa hii tena saa imefika Kate kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu huwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika katiainakos mokozi wetu amina yeah, leo nitaanza na na swali na rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga yey ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama sik b badara siku ngapi kaburini mbona ni kama siku bili badara ya siku ta e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuwepo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa E, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika e, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ya kwanza, mungu anapoumba e, ukisoma mwanzo moja ile ya tano mungu akaiita akai, nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaza alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea asubuhidmpaka oni waho kwa mungu tuna masaa kumi na masa mbili ya wa pamoja usikuaamoamasambamahesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine inaanza naanza sasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku aa eh, aokbaateneneza ah, siku ya masaa ya huyu yesu eh, katika kitabu cha ya eh, yako msikilizaji wangu katia kitabu cha ya uasiaa ukianzia aya ile ya 4 ibur nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tia jua limepungua nuru yake pazia la hekaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu alikufa waemuda eh, wa saa muda wa saa isa na ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa saa satsa ya, ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake Aya, nene, na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia yesumefarko angezaliwa saa kumi na moja saa kumi na mbili au mtu angelkufa eh, sikungesema amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini nanne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa hiyo ilikuwa ni siku ya ijumaa ya kwa hiyo kama ilikuwa ni ingekuwa ni ni ni tarehe tarehe tarehe labda kama tungesema amekufa Alafu, ijuma mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile ya mbilimbhamsintano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na marham na siku ya sabato walistarehe kama kwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita, kazi lakini siku ya ya saba ni bwana mungu kwa hiyo amefariki siku ya ya ya ya ijumaa ijumaa hiyo hiyo ni moja, ni siku ya juma. Juma mosi, siku ya sabato, kaburini, ni siku sabato akapumzika kaburini pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu mpaka jioni yani amefariki sababuamefariki jumaa e, sa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yani kabla juu alijazama na sabato ilipoingia kwaho usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake wote yani mpaka jioni kwa hiyo jioni sabau napokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari na andiyo, man, sema, hata siku ya kwanza ya ya juma ilipoanza ni siku ya kwanza imeanza maamaaianza tangu jua lilipozama jana yake sasa kaburini manukato waliweka tayari wakalikuta mbali na apambazuka asubuffua kwahiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili jumamosi juma kaburini ya ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba aliyokufa kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku siku moja jana ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa na alikuwa ametabiri kwamba atakaa abatakua mm, kata aa umauti siku tatu zilitimilika kwa hiyo kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo kuhesabiwa siku siku siku hapana ilishaanza alikufa katika masaa ya ya ijumaa kwa hiyo hiyo ni moja jumamosi ya ya ya ya, ya, ya pili yuko kaburini jumapili tatu ndani masaa fulani ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo biblia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakaringa na wewe unasikiriza kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu. ile ijumaa aliyokufa lakini pia mzika, na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi laiya akawa s meu e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu are kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika ile ya kwanza mwanzo moja nae aya ya ishirini na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa ngani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaa juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwaname na mwanamke aliwaumba alaumba mwana sio wanaume kana kwamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu e, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo bili naileaya ya kumi nanane E, biblia inasema bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye msaidizi sio wasaidizi hapana kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni ambay maana kiendele kusoma katika katia ya pili ya mwanzo ishirini nanne na ishirini kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili mmoja e, mungu anayejua mahitaji aisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwaname mke mmoja anamtosha na mwanamke mmoja anamtosha wetu anayejua anamtosa yetu na mahitaji eh, mmoja na yesu anarudia jambo hili kakulisitiza sana a kitabu cha matayo ama yaa yanasmaba mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya yanne akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke e, kwa hiyo mungu aliumba mtu mme mmoja na mtu mke mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika katau c mzomwanzo suraya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakua mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha mwanzo ksombib tabu awanzut inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda ukisoma aya yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka rahelio kwa kumpata raheli binti yako mdogo alimpenda moja, alimpenda mmoja mmoja lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake wa miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana biburia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea huyu ni yakobo naye akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake ziripa a mjakazi wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni akamwambia nini hii sikukutumikia kwa raeli mbona umenidanganya kwa hiyo e, yakob analalamika yee aliyempenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama vinginevyo e, endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakob anaonekana kana kwamba alikuwa alikuwa na na wanawake wawili e, pia bado bado na, na ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba lifikia mahala ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini lakini raheli mungu mungu alimfunga tumbo kwa e, kwa kwa muda na sababu mtoto basi desturi za wakati huo, e, kwa wakati huo huo ilionekana inafaa katika ulimwengu wa watu mungu. Lakini leo hii kufanya hivyo asindaaatkatatuasanu tuishi kulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati swala la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini bibulia inawatambua kama malaika walioasi malaika waliyoasi ambao bari zao zimeandikwa katia kitabu cha ufunuo nas kisoma ya kumi na mbili aaya ya saba mpaka ya tisabtma kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na na malaika malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja ta bnun wpana am n maaika malaika zake, na zake walios na na walio nao hawakushinda hawakushindahuyo oka akushinda wala marapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maraika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki E, na mashetani atakiwa kuwa marafiki e, na maini maa i malaika kutuangamiza kwa memaangaaan tunatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya knsmokozi wetu amina na hiyo nitotamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuwasiana nami anakuja ana eso na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa helif safari yawena ya mingni vikwazo vingi wrubakariiani you are you are Give me the love. wow <laughs>