unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuj swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya Redo adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 h kumbuka unaweza kunipata kupitia morning s fm lakini vilevile vile kupitia rock fm bila kusahau kwa njia yetu ya mtandao wa www msikilizaji hii leo anatufungulia matangazo ni waimbaji wa ngome kwaya kutokea kule iringa wanakuambia upendo wa yesu Thank you Na msikilizaji naamini wa kwamba kwa ujumbe huo mzuri kutoka kwa ngome kwaya unatupatia nafasi ya kuwa sote katika kipindi hiki cha watoto wetu endelea kwa pamoja nasi tukibarikiwa kutoka kanisa la misufili tunajua kwamba mungu siku zote anawasaidia watu wanaomtegemea na kamwe hawaachi anawapigania na kuwalinda mtoto daniel anatupatia kisa kinachosema kijana aliyekuwa mwaminifu hili ni soali letu wewe pamoja nami na je sisi ni waaminifu basi nikukaribishe katika kipindi hiki usikilize kisa kizuri kinachosema kijana aliyekuwa kinachosemaaieu daniel paulo kisa changu kinasema kina kijana aliyekuwa mwaminifu kulikuwa na familia moja huyo mama na huyo baba walikuwa na watoto wawili wenyew ni wa, wa sabato sasa mama yao na baba yao walipata ajali walisikitika sana kwa kuwa baba yao na mama yao wamepata ajali siku mmoja wakaomboleza na kuzika walisahau dini yao sasa yule mdogo yeye hakusahau dini yake kaka kakawake alipokuwa anamletea chakula anamletea na ya, akimwona, anaomba, mungu chakula si mimi ndio, chakula Akasuma, ya buana, ya, siku ya pili tena Ye, mungu chakula, si mimi. Asa, siku nyingine, akaleta tena chakula pale nyumbani mdogo wake namkeaaalia tuone utafanyaje akaondoka amekaa miaka ame mingi amerudi amemkuta bado yupo hai akajua mm, mungu wake ni mwaminifu naye akawa anampenda mdogo wake wakawa anaenda kanisani wakawa wanaabudu wote hadifi yangu imeishia hapo hapo inatufundisha tusikate tamaa kwa kumwomba mungu amen amina msikilizaji kinachofuata ni kufahamu vitabu 66 vya biblia takatifu hapa tutaangazia vitabu vya agano la kale lakini vile vile vitabu vya gano mwanzo kutoka mambo ya wayari esabu kumgumbu la korati joshua wamuzi rutu samu ya katua, kwanza samu la pili wafali makwanza afalu mapili mamba yamakatu wakwanza mambo ya makatu wapili eza nehemia esa aribu zaguli misali mumili nimoliobora isaya yeremia bolezo zekieli danieli yosea yoeli yamosi obadia yona mika naumwa bakuki sefania agai zekaria maraki matayo marko luka yohana matendo warumi wakorinto wa kwanza Korintu wa korinto wapili wagarantia waefeso wa filipi wakolosao wasiloniko aanzsniapltimoseo wa, wa, wa, wa kwanza timoseo wa pili tito filemoni waebrania a yakobo peto wa kwanza wapetro wa pili yohana wa kwanza yohana pili yohana wa tatu yuda ufunuo ni kwanza hapo an Pasheni. na zizakiunn moja mm. mbili tatuaauaaaaja aumb mwanzokutoka moja mbili tatu mwanzo kutoka mambo ya warawi ye sabu la torati yoshua waamuzi utu samweli samweli wafarume wafarume mambo ya nyakati mambo ya nyakati eza nehemiya esta ayugu zabuli misali nyambili liboliogora misaya yeremiya mangorezo zegieli danieli hosea yoloeli amozi obaria nyona mika naumu habakuki sefania hagai zekaria malaki Mu maasai yomwe ayekorukayo ana mazendo waluli, Wakorinto, Wakorinto wakalatiya waefeso, wafilipi wakolosa, wasesalonike wasesalonike timosewo ti. na mifumo mbalimbali mbali ya kuweza kukaridi vitabu vya biblia unaweza kutumia nyimbo au unaweza kuvisema kama vilivyo lakini kama utashindwa kuvisema kama ilivyo kawaida tu ninajua kwamba kuna watu wazima ambao kwa kweli hawafahamu vitabu vya biblia kwamba viko vingapi na wala pengine hawafahamu kwamba je vitabu gani ambavyo ni vya sheria ni vitabu gani ambavyo ni vya historia na mambo mengine mengi lakini kuwafahamisha yote haya ni kusiendelea kuungana watoto kutoka kanisa a misufini wakikujuza zaidinakuja mgawanyo wa vitabu vitabu vya sheria mwanzo kutoka mwani vya historia latoratiashua waamuzi weutu samo la kwanza samo lapili wafalma wakwanza wafalma wa pili mamba wanyakati wa kwanza mamba wanyakati wa pili esta vitabu mashawili na hekima ayubu zabuli misali umbili dgoaa manabi wa kubwa isaya yeremiya maongolezo zekieli danielivtaa manabii wadogo hosea yoeli yamosi abadia yona mika naumu abakuki sefania agai zekaria injili adayo marko luka yohan kitabu cha historia matendo barua za paulo wa wakorinto wa kwanza wakorinto wa pili wagaratia waefeso wa filipi wa wasiloniko wa wanza wasiloniko wa pili timoeo wa kwanza wanzatimoeo wapili nyaraka kwa ujumla nuumsikilizaji wa idhaa ya kiswahili yaeiaiulimwenguni naamini ya kwamba umebarikiwa sana na kile ambacho kilikuwa kikiendelea hapa studio leo hii aanaongozwa na asheli ambaye alikuwa msimamizi wa programu mzima ya siku hii ya leo ya watoto kutoka kanisa la sabato misufini kidogo kidogo hapa na na mike kutokas laaa msuhsogea kidogoaanedohi nimeona kwamba hauhangaiki wapi wa kuweza kuongoza wenzako nani alikuwa jasiripatawapueaongoa mwenyewe mi sisiki vizuri nataka natakanijibu kwa sauti maana hata sautimaana ta mtotonataa kuski hapana mm-hmm. aliyenfundisha ni mwalimu lakini ssahivi ee ameamishiwa mbea so nataka nikuulize swali moja hapo ulituambia kulikuwa na vitabu tofauti tofauti na vitabu vya sheria tofauttofautiavtau na vitabu vya manabii wakubwa mala wadogo hebu nitajie kwa upande wako ambao ulikuwa ulikuwa unaongoza nione kama unakumbuka maawadogtaaupanwaminangoahn vitabu vitano tu vya sheria kwa ni vipi mwanzo kutoka mambo ya alawi hesabu kumbukumbu la kumbu, hebu niambie ni watoto wenzake amepata mekosap Ame amina amina namna hiyo msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa sana na kiongozi huyu ambaye alikuwa nawaongoza wenzake nilifikiri kwamba anaamlisha afu yeye hakivai kila anachokifanya lakini bahati nzuri anaviweza hebu niulize swali nani anaweza e vitabu vya tabu wakubwa nataka nione mnachojifunza mnaelewa vitabu vya manabii wakubwa najibu mtakuwa nao wenye simmevimba hapa haya nambi vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi hivyo isaya yeremia maombolezo hezekieli danieli muulize huyo mtoto mwingine anayekusikiliza kwamba yeye anaweza vitabu Afwa, kwa Ye, kutaja vitabu vya manabii wakubwa afu atatupa jibu kwa njia ya meseji muulize je unansikiliza unajua kuweza kutaja vitabu vya manabii wakubwa amina atakuwa amelipata swali so, maana najua kuna watoto wengine ambao hawajui hata vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi amepata amekosa amepata Amini, zawadi yake asante, asante shujaa wa yesu pokea zawadi yako wako yako, yako. haya tuto kupitia programu hii leo hebu niambieni umejifunza nini kwa ujumla nataka mkono umejifunza umejifunza nini nini nini leo leo tuambie basi nini, leo? Eti, basi mtoto anakusikiliza hapa eti niambie Ah, faraja ikasahau tuma hujambo baba yeah. niamkie basi shikamu basi wewe maraaba ee kwenye kipindi chetu cha chaweo cha watoto umejifunza nini wewe kama tuma tumejifunza vitu hmm. ambavyo tunaweza kuvikaja ha kwao vitu vyenyewe ni vitu gani hivyo mafungu ndio kucheza bibilia a unajua kufungua biblia bado haja kufundisha mama eh? aha lakini wa kwa sababu najua tuichojifunza ataa kumwambia nini mtoto jamani, nini. Nafasi, nafasi a... A mtoto jamani basi baadaye atamwambia nafasi nafasi tumpatie ya kuweza kufikiria ili apate mtotomwenzako nataka niutumie kuweza kwauliza watoto maswali mbalimbali mbali ambao niko nayo hapa nikonayo hapaaa kaono aa apaapa kakuanza kabisa nataka nijue nyinyi kama watoto unnm waoto anafanyaanini siku za jumapili kwanza maana leo ni jumapili nyingine tunakutana watoto kama nyinyi na mwalimu wenu hapa tunajifunza pamoja lakini siku zingine ambazo mnakuwa studio mnafanya nini majumbani kwenu daniel siku za jumapili mwalimu anatita tufanye michezo au atufundishe vitu ambavyo tunaweza kichwani kucheza michezo michezo mingine mingine mingine huko tumtani tucheze ezomnginefna ceo michezo mizuri ni michezo gani mpira wa miguu rede kuvutana kuvutana kamba mm. kushindana nguvu mashindano ya kukimbia a unachezaga michezo gani wanaipenda mpira mpira gani wa miguu niambie sheria moja ya wa miguu ni ipi awataki ugomvi hawataki rafu eh, ndo hizo sheria zake haya eh, ntaku... niulize tena a, mpira migu, na wa miguu unakuwa na wachezaji wangapi anjani kwanini mb kwa nini kwa, kwa sababu tukizidi utakuwa sasa ni uharibifu k kwa, kwa kawaida na kwa, watu wangapi mii naona kama ajibu, aliko sahi, aliko sahi. Uongo, <laughs> jibu aliko sahii auiko sahii sio mcheajijamani ni kweli uongokwan ona ukweli nataka nipate jibu kwanini ukweli kwanin uongoaaonejaongea hapa Mm-hmm. tena mdada mpila wa miguu anazijua sheria unaita nani ni ambie naita daniel natokea kanisa la dventistamsfini mm-hmm. kwa kawaida timu ya mpira wa miguu inakwaga na wachezaji kumi na moja ah. wachezaji kumi na moja kwanini sio kumi na mbili kwa sababu wakizidi uwanjani mm-hmm. wanaweza wakaleta fujo au uwanja wanau unategemeana yenyewe na vipimo vyao vya uwanja walivyopima hiyo ni moja kati anyway, ya sababu lakini najua wanaume wana majibu mazuri nani mwingine mwenye jibu lingine kwa nini kwanini anyway nwmimi nataka niwambie hv mimi sio mchezaji wa mpira wa miguu kama daniel to alivyoniambia lakini najua kwamba kwa kawaida kabisa uh, mpira migu, wa miguu nakuwa na wachezaji wangapi jamani moja. hiyo ni utaratibu ambao umewekwa na taasisi nahusiana no, na maswala nini ya mm-hmm. michezo ya mpira wanini wa miguu ni sana uh, ambapoaa kwamba labda ladawachaj na wachezaji wangapi kuna utaratibu maalum m a wekwaashul fana shukuchea tu mpira au nnini tna nataka kujua mamboyenu nanasikie eh? nafanya nini mkiwa mkiwa mkiwa majumbani kwenu tunafanya usafi tunawasaidia wazazi kweli mm-hmm. majura kweliio wakati umsaidiagi mama wewe eh. mm-hmm. <laughs> mbona kuna ukweli sio ukweli huo unamsaidia eh? <coughs> haya niambie ni ambieni. usafi ni usafi gani maana kuna usafi wa aina nyingi majura niambie hapa unadeki nyumba mm. unamsaidia mama kufua nguo zaijumaa ulizotoka nazo shule chafu nini unasafisha hmm. Hmm. unafanya koda hmm. sangapi ah, kweli keli unafanya ah, ni kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnakuwa mkipendi kwa upande wenu kuna vitu vingi najua eh, vitu gani ambavyo kama watoto nyinyi mnakuwa mvipendi kuchukiana hmm. wow. nie kuchukiana Yeah. mbona mm-hmm. eh, mnajibu kwa mashaka inaonekana mnachukiana fu mnanidanganya hapa mnidanganye niambie ni ukweli kuchukiana huwa hampendi eh, kwa nini hampendi kuchukiana eh, eh. mungu niulize kwa kwa nini hampendi anti hapa sababu sababu hivyo si basi nashukuru sana goja niulizekaimpendisabau nguapendiefundswa ngienasemaje sha mkono mda mrefu ukenzako atasa m atakosa amani atakosa amani, eh sawa sasa nataka kujua kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnapenda mfanyiwe na wazazi wenu lakini pia kitu ambacho nyinyi kama watoto mnapenda wazazi wenu wawafanyie vitu viwili kwa wakati huu nimewauliza cha kwanza watupende unasemaje watupende wawapendewazazi wawapendeizaji kumbuka mtoto aisema wanachokidai kutoka kwetu sisi kama wazazi ni upendo na nikuambie tu kwamba kama hautamwonyesha upendo mtoto wako basi ataonyeshwa na mtu fulani ambaye pengine sio sahihi lakini tukumbuke kuwaweka katika maombi watoto wetu ili mungu aendelee kuwalinda maswali maoni au changamoto anwani hia pa ya kunianakuja nesouhaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tanzaniaidaa ya kiswahili ya Munguni, awr awrkutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 napokwaga kutoka hapa studio tunaendelea kubaki mkoani iringa na waimbaji ni wale wale ngome kwaya wanakuambia maombilikwa nami kibaga mwaipaja He does it too. Ma Omi, ba ba ba Ba I am the one who is