nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nnakuj swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tena mpendo msikilizaji wa redio yadentst limwenguniawr ni kualika katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja nikukaribishe sana kwa siku hii ya leo hilo mskilizaji kumbuka unaendelea kuntegea sikio kupitia masafa mafupi ya mita mitabdi 5 kutokea morogoro na vilevile vile unaweza kunipata kupitia morning star fm na wa Hileo, kwamba, kwa mtanda wetu waw rg hii leo ni kwamba uweze kuwategea sikio waimbaji waengil family wanakuambia mwamba imara na msikilizaji basi katika kipindi cha bibia kujibu hii leo tutaweza kujibu maswali ya msikilizaji na hapa tukanaye mchungaji amos lutebekela ni kusi umtegesikio kuna swali kutoka kwa msikilizaji ndugu malunga wa mwanza ambaye anauliza hivi petro anamaanisha nini anaposema kuna mambo magumu yaliyosemwa na paulo na msikilizaji huyu ndugu malunga wa mwanza amenukuu petro wa pili sura ya tatu mstari wa kuian na wakuiasa ambao unasema nanyi uhesabuni uvumilivu wa bwana wetu kuwa ni wokovu kama vile na ndugu yetu mpenzi paulo alivyowandikia kwa hekima aliyopewa vile vile kama katika nyaraka zake zote pia akitowa humo habari za mambo hayo katika nyaraka hizo yamo mambo ambayo ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo watu wasiyo na elimu wasiyoimara huyapotoa kama vile wayapotowavyo na maandiko mengine kwa uvunjifu wao wenyewe sasa fungu hili ambalo ameliandika petro akizungumza habari za paulo e, ambayo inaonyesha ya kwamba katika maandiko ya paulo kwenye nyaraka zake yamo mambo ambayo ni, mag, ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo ambayo ni vigumu kuelewa nayo e, watu wasiyo na elimu huyatumia kuyapotoa na wanapoyapotoa anasema sio si hayo tu ni kama vile ambavyo wanapotoa na maandiko mengine kwa uvunjifu wao kwa hiyo ndugu wa marunga ameuliza swali zuri sana hili ambalo pia nataji kwa sababu ni la hekima inatajiahekima kubwa kulijibu nlinaupanamkubwakatiakulieleza swali hili kwamba hivi petro anamaanisha nini anaposema kuna mambo magumu yaliyosemwa na paulo akinukuu ile ambayo nimekusomea sure wa tano, na wa ya na pt katika kulijibu swali hili naomba nipitie mambo haya labda tuanze kuangalia miongoni mwa mambo katika maandiko ya paulo ambayo ni vigumu kuwelewa nayo na watu kwa kuelewa nayo hayo maandiko na hivyo kuhubiri ujumbe ambao amas sa mstari wa kwanza na nzaawal kwamba yeye aliye dhaifu wa imani mkaribisheni wala msimhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula mboga lakini yeye aliye yeye aliye dhaifu wa imani anakula mboga lakini yeye aliye imani hula vyote e, ndugu msikilizaji ni vizuri nyingine hapa ya nyingineapayndio katika a, biblia hii ambayo sasa naifungua ambayo ni yale matoleo ya zamani kidogo hiyo niokua nimetumia ika kiswahili cha kisasa ngoja nitumie hii hapa yatoleo la zamani kidogo ambayo imenyoka namna hii kwamba yeye aliye dhaifu wa imani mkalibisheni walakini msimhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula vyote lakini yeye aliye dhaifu hula mboga naomba Kwa nirudiye kwamba andiko katika warumi sura ya kumi na nne mustari wa kwanza mpaka wa wanne ukizungumziya juu ya moja ya jambo ambalo paulo alilihandika limejaa hekima nyingi na watu wasiyo na elimu hupotosha ni hili kwamba yeye aliye zaifu wa imani mukalibisheni walakini msimuhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula vyote lakini yeye aliye zaifu hula mboga sasa katika swala hili la kwamba mwenye imani anakula vyote na aliye zaifu hula mboga ndilo ambalo baadhi ya watu wasomaji wa, wa bibilia ambao wana nukuu vibaya maandiko haya wanafundisha watu aa, ya kwamba neno kula vyote inamaanisha kwamba kilo chochote mungu yakwambaio na moja yakona ya tanzania kwa kweli ni watu ambao niliishi karibu nao na kwa jadi na jamii yao wanakula karibu kila kitu mtu kituojaambia kilichomshinda kula kula kwa ndege mtu ni mkristo pia wa wamahebu fulani sasa ikiwa kweli mtu anafika hapo kwamba paulo aliposema uh, yule mwenye imana kula vyote kwamba inamanisha na mungu vyote viliwe bila kuona eh, andiko la bibilia limesemaje juu ya kipikilwena kipi, kipi kisiliwe E, na kwamba anaposema kwamba ae alamboga a krmb mmaaoao aau tukifatilia mktaa kwasababu katika maandiko ya bibilia e, yako mambo ambayo ni lazima angaliemktada wake pia e, ya kwamba sio kila jambo unalipeleka kile tunachosema kiingereza teai kwamba unafanya tafasiri ya moja kwa moja e, kana kwamba sasa haina ufafanuzi ndani sasa kipindi hiki cha paulo anapoandika warumi kumi nanne kipindi hiki kulikuwa na makundi mawili makubwa e, kanisani ambayo yalikuwa anakinzana habari ya uraji na yalikinzana habari ya uraji kwa sababu moja kubwa kwamba hawa walikuwa ni waumini ambao wameongoka kutoka katika upagani na katika upagani kulikuwa na ibada za sanamu na ibada za sanamu zilitambikiwa na watu wengi walikuwa na mabucha yao ya kuuza nyama e, nyama nzuri tu nyama ya mbuzi nyama ya kondoo nyama ya ng'ombe nyamba nzuri kabisa lakini hawezi kupeleka sokoni nyama yake mpaka amekata kipande cha nyama kwenda kutambikia miungu yake kwa hiyo kwa wale ambao walikuwa waumini wachanga wa imani wakaona kana kwamba anapokwenda kunua nyama sokoni ambayo kipande kimekwenda kwenye matambiko anahisi kama ameshiriki matambiko kwa hiyo hawa wanajamii waamini wapya hawa wakawa wanahisi nafuu wale mimea mimea kuliko kula nyama kwa sababu ya hiyo hali lakini kwa wale ambao wana imani imara wanaoelewa kwamba sanamu si chochote na hamuna chochote kwenye sanamu wao hawakua wanahangaika na hiyo kwasababu waliamini kwamba hata kama sehemu atakama mmegasmnawne matambiko haifanyi tofauti yoyote na na haina madhara kwa upande wao walienda sokoni wakanunua wa nyama, nyama, nyama ya mbuzi Vyakula ambavyo mungu e, visiliwe aatofautitamaaa kula kwaiyo paulo ndipo anaandika tu kwamba hawa wanaokula nyama na mboga vyote wanakula e, bila kujali habari za ibada za sanamu zinazofanyika hawa akawapatia kundi la wenye imani wanakula vyote lakini hawa watu ambao wao wanaona kana kwamba wanajisikia hatia kula hii nyama sokoni kuinunua hii nyama a, kwa sababu sehemu kwenye matambiko hawa anawaita walio dhaifu wa imani naalaboga na, na, na, e, sasa ndipo paulo anashauri kwamba yeye aliye dhaifu wa imani akaribishwe wala asihukumiwe mawazo yake asi mawazo kabisa, e, kabisa kwa sababu, e, yeye ameona hivyo, na yeye na ndipo akaongeza vizuri kabisa kwamba e, basi kwa sababu amtu mhukuma mawazo yake mwenye imani anayekula vyote aendelee na yule ambaye hana imani na anakula mboga mwaakaaambol e, e, paulo amezumza katika sura zimaa kumi na nne na tu mpaka amesema kuweka tofauti ya siku na nakadalika na wengine wamedani tofauti ya siku pia wanadhani kwamba ni, ni kutofautisha kati ya jmsiku ibad, ya ibada na siku sio ya ibada aelea jamo kama jama msihukumane anaetofautisa tofautishe asiotofautisha msimsumbue kwa sababu yote hayo hayana tofauti sana lakini paulo huyu katika sura hii ya kumi na nne ukifatilia ili kuliweka vizuri. Vizuri si wala kunywa bali ni haki na amani na furaha katika roho mtakatifu lakini mstari wa ishiri moja akashauri kitu kikubwa kabisa kitu kikubwa kabisa tena ishiri akaanzia ishirini akasema kwa ajili ya chakula usiiharibu kazi ya mungu kweli vyote ni safi bali ni vibaya kwa mtu alaye na kujikwaza lakini ishiina moja anasema nivyema kutokula nyama wala kunywa divai wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako hukwazwa na mwisho msala i paulo anashauli anasema Aa, lakini aliye na shaka kama akila amehukumiwa kuwa na hatia kwa maana hakula kwa imani na kila tendo lisilotoka katika imani ni dhambia kwa ndugumskirizaji kwakweli ndugu malunga swali lako ni zuri sana na unaona inavyo kwenda kulipatia kuli, kuli majibu tunaenda barabara hiyo ya namna hiyo ambayo ni ndefu nainatosha nawewe kupata nafasi yakuketiaabiia na vizuri kwa maombi mengi sana ili mungu akufunulie kila ambacho kinapaswa kuwa katika mnu afe kama kaaaaaaami kumi na nne moja mpaka mbili aedatavyote kamaana yakamaaunaaa sio najisi ukweli haikuwa inamaanisha hivyo lakini alikuwa na jaribu kusaidia kanisa la jamii ile ya watu walioongoka kutoka kwenye ibada za sanamu fungu lingine ambalo uh, pia na kupotoa ni la saamaaorino wa kwanza sura ya kumi ishiri na tatu e, na ishiina tano a ndugu msikilizaji mm, unayeungana na muliza ndugu maunga utakua unagundua kwamba katika wa kwanza sura ya kumi mstari wa 23 na a5 uh, paulo anaandika neno la mungu hivi vitu vyote ni halali bali si vyote vifaavyo vitu vyote ni halali bali si vitu vyote vijengavyo kila kitu kiuzwacho sokoni huwo ni mstari wa 5 kila kitu kiuzwacho sokoni kuleni bila kuwulizauliza kwa ajili ya dhamiri sasa hili nalo nimelileta hapa kwa sababu lenyewe nalo liko lik akasababu ya shida iliyo kwenye warumi kumi nane msari wa kwanza na wapili ai afanana kamba a atzkzama kambale a yu ni kwa na eh, uliza, uliza hapa ilikuwa ni peege kwamba hivi hii nyama sehemu imeenda kule kwa matambiko au yote iko hapa ndo hojailiokeo a amkaniwagombe ndio lakini dhamiri inakusumbua kwamba hivi hawa jamaa hajapeleka matambiko hii bucha niyamkrista aliyeongoka afanyi matambiko sasa anasema kwakelipaknaaatuwaatambka iia vizuriwako ngi aata shida kubwa sana kuanza kuhoji kama metambikia hajatambikia ndicho kinachozunguzwa hapa kabisa katika swala hili zima kwa maswali maoni changamoto au jambo nakutatiza lolote lile basi anani ni hii hapa ya kuniandikiastn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaweza kujifunza pamoja napotoka waimbaji washamaliwa kwaya kutokea mwanza wanakuambia pendo So I want me mini- to ni maliidiki au ni ja mitabudilizo naso au magonjwa hivi vyote mimi havinitengira mokozimaana jesihi mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanae wabede ikila mtu amwaminile asipo أsبt مر他ولز的 I'm not a man,