unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nkujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena edelea kuitegea sikio radio adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo a msikilizaji unatupata kupitia morning star fm na kwa mtanda wetu wa www org hilo mpendo a msikilizaji nayekaribisha katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana kwa ajili ya kuweza kutegea sikio kipindi hiki kizuri cha mafundisho makuu awali ya yote ni kusii uweze kuwategea sikio waimbaji wa kwaya mazimbu kutokea hapa mkwani morogoro wanakwambia alimwendea mwokozi I go, Badger, oh, Coco. Oh, Cocina, Amini, Kwa ajili ya kutubariki katika wakati huu tena basi huyu hapa mchungaji williamu mchana anakuja kwako na mada inayosema kifo na ufufuo mpendwa msikilizaji napenda kuwa pamoja nasi katika muda huu mzuri kwa kusikiliza somo hili ambalo ni somo linalotisha wengi ni jambo linaloleta shida na fadhaa somo la leo ni kifo na ufufuo kwa jumla kifo kinatisha kinahuzunisha kinasononesha kinaleta ukiwa kinaleta upweke hakuna huruma lakini jambo kubwa ambalo ningependa kukuambia ni kwamba kifo hakina akili kwa wajanja kwa sababu Hakina nguvu kwa kila aliye ndani ya Kristo yesu kwanza yatubidi kuelewa kifo ni nini bibliya nasema kuwa mwanadamu ameumbwa kutokana na nini katika kitabu kile cha mwanzo sura ya pili mstarilwa saba neno la na mungu lanasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai hivyo basi tunaona kwamba mtu ni muunganiko wa vitu viwili ambavyo ni mavumbi ya ardhi ukijumlisha pamoja na pumzi ya mungu ya uhai ndipo mtu anakuwa nafsi hai hivyo basi tunaweza kusema kifo hutokea pale tu ambapo mwili ambao ni mavumbi ya ardhi unapotengana na pumzi ya mungu ya uhai ndipo kifo kinapotokea hivyo katika swala hilo tunaweza kusema kwamba mwanadamu anaweza kuhangaika na kuumia sana hasa kifo kinapopata rafiki yake ndugu yake mume wake muke wake au wale ambao wako karibu naye au mfanyakazi mwenzake na wengi hulia sana hugaragara huumia hata wengine hufikia katika hatua ya kuamua kunywa sumu ili na wao wafe kwa sababu ya kuachwa na wapendwa wao lakini mungu anapenda kutufahamisha kuwa neno lake linatupa matumaini kwa habari ya kifo lakini kabla ya kupata matumaini kwa habari ya kifo hebu tuangalie kwamba mtu anapokufa je anajua jambo lolote katika maisha yake anajua jambo lolote linaloendelea katika dunia hii katika tisa mstari ule watano neno la mungu linasema kwa sababu walio hai wanajua ya kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijora tena maana kumbukumbu kumbu lao limesahauliwa mstat mapenzi yawo na machukio yao na husuda yao imepotea iyote pamoja wala hawana sehemu tena katika jambo lolote chini ya jua. na katika zaburi mungu anatuambia hivi zaburi 6, maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru hivyo basi usingoje kifo ati ndipo uombewe au ubalishwe tabia yako inakubidi wewe mwenyewe kuamua kuwa na tabia ya kumwabudu mungu katika maisha yako kwa sababu unapokuwa na tabia ya kumwabudu mungu ndipo unapojenga tabia ile ambayo inakupeleka mahali pazuri lakini usiwe na matumaini yale kwamba nikishakufaliwa baki huko nyuma ataniombea ili nikawe na tumaini la kupata uzima wa milele milelea mungu anapenda uwe umechagua wewe mwenyewe katika uhai wako wakati unapoishi na uwe na tabia ya kumomba mungu anasema huko kuzimu hakuna atakaye kushukuru na anasema waliokufa hawajui jambo lolote ila walio hai wanajua kwamba watakufa ivyo ndugu mpendwa usiye ukadanganyika na hali yoyote ile ya umizimu ya kukwambia kwamba labda baba yako aliyekufa anaweza akafufuka mkaonana au akaja mkazungumza naye au akaja akakupatia maelekezo fulani hiyo siyo taratibu ya mungu kwa watu waliokufa kwa sababu biblia inasema wazi kwamba walio hai wanajua kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote na mapenzi yao na machukio yao chochote alichochukia akishakufa amekufa kuna mahali ambapo inabidi wakati mwingine wazazi wanapowachukia watoto wao wanawambia kwamba nitakapokufa usifike kwenye kifo changu nipende kukuambia mpenzi msikilizaji kwamba kwa sababu aliyekufa hajui neno lolote hata kama ni baba yako alisema kwamba siku ya kifo chake usifike au mama yako au ndugu yako au mtu mwenye mamlaka fulani alisema kwamba usionekane siku ya mazishi yake napenda nikuambie kulingana na fungu la biblia waweza kwenda hata ukamgusa na wala hata fanya lolote kwa sababu hajui lolote linaloendelea katika dunia yeye baada ya kufa hata yale mashada mazuri tunayomwekea hata hatatamanukatu mazuri tunaomwekea hajui ile ni kwa ajili ya heshima yetu tu watu ambao tunaweza kuelewa kwamba tumemtendea heshima lakini hajui lolote le na wala hata kumbuka lolotele kwamba umemtendea jambo hilo katika maisha yake kuna aina mbili za kifo kifo kinachowakuta watu wote kifo kinachowakuta watu wote ambacho hakichagui mwema wala mbaya hakichagui tajiri wala masikini hakichagui mwenye cheo walasenacheo hakichagui mtawala na watawaliwa hakichagui muungwana na mtumwa wote kinawakuta na popote unapotembea elewa kwamba unatembea pamoja na kifo hiki cha kwanza lakini kifo hiki cha kwanza ni kifo ambacho kinampata kila mtu na ni kifo ambacho kinapokukuta mungu ametoa matumaini kwa namna fulani kwa sababu anasema kinawapata wote ukisoma katika katikadanie msta ule wa pili neno la mungu nas tena wengi wa hawa walalau katika mavumbi ya nchi wataamka wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudharauliwa milele katika fungu la danieli kumi na mbili mstari l wa pili anasema wengi wa hawa walalau katika mavumbi kumbe kifo hiki cha kwanza ni usingizi na ni kifo ambacho kinampata kila mtu aliye mdhambi na asiye mdhambi wote tunafikwa na kifo hiki cha kwanza lakini biblia imeweka matumaini mahali pale ikisema kwamba walalao katika mavumbi ya aridhikusoma katika mwanzo anasema mavumbini ulitwaliwa na mavumbini utarudi kwa hiyo tunalala na tunapolala katika kifo hiki cha kwanza kwa sababu ni mavumbi anasema iko saa ambapo inatoa matumaini kwamba iko saa waliolala mavumbini hata kama wewe au mimi tutalala mavumbini iko saa ambapo tutaamshwa iko saa tutakapo fufuliwa hivyo kuna matumaini katika kifo hii cha kwanza kwamba kuna matumaini ya kufufuliwa kwa sababu mungu ametaja mambo hayo lakini katika kufufuliwa huku mungu anapotaja anasema wengine wapate uzima wa milele na wengine wapate aibu ya kutarauliwa milele hapo ndipo ambapo sasa katika kufa huku kifo hiki cha kwanza kumbe kuna jambo nilalopaswa kulifanya kuchagua kuamka katika kipindi cha kupata uzima wa milele na ndivyo ambavyo ningeshauri kwako mpenzi msikilizaji kwamba uchague kuamka kwa katika wanaoamshwa wale ambao wamechagua kupata uzima wa milele ni huzuni kubwa sana na ni mahali ambapo inakupasa upate kulia sana na kuumia sana iwapo ndugu yako mpenzi wako rafiki yako anakufa kifo ambacho atakapofufuka atakwenda kudharauliwa milele na haya yote mawili yanatokea kwamba mwanadamu anawe haki ya kuchagua akiwa hai kifo cha pili kifo cha kufa milele kutokuwa na kumbukumbu la kukumbukwa tena kifo cha kudharauliwa kifo cha kupotea ambacho huwezi ukaonekana huwa biblia maarif fulani anakiita kwamba ni mauti ile ya pili ambayo kishakufa cha kwanza na huku kumchagua yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako inamaana kwamba hutapata nafasi ya kupata uzima wa milele bali utapotea milele zote na ninaomba kwamba kwako msikilizaji ambao unasikiliza na mimi ambaye ninazugumza tusije tukapatwa na kifo kile cha kufa milele lakini tumwombe mungu kwa kila hali kwa kila namna tulale usingizi ule ambao kristo atakapokuja atatufufua na kutupatia uzima ule wa milele biblia ina maelezo kamili kuhusu haya yote mawili katika kitabu kile cha warumi sita, tuone kwamba chanzo cha kifo ni nini kitabu kile cha warumi ninini neno la bwana nasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti bali karama ya mungu ni uzimu milele katika kristu yesu bwana wetu kifo ni matokeo ya dhambi uvunjifu wa sheria ya mungu ya upendo taratibu za mungu mwanadamu alipovunja taratibu za mungu akaikataya sheria ya mungu akakataa utaratibu wa mungu ndipo kifo kikawa ni matokeo ya kukataa utaratibu wa mungu lakini napenda uelewe kwamba anasema kwa mana mshahara wa dhambi ni mauti mshahara wa dhambi ni mauti katika mauti haya kama tulivyosema kuna mauti ile ya milele na kifo hiki ambacho unalala mauti kama usingizi na baadaye utafufuliwa katia kila kitabu cha danieli sura ile ya kumi na mbili msarula wa kuna tumaini la watu wote kufufuka lakini kuna ufufuo ambao hauna matumaini na kuna ufufuo ambao una matumaini na haya yote mwanadamu inampasa na mbidi achague akiwa hai akiwa na akili timamu akiwa naelewa akiwa na maamuzi halisi ya kwamba anakubali kumchagua yesu kristo aliye tumaini aliye karama na karama ni nini karama ni kitu ambacho mungu anakitoa bure na uzima wa milele ni bure ni karama ya mungu ambayo anaitoa bure nipende kukuhakikishia kama maandiko matakatifu yanavyosema kwamba uzima wa milele ni bure hakuna mtu awayeyote awezaye kulipa gharama kwa ajili ya uzima wa milele isipokuwa mtu anachagua kuingia katika uzima wa milele kwa kumkubali yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake na anapochagua anakuwa amechagua karama ambayo mungu ameitoa bure mungu amemtoa yesu kristo bure afe kwa ajili ya mimi mwenye dhambi na kwa ajili ya we mwenye dhambi na tunapomchagua yeye tumechagua ile karama ya uzima wa milele ambayo tunapewa bure hata karama mbalimbali mbali, za roho za kutenda mambo mbalimbali ambayo mungu amekusudia tuweze kutendeana wanadamu hakuna aliyeinunua mahali popote pale anaipata bure lakini hata hii ya uzima wa milele inapatikana tu kwa uchaguzi unajua zingine roho mtakatifu karama zingine roho mtakatifu anachagua kumpa mtu lakini hii ya uzima wa milele ambayo inatokana na yesu kristo kufa pale msalabani imetolewa bure kwa kila mtu na hata hivyo mungu anafanya kila njia anafanya kila namna kunisihi kukusihi kukufundisha kukuelekeza kunielekeza ili ni mkubali tunanikisha mkubali yeye ndipo ananibadilisha na kunifanya niwe na matumaini ya kuishi milele ndipo ananibadilisha na kunifanya niwe na tabia ambayo sitaharibika niwe na tabia ya kutembea katika njia za kuhurithi huzima a milele na katika hilo mungu anatushauri anatutafuta hata wewe unapopata nafasi ya kusikiliza neno la mungu kama hili ni mungu anakutafuta kwamba uipokele karama yake bure ambayo ameitoa na kukubali kwamba ninamwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wangu na nipende kukwambia tu kwamba katika fungu hilo linatweleza kwamba iko karama ya mungu karama ni uwezo wa mungu unaotolewa bure pasipo gharama yoyote kwa yeye anayempokea mungu Ana, anaishi milele kwa hali zote wakati, wakati yakipokea karama ya uzima wa milele hakuna chochote atakacho atakachodaiwa kulipia katika zaburi tisini, mnambili, ndipo anapoeleza habari ya mtu aliyechagua kifo cha hekima na kifo kisichwo cha na si tu, hekima zaburi nenola bwana anasema basi tujulishe kuzihesabu siku zetu tujipatiye moyo wa hekima mmoyo wa hekima ni ule wa kumchagua mungu atoaye ile karama ya uzima wa milele ya kutokufa, ila, ya kutokufa ile mauti ya pili huo ndiyo ujanja kwa sababu dhambi inaondolewa na mungu kwa njia ya damu ya thamani ya yesu kristo tumaini la milele mpendwa ambaye unasikiliza katika wakati huu ninakusii kwa namna peke yake kwamba hebu tumwombe mungu atupatiye mmoyo wa hekima mmoyo ambao unahesabu siku na kuhesabu siku sikuhesabu kwamba sasa na miaka hamsini na miaka tisini aa kuhesabu siku ni kujua kwamba siku zangu za siku zako zinapita kama upepo zinapita kama kivuli katika kuishi kwangu nimchague yesu kristo katika kuishi kwako umchague yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako ambayo ndiyo karama ya mungu inayotolewa bure ambayo inakupa uzima wa milele na uzima wa milele ni wathamani na, na kusii kwa namna apeke yake kwamba chagua hiyo ili ukapate kuishi milele mauti ya pili huwapata wale wanaokosa hekima ya kumchagua mungu kwa njia ya karama yaani yesu kristo ili mauti ya pili inawapata wale ambao wanajitia kwamba wanajua kuliko kujua kujua kuliko kujua ni kwamba unajifanya kwamba unaelewa kumbe huelewi chochote kuhusu maisha yako kwa sababu kama ungeelewa chochote kuhusu maisha yako ungejua siku ya kufa kwako na ukakwepa lakini hakuna ujanja kwa iyo kujua kunakofaa nikule ambako mpendwa msikilizaji umjue mungu wa kweli wa pekee na yesu kristo aliyetumwa ili apate kutupatia uzima ule wa milele hapo ndipo utakapokuwa mjanja utakapokuwa mwenye hekima utakapokuwa mwenye busara utakapotembea katika njia inayo tupeleka mahali panaposahili naomba nikwambie hivi hakuna mwingine ambaye unayepaswa kumwamini aliye karama ya uzima wa milele hakuna mwingine ninayepaswa kumfwata hakuna mwingine ninayepaswa kumsikiliza aliye karama ya uzima wa milele isipokuwa yesu kristo peke yake wala usimtazame wala usimtegemee kiongozi wa dini wala usiwategemeye wakuu wala usiwategemeye wenye vyewo wala wlausautegemee wenye madaraka kwamba wanaweza kukupa uzima wa milele awezaye kutoa uzima wa milele katika habari hii ni yesu kristo peke yake ndio katika kitabu kile cha matendo ya mitume neno la mungu limeandika hivi matendo ya mitume sura ya neno wa bwana nasema wala kuna wokovu katika mwingine wa yote. kwa mana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo hekima ya mtu mwenye busara ni nikumpokea yesu aliye shinda kifo na mauti mchaguwe sasa utaishi milele anasema hakuna jina jingine hakuna jina linalostahili kutajwa wala kupewa heshima wala kupewa sifa wala kupewa utukufu katika dunia hii ya dhambi iliyoanguka isipokuwa jina la mungu kupitia kwa yesu kristo kwa sababu yeye ndiye karama ya mungu peke yake inayoweza kukupatia uzima wa milele kifo kipo na kifo kinakuja na kifo unatembea nacho lakini nainakusijihi kwamba chagua kufa kifo cha wenye hekima waliojua kuhesabu siku zao kwa kukabidhi maisha yao kwa yesu kristo tuchague kifo kinachokufanya kwamba hata ukifa umelala wakati wote ule waweza kufufuliwa na kupata uzima wa milele kwanini yesu kristo alikufa akafufuka na anaishi na kila anayemfwata kila anayemtegemea kila anayemtumaini kila anayemwamini ana uhakika wa kupata uzima wa milele nikusihi chaguwa yesu kristo ili upate kuishi milele kifo kipo lakini naomba tu kwa tukwa namnapekeake mchague yesu kristo wala hutaogopa kifo wala hutasononeshwa na kifo wala hutasikitishwa na kifo wala kifo hakitakufanya mnyonge kwa sababu ukimchagua kristo una matumaini ya kuishi milele zote hebu bwana kubariki atukutie nguvu akuimarishe akuelekeze na yeye kila wakati roho wake anazungumza na wewe anazungumza na mimi akinishauri neno lake linatufundisha neno lake linatuonya ninakusi kwa namna peke yake kwamba tusijifanye wajanja katika dunia hii wa kuyakataa maandiko matakatifu kwa sababu hata wewe mwenyewe maandiko matakatifu yanasema kwamba umeumbwa na umeumbwa kutoka katika mavumbi ya ardhi nipende tu kukwambia kwamba uwe mzuri kiasi gani uwe mrembo kiasi gani uwe na kitu cha aina yote ile hakuna cha zaidi ulicho nacho wewe ni mavumbi na mavumbini utarudi lakini niombe kwamba uuurudi mavumbini nirudi mavumbini nikiwa mnemchagua yule ambaye ni karama ya uzima wa milele yaani yesu kristo aliyetolewa bure ili mimi na wewe tupate kuokolewa hebu mungu atubariki atupatie hekima ya kufanya hivyo katika jina la kristo bwana mwokozi wetu amin tuombe baba yetu uliye mbinguni wewe ni mungu wewe ni ngome yetu wewe ni tumaini yetu wewe ni ngao yetu hakuna mwingine anastaheli kupewa heshima zaidi yakwe mungu wa mbinguni heshima na utukufu vya kustaliwa milele zote tunakuja miguni mwako katika wakati huu msikilizaji ambaye amekuwa na muda mzuri wa kusikiliza neno hili hebu naliwe baraka katika maisha yake likimbariki na litubariki lituongoze katika njia za kwenda za haki tunaomba na kushukuru katika jina ya tukufu jina ya kristo li bwana mwokozi wetu amen motokono masuali maone o changamoto niandikie kwonwa nihiapa ifuata esjaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na wanamziki lakini vile vile maneno yaletayo faraja napotoka kutoka hapa studio mtege sikio mwimbaji david lugomela anakuambia haikuwa rahisi endelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hapa studio msikilizaji naamini ya kwamba pita kubariki sana Wahey. Thank you.