unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaaya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg tena katika vipindi vyetu siku yaleo tena twakwenda kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ht forja lakini kwanza ungana nami mjali wako mtangazaji wako fnel mwana wa tanda katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki I'm i not mpendo msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki mimi ninaitwa f mwanawatana na katika siku ya leo utaweza kusikiliza wimbo ambao unajulikana kwa jina la uamini uamini ni wimbo ambao unapatikana katika vitabu vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za rohoni lakini na pia unapatikana katika kitabu kikubwa cha nyimbo za kristo ni wimbo namba miatatu na kmi na tatu uamini uamini wimbo ambao mtunzi wake anajulikana kwa jina la pauro rada ambaye aliutunga wimbo huo mwaka e1921 nanawezekana wembo huu yamwenikuliwa kutoka katika kitabu cha luka 12 alifungula32 na na maneno hayo yanasema kwamba msiogope enyi kundi dogo kwa kuwa baba yenu ameona vyema kuwapa ule ufalme msiogope enyi kundi dogo kwa kuwa baba yenu ameona vyema kuwapatia ule ufalme mtunzi wa wembo huu ni paulo ada kama nilivyosema apo awali na alizaliwa mwaka 1879, na mwaka alifariki 9alikuwa miongoni mwa wainjilisti maarufu katika karne hile ya ishirini paul alifanya kazi huko chicago nchini marekani kama mwinjilisti mnamo mpaka a 21 kipindi anafanya kazi ya mungu huko chicago alipata fursa ya kuandika nyimbo nyingi ukiwepo na wimbo wa uamini ambapo katika siku ya leo nina uzungumzia uwa nini, uwa nini, ya... Haul rada pia alikuwa ni miongoni mwa watangazaji wa katika redio za kikristo mwanzoni kabisa mwa kanne ya ishirini huko chicago nchini marekani rada alisukumwa kuandika wimbo huu kutokana na visa na mikasa ambavyo alivishuhudia aidha vilimpata yeye mwenyewe au watu wengine mnamo mwaka hua wimbo huu amekuwa akihutumia katika mikutano mbalimbali mbali ya kiroho na duru za kikristo za kiinjili za vizazi mbalimbali lakini kwa mara ya kwanza wimbo huu ulianza kusikika mwaka 192 paulo rada ambaye ndiye mtunzo wa wimbo huu anasema maneno haya hapa hapa duniani tutakutana na majaribu na changamoto nyingi sana hata hivyo mungu ana uwezo wa kutulinda sehemu yetu ni kuamini kile anasema na kisha kumtumaini hapa duniani tutakutana na majaribu na changamoto nyingi sana hata hivyo mungu ana uwezo wa kutulinda sehemu yetu ni kuamini kile anasema na kisha kumtumaini namna hiyo hayo ni baadhi ya maneno ambayo aliandika farorada ambaye ndiyo mtunzi wa wimbo huu ambao unajulikana kwa jina la uamini uamini namna hiyo basi sikiliza wimbo huo unasema kwamba uamini asante sana kwa wanami katika kipindiki kizuri cha muziki na muziki mpendo msikilizaji mungu aweze kubariki mimi ni mtangazaji wako mjoli wako fano mwanawatanda tuweze kukutana wiki ijayo katika kipindiki kizuri tena cha muziki na ana muziki kwa ajili ya kuweza kupata dondoo mbalimbali katika vitabu vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za rohoni See on the bed, wabape yesu yukombele ameyanyosha mapito yako maji machungu ameyakohonya maletezeka majivi yakoa प्रुप मोया inawezekana mpenduwa msikilizaji kwa wanamone balimbali kwa wa na changamoto swali tujuze basi kupitia anuani hya paifuatayoyesoht na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha mwaneno toafaraja na hapa utakuwa naye mwinjiristi elias terunena anakuja na somo ambasema kwamba kile unachopaswa kufanya unapopitia haya karibu uweze kumsikiliza habari za leo mpenzi msikilizaji ninakukaribisha katika kipindi cha kizuri cha maneno yaletayo faraja nakukarlibisha tuweze kuomba kabla ya kwanza baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru kwa ajili ya saa hii asante kwa ajili ya mpenzi msikilizaji wangu ninamwombea rehema kutoka kwako juu mbinguni katika kiti chako cha enzi ninaomba nguvu na uwezo wa ajabu ukamiminike mioyoni mwetu ukatufanye tusikie sauti yako tuvutwe na sauti yako tukafurahi kuyapokea yaliyo majibu ya mahitaji yetu na haja zetu kupitia neno lako sante kwa kuwa utatenda yote na kuzidi katika jina lako yesu kristo amina pez mskirizaji nakukaribisha katika somo zuri linalosema kile unachopaswa kufanya unapopitia haya kile unachopaswa kufanya unapopitia haya z msikilizaji maisha yetu yamejaa mapito ya kila namna maisha yetu yamejaa changamoto maisha yetu yamejaa shida kuna wakati mgumu mgumu mahali mahali wakati kwa wakati yanaruhusiwa kutujia lakini bwana aliye mwaminifu anasema nasi kupitia neno lake kupitia saa hii unapopitia wakati wa kukosa chakula mpenzi msikrizaji unapopitia kipindi cha njaa unapopitia kipindi cha kukosa mahitaji kukosa kodi ya nyumba kukosa ada za watoto kukosa mahitaji ya familia yako unapopitia wakati mgumu pengine unauguliwa lakini wakati huo hupati kile ambacho unatamani huweze kupata kwa ajili ya kukidhi gharama za matibabu wakati fulani unapitia uzoefu mgumu anasema mimi sasa nifanyeje mbona sioni mahali pa kukimbilia muda huo je unapaswa kufanya nini muda huo unapokuwa na shida hiyo je unapaswa kufanya nini nikwambia mpenzi msikizaji kuna watu ambao wameishia kukimbia huku na kule kutafuta msaada wa wanadamu wengine wamekopa wamekopa wameishi na madeni kwa muda mrefu mpaka hata vitu vyao na mali zao zime- zime- zimekuwa zime zikiuzwa ziki zikiwekwa rehani kwa ajili ya, ku, ya kurudisha gharama na fedha zilizokopwampenzi mskzaji si kusudi la mungu uishi katika maisha kama hayo swali unapaswa kufanya nini unapopitia hayo ndilo somo letu la siku ya leo kitabu cha ruhu sura ile ya kwanza mstari ule wa kwanza kuna ujumbe ambao bwana anahitaji kutupatia kutoka katika kitabu cha charu kuhusiana na maisha yetu ili pale tunapopitia nyakati mbalimbali tufanye nini mstari kwanza inasema ikawa zamani za waamuzi walipoamua kulikuwa na njaa katika nchi nchimpenzimskizaji ah, kumbe hata shida ya njaa haijaanzia leo familia ilikimbia moabu kuna wakati unatamani mkimbilie mahali fulani wewe na familia yako angalau mpate nafuu huko oh mpenzi penzikza bwana analo neno kwa ajili yako katika wakati mgumu wa kila namna ambao umewahi kupitia sikia mpenzi msikilizaji ikiwa ni njaa ama ni mahitaji mbalimbali hakika mungu analo neno kwa ajili yako la kukusaidia uwezi kuwa na nguvu na ujasiri unapopitia kipindi cha kufiwa na wandani wako watu wa karibu kipindi chenye msongo sana kipindi kigumu sana ambacho mme wako pengine amekufa mke wako watoto wako au mtoto wako au ndugu yako wa karibu uliyemtegemea unafanya nini mungu anahitaji yaseme na wewe kile unachopaswa kufanya unapopitia haya pengine umekuwa ni wakati tu wa kuloana mto wako unaloana kwa machozi unapojigeuza unalia unasema bwana nifanye nini mimi mungu si siunajua lakini hali yangu mbona umefanya hivi wakati wa kujaribiwa unafanya nini peze mskiizaji naposoma kitabu cha ruthu sura ile ya kwanza mstali wa tatu na mstali wa tano inasema akafa elimeleki mumewe naomi na yule mwanamke akasalia na wanawe wawili uzoefu mgum sana mwanamke huyu naomi anafiwa na mme wake aliyekuwa elimeleki lakini haikuishia hapo aya hapoa natambia wakafa na malo na kilioni wote wawili na uy mwanamke akawa amefiwa na man- wanawe wawili na mumewe pia mwanamke huyu naomi akabaki akiwa mjane akabaki akiwa na shida wote aliyowategemea wote aliyowategemea kwa faraja na kwa mahitaji wametoweka e, angefanya nini naomi hebu tazama kile ambacho unaweza kufanya unapopitia wakati mgumu ayubu sura ile ya tatu mstai ule wa na sita. Ayubu tatu, na ayubu wa neno la mungu linasema mbona yeye aliye mashakani kupewa mwanga na hawa wenye uchungu rohoni kupewa uhai ayubu akiwa na wakati mgumu na maumivu mazito wanasema nini hawa wenye uchungu anapewa mwanga na kuzidi kupewa uhai si bora tu maisha yao yakomeshwe maumivu yao yapone i anasema mimi siyo ni raha wala situlii wala kupumzika lakini huja tabu kuna wakati unaona mifurulizo ya matukio mabaya maishani ajali maumivu huizi kuibiwa mali yako kudharauliwa na mengine mengi yanaosonaonyesha yesu anasema nini kwa ajili yako sikiliza sauti yake katika siku ya leo ukapate nguvu na tumaini ayubu anasema lit uchungu wangu ungepimwa na msiba wangu kutiwa katika mizani pamoja ayubu anasema kwa kweli anasikia uchungu sana uchungu ambao pengine ungepimwa ingeonekana ni kiasi gani ayubu hiyo hiyo 14, ule wa 16, nena awa mungu linasema lakini sasa kwazihesabu hatua zangu je huchungulii dhambi yangu kuna wakati ayubu walipitia wakati mgumu alipata maumivu sana akajiuliza au ni kwa sababu ya dhambi zinazotenda ndiyo maana mungu anakumbuka anaamua niadhibu kwa njia hii kuna wengine wamedumu kuungama dhambi na, na kuungama na kuungama na kuungama kwa kuwa walifikiri na kuona ya kwamba pengine mabaya hayo yanawajia kwa sababu ya hatia na makosa yao kini mpenzi msikilizaji bwana anahitaji upate kujua unapaswa kufanya nini hayo yote unapoyapitia cha kwanza tambua usisahau tafadhali kumbuka na ujue bwana yuko upande wako bwana yuko upande wako kitabu kile cha warumi sa mstaaaruma8 neno la mungu linasema basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu mpezimsikrizaji kumbuka usisahau ya kwamba mungu yuko upande wako na kama mungu akiwa upande wako hakuna yeyote aliye juu yako sikia mpezimskrizaji moyo wako usiache kunena mema a wengine jitahidi sana usiruhusu moyo wako kujazwa na uchungu daima kwa mabaya yaliyokupata katika maisha yako bwana anatufundisha neno hili tujitahidi sana tusiache kunena mema kwa ajili ya watu wengine wala tusiruhusu uchungu kudumu katika mioyo yetu sauti ya mungu katika kitabu cha sura ile ya kwanza mstari ule wa na watisa, neno waruhus iamta linasema kisha naomi akawaambia wakweze wa wawili yani wale wakamwana wake yani wasichana au wale mabinti waliokuwa wameolewa na vijana wake wawili ambao wamefariki wamekufa pamoja na baba yao akawaambia wale wakweze wawili nendeni sasa mkalejee kila mmoja nyumbani kwa maana bwana anasema mkalejee kila mmoja nyumbani kwa mamaye bwana na awatendee mema ninyi kama ninyi mlivyowatendea mema hao waliofariki na mimi pia aya inasema bwana awajalie kuona raha kila mmoja nyumbani kwa mumewe kisha akawabusu nao wakapaza sauti zao wakalia pezi msikilizaji vaa viatu vya naumi vaa viatu vya mwanamke huyu uone baada ya mmea wake kufa watoto wake wawili wamekufa amebaki yeye na wana, wale, wale mabinti wawili waliokuwa wameolewa kwa watoto zake na hawajazaa mtoto hata mmoja na kisha kwa ujasiri akiwa na huzuni lakini anajikaza anawatakia baraka wale watoto, wale wasichana wanawake wale mabinti waliokuwa wwaliokuwa wameolewa wali na, na, na, na vijana wake anawatakia baraka anawatakia safari njema huko anakokwenda hebu tazama muone yeye peke yake anasimama tu akiwa tayari kubaki yeye peke yake na msongo kiasi gani alikuwa na maumivu makali sana skeszaji ruthu naomi alifanya hayo licha ya kuwa alikuwa na uchungu sana alikuwa na uchungu sana ndiyo maana unaposoma katika ile aya ya ishirini na 2himoj ruthu sura ya kwanza inasema akamwambia msiniite naomi alipofika kule kwao akawambia msiniite naomi niiteni mara kwa sababu mwenyezi mungu amenitenda mambo machungu sana moja, mimi nalitoka hali nimejaa naye bwana amenirudisha sina kitu kwani kuniita naomi ikiwa bwana ameshuhudia juu yangu na mwenyezi mungu amenitesa maumivu makali sana makali mno akiumia moyoni mwake tunapopitia wakati huu huu wa maumivu kama aliyokuwa nao mwakeu sisahau kuwatakia wengine baraka jitahidi mkabizi bwana fedheha zote hizo zilizo katika moyo wako ili akupe uwezo wa kuishi kwa tumaini mbele zakepmszai unapopitia kusongwa kusongwasongwa kwa sababu ya mabaya hayo jipe moyo kumbuka kuwa mema yote hutolewa na baba yako wa mbinguni mema yote unaposoma kitabu cha ayubu sura ile ya pili mstari wa tisa na mstari ule wa kum ayubu ile ya pili wa la mungu sema ayubu alipojaribiwa na mke wake na kumwambia kwamba amkane amkufuru mungu ili afe aya mungu alimsaidia ayubu ayubu anamjibu mke wake anamwambia lakini yeye akamwambia wewe wanena kama mmoja wa hawa wanawake wake wapumbavu anenavyo je tupate mema mkononi mwa mungu nasi tusipate na mabaya katika mambo haya yote ayubu hakufanya dhambi kwa midomo yake ez msikiizaji majaribu yanayokuja maishani mwako ni ufanye dhambi umkosee mungu kumbuka daima ya kwamba mungu aliyekutendea mema maishani mwako ndiye ambaye ameruhusu mabaya kujie anao mlango ameweka kwa ajili yako kuna wakati maishani mwetu wanakuja watu hawa watatu ayubu alijiwa na, na marafiki zake elifazi mtemai bilhadis mshu, sofari mnamathi hawa watu watatu sofahi bildadi na elfazi marafiki wa karibu wa ayubu walijitahidi kumdhihirishia ayubu kwamba haiwezekani au apate hayo mabaya lazima kuna dhambi yametenda lakini haikuwa hivyo mpenzi msikilizaji majaribu unayokabiliwa nayo ukiwa katika wakati huu kumbuka mungu yuko upande wako lakini usisahau jambo hili ikiwa unamcha bwana utajaribiwa kudhani umemkosea mungu ndiyo maana hayo yametukia kwako lakini ikiwa pia unamcha mungu utajaribiwa kumlaumu mungu kumnungunikia na hata kuona mungu anazembea kukusaidia ikiwa unamcha mungu mpenzi msikizaji utajaribiwa kwa kukosa imani na ujasiri wa kuomba na kudumu katika kumtegemea mungu usikubali kuacha kuomba omba katika wakati hulio nao na ikiwa una shida sikiliza sauti itayotaja namba za simu baadaye hapo jitahidi unapoomba unahitaji msaada wa kuomba omba msaada shirikisha marafiki omba omba omba ili bwana aweke mlango wa kutokea aifukuzie mbali wingu la giza katika maisha yao nampenzi msizaji ikiwa haujajitoa sana kwa mungu utajaribiwa kwenda kwa waganga wa kenyeji utajaribiwa kwenda kwa hawa wanaojiita manabii utajiaribiwa kwenda kwa hawa wanaofasiri ndoto pengine unaota ndoto kadhaa usizoelewa maana yake penzi msikilizaji upo ufumbuzi sahihi kutoka kwa bwana yanapotokea hayo katika maisha yako unapoota ndoto za kutisha ndoto za kichawi unapoota vitu b- vigumu unauta unakula nyama na vitu vingine vinavyokatisha tamaa una hofu kubwa hakika bwana analotumaini kwako na anahitaji ya kusaidia sikia mpenzi sikizaji utajaribiwa kwenda kwa wasafisha nyota ambao Wana waweze kutafsiria na kukwambia nyota yako ina inakiwingu hfanye hivi na hivi pengine utashawishiwa kwenda kwa wasomaji wa dua pengine ni eli hifadhi wako ambaye ni jirani au ndugu yako atakee kushawishi haiwezekani haya yakopate pengine kuna hili mbampenzi mpenzi mskilizaji na hata kufikia kufanya uamuzi wa kuwakomesha wale unaohisi wamehusika katika shida yako mpenz mskizaji kuna watu ambao wakiibiwa ni mabaya hayo ameapata wanatafuta wezi nyayo wazoe nyayo za wezi wale waweze kwenda kuwatendea waweze kwenda kuenda kuwawangia kuwa, kuwa na kuwafanyia uchawi ili wapatwe na mabaya hayo yote mpezimskizaji yatakujia ikiwa hujajitoa kikamilifu kwa bwana mungu anataka ufanye nini sasa mpezimizaji katika wakati kama huo sikiliza kwanza kwanza fanya ifuatayo ya ya msikilizaji imeelezwa katika kitabu cha mstari wa, sura ili ya tano, wa sita na neno mungu linasema basi nyenyekeni chini ya mkono wa mungu hodari ili aweze kuwakweza kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu mpenze msikilizaji yesu anajishughulisha sana na mambo yako hatua ya kwanza jisalimishe kwake kwa jisalimishe kwake kwa hatua ya pili petro wa wa kwanza hiyo hiyo tano, inasema hivi muwe na kiasi na kukesha kwa kuwa mshitaki wenu ibilisi kama simba ngurumae huzunguka zunguka akitafuta mtu ammeze nanyi mpingeni huyo mkiwa thabiti katika imani mkijua ya kuwa mateso yale yale yanatimizwa kwa ndugu zenu walioko duniani mpenze dunianimpz kwa hakika kabisa kabisa mungu katika kristo anahitaji ya kupatia ushindi. Inasema, uweza una yeye, hata milele, na milele mungu mwenye uwezo wote anasema ukiisha kupitia wakati mgumu kama huo yeye atakuthibitisha yeye atakusaidia yeye atakupa nguvu yeye atatoa mlango wa kutokea katika wakati huo mgumu ikiwa mpenzi tumaini la bwana ni hili kumbuka kwanza jitoe kikamilifu kuamini na kutegemea ahadi za mungu zilizo katika neno lake ikiwa umefiwa na wapendwa wako ambao unapata huzuni sana katika moyo wako unahisi kulemewa na huzuni na maumivu sikiliza sauti ya bwana inasema hivi lakini ndugu hatutaki msijue habari zawo waliolala mauti msijemkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini maana ikiwa tuaamini ya kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hawa waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye sauti inasema kwa kuwa tuaambieni kwa neno la bwana kwamba sisi tuliyo hai tutakaosalia hata wakati kebuana, wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na, ma- na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na paapanda ya mungu nao nao waliokufa katika Christo, tulio hai, tulio salia, wa na katika kristo kwanza kisha tutanyakuliwa pamoja pamoja mawingu ili tumlaki bwana bwana hewani na na hivyo tutakuwa milele basi kwa maneno hayo ukiwa mpenzi utaiamini ya mungu hata kama umepitia wakati mgumu wa kuondokewa na farijika kwa maneno haya kwamba ipo siku utaonana nao katika makao ya mbinguni ipo siku utaonana nao ikiwa mpenzi mskilizaji umedhurumiwa usisahau maneno haya usisahau maneno haya katika kitabu cha ayubu sura ile ya kuminatis mstari wa ayubu 19, 25. nasema lakini mimi najua yakuwa mtetezi wangu uhai na ya kuwa hatimaya atasimama juu ya nchi mpenzi nchiat ni haki yako kuwa na mme wako halali