unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote iga pandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili utangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2shira lakini pia kupitia tovuti yawa rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo jina langu ni ftanda na hapa utaweza kusikiliza kipindi kizuri cha sera za ndoa utakua naye mchungaji joseph chengula na anakuja na madambaosema kwamba anawezaji kumpendeza mume wangu ni mada ambayo utaweza kusikiliza katika siku ya leo lakini kwanza wategesikiwa hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wa sabato dov jijini dar dares salaam wanasema kwamba hakuna kitu yeah. who's sana vijana kutoka dovya mungu aweze kuwabariki basi hiki ni kipindi cha sera za ndoa na huyu ni mchungaji joseph chengula mpendwa mwanamke wewe ni mgomvi mwanandoa mpenda mwanandoa mwanamke je wewe ni mgomvi kwa mme wako neno wa mungu linasema ni afadhali kukaa katika pembe darini kuliko katika nyumba pana pamoja na mwanamke mgomvi ugomvi umekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa migogoro mingi katika ndoa imekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa taraka nyingi zilizopo leo ni kwa sababu ya ugomvi usiwe mwanzirishi wa magomvi usianzishe migogoro ya ugomvi bibilia inasema ni afadhali kukaa mahali ambapo ni paupweke kabisa kuliko kukaa pamoja na mwanamke mgomvi kwa sababu tuna tafakari na kujifunza na kujikumbusha ninawezaje kumpendeza mme wangu mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu huna ugomvi mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu ya kuishi kwa furaha kwa sababu ya kuthamini mambo ambayo mmeo anahitaji nyumba itakuwa na amani nyumba itakuwa na upendo nyumba itakuwa na furaha mara nyingi tunawaambia wanaume na wanawake hivii kama utaona udhaifu au kasoro kwa mwenzi wako wa ndoa usilalamike au kuwa mgomvi badala yake mweleze mwenzio katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika sasa haya yamekuwa mara nyingi wanaume na wanawake Wana katika mtazamo tofauti tofauti unapoona kasoro au unapoona udhaifu wa mwenzako mume wangu anaula sana hayo yanakuwa ni, ni chanzo cha kasoro hizi kupelekwa huko na huko halafu zinamrudia yule mwanaume hii unaibomoa kwa mikono yako mwenyewe usilalamike au kuwa mgomvi baadala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo ambalo ungetamani mme wako angebadilika neua ange hivi hebu mweleze kwa upendo lakini ukimweleza kwa ugomvi au kila wakati kufoka ugomvi mwingi hapo ndoa yako mwanamke mwanamke usilalamike au kuwa mgomvi badala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika aweze kuwa katika hali nzuri aweze kuwa katika mtazamo mzuri sasa utawezaje nitawezaje ili niweze kufikia upendo wa kumpenda mme wangu jambo la kwanza penda kwa vitendo sio kwa majungu penda kwa vitendo sio majungu mara nyingi majungu yanachukua kipaumbele kuliko yale mambo mengine mazuri penda kwa vitendo sio kwa majungu ndoa hii hii hii itadumu ndoa hii amani, ndoa itakuwa itakuwa na amani na utulivu lakini kwa sababu upendo huu umekosekana kwa ndoa nyingi badala yake vilivyotawala ni majungu ndoa nyingi zimevunjika ndoa nyingi hazina amani ndoa nyingi hazina utulivu kwa nini? kwa nini sababu majungu anii kipaumbele kuliko kupenda pale nyumbani mara nyingi ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wamenziwa we mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako hakuna jambo zuri ambalo unaliona analolifanya hebu muda mwingi utumike kueleza mazuri anayoyafanya mwanandoa mwenzako kuliko kusema mengi mabaya ya mwenzi wako ndoa hiyo amani, ndoa hiyo hiyo itakuwa na na na amani itadumu yesu yesu atainuliwa anapotazama na ndoa hii anasema hii ni ndoa ambayo nitakuja kuichukua sio muda mrefu wakapumzike pamoja katika makao niliyoyanda ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako huoni jambo jema kwa mwenzi wako tafadhali mwanandoa badilika tafadhali mwanandoa badilika huenda umemuudhi sana mwenzi wako wa ndoa leo huenda umemkasirisha sana mme wako huenda umemkasirisha sana mke wako tubu tubu na kwa kutubu ndoa hiyo inakuwa na amani ndoa hiyo inakuwa na utulivu ndoa hiyo yesu anaipenda na kuifurahia chochote ulichomuudhi mme wako tubu migogoro mingi sana kama umesababisha katika ndoa yako tubu hebu mwanzishe kurasa mpya hebu ana ndoa tuanzishe ukurasa mpya ili ndoa yetu iwezekuwa na furaha ndoa yetu iwezekuwa ya amani mke mke mme wako anaporudi nyumbani labda ametoka kazini mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu nirudie tena kwa sababu tunaangalia jambo hili la msingi ambalo limekosekana kwa ndoa nyingi ninawezaje kumpendeza mme wangu mme wako anaporudi nyumbani labda anatoka kazini hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu eawawo mme wangu karibu sana mme wangu nimefurahi nilikumise muda mrefu na sasa karibu sana upumzike upuzkaafu mnamshika mkono una mkono unamshika wako Alafu, una pamoja una pamoja unakaa naye mono anapumzika lakini hilo limekosekana kwa ndoa nyingi mume wako anaporudi nyumbani kutoka kazini au kutoka mahali fulani hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu ambayo yataonyesha furaha uliyo nayo pale unapomuona kuna wanawake wengi sana aumezao anaporudi nyumbani amejikalia huko jikoni na anajua kabisa wangu anakuja maanauaasanhayo ni makosa makubwa ambayo huyo mwanaume anaweza akawa hajisikii vizuri lakini hasemi lakini kwa kuonyesha bb pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu kwa mume wako ambayo ataonyesha furaha ulionayo pale unapomwona mwanaume atafurahi na atasema sikukosea kukuchagua wewe jambo jingine fanya uso wako ungae fanya uso wako ungae sasa mwanamke naweza ukauliza kwamba utangaaje uso je utangaa kwa fu au utavaa kwa nini au kwa marashi fanya uso wako ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako amina umuhimu wa mumeo umuhimu wa kwamba mume wangu ni wa muhimu je mwanamke uliwahi kufikiria umuhimu wa mume wako fanya uso wako ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako kuwepo kwa mume wako unajivunia uwepo wa mume wako kwamba na mimi nilibahatika kuwa na mume wangu sasa hilo limekosekana kwa ndoa nyingi je uso wako unang'aa unapokutana na mme wako je uso wako unakuwa na furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako au unafikiria kwamba mme wangu angekufa kesho tafadhali chukua tahadhari ndoa nyingi zimevunjika kwa sababu ya vitu ambavyo vinaonekana katika mtazamo ni vidogo vidogo lakini kumbe ni vikubwa sana vya muhimu meo anapofanya kitu fulani kizuri kizuri kitu fulani kizuri hebu hebu hebu hebu mshukuru mshukuru mshukuru mbona unaona unaona mabaya mabaya mabaya tu tu tu mumeo wako anapofanya kitu kitu fulani kwa kwa nini shukuru kizurifatinomawili mazuri anayoyafanya maneno mawili mazuri kwa wako maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana sasa hilo limekosekana sana katika ndoa nyingi hebu waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waone thamani ya baba yao lakini wanawake wengi wamekuwa wakisema tu vibaya watoto hata mbele ya watoto wanasemwa tu wake zao au waume zao wanasemwa tu vibaya hebu hebu uwe mwanamke unayetulia wewe mwanamke unasema majungu kwa watoto hiyo haifai natakiwa kutulia mwanamke vangu wanayoipenda mmeo hebu vaa nguo ile ambayo anaipenda sana mmeo mewako anaosemabasi Nina, hiyonguoahiyo ndio nguo ambayo huyo wako anapenda uivae maana anajisikia anajisikia vizuri vizuri kutoka ndani ya moyo nguo tafuta sifa zake nzuri aaf ara siseme majungu tafuta sifa zake nzuri na ziseme mara kwa mara Usiseme, mme wako hatakimbia mme wako atafurahia mme wako atasema ni hapa ni wak mara nyingine asubuhi akiwa bado amelala yule mwanamme unaweza ukachukua jukumu kwa sababu napalilia upendo unaweza ile uka, ile asubuhi mme wako amelala unaamua kumletea pale alipo halafu nampa kwenye namna kwa tabasamu hata kusahau hata kusahau hebu mletee kifungua kinywa kitandani hapo mpe kwa tabasamu hawezi kukusahau mara nyingine asubuhi hiyo ukifanya hivyo hata kusahau hata kusahau mwanamke timiza majukumu haya mazuri ambayo yataboresha ndoa na ndoa hii itakuwa na amani na ndoa hii itakuwa furaha hebu tafuta sifa nzuri za mme wako usizungumze tu majungu usizungumze tu kasoro usizungumze usi mapungufu tu ya mme wako kasahau kuzungumza yale mazuri ambayo mme wako anayafanya mwenyezi mungu akubariki inawezekana una swali andika swali lako au nipigie kwa namba hii Sifuri, sita, saba, saba. Sifuri, arubaina, nane. Sifuri, narudia f s sai Sifuri, mchungaji chunaenua hebu uliza swali lako swali lako litajibiwa mapungufu tuliyo nayo hebu tuyarekebishe ndoa zetu zitakuwa na amani ndoa zetu zitakuwa na furaha unapomuona mme wako mfurahie mshangilie hebu fanya uso wako ung'aye ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mme wako anapofanya mmema hebu mshukuru anapofanya mambo kitu fulani kizuri hebu mshukuru mbona unaona mabaya tu mshukuru maneno mawili mazuri ya upendo maneno mazuri ya upendo mawili asante sana hilo limekosekana kwa wanandoa wengi mwenyezi mungu akubariki kwa jina la yesu amen tuombe baba yetu na mungu wetu mpendo wa mbinguni asante sana kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki kizuri mtazamo wa yesu unapotazama ndoa zetu unaona kuna mambo mengi tunayotakiwa kurekebisha baba tumejikumbusha mambo mbalimbali yaliyopungua katika ndoa zetu tumekuwa tukizungumza majungu sana kuliko kuzungumza mambo mazuri tunaomba tusaidie katika ndoa zetu tuamke tubadilike tubadilishe mtazamo wetu ili ndoa zetu ziweze za amani neema yako nambo endelee kuwa pamoja na msikilizaji wangu kwa jina la yesu amina inawezekano kwanamoni mbalimbali changa moto swali twambiye kupitia anuani hiya paifuwatayoyna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuitanda na kushukuru sana kwa kuwa nasi na kutenga muda wako kuendelea kutiga sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni barikiwa na wimbo unasema kwamba kama leo ah, kama leo ni wimbo kutoka kwao hawakibayana este kwaya panga miadi tukutane tena katika siku ya kesho kama leo ninge Thank you, Lisa, see you uh-huh. he'll be a