unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti nimbasana yesu iwaja tena dkujdakuja yesu yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia radio adventist ulimwenguni yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita beni kumi na sita kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji unaweza kutupata kupitia morning moning fm lakini vile vile kupitia rock fm bila shaka ungana nami kwa mtandao wetu wa www rg ninayo furaha kubwa kukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu awali yayote hawa pa waimbaji wa forgiven singers kutokea kule zanzibar wanakuambia mara nyingi fogiven singers kwa ujumbe huu nami nikukaribishe kuweza kumtegea sikio fanel tanda pamoja naye mchungaji joseph chengula wakijibu maswali kwa hile mpendwa msikilizaji unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili na sasa ni kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni tanda lakini bado ni mchunga josef chengula ambapo ataendelea kujibu maswali mbalimbali ambayo ameweza kuuliza na moja kwa moja tunakwenda kwenye swali letu ambalo ameuliza dada elizabeth john kutoka kule jijini mbea anauliza je kusuka nywele ni dhambi ya yep sasa hapa tunaye mchungaji chengula ataenda kujibu swali hili kusuka nywele ni dhambi au sio dhambi kupitia maandiko matakatifu ya biblia nikukaribishe mchungaji chengula ili uweze kuendelea kujibu swal hili tuweze kuona kuhusiana na kusuka nywele karibu um, asante sana ndugu tanda nashukuru pia kwa muuliza swali muuliza swali ambayo ameuliza swali hili zuri na biblia ina majibu ya kutosha wale ambao mnasoma biblia wale ambao tunasoma biblia katika kitabu kile cha timotheo wa kwanza sura ya mstari wa mstawa neno la mungu linatwambia habari ya nywele je kusuka nywele ni dhambi mimi napenda tu nikuongoze kupitia neno la mungu jinsi linavyosema uh, katika timotheo wa kwanza sura ya mstari wa mstariwasa neno la mungu linasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani wale ambao wanasoma wanasomabib1 timo 9 want women to adorn themselves with the proper clothing, and discur- not with proper and and not braided hair and gold or withpropedstastnotwithhaird o expensive apparel. katika sehemu hii tunapojifunza katika biblia neno la mungu linatukumbusha habari ya nywele jinsi ambavyo tunatakiwa kuwa katika mwonekano wa maisha yetu kama tunaosoma neno la mungu kwa hiyo hapa biblia moja kwa moja inasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kujipamba hakujakatazwa wajipambe kwa mavazi ya kujistiri yani ambayo yataziba vizuri sehemu zile ambazo zinasababisha uh, matatizo makubwa katika mawazo ya watu walio wengi pamoja na adabu nzuri pamoja na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani katika lugha ya biblia uh, anapozungumzia lugha wala lugha nguo za thamani anamaanisha zile nguo za aibu ye, katika lugha ya biblia yale mavazi ambayo ni ya aibu yale ya kikahaba yale ndiyo yanayokatazwa katika sehemu hii hapa wala kwa nguo za thamani lakini tunapoendelea kuangalia hilo si hilo tu napenda niweze ni kuweka mafungu mengine ya biblia ili yatuambie na mambo mengine e, kuna kitu kingine kinaitwa tatu tatu mtu anajichora kwenye mwili wake anajichora na wataalamu wa afya inafika muda wanazuia hata mtu wa namna hiyo aliyejitengenezea tatuu asichangie damu kwa ajili ya kusaidia mtu mwingine kwa nini kwa sababu inakuwa imeharibu kabisa system ya mwili na damu katika maisha ya mwanadamu na hii tatuu ni kujichora mwilini na hiyo ni dhambi mungu amekataza katika walawi sura ya kumi na tisa ule mstari wa ishiri na nane anasema msijitie alama zozote mwilini mwenu kwa ajili ya kuomboleza au kujikata kata mwilini au kujichanja chale mimi ndimi mwenyezimungu wale wanaosoma biblia bhn unaweza ukapata maelezo haya vizuri na lugha ya kiswahili unaipata kama kawaida nsema tusijitie alama yoyote kwa hata kutengeneza nywele ni kutengeneza alama tofauti na vile ambavyo mungu ame, ametwagiza na hizi tatu za kujichora chale kujipiga chale mwilini au kuweka alama yoyote katika miguu katika sehemu mbalimbali za mwili mungu amekataa usihangaike na mapambo katika zaburi 1t mstari wa anasema na nitakushukuru kwa kuwa nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha matendo yako ni ya ajabu na nafsi yangu yajua sana v biblia hiyo inafafanua kipengele kama hicho lakini hesabu sura ya 3m ule mstari wa has biblia ya n basi tumeleta viombo vya dhahabu vikuku bangiri pete za zamhuri vipuli vya shanga ambavyo kila mtu alipata tumevitoa Hmm? sasa hapa wamevitoa atumevitoa ili nafsi zetu zifanyiwe upatanisho mbele ya mwenyezi mungu kwa usalama ni kuviondoa wezetu walitoa bangiri wakatoa vipuli vya, vya shanga walikuwa pete za mihuri kwanza nizungumzie ni, ni tu kidogo hata kuvaa pete tu inasababisha wataalamu wanasema inasababisha hata mzunguko wa damu usiende vizuri katika mwili kwa sababu na bana kidole bana kidole manaake unaleta mambo ambayo ni tofauti kama mtu anavaa mama, mambo ya mabangili na vitu vingine mbalimbali dhahabu mbali, kwenye masikio na vitu mbalimbali mbali. hapa tunaona wenzetu walipoelewa neno la mungu waliviondoa alafu wakaweka upatanisho kati yao na mungu wao na hatimaye wakawa salama lakini kuna sehemu nyingine hapa inazungumziwa vikuku vikuku watu anavaa kama vishanga kwenye miguu eh, wanavivaa vile hapa ha, vinakatazwa katika biblia katika neno la mungu vinakatazwa kwamba havitakiwi kuvaliwa watu anavashanga miguuni ni vikuku hivyo lakini mtu akifa amefia mbali amefia mbali na maagizo haya ya mungu tayari anakuwa ameacha ile sheria ambayo mungu ameagiza kwa hiyo mulizaswali ambayo anasema nywele nimeongezea tu ndugu tanda nimeongezea yeah. na vitu vingine ambavyo vinaendana na mapambo ambavyo mungu anatuagiza tusivitumie kwa sababu kama tunamwamini mungu tunaamini kwamba kwa, kwa kutuumba mungu aliona tunapendeza sana naam sasa that tuje moja kwamoja kwenye swali letu la nywele o vingine naona kwa faida pia ya swali ndiyo na kwa wengine umeanzia mbali ili kuweza kuleta ule uelewa mzuri ndiyo ndiyo sasa sasa tuje kwenye nywele nywele nywele nywele nywele kuna kuna ubaya ubaya gani gani kama zake ili mwanamke anasuka ziongezeke kwamba ni hapo kusuka nywele nashukuru sana mungu mwenyewe ndivyo alivyosema katia tmoteo wawanza sura ya pili watisa wanawake na wajipambe kwa mavazi ya yaku kwa kusuka nywele wala Ayyo. kwa dhahabu na lulu ndio maana nimeongezea na lulu hizo dhahabu kwa sababu ziko ndani ya hilo fungu ambalo nimelileta hiyo mungu mwenyewe aliona aliona ye mwenyewe kwamba kwaku kwa kufanya hivi kama maandiko yanavyosema ndiyo msingi ambao ambaondio maana hata watu wengine waliondoa wali hata hivi vitu vilivyokuwa dhahabu vikuku na vitu vingine vi, mihudi, na nini walivitoa anasema walivitoa ili wafanyiwe upatanisho na mwenyezi mungu kwa sababu kwa kuvitumia vile vitu manaake bado walikuwa mbali na mungu lakini walipovitoa neno la mungu linatuambia wakaendelea kuwa karibu na mungu wakajitoa maisha yao kuwa mapya na vile vitu wakaviweka mbali kabisa na wao kwa mwenyezi kwaho mwenyezimungu tundi aliyosema lakini e, baadhi ya vitu vingine ambavyo vinatumika leo kuvaliwa nimeeleza hasara zake ambazo zinaweza zikasababisha kabisa kama bangiri e, naunaona mtu mwingine bangiri amevaa lakini hata hata kutoka haitoki e, inabana inambana kwa hiyo kwahiyo ya damu ile ule mzunguko wa damu hauendi vizuri katika mwili kwa sababu kuna kitu kimebana e, wengine wanavaa mm. e, hirizi E, vyote hivyo vyote hivyo ni kama vinaendana vi, vi, na vikuku vikuku hivi ambavyo eshanga mshingoni kwa mwili kwenye shingo umebanwa kwenye mkono umebanwa kwenye kidole umebanwa kwenye kiuno umebanwa kwenye mguu umebanwa kwa mwili unashindwa kupumua vizuri na maana mungu aliona kwamba maisha yetu ili yaweze kuwa mazuri kuwamazuri na hivyo vitu ili tuweze kuwa salama zaidi hmm. mungu aliona ili tuendelee kuishi vizuri afya zetu ziendelee kuwa nzuri tusivitumie hivyo vitu kwa, kwa sababu hata nywele hata nywele uh, ukiangalia wanapo wanapotengeneza nywele utaona ah, umenivuta umenivuta nywele nywele zinauma kwa kwa nini hiyo unatesa mwili unatesa mwili wahambao mungu ametuumba wa ni la mungu hmm. ametumba labda sasa eh, mchungaji chengula tuunganishe hapo na swali la msikilizaji mwingine huyu yeye kutoka mkoani morogoro yee ndugu solomoni anauliza mtu akifia mbali na baadaye kusafirishwa kwao ni lazima maiti ingizwe kwenye chumba alichokuwa analala ili kuwaganafikii h tu ameona anawatu akipeleka sana wengine wa uh, uh, lazima waingize chumbani kwa kuwaga au lazima wapeleke kwenye nyumba alioijenga vitu kama hivyo mm. karibu kuweza karibuuweza kujiuswalilo asante sana ndugu tanda uh, ni swali zuri sana hili hili limechanganya siwasomi si, watuaina wa mbalimbali limechanganya utaona mtu asema huyu mwenzetu ametangulia mbele za haki mm-hmm. utaona utanalale uh, mali pema peponi sasa e, kumekua na majibu mengi kuhusu kifo e, kifo kimeleta ma, majibu yaaina mbalimbali na hii ni mbinu ya shetani kutuchanganya ili ilitusifate ukweli sasa nije kwenye swali ambalo linasema huyu ndugu yangu solomoni anatoka nato, morogoro mtu akifia mbali na baadaye kusafirishwa kwao lazima maiti iingizwe kwenye chumba alichokuwa lala hapana sio lazima hilo ni hilo nijibu tu si lazima, si lazima lazima uh, labda nifafanue kidogo mtu akifa au au amefia mbali na baadaye anasafirishwa kwao nila, kwamba ni lazima maiti iingie pale kama hapana kwa nini hapana marehemu ambaye anaweza kaaga kwenye nyumba yake maana mm. haongei hiyo mm. kwa, kwa sababu haongei hakuna haja ya kusema anaaga mara nyingi kwenye msiuwatu anasema mba, e, tuna, tunaaga marehemu e, njia rahisi ama, au neno rahisi ambalo tunaweza tukalitumia ni kusema kwamba tunauona tuna mwili wa marehemu kwa mara ya mwisho sio kuaga kwa sababu hamwezi kuongea naye mm. ila unaangalia tu unaangalia tu kama mna, watu wanaangalia ule mwili wanaangalia tu lakini katika biblia bado kuna ba yeah. masura ya mstari wa tano neno la mungu linasema kwa sababu walio hai wanajua kuwa watakufa lakini wafu hawajui neno afa mm-hmm. n hakuna haja ya kuangaika sana juu ya mwili wa marehemu marehemu kwa kwa sababu hata ibada kama inafanyika ajili kumzika yule ile ibada ata kwa ajili ya, ya marehemu ile ibada inafanywa kwa ajili ya walio hai wajue kwamba na mimi kifo hiki ninavyoshuhudia hivi hata mimi ninaweza nikawa mtarajiwa hata mimi naweza nikafa kama huyu alivyokufa je nitakufa upande wa mungu au upande wa shetani kwa sababu kwa sababu baada ya dhambi kuingia duniani ndio maana tunakufa mpango wa mungu ulikuwa mwanadamu aishi milele lakini kwa sababu ya wasi wa sheria ya mungu ndio maana leo hii tunashuhudia watu wanakufa tunashuhudia watu wanapitia shida mbalimbali kuhusiana na kifo kilichokuja kilichokujaulimwenguni kwahio walio hai ndio wanaojua kwamba watakufa lakini waliokufa hawajui neno lolote zaburi 6 mstari wa nasema pumzi yake hutoka huurudia udongo wake siku hiyo mawazo yake yapotea ndugu tan mtu akifa hata mawazo yake yanapotea hayupo tena duniani kwa sababu uh, muda wake wa uhai wake umeisha kwa hiyo tusiangaike sana sana kwamba lazima akai kidogo alale alikokuwa na lala haina maana yote zaburi sita mhari wa tano anasema hivi maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru ni wnashangaa watu wengi hata mtu akifariki unaona mtu anahangaika anahangaika anahangaika anahangaika anahangaika anasema anasema tumsaidie marehemu marehemu marehemu alikuwa pange, igina, igina, igina, igina. Lakini, hai, alikuwa anafanya hivi hivi hivi na na lakini lakini alipokuwa hai hai kwa baada ya kufa wangu lazima lazima aende aende langu kinachosaidia ni ni kusaidia wakati watu jambo la msingi ni hivi ni kwamba tusihangaike sana tusiangaike sana e, siwezi kuzungumzia habari ya labda kusafirisha mwili wa marehemu watu anaweza kasema nataka nikazikwe kule nyumbani inawezi ikawa ni sawa sawa e, sawa lakini popote pale popote pale pale ni ni ni kwa habari njema ni hii e, wote walio lala makaburini katika yohana sura ya moja, tano, asema, yesu anaporudi mara ya pili wote waliokufa watafufuliwa Wata lakini kutakuwa na ufufuo aina mbili waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na waliofanya maisha yao ya dhambi ni kwa ufufuo wa hukumu lakini niseme neno hili moja kuna watu wengi sana wanasema hakuna haja ya kumwamini mungu watanifanyia ibada watanifanyia misa nitakapokuwa nimekufa alafu nitasamehewa huko kuzimu hilo halipo katika eneo la mungu haipo habari ya maisha yetu inafungwa ninapokata roho mwanadamu anapokata roho n yani kumbukumbu za maisha yangu nilioishi wakati wa uhai wangu ndizo zitakazoamua kwamba mimi ni mwenye haki au sina haki kwa kwahiyo wale ambao wanasubiri ibada ile ya mazishi siku ya msiba kwamba ndipo nitakapoombewa hiyo haitasaidia habari njema ni hii tuwe upande wa mungu hata kama tumelala mauti yesu atakuja kutufufua na tutaishi tena hata yohana 89 e, anasema mstajabie maneno haya kwa maana saa yaje ambayo watu wote waliomo makaburini wataisikia sauti yangu kisha watakuwa na miri mingine kwa iyo, hiyo hiyo ni sehemu ya kujibu mpendwo muulizaji kwamba si lazima mtu alale kwenye chumba lichokuwa nalala lakini popote pale ibada kama ni baada ya mazishi inaweza kafanywa na ikawa salama kabisa asante sana kwa majibu hayo mchungaji changula uh, bila shaka ndugu solomoni pamoja na dada elizabeth watakuwa wamesikia vyema basi majibu yao na hata pia pendwa msikilizaji mwingine atakuwa amenufaika kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu mpendwa msikilizaji asante kwa kuwa nasi na mungu awezi kubariki amini kwamba kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu umejifunza mengi kupitia kwa mchungaji josef chengula pamoja naye fnuel tanda kumbuka kama utokona maswali maoni au changamoto bado waweza kuniandikia kwa anuani hii yesu hapayst na hii ni a redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania aga wilson na hii ni awr msikilizaji kesho ni mafundisho makuu usipange kukosa kujifunza neno la mungu ambao unatupatia uzima wa milele tafadhali endelea kuwategea sikio waimbaji wa forgiven singers kutokea kule zanzibar wanakwambia leo bwana naja basi liwe ndiyo kusudio letu wote kwamba leo tutajitoa kwa bwana kikamilifu ili aendelee kutubariki mungu akubariki unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio kwa heli