unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena chegea sikio ya kiswahili ya redio ya wa wadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawrorg gani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo imani yangu ni kwamba umzima wa afya karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho na hivyo basi kabla ya kuanza kipindi chetu utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao ambassados of christ wimbo unaosema sayari dunia mara baada ya hapo nitarejea ungana nami habi machilu mshanas ako ewe dunia kila kukichama bohugeu kakuwa maofu inawezekana umezeka dunia auwakaao ndani yako ndiyowamezeka kila ufikapo nivilio nifanyeje maafa ya kabili wengine was to the to mungu peke. Ajuai, uba wapendeza lakini sasa watupeleka wapi tunahangaika hatujui tulendako ni mungu peke ajuaye chama gonjwa ya sinyotivika mamoya tisha ewe dunia Na mahali ni jangwa twendewab rutuba nayo imekwisha toweka sasa twendewab hali ya maisha ni ngumu sana kwa wote kwa tajiri na masikini wote ni sawa uchumi wa dunia yote wayumba rlia uliuma wapeneza na kini sasa watupeleka wapi tunahangaika hatujui tuendako ni mungu I'm going to go to na wakaau ndani yako wote kuchoka hakuna mzazi awezaye kuvumilia kuona mwanawe anakatwa kichwa kwa jili ya kafara dambu za watu zimekuwa ni niona nionavyosi kawaida ewe dunia shdunia nayajayo hatuyajuio na hofu mmoyo ni mwanguayardunia ulihumo wapendesa lakini sasa watupelekawapi tunahangaika hatujui tuendako Pelekawape to Naha Naika, a juju to Redaku, Nimungu Pere, a juai To end be mongo pecky. saneni sana of christ na wimbo wenu hu mzuri na hivyo basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji petro muganda anaeleza kuhusiana na neno la mungu sehemu ya kwanza neno la mungu limefanyaje neno la mungu ni lipi nini kinachotakiwa kufanyika katika neno la mungu mtegeskio mchungaji petro muganda bwana yesu asifiwe ndugu msikilizaji na kukaribisha katika kipindi kizuri ambacho naamini umekuwa ukikifuatilia na unakipenda sana kipindi cha mafundisho makuu na siku ya leo tutakuwa na fundisho zuri juu ya neno la mungu bibilia takatifu e, mafundisho makuu ni kipindi ambacho kimekuwa kikifafanua imani au misingi ambayo namna wanavyoamini uwa adventista na naamini umekuwa ukibalikiwa katika mafundisho mbalimbali na leo tutakuwa na somo zuri juu ya neno la mungu au biblia na watu wengine wamekuwa wakiita biblia kutoka kwa mungu au barua ya mungu kwa mwanadamu biblia ambalo ndilo somo linalo tamani tutafakali pamoja katika siku ya leo biblia ni kitu ambacho kimekuwa cha muhimu sana kwa maisha ya mwanadamu bibilia ni kitabu kinachonunuliwa ki ambacho kimekuwa kikinunuliwa kwa wingi sana na watu wengi wamejikuta wakibarikiwa na kubadilishwa kupitia bibilia hivyo ni kitabu ambacho kinahitaji kuaminiwa e, mimi na wewe misingi au msingi wa maisha yetu yote yanategemea na kuamini bibilia ambalo ni neno la mungu alilotupatia kama mwongozo na lina mambo mengi ambayo ni faida katika maisha yetu e, kitabu hiki kimetengeneza maisha ya watu wengi kimetengeneza familia nyingi lakini wakati mwingine hata kupitia kitabu hiki wako watu ambao wametofautiana kwa sababu kinafungua na kinatuweka huru na wakati fulani tunapokitumia shetani anakasirika na anawafanya watu wachukie lakini ni kitabu ambacho kinayaongoza Maisha ya mwanadamu ukweli wa mungu unapatikana kwa njiya ya bibiliya kwa njiya ya mafundisho tunajifunza wapi tunajifunza katika bibiliya kitabu cha isaya sula ile ya 34 msitali wa 16 inasema tafuteni katika kitabu cha bwana mkasome hapana katika awo wote atakayekosa kuwapo hapana mmoja atakayemkosa mwenzake kwa maana kinywa changu kimeamuru na roho yake imewakusanya biblia inatuonesha kwamba wote watakaoisoma watakaojifunza hawatakosea kwa hiyo ni kitabu muhimu sana biblia takatifu ni msingi ambao tunahitaji kuushika na kuupenda kwa sababu unatuongoza katika kutenda mema katika haki lakini iyi bibuliya ni nini hasa katika kitabu cha timothewo wapil sula ile ya yatatu na ule msitali wa kumina6 inajalibu kuwelezeya maana ya bibuliya hasa kwa yali maneno yaliyoandikwa ndani ya bibuliya neno linasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yawo bibiliya ni kitabu ambacho kimejaa maneno ya mungu na hayo iye watu makosa yawo lakini si hivyo tu anasema na kwa kuwaongoza na kuwaadibisha katika haki bibiliya ni maandiko matakatifu yaani neno la mungu neno la uzima ni ujumbe wa mungu kwa mwanadamu ni baruwa yapekee ya mungu kwa mwanadamu ni mwongozo na ramani ya kuelekeza watu katika maisha yenye furaha bibilia ni katiba ya mungu isiyohitaji marekebisho yani imekamilika na kila mmoja atakayekubali kuifuata ataishia kuwa na furaha na amani moyoni mwake kwa sababu ndilo tamanio letu hivyo bibilia ni maandiko yenye pumzi ya mungu na kwa sababu hiyo yanafaa kwa mafundisho yanafaa kwa maonyo yanafaa kuongoza yanafaa kwa ajili ya kuwadhabisha maisha ya mwanadamu ni kitabu ambacho hutakiwi kukikosa katika familia yako unapokuwa nyumbani mba, pako unapokuwa ofisini kwako bibilia ni kitabu ni nguzo ambayo itakufundisha na kukusaidia unaposikia kitu kama hiki usichukulie mzaha kitumie sasa bibilia ilitoka wapi au neno la mungu lilitoka wapi ii barua inatoka inato, inato, wapi na inatufikiaji katika kitabu cha, cha petro wapili sula ile ya kwanza na ule mstari wa na moja. inasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali mwanadamu alinena yaliyotoka kwa mungu akiongozwa wakiongozwa na roho mtakatifu kwa hiyo waliyoandika unabii waliyoandika bibuliya waliandika yaliyotoka kwa mungu ndivyo bibuliya inavyojieleza ndiyo maana misingi au msingi wa maisha yoyote ya imani unatakiwa kujengwa kwenye bibiliya tu kwa sababu bibiliya ina maneno ya unabii ambayo yalitoka kwa mungu na wala si mapenzi ya mwanadamu hivyo neno la mungu haliwezi kupingwa neno la mungu halitakiwi kukataliwa huwezi kulikataa na awala huwezi kushindana nalo ni neno la mungu kwanini hatuwezi hatutakiwi kushindana nalo ni kwa sababu roho mtakatifu hawezi kukoseya katika kutowa neno lake kwa wanadamu hivyo tunapaswa kulijuwa neno hilo na kulifuata kwa sababu ni kazi ya mungu mwenyewe si kazi ya wanadamu. neno la mungu lilitoka kwa mungu aliwavuviya manabii na wakaliandika hivyo ni kitabu cha kuaminiwa ni kitabu cha kupendwa ni kitabu cha kuheshimiwa sasa bibiliya ilitufikiaje bibiliya ilitufikiaje katika kitabu cha ufunuo sula ile ya kwanza mstari wa kwanza mpaka watatu uh, mwandishi wa ufunuo anaeleza manenu anayaeleza ndivyo yalivyofanyika kwa manabii wote waliyoandika bibuliya anasema ufunuo wa yesu kristo aliyopewa na mungu awawoneshe watumwa wake mambo ambayo kwamba hayanabudi kuwako upesi naye akatuma kwa mkono wa malaika akamwonyesha mtumwa wake yohana aliye lishuhudiya neno la mungu na ushuhuda wa yesu kristu yani mambo yote aliyo yawona heli asomaye na hawu wayasikiyawo maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu hii ndiyo namna ambayo neno la mungu limetufikiya ufunuo sula ya kwanza mstari wa kwanza mpaka watatu inaonesha kwa mchakato mzuri kabisa kwamba neno lilitoka kwa mungu likayenda kwa yesu kristo likayenda kwa malaika na hatimaye likaenda kwa nabii likaenda kwa mtumwa ambaye anaitwa yohana aliyeandika aliye andika kitabu cha ufunuwo na kwa namna hiyo hiyo lilihenda kwa waandishi wengine wote kwamba mungu anatuma malaika wake na kwa sababu hiyo mungu wanataka watu wake walisome neno lake ili wapate maalifa ya kumjuwa yeye na kujuwa mapenzi yake na namna ya wawo kupata uzima wa milele mungu ametowa neno lake ambalo ni bibiliya kwa hiyo lengo kubwa la biblia kutufikia kama wanadamu lengo kubwa la biblia kukufikia ndugu msikilizaji ni kwamba wewe na mimi tuweze kuisoma na kuielewa kwa sababu tumesikia kwamba inaadabisha inaonya inafundisha lakini wale ambao watapata faida ya biblia ni wale tu watakaoisoma kwamba itawasaidia sasa lakini vilevile ikiwaandaa kwa maisha ya umilele hivyo ndugu msikilizaji kama hujui kusoma utafanyaje biblia inaweka wazi kwamba kuna kusikia na kuamini na kutenda haya nayo inaonekana kwa mujibu wa biblia yanatosha inatosha nawe utaokolewa kwa hiyo anayejua kusoma asome lakini asiyejua kusoma asikie na akisikia neno kutoka kwenye biblia basi aliamini na akiamini basi ayatende yale ambayo yameagizwa na akifanya hivyo ana uhakika wa kuokolewa kwa sababu bibilia inaokoa bibilia inaokoa na mafungu mbalimbali mbali ambayo tumeyasoma na yasoma yanaendelea kututhibitishia kwamba biblia inaokoa na inatakiwa kuaminiwa kwa maneno hayo ina maana hatuna udhuru kwa lolote biblia imewekwa bayana ipo inapatikana kila mahali tafuta isome ni msingi wa maisha ya uokovu wa wanadamu lakini je biblia ina usahihi kiasi gani ivi ni kweli tunahitaji kuiamini bibilia je kilichoandikwa ndani ya biblia ni sahihi mihali sula ya 3 mstari wa watano mpaka wa wasita biblia inasema kila neno la mungu limehakikishwa huyu ni mungu mwenyewe anajitangaza tumejifunza kwamba neno lilitoka kwa mungu likaletwa kwa yesu likapelekwa kwa malaika na ye akalileta kwa mtumwa wake yohana lakini si huyo tu na wengine wote waliyoandika waliandika kwa mfumo huwo huwo na sasa mwandishi anayeandika kitabu cha mithari anasema kila neno la mungu limehakikishwa yani limethibitishwa limepimwa limekubarika ndilo lenyewe maana ya kuhakikisha inamaanisha kwamba limekubarika kwamba hiki ndicho kitu sahihi kwa hiyo neno la mungu halitakiwi kupingwa biblia haitapingwa kwa sababu imehakikishwa inahakikishwa na nani imehakikishwa na mungu mwenyewe na anaendelea anasema yeye ni ngawo yawo wamwaminiwo usiongeze neno katika neno lake asije akakulaumu ukaonekana uu mwongo kwa hiyo likisema usiyibe anamaanisha usiibe akisema tusile nyama ya nguluwe anamaanisha ni kwa sababu mungu amethibitisha neno lake mungu anathibitisha kwamba kila alichosema hakifai akifai hakifai kiafya hakifai kijamii kwa hiyo kila kitu ambacho bibuliya inasema usifanye neno limethibitishwa na mungu mwenyewe ikisema usizini limetsibitishwa ina maana hicho kitu hakifai kwa matumizi ya mwanadamu hakifai kwa sababu ni kosa mbele za mungu neno la mungu limehakikishwa mungu anasema fanya ibada siku fulani ilo neno tu kama lilivyosemwa limehakikishwa kwamba ibada ni ya siku fulani siku ya saba kama mungu anasema usitumie pombe neno lake limehakikishwa hivyo bibilia imetuwekea kila kitu bayana unaposikia kutoka kwenye bibiliya ndugu msikilizaji kumbuka ili neno kwamba neno la mungu limehakikishwa na bibulia ni neno la mungu na bibulia hii ndiyo inasema kila neno lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yawo wa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapajuj nsojten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania pobasi sina la ziada asante kwa kutenga muda wako nakuwa pamoja nami tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hiya leo ambayo nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilmshana nikutekea usklizaji mwemaw idadenenoafaraja na na wimbo nakuachanao ni kutoka kwao of kwaoambasacrist unasema ni upendo barikiwa na nyimbo nyimboh awezatoa mali nyingi hata kuitoa nafsi yangu ili masikini waweze kupata mahitaji ni wapona talanta nyingi lakini sina upendo hayoyota ni bure hebutufanye ubendo nambarimoja maisha ni, ni u i'm money Some you your day me open door. Be a iwe touching, ali.