nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena najnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya bita bendi 2 lakini pia unaweza ukatupata kupitia tovuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu katika siku hii ya leo tena ambapo tutakuwa na kipindi kizuri cha muziki naona muziki pamoja na kipindi cha maneno yeltayo faraja mimi ni tanda lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia redio wa shirika rock fm kutoka ijini mbea pamoja na maonisa redio kutoka kule jijini salaam karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki naona muziki utakua nda mifanoltanda nikiwa na kwaya hii ya wito sda ambayo inatoka kule mbingu hapa mkwani morogoro na hii sasa ikiwa ni mfululizo wa sehemu ya pili nikiwa nao katika mahojiano kwa hiyo nyimbo zetu zote sasa hivi ziko katika mfumo wa furashi hatujaweka mm. e, katika ule mfumo ule ambao kunasemadd mm. au cd hapana ziko katika mfumo wa na na mm-hmm. na vipi katika kuhusiana kwenye mitandao ya kijamii kama youtube sehemu furashaene mtandao asante ah, ndugu mtangazaji tunashukuru ambaye e, alihusika katika kututengenezea hizi nyimbo mm. e, ali weza kuturushia baadhi ya nyimbo katika mtandao wa youtube yutbe hiyo kama kuna mteja m- m- m- yeyote anayehitaji kutusikiliza vizuri au kutuona basi yafungue tu kwa jina la wito sda kwaya kwa wimbo ambao ulianza nitakwenda mm. nitakwenda mm. utokana naule mfumo wa wanjiri katika kanisa letu kwa, kwa, kwa uzuri kabisa kwa ajili ya kabsa iuaasapoti kwahii ya wito ukiingie tu katika yutubebasi unaweza ukaandika wito kway na ukasikiliza na kutazama nyimbo za kwahio ya wito katika kanisa la vigaeni lililopo ifakara hapa mkoani bwana yesu njikulehuliya zuli sna gumepamako waliowa hii soketotazamiha mjimpya kuli yo andaliwa na bwana yesu njikulehulia mzuli sana umepamko waliowa shingi wateka oigiya oh, kate kamjigune Swaona muli Yesu wamekua mpasi oh oh wakati wa aniraya aina inga aina Cock in the Lako, na sasa na, ni, ni, ni faida zipi ambazo esha kuzipata mpaka sahivi kupitia kwaya tumekuwa na uongoaji wa roho kupitia nyimbo zetu mm-hmm. wakati tukiwa na E, maswara ya kwenda kwenye o yeah. tumehusika sana pale na watu wamependezwa na bidii ya kazi ya watumishi wa bwana wanaoimba katika kundi hiki cha cha wito mm-hmm. kwao roho nyingi zimeweza kuongolewa wajapo sijawa na idadi kamili kwamba tumeongoa watu wangapi lakini idadi ya uongofu ipo ni nzuri je mm-hmm. yeah, kando ya uimbaji kutengeneza hizi flashi kuweka nyimbo kwenye youtube kando ya, ya, ya nani hiyo mna mradi mwingine wwote ambao kwa ya kipato unanzaaaante ndugu mtangazaji mm. e, baada ya kuwa na baada ya kuwa na mfumo huu ambao e, tumeingia ndani yake tumekuwa na mawazo ya kwamba tufungue mradi wa kuwa na eneo la shamba ambalo litaweza kutupatia uzalishaji na tuendeleze kuwa na mradi mkubwa wa uzalishaji kwa hiyo mwaka huu tunapoingia katika mfumo wa kilimo kwa imependekeza tuwe na na na shamba la kutosha ili kwamba hmm. tuweze ku, kuzalisha zaidi hiyo ni mipango na miradi mbalimbali mbali kwa ajili ya kuweza kwaya pia pamoja na kanisa ndiyo ambazo mnakumbana ajiliya kuwezasappamoja kwa, ah, kwa kweli haziwezi kukosekana wakati mwingine maudhuri anakuwa ni magumu katika utendaji wa shughuli hizo za umoja katika kufanikisha zoezi la uzalishaji pili Kwe, hali ya hewa inapoleta changamoto pia basi inakuwa ni matatizo kwa namna yaku, ya ya kuzalisha idadi uzalishaji inakuwa ni kuzalishaidadia aishainakuac kwahiyo hizo ni changamoto ambaz tunaweza tukaziona lakini tunaendelea kuwa kuwa kumwomba mungu kutusaidia ili kwamba na hali ya hewa nzuri na tuweze kufanikisha zoezi hili kwa ajili tu ya utume ambayo ndio lengo letu ndani ya kikundi kile cha uimbaji asante sana nini ambacho kama mwakilishi wa kwaya na mwimbaji wa kwaya hii ya wito ni kitu gani ambacho nawambia wasikilizaji wa kipindi hiki cha muziki na wana muziki asante uimbaji e, ni jambo moja zuri ambalo tukilifanyia kwa kwa kwa ustadi unaoleta ladha nzuri ni kazi moja inayomtukuza sana mungu hmm. wetu wa mbinguni mungu wetu mwombaji awe my and be it wezekana ukawa na mani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hiapo ifatayoj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili ni kipindi cha maneno ya tafa raja na hapa utakuwa naye mwinjilisti marwa anakuja na somo ambayusema kwamba afichai dhambi hatafanikiwa karibu tena katika siku hii ya leo siku ambayo tunamshukuru mwenyezi mungu kutupatia afya na uzima kutupatia kibali ili tuweze kulisikia neno lake ambalo tutaweza kutupatia faraja na tunapoenda kufungua somo hili nipende kukualika tuweze kuomba kwa ajili ya kwanza somo letu na mimi kuongozea somo hili naitwa tuombe baba mungu wa bwana wetu asante yesu rafiki mwema tunakushukuru kutupatia nafasi tena ingine kwa ajili ya kujifunza neno lako na ukuu wako tunaomba na kusihi mkono wako kwe pamoja nasi tunapoenda kutafakari ukuu wako katika jina lako yesu amina mpendo wa msikilizaji somo la leo linasema afichae dhambi zake hatafanikiwa dhambi zake hatafanikiwa na tuwezi kufungua biblia zetu katika kile kitabu cha mithali 28 naile aya ya 13 hilo ndio fungu letu elekezi na mafungo mengine kadhaa tukaweza kuyasoma siku ya leo basi neno la bwana linasema katika kitabu cha mithali mithar 8 wa 1 neno la bwana linasema afichaye dhambi zake hatafanikiwa bali yeye azungamae na kuziacha atapata rehema bwana yesu wasifiwe sana mpendwa msikilizaji katika neno la bwana linasema wazi kwamba anayeficha dhambi zake hatafanikiwa bali yule anayeziungama bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema ili mtu awezi kusamehewa dhambi jambo la muhimu sana ni kuweza kuacha dhambi mtu anapoungama dhambi na asipoacha dhambi huyo mtu awezi akasamehewa mfano mtu anaweza akaungama dhambi lakini bado ana apointmenti ya kwenda kufanya uwasi ko ili dhambi yako wezi kusamehewa kinacho takiwa ni toba ya kweli ni toba ya kuhuzunikia hiyo dhambi ni toba ya kuichukia hiyo dhambi ni toba ya kweli kamwe hatuwezi tukasamehewa dhambi zetu endapo tunaungama lakini tunaendelea kuishi kwazo hilo haliwezekani kusamehewa lakini neno la mungu linatutia moyo neno la mungu linatupatia faraja ili tuweze kuungamadhambi zetu kwa sababu kuna ahadi ya msamaha kwa wale tu wanaoungamadhambi na kuziacha neno la mungu liko wazi ya kwa kwamba hao watu watapata rehema nami ninatamani mpendwa msikilizaji mimi na wewe tuweze kupata irehema ya kuweza kusamehewa dhambi maana ni haki yetu maana hii ni ahadi ambayo mwenyezi mungu ameitoa ya kuweza kusamihewa dhambi maana sisi wanadamu ni wakosefu na hivyo tunamhitaji mungu kwa njia ya yesu aliyemtuma akafa ili kila mtu anayemwamini awezi kuokolewa kuna tumaini kuna faraja katika kuungama dhambi lakini mpendo wa msikilizaji napenda nikuambie kuna makundi mawili ya watu kuna makundi mawili ya watu katika ulimwengu huu tunaoishi kundi la kwanza ni la wale ambao wanaungama dhambi zao na kuziacha lakini kundi la pili ni la wale ambao wanaungama dhambi lakini hawaziachi na hii pia inajidhihirisha katika kile kitabu cha timotheo wa kwanza sura ile ya tano katika biblia katika sura hiyo ya timotheo wa kwanza sura ile ya tano tunaona mtume akiandika makundi mawili ya watu ambao wana dhambi lakini kundi moja linajisalimisha lakini kundi la pili halijisalimishi sasa hebu tuwezi kuiangalia biblia inasema nini kuhusu makundi mawili ya watu katika dhambi. wa kwanza, sura ya dhambiimeno la bwana linasema dhambi za watu wengine zili dhahiri zatangulia kwenda hukumuni wengine dhambi zao zawafuata vivyo hivyo matendo yaliyo mazuli ya dhahiri wala yale yasiyodhahiri hayawezi kustilika bwana yesu asifiwe sana neno la bwana linasema ya kwamba dhambi za watu wengine zi dhahili yaani ziko wazi kwamba zatangulia kwenda hukumuni wengine dhambi zao zawafuata sasa msikilizaji naomba unifuatilie kwa uzuri naomba tuelewe neno la mungu kwa uzuri inavyosema biblia iko wazi neno la bwana linasema ya kwamba dhambi za watu wengine ziko wazi yaani inasema ya kwamba dhambi za watu wengine zinatangulia kwenda hukumuni wengine dhambi zao zinawafuata sasa nini maana ya dhambi kutangulia kwenda hukumuni na nini maana ya wengine dhambi zao kuwafuata sasa nisikilize kwa makini sana mpendo wa msikilizaji biblia inaposema ya kwamba dhambi za watu wengine zili zahili za tangulia kwenda hukumuni ina maana ya kwamba mzambi anapotambua dhambi yake anaiungama anatubia anaichukia anaihuzunikia anaijutia na anaadhimia kuiacha na mtu wa jinsi hiyo huyo mtu amekuwa ameitanguliza kwenda hukumuni wakati yesu akiwa katika chumba cha maombezi akiwa katika chumba cha takatifu anapopokea maombi sasa mdhambi anapotubu wakati yesu akiwa katika chumba cha maombezi basi mtu huyu dhambi yake inakuwa wazi na mtu huyu anakuwa ametanguliza kwenda hukumuni na kwa sababu ametanguliza kwenda hukumuni mtu huyo anakuwa huru mtu huyo anathamehewa dhambi zake au dhambi yake aabya hioni kundi namba nambamoa kwa mtu anayeungamadhambi kwa njia hiyo amekua ametanguliza dhambi zake kwenda amb lakini biblia inazungumzia kundi la pili kwamba wengine dhambi zao zinawafuata sasa ni maana yakufuata na damb bbli naposema wengine dambi zao zawafuata ni inamaanisha kwamba mtu anaweza akawa na dhambi na mungu huwa anajifunua kwa njia mbalimbali kumuhita mdhambi ili aweze kutubu mungu anaweza akatumia watumishi wake mungu anaweza akatumia kwa njia ya kitabu mungu anaweza akatumia njia yoyote njia ya roho mtakatifu kwa ajili ya kukusadikisha ile dhambi uliyo nayo na mungu anatadhamia mtu huyo aweze kuiungama na kuiacha lakini mtu huyo anapoendelea kuishi maisha yale ya dhambi wakati roho wa mungu amemsadikisha wakati mungu anatuma wajumbe kwa njia tofauti tofauti lakini mtu huyo anaendelea na ile dhambi anaendelea kuishi maisha ya dhambi huyo mtu anaungama ile dhambi lakini haiachi basi huyo mtu dhambi hiyo inamfuata na nataka nikwambie mpendo wa msikilizaji unayefuatilia katika kipindi hiki kizuri cha maneno atayo faraja ya kwamba dhambi hii inayomfuata mtu ndiyo dhambi itakayoweza kuwaangamiza watu wengi kwa sababu dhambi hii ni ile dhambi mtu ambayo anang'ang'ana kwayo ni mtu ambayo anaifanya dhambi kuwa rafiki ni mtu ambaye apendi kubadilika hata aonywe namna gani lakini ni mtu ambaye anashupaza shingo ni mtu ambaye anaishi maisha ya dhambi ili hali mungu anatuma wajumbe kwa njia tofauti tofauti lakini mtu huyu anapoendelea na maisha haya ya dhambi mtu huyu anakuwa katika lile kundi la watu ambao dhambi zao zinawafuata na dhambi ikikufuata ikikutanguliza hukumuni yenyewe kibaki nyuma basi hiyo dhambi itakuangusha lakini wewe utakapoweza kuitanguliza dhambi hiyo hukumuni wewe ukaifuata maana yake utakuwa huru maana utaitanguliza mbele ya hukumu alafu wewe haitakufuata k napenda nikupendekezee mpendo wa msikilizaji ya kwamba usalama wetu wa pekee ni kuungama dhambi zetu na kuziacha hapo tutakuwa salama tutakuwa katika miongoni mwa kundi hili la kwanza lakini pale ambapo tunaweza tukagangana na dhambi huku tunatambua fika huku roho wa mungu anatusadikisha lakini bado tunangang'ana na dhambi hii dhambi ni mbaya sana kwa sababu kuna hatari kubwa ya kufa katika hiyo dhambi na utakapokufa katika hiyo dhambi utakuwa umepoteza nafasi ya kukulewa. na napenda nikutie moyo ya kwamba muombe sana mungu tumuombe sana mungu ili atusaidie katika maisha yetu katika ukristo wetu tusiwe na dhambi zozote ambazo hatujaziungama maana hizi dhambi zinatufuata hizi dhambi zinatupeleka hukumuni ache dhambi kabla hatujachelewa maana dhambi ni mbaya sana mpendo wa msikilizaji maana dhambi inaua na biblia inasema mshahara wa dhambi ni mauti sasa kwa nini unganganie dhambi mungu wetu ni walehema ametoa ahadi ameahidi katika kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya kwanza na aya ile ya kumi na tisa ya kwamba tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na uzalimu wote kwa hiyo mungu ametoa ahadi ametoa ahadi ya kusamehe wa dhambi hatuna sababu ya kungang'ania dhambi hu ni ujanja tu wa shetani ili tuve katika dhambi lakini mungu ashugkuliwe amesema tukizungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu yeye ni wa haki yuko tayari kutuondolea dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote tulio nao bwana atusaidie sana bwana atutie nguvu ili kila mmoja wetu ili tuweze kupata amani ya kweli ili tuweze kupata faraja ya kweli usalama wa pekee nikiungama zambi huenda ndiyo shauku yako huenda ndio tamanio lako akusema la mungu nisaidieuisaoese ambi yoyote amayaa zaidi basi namba yangu ya simu ni sufuri saba tano nane asante sana kwa kusikiliza kipindi hiki kizuri cha maneno ya faraja tukutane tena juma lijaro na tunapohitimisha naomba tena tuombe kwa kufunga somo letu baba mungu wa bwana wetu asante kwa upendo wako asante kutupatia somo hili ambalo natuelekeza namna ya kungama dhambi na tusifiche dhambi mimi na msikilizaji tunakuomba roho wako mwema akendelee kutuongoza akaendelee kutuonyesha dhambi zetu ili tukaziache kwa haraka zisitutangulize hukumuni bali sisi tuzitangulize hukumuni kwa njia ya kuziungama hiyo ndiyo shauku yangu pia ndiyo imani yangu ya kwamba unawezakatusaidiasada tamsikilizaji sote kwapamoja tuwezekuziungamadambi natmwezekufaa kwaajiliya kuokolewa katika jina akesu bwana wetu amina asante sana mwinjilistimarwa kwa somo zuri kabisa hilo mungu aweze kubariki na nikushukuru sana mpendwa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kutigea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya odventista ulimwenguni pangamiadi tuonani tena katika siku ya kesho mimi ni tanda Jiani Shida, Jiani Viki.