unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakujnakuja yesu waja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwawr kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka kule jijini mbeya pamoja na mxaredio kutoka jijini dar es salaam karibu tena katika mfululizo wa vipindi vyetu na leo ni kipindi cha watoto wetu jina langu ni fanel tanda na utaweza kumtegea sikio kibaga kisa cha fimbo saba tuweze kuungana na watoto kutoka kule drc congo wanasema kwamba sauti ya matumaini huo wimbo unasema kwamba sauti ya matumaini katika kwaya ya children melody sana children melody kutoka kule drc sauti ya matumaini basi moja kwa moja ungana naye kibaga mwaipaja akija na hadithi nzuri kabisa kisa cha fimbo saba mzuri ambayo nantegea ya muda huu popote pale ulipo napenda nikukaribishe katika kipindi kizuri cha watoto wetu ambacho kinakujia siku ya jumapili kama ya leo hii na muda na wakati kama huu bila shaka mtoto mzuri utakuwa umemwandaa rafiki yako kwa ajili ya kuweza kubarikiwa pamoja uh, siku hii ya leo na vilevile vile ni sana wewe mzazi ambaye uko sambamba na mtoto wako ambao utaendelea kumsaidia kujifunza mengi zaidi kupitia kipindi hiki cha watoto wetu na siku hii ya leo mtoto mzuri utakuwa nami anti yako kibaga wilson toka mwanzo wa kipindi hiki kizuri cha watoto wetu mpaka utakapofikia tamati na mtoto mzuri siku hii ya leo kabla tujaendelea na kipindi chetu kusii uweze kufunga mikono yako vizuri kabisa ili tuweze kupata ombi asante mungu wa mbinguni kwa sababu ya muda mzuri huu ambapo mimi pamoja na mtoto ambaye ananitegea sikio akiwa kule nyumbani tutakuwa tukibarikiwa pamoja na kujifunza namna mungu unavyotupenda na kutujali hebu sasa we pamoja nasi mungu wetu ili tusaidie tuwe vijana ambao tunapendana na ambao hatuchukiani kwa jina lako yesu kristo tunaomba na kushukuru amina na mtoto mzuri turejee sasa katika kisa chetu cha leo ambacho kina kichwa kinachosema fimbo saba na vijana saba katika nchi yetu hii ya tanzania mtoto mzuri kuna mchungaji ambaye alikisimulia hiki kisa ambaye anafahamika kwa jina la rugarama eneas sasa mchungaji huyu alikisimulia kisa hiki mahali fulani na kisa chenyewe kilikuwa kinamhusu baba mmoja ambaye alikuwa na vijana saba baba huyo kwa bahati mbaya watoto wake walikuwa hawapendani kabisa walikuwa hawasikilizani wao ni ugomvi kila siku ndani ya nyumba hakuna amani hakuna furaha lakini baba huyu jambo hili lilikuwa likimuumiza sana bila shaka hata huye mzazi ambaye una watoto ambao wanakusumbua sana kama ambavyo vijana hao walikuwa wanamsumbua baba huyu naamini ya kwamba na kwa wewe utakuwa unateseka sana kama huyu mzee ambavyo alikuwa anateseka sasa wakaendelea kukuwa hivyo nyumba hiyo haikuwa na amani kabisa na baba lilimuumiza sana swala hilo hakujua afanyeje sasa siku moja akakaa kitafakari akasema mimi ninakuwa mzee sasa na wanangu hawapatani kabisa ni wajeuri hawaheshimiani wao kwa wao sijui nitakapokufa wataishije maana ninajua watapata tabu sana basi mzee huyo akakaa kwenye kiti chake akawaza akawazua akawaza akawazua mtoto mzusi unafahamu mtu ambaye anawaza yaani mtu ambaye anakuwa anaweza kaa amekaa sehemu fulani yuko hapo lakini utafikiri hayuko hapo kumbe kichwani kuna mambo mengi yanayoendelea nashikatama anafikiria ya tu ntafanyaje mimi jamani watoto wangu hawa ntafanyaje waweze kupatana katika lake la kuwaza hilo akapata wazo sewa, mmm, wazo akasema nimepata fulani kichwani mwangu nafikiri itaweza kufanya kazi vizuri ngoja nijalibu il onmasadawatotowaakawaitawtotowake akamta totowake wadogo zako basi wote wakaitana vijana saba akawahesabu moja mbili tatu nne tano sita mpaka ule kijana wa mwisho kabisa wa saba wote kwa pamoja wakawa wako mbele ya baba yao sasa baba yao baba yao alikuwa ametulia kwenye kiti chake baada ya kugundua kwamba wote wako pale akawaambia vijana wangu mimi nimezeeka sasa na nyinyi hampatani kabisa wala ampendani najua ya kwamba kwa sababu nimezeeka muda sio mrefu sana nitakufa sasa ntakapokufa sijui mtahishija watoto wangu maana hampendani hamweshimiani ugomvi kila siku humundani hakuna amani nyumbani sasa leo jioni jioni kuna kitu nataka niwafundishe kaambia haya itakapofika kila mtu aje na kiboko chake kimoja tunaita kiboko au wengine wanaita fimbo mtoto mzuri sasa watoto akaa baki wanamshangaa baba yao kichwa chote kimejaa mvicha baba yao sema huyu baba leo nini wakabaki wanamsikiliza tu kwa makini baba nini wanatamani kujua lakini hawajui maana hakuna siku ambayo huyu baba aliweza kuwakusanyisha pamoja watoto wake hao kwa ajili ya kuzungumza nao mbali na kwamba alikuwa na fujo hawapatani wanawagombana lakini alikuwa hajapata nafasi ya kuweza na kuwakusanyisha pamoja na akazungumza nao kama ambavyo alifanya siku hiyo basi ikafika mdaule wa jioni ambapo alikubaliana waonane wakiwa na viboko vyao au fimbo zao mikononi mzee akawa ame k kwenye kiti chake akaambia watoto wangu naomba sasa mkusanye hizo fimbo zenu zote kwa pamoja wakazikusanya vizuri akazichukua baada ya kuzichukua wakaa watoto wamejipanga kutokana na ukubwa ao mtoto wa kwanza wa pili, wa pili wapili wa wanne watano wa sita mpaka yule wa mwisho ambaye ni wa saba baada ya kuwa wamejikusanya alichofanya kwa sababu zile fimbo alikuwa kwa hiyo zilikuwa ni fimbo sb maana kila mtu aliambiwaje na fimbo moja baada ya kuwa amezikusanya yule mzee akampatia kijana wake mkubwa kabisa yule wa kwanza akamwambia kundi la fimbo hili alafu naomba uzikate yule kijana nakwambia nazo kutaka kuzikata kuzikata wapi hawezi kaambia babake nimeshindwa kaambia mpe anayefuatia yule apiiaye akahangaika akahangaika akahangaika kuona kama ataweza kuvunja hizo fimbo na yeye bahati mbaya akashindwa akampa tena watatu nakahangaika akahangaika akahangaika wapi ikashindikana wanne hivyo hivyo akashindwa watano akahangaika na nayee pia akashindwa kuvunja wasita kahangaika naye kahangaika kwa kadri alivyoweza lakini akashindwa kuvunja zile fimbo saba kwa pamoja na yule wa mwisho ambao alikuwa ni wa saba n akahangaika akashindwa kuvunja hivyo viboko uvn hvovo na nayye akachukua vile viboko saba ambavyo vilikuwa vimekusanywa akajaribu kuvunja akafanya nini mtoto mzuri akashindwa baada ya kuwa ameshindwa akamwambia sawa sasa naomba fungueni ilo fungu la viboko saba kila mtu achukue kiboko chake kimoja kimoja aya watoto wale wakagawana fimbo zao kila mtu akawa amebaki na fimbo yake moja kama ambavyo alikuja nayo akamwambia yule yule mkubwa mkubwa vunje hiyo fimbo yako yule mkubwa akavunja ile fimbo ikavunjika mtoto mzuri maana ilikuwa iko moja tu wapili naye akaambiwa vunja akaweza kuivunja watatu hivyohivyo hivyo akaivunja wanne akaweza kuivunja watano wasita mpaka wasaba wote wakawa wameweza kuvunja zile vimbo zao ambazo walikuja nazo alafu baba naye akavunja akavnja watoto wangu nadhani mmeona kilichokuwa kinaendelea apo sasa wakaapo watoto wana, wanamsikiliza kwa makini kabisa baba yao watoto wakasema ndio baba tumeona akasema sawa sasa nataka niwaambie neno baba akaongea kwa upole kabisa japokuwa watoto wake walikuwa ni watukutu wale masugu ambao hawasikii wakiwambiwa na najua kuna watoto wengine hapa ambao ni wadogo lakini wanatabia hizo hizo, hizo kama za wale vijana saba wakiwambiwa hivi hawaskii wakikatazwa hawaski ni wengine ambao ni vijana saba ambao walikuwa wasikii kama mtoto mwingine ananisikiliza hapa baada ya kuwa ameshindwa sasa akamwambia mmeshindwa kuzivunja zile fimbo saba kwa sababu zilikuwa ziko pamoja lakini mmeweza kuvunja fimbo moja moja ambayo mlikuja naye kwa sababu kila fimbo ilikuwa na inajitegemea nataka niwaambie kitu watoto wangu siku zote mnapokuwa na umoja mkiungana pamoja mkisaidiana mkipendana watoto wangu hakuna ambaye ataweza kuwavuruga hakuna ambaye ataweza kuwasambaratisha kwa sababu mtakuwa nyinyi mna umoja kama ndugu mnapendana mnaheshimiana mnasaidiana katika kila jambo lakini kama hamtakuwa na umoja ni sawa na ile fimbo moja ambavyo inakuwa ukienda huko nji yako mwenyewe ni rahisi hata adui kuweza kukuvamia na kukuua lakini kama mkiambatana pamoja sio rahisi kwa sababu lakini pia kama utakuwa huko peke yako kufa ni rahisi kwa sababu umoja ni nguvu utengano ni udhaifu kwa hivyo watoto wazuri tunapokuwa tunajitegemeza sisi wenyewe ni rahisi kuanguka hatuwezi kusimama umoja ambao hawakuwa nao watoto hawa huyu mzee ungesababisha kuweza kuvunjika kwa familia sasa baba huyu baada ya kuwahusia sana wale watoto yakawa yameingia moyoni mwao yale maneno ya baba yao anazungumzwa ambayo ya kirafiki ambayoaliku ah, watoto wakasema jamani baba tunaomba utusamehe tulikuwa tunakukosea baba yetu wakawa wanalia kabisa kwa kile ambacho walikuwa wanakifanya kwa baba yao basi wakawa wamemwomba msamaha baba yao na wakawa wamekuwa vijana wazuri ambao wanashirikiana katika mambo yao na hivyo nyumba yao ikawa ni nyumba yenye furaha amani upendo na kila kitu ambacho hawakuwa nacho hapo awali kwa sababu tu waliamua kuishi pamoja kama ndugu wakatoa tofauti zao wakawa watu wazuri sasa kwa hivyo hata baba katika hali ya uzee wake ile akasema kwamba hata kama nitakufa nina amani kwa sababu watoto wangu najua mtaishi vizuri kwa sababu mnapatana hamtagombana hamtatengana kama ambavyo mlikuwa mkifanya hapo awali watoto wazuri kisa hiki kimeishia hapa lakini tunajifunza ya kwamba kupitia kisa hiki sisi kama watoto tunapaswa kuishi kwa umoja na kwa kupendana lakini si kwa kuishi kwa kurumbana rumbana kugombana gombana na kusumbuana tu hivi nyumba inakuwa haina amani tunawakosesha amani wazazi wetu tunawafanya mwingine wazeeke zaidi kwa sababu mzazi asipokuwa na amani kinachotokea hapo anakuwa na mawazo mengi unaweza hata shida wakati mwingine kifo wefikiria mzazi wako anatembea barabarani na mengi huko si anaweza ongw mtoto mzuri alafu wa utampata wapi tena huyo huyo baba au mama eti kwa kwa kwa kwa kwa sababu sababu sababu unamsumbua hiyo watoto wazuri tujifunze tuepuke kugombana tupendane wakubwa kwa wadogo sio kwa kaka mkubwa mkubwa basi una nguvu vizuri hata yesu hapendi kabisa somo letu linaishia hapo asante sana kwa kuweza kunitegea sikio lakini hebu tusome fungu hili ambalo litatubariki kupitia kisa hiki kizuri na linatupa somo sisi kama watoto namna ya kuishi na wenzetu katika kitabu cha zaburi mm heah ntatu fungu la kwanza linasema tazama jinsi ilivyo vema na kupendeza ndugu wakae pamoja kwa umoja nitarudia tena mtoto mzuri tazama jinsi ilivyo vema na kupendeza ndugu wakae pamoja waumoja hilo ndo somo letu la leo na kisa chetu kizuri ambacho kinatufundisha namna ya kuishi pamoja sisi kama ndugu ndo maana hata biblia takatifu inatuambia kwamba inakuwa ni vema tukiishi pamoja na inapendeza tukikaa kwa pamoja mungu abariki neno lake mtoto mzuri ili ya kwamba yesu atusaidie tuweze kukaa pamoja na impendeze mungu pia asante sana kwa kuwa pamoja nami nakushukuru kwa kutenga muda wako kuweza kusikiliza kisa hiki kizuri ambacho kilikuwa na kichwa kinachosema fimbo saba na vijana saba kumbuka ni katika zaburi 133 fungu la kwanza na mtunzi wa kisa hiki au aliyekisimulia kisa hiki anatokea hapa hapa nchini tanzania ambaye pia ni mchungaji rugarama inias kwa heli tanda niinakutakia baraka za bwana kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujiuze kupitia anuani hii hapa ifuatayo yesut na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <tipos> komboa mimi na wewe ndugu yangu alipigwa mkuki aliwawa msalabani kwa ajili ya dhambi zako na dhambi zangu tuliwekwa huru kupitia damu ya yesu kristo iliyomwanyika hapo kalivari sisi tuliyokuwa tumepotea milele tulisabiwa haki ametufundisha yesu kupitia mitume na manabii wake ametupatia okovu wa milele na milele na kusema tazama na kwenda mbinguni kwa baba yangu na kwenda kuandalia makau na nitakaporudi rudi kwa jumla tuliyokubali sauti yake tutavikwa taji haleluya