unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuj yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena hii ni idhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwar rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fnel tanda lakini ni kukumbusha kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na migst radio kutoka jijini dar es salaam unaweza pia ukatupata kupitia tovuti ya wwwawr org lakini pia unaweza ukatusikiliza nenda katika ukurasa wa google andika ar wa kiswahili unaweza pia wukatusikiliza kwa uzuri kabisa na mpendoa msikilizaji basi wanaotufungulia matangazo katika mdahuu tena ni mwimbaji huyo hapa asha majura anasema ya kwamba neno, neno lako, jilota, ya Wangasa, need you asante sana asha majura basi moja kwa moja karibu tena katika kipindi kizuri cha vijana na maisha makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya pili wiki uliyopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ukiwa naye mchungaji david mbaga na sasa karibu katika mwendelezo wa somo hili J- kosa namba s vijana wengi wanapenda sana um, kutimiza nasema kutimiza hamu au haja zao kujifurahisha kama nilivosema ni yani anapenda kujifurahisha kwa haraka sana ndio sababu walio wengi wanaangukia katika matumizi ya pombe maana anapenda starehe wengi wanaangukia kwenye matumizi ya mada wa kulevya maana wanapenda starehe unakuta umehangaika upata pesa nyingi sana na kundi la watu ambao uko nao ndio marafiki zako unaoongea nao wanakuambia ya kwamba wewe umehangaika sana saa imefika sasa furahia maisha kula pesa yako na unakula ile pesa i ile pesa ungeitumia vizuri ingetumika ile pesa kuzalisha pesa nyingine hapo baadaye muda wa kufurahia ungelikuja hapo baadaye sio kila hamu ya kutenda kitu inayokuja kwenye maisha yako lazima uitimize kuna nyingine unatakiwa uiambie hapana jifunze namna ya kudhibiti self control kujitawala wewe mwenyewe um, kosa la sab ambalo vijana wengi wanafanya vijana wengi sana uh, katika makosa ambayo wanafanya mojawapo ni hili hawatunzi fedha hawajui kutunza fedha anapopata anaangalia matumizi yale ya ya ya ya haraka na anayatumia anatumia anatumia pesa kuepo, anatumia pesa ikishakuwepo iko fedha fedha ambayo inasema hivi unapoiambia akili akili yako ya kwamba una nyingi akili inazalisha milango ya matumizi ndivyo mara tu ukiwa na shilingi milioni ukiwa na milioni ano ukafurahia miioniau kafuraipata pesa nyingi sana akili inafungua milango ya matumizi lakini ukipata milioni tatu ukawa na tageti ya kwamba unachohitaji kukifanya kitahari milioni kumi na tano milioni ishirini milioni tatu sio kitu utaanza ku kuwa na tabia ya kutunza fedha ni kitu kizuri sana tunza katika benki ikiwezekana kwa sababu ukiweka ndani pia kuna riski yake tunza benki fedha yako sehemu salama zaidi lakini oja nikwambie ukiweza kulifanya hili litakusaidia kwenye maisha yako baadaye yaoaadae pia nimekuwa nikiifaya binafsi na namshukuru mungu alinifunulia hili mapema sana sehemu kubwa ambao inaweka fedha zangu si zangukatia maswala bank. bora nikanunua shamba la milioni ikakaa hapo kwa baada ya miaka miwili naweza kupata milioni tano, katika shamba hilo hilo ardhi ni sehemu sana lakini kwa kifupi na hivi usitumie fedha yote ikaisha haikish ya kwamba unakuwa na tabia ya kutunza fedha iwe ni benki iwe ni katika ununuzi wa ardhi iwe ni katika kitu ambacho najua kwamba hiki baadaye naweza nikakibadilisha lakini tunza fedha usikae na pesa ndani hata siku moja usikae na fedha nyingi mfukoni hata siku moja kuwa na mazoea ya kuweka pesa esa zakounz fedha kosa lingine namba ambalo vijana wengi wana, wanafanya katika maisha yao wanafikiri kwamba upendo ndio kila kitu katika mahusiano ni kweli watu wengi wamekuwa wakifundisha hivi ya kwamba ili ndoa iweze kukaa mahusiano weze kukaa vizuri lazima tuwapendane na mi nakuambia sio wote waliohachana ambao wamechukiana wako watu ambao wanaachana lakini bado wanapendana na hili likae kwenye akili yako sio kila anayependa anaye kuendesha gari anaweza kuliendesha gari unaweza ukapenda kuendesha gari lakini ukakosa ujuzi wa kuendesha gari unaweza ukapenda kuwa na, na, na pikipiki nzuri lakini ukakosa ujuzi wa kuendesha pikipiki unaweza ukawa ukapenda kuwa na ndoa nzuri lakini ukakosa ujuzi wa kuendesha ndoa yako kwa hiyo upendo ni kitu kingine lakini hekima na ufahamu na busara za namna ya kuendesha mahusiano ni kitu kingine kao lazima uhakikishi kwamba unatafuta hekima unatafuta ujuzi unatafuta busara ya namna ya kuendesha mahusiano yako kuna vitu vingine katika mahusiano vya kupotezea huna haja ya kufuatilia kila kitu lakini kuna vitu vya msingi katika mahusiano ambayo lazima uvishikilie lazima ujue kwamba sio upendo tu unaohitajika wako watu wengi ambao waliachana lakini bado wanapendana hekima busara na maarifa inadumisha mahusiano kosa la vijana wengi wanahitaji kumfurahisha kila kila mtu mtu hii hii changamoto katika dunia hii, jinsi ilivyo huwezi kufurahisha haiwezekani utakuwa mtumwa wa watu wengi sana katika maisha kila mtu ana maoni yake huwezi kutekeleza maoni ya kila mtu lazima uwe na identity ya kwako uwe na utambulisho wa kwako lazima uwe wewe lazima kuna vitu katika maisha useme mimi ninaweza mpaka hapa na mpaka hapa hapana nitakusaidia mpaka hapa mpaka hapa hapana nitafanya hivi mpaka hapa hapana kama wewe huna mtindo wa kutengeneza a, mipaka yako mwenyewe demarcations utajikuta kwamba unajaribu kumfurahisha kila mtu na ni kosa sana utajikuta kwamba umepoteza muda mwingi kuwafurahisha watu lakini umedhuru afya yako na kuipoteza furaha yako nikupe taarifa hii hata mungu hapendwi na kila mtu kuna wengine wameamua kumchagua shetani je we dio unahangaia kiasi hicho lazima ujue ya kwamba kuna muda wa kuwa na uchaguzi wako na mambo ya kuzingatia katika uchaguzi ni huu zingatia unachokichagua starehe unayofanya isiende kinyume na mapenzi ya mungu ni jambo la kwanza la msingi sana lakini pia isilete madhara kwa jamii inayokuzunguka um, kosa, kosa la kumi vijana wengi wanawalaumu wazazi wao kwa kushindwa kwao wengi sana ukizungumza jinsi alivyoshindwa anakuambia kwamba wazazi wangu hawakuniandaa vizuri wazazi hawakufanya hivi na hivi ni kosa kubwa unapojaribu kuwalaumu wazazi unapojaribu kulaumu watu unapojaribu kulaumu ndugu kuhusu maendeleo yako ubongo wako unaziba milango ya ubunifu kwa sababu umepata sehemu ya kupumzika umepata rilifu. ubongo unakuwa unakuwa mbunifu mbunifu zaidi zaidi panapokuwa na changamoto changamoto zinapokuja ndipo ndivyo ilivyo nataka nikwambie mfano bogo sana fu leo no nilikuwa nafanya kazi za kwangu za ofisi kama kawaida i sio mzuri kwenye excel kuna baadhi ya vitu ambavyo nilianza juzi nikafanya kazi kwa muda mrefu sana nilipokuwa ofisini nikaongea na sekretari wangu mara nyingi sana napenda kufanya kazi mwenyewe ninampa ili kumrahisishia kunifanyia kila kitu kwa nikafanya nikamwambia nimekwama kaona kazi kazi kazi akaniambia kuifanya ndani ndani ya dakika tatu. Kafanya, ndani ya dakika dakika wakati nimefanya katika masaa na kweli akashika kompyuta ile kazi imeisha leo ameenda sehemu aafuaaaiifannaseie kwenye majukumu ya kiofisi naendelea na kazi zangu nikaja kugundua kwamba kuna sehemu nyingine ambayo sijafanya vizuri na inahitaji fmula yax na mi sijui excel vizuri kuna maswala ya nikaribia natakiwa nipige mahesabu ya ya kama figa kwenye figa sabinmoj na, moja. na si, sijui formula ya excel ya percentage Nafanya nini nimehangaika lakini google nikaingia youtube nikajua cha kufanya kwa haraka sana kwa hiyo ubongo ulipogundua ya kwamba hakuna namna yoyote hapa ni mimi mwenyewe ikanizalishia suluhisho lakini je ningelilaumu sekretari hajanielekeza ningemwachia hii kazi angefanya tayari sehemu ya solution inafunga usiwalaumu wako usilaumu watu kwa ajili ya kutokuwa na maendeleo pambana wewe mwenyewe kabisa kabisa kabisa tatizo sio shule shule usije ukakariri hivyo tafuta viongozi wakubwa katika serikali ambao wameshikilia hii nchi yetu kule kenya walio kongo na maeneo mengine mengi nenda vizuri kabisa. kwa kariu, walisoma za za kawaida za jamii shule za kawaida kabisa kwa sio kweli ya kwamba wazazi wako kuna makosa waliyofanya la walifanya sehemu yao kwa jinsi walivyoweza na walichokupa ndicho ilikuwa mwisho wao usiwalaumu ni kazi yako sasa kutenda kazi kwa bidii kumtegemea mungu kufanya kazi kwa bidii kuwa mbunifu ili uweze kubadilisha watoto wako lakini pia uwe baraka kwa wazazi wako na ndugu zako pia mungu akusaidie sana usija ukafanya makosa haya kumi ambao vijana wengi wanafanya na wanakuja kujuta katika maisha tuombe baba mungu nakushukuru kwa ajili ya vijana hawa ambao wamesikia nakushukuru kwa ajili ya watu wazima hawa ambao pia nao wamesikia wa nakwenda kusaidia wengine kila mmoja ukamsaidie ili asije akafanya kosa hili ili aweze kubadilika na aweze kuchukua hatua asante kwa kuwa umesikia na utatenda kwa jina lake yesu amen ni la thamani sana hakuna jina kama hili nitumaihi peke la dunia pokete dhoruba na mashaka vimetanda Kwa ke Yesu dunia haina nam Kwa ke tu faraja amani Tuli ifadi mioyoni Tumai peke limebaki Kwa ke Yesu, dunia sada wake tu tapa tafarajam maani tu li fadi miyo ni siku hio furaha tote sujudu na kusiku jinahili tumaimeke limebaki kwake yesu tudunia haihamsada kwake tutapata farajahama Yoni to my peck, Okay so Jesus kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto tuciuza kupitia anwani hizi za pazipatazojj yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda asante sana kwa kuwa nasi na asante kwa kuendelea kutigasikiwa idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni panga miadi tukutane tena kesho katika kipindi kizuri cha serura za ndoa <speaking> in the <foreign> Sikusangus Oje Mungu. सुरो