unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya www org uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ninjema, ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machirumshana kwa kuanza kipindi chetu basi tupate fursa ya kusikiliza kwaya kutoka kwao nyahanga sda kwaya tusikilize wimbo unaosema mbinguni ni furaha kuu mbinguni ni furaha kuu wategeskio nyahanga sda kwaya na mara baada ya hapo msikilizaji nitarejea kwa ajili ya kukuletea kipindi cha sera za ndoa n malaka wnamwimea aubabajumana furahi umwenye dhambi akitupuinguli ni furaha kua malaik anamimea ambai imerupe nao wavunaki ni wachace itikeni wito tumalize kazi itikeni wito ce itikeni vito tumalize kazi ingudi ni furaha ku na malaika wanamwimbira let uh-huh. teni sana nyahanga sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri basi bila kupoteza wakati msikilizaji karibu katika kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye mchungaji josef chengula yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na migogoro ya kifamilia ni ipi hiyo migogoro ya kifamilia na nini kifanyike basi ili migogoro hiyo ipate kuondoka na watu wafurahie ndoa kama ndoa ambavyo mungu alikusudia wanadamu waifurahie mtegee skio pendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha katika siku ya leo tuweze kujifunza e, somo la familia somo la familia anayezungumza nawe ni mchungaji joseph chengula karibu tuwe pamoja katika somo hili somo letu la leo linasema migogoro inapoingia katika familia migogoro inapoingia katika familia mpendwa msikilizaji wangu naomba nikualike tuweze kuomba baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku hii ya leo baba wa mbinguni tunahitaji kujifunza kwako neno lenye uzima neno linalotubariki katika familia naomba bwana mungu wa mbinguni mbariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki neema yako mungu naomba iwe pamoja nasi pamoja na msikilizaji wangu kwa jina la yesu kristo amina migogoro inapoingia katika familia kwanza kabisa migogoro ni nini au migogoro ni nini migogoro ni hali ya kutoelewana baina ya pande mbili migogoro ni hali ya kutoelewana baina ya pande mbili mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na tano nami nitaweka uhadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wake huo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino. mwanzo sula a na ma naludiya nami nitaweka uwaduwi kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzawo wake huwo utakuponda kichwa na wewe utamponda kisiginoigogolo migogolo tumesema ni hali ya kutoelewana baina ya pande mbili hapa tunawona mungu aliwaweka wazazi wetu adamu na eva katika bustani ya ede na mungu alikuwa na uhusiano wa karibu sana na wazazi hawa adamu na eva katika ile bustani ya edeni lakini mgogoro ukaanzishwa kwa sababu ya kuvunja kile ambacho mapatano yalikuwepo mungu aliwaambia zayeni mkaongezeke mkajaze nchi katika i bustani ya edeni matunda haya yote mnaruhusa kula lakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya msili maana mkila mtakufa hakika mtakufa lakini tunaona tayari wazazi wetu hawa wa kwanza walivunja utaratibu ule ambao mungu aliweka katika ile bustani ya eden wakala matunda waliokatazwa wasile kupitia kiumbe kinachoitwa nyoka shetani aliingia katika umbo la nyoka na wazazi wetu wa kwanza adamu na eva wakaangukia katika kosa kubwa la kula matunda waliokatazwa wasile katika tukio hilo mgogoro ukawa mkubwa na ndio maana mungu ambaye alisema adamu na eva watakuwa wanaishi milele hawataonja mauti na kwa sababu aliwambia mki mkila matunda niyowakataza mtakufa familia hii ika ilipokula mwanamke alianza akala eva baadaye akasema kwa mume wake kula matunda ya nimeshakula nimepewa nimekula lakini matokeo yake tunaona kila mmoja wapo aliyehusika katika kula yale matunda alipata adabu nyoka aliambiwa sasa wewe nyoka kwa sababu umeleta udanganyifu huu mkubwa kwa tumbu lako utakwenda na utapondwa kisigino lakini mwanamke naye akaambiwa mwanamke kwa kuwa umekula matunda niliyokukataza usili utazaa sasa kwa uchungu tamaa yako itakuwa kwa mmeo na mume wako atakutawala leo hii tunaona wanawake wanasema ee, wamenyimwa haki kwa sababu tunaona tayari hapa tangu mwanzo tunaona kabisa mungu alisema kwamba mwanamke atatawaliwa atatawaliwa kwa sababu amevunja kile alichoambiwa asifanye yeye akafanya migogoro migogoro inapotokea katika familia haimaanishi kuwa haikuunganishwa na mungu hii familia migogoro inapotokea katika familia haimaanishi kuwa hakuna unganiko hakuna kuunganishwa na mungu katika hii familia ha, hasha shetani kwa sababu anaingia katika familia ambayo mungu anaipenda na kwanza mtu anapoitwa miongoni mwa wanafamilia jambo la kwanza kufamika, kwanza kwanza linalotakiwa kufahamika huyu huyu mwanadamu mwanadamu ni ni mali mali mali ya ya ya mungu mungu mungu ameumbwa na shetani hana mtu yeyote ila wote isipokuwa tu atauaa anaingia katika familia kuvuruga hii familia ya mungu ivurugike maisha yawe mabaya katika ndoa labda mwanamke awe labda a nauguaamwanaume naugu kuleta mambo mbalimbali yenye kuleta shida katika familia haya yote shetani ameanzisha migogoro hii imeanzishwa mgogoro katika familia ndoa ndoa shetani ananyatia ndoa ili kusiwepo na maelewano ili kusiwe na upendo ili kuwe na mambo magumu katika familia katika ndoa zetu kwa hiyo shetani anaingia katika ndoa bila kukaribishwa anaingia katika ndoa zetu bila kukaribishwa anaingia katika familia zetu bila kukaribishwa lakini migogoro pia inawezi ikaingia migogoro ya kiuchumi kuna migogoro mingi lakini kuna kunaweza kukatokea na migogoro ya kiuchumi wana ndoa wengine uchumi ukiyumba na wao wanayumba wanatorokana lakini huo sio mpango wa mungu kwa sababu ndoa wanapoana hawakuona, hawakuona uchumi ila walioana wasbabuwaewaioana kwa sababu kila mmoja anamkubali mwenzake kuishi pamoja lakini uchumi wakati fulani uchumi unapoyumba hmm? labda watu walikuwa na uchumi mzuri walikuwa na fedha za kutosha walikuwa na utajiri walikuwa na vitu vingi lakini napokuja kutokea labda kufirsia au o, kuporwa zile mali ambazo zilikuwepo unaona na mwingine anamtoroka mwenzake haya ni matatizo ambayo shetani anayaleta kwa sababu uchumi uchumi sio jambo la kwanza katika familia lakini jambo la kwanza katika familia kila mwanafamilia kumthamini mwenzake kwamba ni bora kuliko yeye hiyo ndiyo italeta ushindi mkubwa katika familia na migogoro mingi itaondoka katika familia furaha na amani itatawala katika familia haijalishi kuwa wewe ni mtu wa mungu uchumi unaweza ukayumba wakati wowote tunajifunza hata kwa ayubu ayubu alikuwa tajiri mkubwa uchumi ukayumba kwa gafla alafu akaugua kwa gafla lakini tunajifunza ayubu alisimama imara alisimama imara hakuyumba japokuwa mke wake aliumba kwamba ayubu amkufuru mungu ili waendelee kuishi baada ya mali kuchukuliwa baada ya utajiri kuondoka akaanza kuwa mshawishi mbovu katika familia kwa sababu ya mambo yale ambayo yalijitokeza aijarishi wewe ni mtu wa mungu u- uchumi unaweza ukayumba wakati wowote ukiyumba, imara. Sana. ukiyumba imara kwa sababu mungu atakuwa pamoja na wewe bado hata ayubu mali zake zilichukuliwa mifugo yake ikachukuliwa watoto wake wakafa lakini watu alipokuja mkufuru mungu kaishi. mkufuru mungu kas ane mkufuru mungu ayubu alisema siwezi kumkufuru mungu je watu nayependa maban anaependa mabaya mabaya mabaya mabaya hakuna yanakuja na mazuri yanapokuja yote tunapaswa kumtukuza mungu ayubu alisimama imara katika familia migogoro inapotokea simama imara migogoro inapotokea mtegemee yesu yesu ndiye silaha yetu kubwa katia familia lakini pia mafanikio yanaweza kamfanya mtu kuanzisha mgogoro hapa tumesema e, m- e, uchumi kiumba pia mgogoro unaweza ukaanza lakini pia mafanikio pia yakija kunaweza eh, kukaanzishwa mgogoro kama utakosekana katika hii familia mgogoro utakuja baada ya mafanikio lakini kama katika familia mungu hahusishi katikafamiliafaili basi na wanafamilia wanakosastamlivu tuwe radhi na vitu tulivyo navyo mungu atatusaidia hiyo imeandikwa katika wafilipi sura ya ne, mstari wa mstarwa tuwe radhi na vitu tulivyo navyo tusianzishe migogoro tulizaliwa hata tunapozaliwa tulizaliwa tukiwa tumekunjua viganja namna hii kwamba ninakuja duniani sina kitu lakini pia tunaporudi mavumbini unaona vidole vinakunjwa kwamba ninarudi bila kitu kwa hiyo hivi vitu vinavyoonekana hapa duniani ni vya muda tu tumtegemee mungu ye ni tajiri mkuu utajiri usiofirisika jambo lingine migogoro katika familia familiaanapojitokezakati unapojitokeza unapo katika familia migogoro katika familia umaskini katika familia haimaanishi kuwa wewe sio mtu wa mungu haya yote yanapotokea kwa sababu mtu anaweza kafirisika kwa sababu ya changamoto zilizotokea mtu anakuwa maskini alikuwa tajiri lakini anakuja anakuwa maskini haya yote ni matatizo ambayo yanaweza kajitokeza lakini haya yote yanapojitokeza tumtegemee mungu maana yeye ni tajiri mkubwa lakini chanzo cha migogoro yote ni shetani kama ambavyo tumeangalia mwanzo chanzo cha migogoro yote ni shetani hebu mungu atusaidie maana mungu anapenda familia zetu ziweze kuishi kwa furaha wanafamilia waishi kwa kupendana wanafamilia waweze kuhurumiana waweze kuthaminiana kila mmoja kumthamini mwenzake huo ndio mpango wa mungu lakini katika yakobo sura ya ne mstari wa saba nenu la mungu linasema basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia hilo ndiyo nenu la mungu migogoro tunaweza tukaiepuka kwa kumpinga shetani maana shetani ni kibaraka mkubwa wa kuharibu familia nyingi lakini kwa, kum, kwa kumkimbilia yesu kwa kumkimbilia mungu wa mbinguni familiya zetu zitakuwa na furaha na amani lakini yohana r8: ne, neno la mungu linasema ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mzipendazo kuzifa, kuzitenda yeye alikuwa muuwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamuna hiyo kweli ndani yake kwa hiyo mwanzilishi wa migogoro ni shetani shetani anapenda kuleta migogoro katika familiya lakini hapa tumekumbushwa tumpinge huyo shetani tutampingaje tutampinga kwa kutii neno la mungu ambalo mungu anatukumbusha kupitia maandiko haya matakatifu ndio maana nasema wale ambao wanaendelea kumtii shetani wao ni wababa yao ibirisi na tamaa zao za baba zao ndizo ambazo wanazipenda kuzitenda kuanzisha migogoro basi sisi tunaendelea kuwa vibaraka wa shetani katika maisha yetu lakini kwa kuitafuta amani katika familia basi hiyo itaendelea kutusaidia katika familia zetu kuishi kwa furaha na amani lsi alias kule mbinguni Uo ni mgogoro mbinguniuo alikuwa ni malaika mkuu ni jina la cheo cha malaika mkuu kule mbinguni. Lakini kule mbinguni lakini ulealipoanzisha na, na, huu mgogoro kule mbinguni mungu akamtupa duniani na shetani anafanya kazi hapa duniani kuwafanya watu wawe upande wake wasiwe upande wa mungu wa wa yohana sura ya mstari wa saba na wa nenu la mungu linasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kway hapa vita alianzia mbinguni huyu lusi alianzia kule mbinguni ndiyo mgogoro migogoro inapoingia migogoro inapoingia katika familia familia ya mbinguni mgogoro uliingia uliingia na na kibaraka anaitwa lusifa lusifa huyu akiwa ni malaika mkuu kule mbinguni lakini huyu malaika malaika mkuu akaruhusu akaruhusu atawaliwe na shetani na mungu akaona hawezi kushindana na huyu lusifa ambaye ni malaika mkuu ambaye amemfanya lakini akasema sasa kwa sababu umeendeleza tabia ya kumkataa mungu unatupwa unaondoka katika familia ya mbinguni unaondoka maana wewe hauna umoja na familia ya mbinguni kwahiyo unatupwa ndio maana ukisoma ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa kumi na mbili bibilia inasema kwa hiyo shangilieni enyi mbingu nanyi mkaau humo ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye ghadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu kwao shetani anafanya kazi kwa bidii kwa sababu anajua ana wakati mchache tu lakini hapa nasema kwamba huyu shetani huyu shetani ametupwa kwetu ametupwa duniani ndio maana biblia inasema ulewa nchi na bahari kwa maana yule ibirisi ameshuka kwenu mwenye gadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu biblia inapozungumzia bahari inazungumzia mataifa mengi watu wengi in, nchi in, ni duniani kote hapa tunajifunza walioko kwenye inchi za inchi za majimaji na walioko kwenye inchi nikafu nchi na bahara kote huko shetani anafanya kazi anapita kila mahali kuwatafuta watu ambao watakuwa upande wake yesu ndiye msaada wetu katika familia yesu ndiye kiini kikubwa katika familia yesu ndiye msaada wetu kama alivyomshinda shetani huyu yesu nasi atatushindia katika familia zetu mwachie yesu atawale mwachie yesu atawale familia yako kulikuwa na vijana wanne awa vijana wanne waliamua wakasema huyu shetani mbona ametusumbua sana ameleta htani ametusumbua sana hebu tutafute marungu tutafute marungu ili tukasae huyu shetani ambaye anatusumbua sana wakachukua mapanga mapangawakaua machoka wakachukua silaha kila aina ya silaha wakaenda walipokuwa wakasema sasa twende shetani msituni wakaenda msituni wanamtafuta shetani walipokuwa wanaelekea huko msituni waka, wakaona bulunguti kubwa la pesa zimeanguka chini wakasema la tumejipatia pesa nyingi namna hii sasa tukatafute chakula kwa wanaopika vizuriaua tuburudike aafu tluurdke ndiotuendeena kazi ya kumsaka wakasema basi tugawane wawili waende waka chakula wakaenda wa, nasema, wakaenda msimuliaji anasema waka, wakanunua wakaenda, waka chakula hicho walipoenda kununua kile chakula wale waliokuwa chakula wakasema ah, zile pesa nyingi sana kumbe tukifika tupali, kile chakula, Kume, wawiri, baki, na nunua chakula wakasemasagi tukiwa wawili tunaweza tukapata pesa sana tukata sng cla tuwabonde na haya marungu wafe alafu tubaki wawili tu tugawane pesa tukiwa wawili ya wale watu wanakuja wanakuja wanakuja wawili na chakula wanakuja na chakula pale wanafika pale wale waliokuwa na marungu marung wenzake wale wawili wakapoteza maisha yao pale pale na walipo na walipowabonda wakasema sasa tule chakula, tule chakula chakula chakula chakula chetu wakaanza kula kile kile wakala wakala kile chakula wakala kile chakula wakakimaliza kile chakula walipokimaliza kile chakula basi baada ya muda w si mrefu chakula kikaanza kusumbua tumboni wakaanza kila mmoja nat kila mmoja moja eh! sijui kuna nini tumboni wanaanza kuhangaika kila moja nahangaika kila moja nahangaika kila moja nahangaika kwa sababu kile chakula kilikuwa na sumu na wao wakafa wakapoteza maisha yao kwa wote wanne wakawa wamepoteza maisha yao walioenda kununua chakula wote wamekufa naawa ambao walibaki hapa wamekufa sasa faida iko wapi shetani ana njia nyingi za udanganyifu mkubwa na migogoro kuleta shida katika familia mkimbilie yesu usalama wako ni kwa yesu katika funo tatu ishirini na saba tazama tazama nasimama mlangoni na bisha mtu akifungua mlango moyo wake nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami ewe mwanafamilia unasema mungu nisaidie mimi ninataka niwe familia ya mbinguni nisiwe kama Lucifer, aliasi, familia ya mbinguni kamatajasema mimi kama lako mkono na unasema mimi kama familia nataka nitoe maisha yangu kwa ubatizo nisalimishe maisha yangu kwa yesu ia mkono baba baba wa wa mbinguni mbinguni msikilizaji wangu ambaye amesikiliza kipindi hiki naomba anatamani awe familia yako mungu familia ya mbinguni bwana kwa kwakuwa nia yake ni hiyo msaidie bwana na kumpigania katika maisha yake usimuache mpiganie na yuyo anayeamua kusalimisha maisha yake kwa ubatizo bwana msaidie atafute mahali mahali lilipo kanisa ili aweze kubatizwa bwana asande kwa sababu tamsaidia msikilizaji wangu kwa jina la yesu So, kawa amepata swali au na changamoto namba zetu za kuwasiliana ni hizi hapat na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzaniana kufika hapo basi la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilmshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi napo toka studio ninapenda nikuache nao nyahanga sda kwaya na wimbo unaosema harakati za maisha endelea kubarikiwa na matangazo yetu Is ama ish se meuafunga mungu Mungu hajua Hakuna ah, kamwe Hakuna ha ah, ah, Harie pamba Kama mawa Hakuna ah, kamwe Hakuna ha ah, Harie pamba Kama mawa Tutokula nini Sisi, Sisi. Ayo yote Mungu hajua Mungu wa Juo hakuna ah, kamwe hakuna mali ah, ya pamoja mawua hakuna ah, kamwe hakuna mali ah, ya pamoja 这你我 منن يبيمجها