unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti hibasana yesu yuhaja tena njnakuja yesuywajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano karibu tena katika matangazo wetu na hiki ni kipindi cha vijana na maisha leo utakuwa naye mwinjilest petro tumaini akielezea kijana na utandawazi utandawazi unaweza vipi ukakusaidia wekijana au ukakuathiri vipi kijana katika maisha yako basi petro tumaini atakueleza hayo na mpendo wa msikilizaji unaweza pia ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na naa redio kutoka jijini dar es salaam unaweza ukasikiliza matangazo haya kupitia tovuti ya yawwarrg na mpendo msikilizaji hawa unawasikia ni anoi singer kutoka hapa mkoani morogoro wanasemaya kwamba msalabani msalabani aliposulumiwa yesu alipoteswa na kumia kwa uchungu Ta leka wa to wa asante sana ani na mpendwa wa msikilizaji basi hiki ni kipindi cha vijana maisha kijana na utandawazi katika sehemu ya kwanza huyu ni petro tumaini ni namna gani tutumie utandawazi kwa mtazamo wa kibiblia na biblia inazungumziaje yale ambayo tumekuwa tukiyafanya mara kwa mara kwa sababu nzuri lakini kumbe tunajichimbia makaburi yetu wenyewe tunajiingiza kwenye shimo wakati niko darasa la saba napenda kuanza na kisa hiki wakati ninamaliza darasa la saba kwa miaka ya elfu mbili wakati inamaliza darasa la saba nilikuwa kwenye bendi ya shule ambayo ina perfom bongo freva tazungumzia sana utandawazi na masuala ya maburudisho ni namna gani tunatakiwa kuweza kujihusisha nayo kwa hiyo nilikuwa kwenye bendi ambayo ina pafomu bongo flevo nilikuwa nina rap na nilikuwa ninapenda sana kurap darasa la saba infact shule ya msingi yote nilikuwa na rafiki yangu ambaye sasa hivi ni marehemu marafiki zangu karibia wote karibia wote kuna mmoja ni marehemu kuna mwingine ni mpiga debe uh, yuko katika mkoa fulani listi wawili tumeishia pazuri lakini listi mimi nimeishia pazuri zaidi lakini haikuanzia pabaya ilianzia kwenye utandawazi kama ambavyo inaweza ikaanzia kwenye simu yako ya mkononi ambayo uko nayo kama ambavyo inaweza ikaanzia kwenye laptop yako ambayo uko nayo pale bwenini inaweza ikabadilisha historia yako ya maisha kabisa nataka taka niwambie dunia ambayo tunaishi imebadilika na inabadilika kwa kasi lakini kanuni za kimaandiko zimebaki pale pale japo biblia haijaandika youtube haijaandika whatsapp haijaandika twitter haijaandika terminology zote hizo ambazo zinatumika sasa hivi lakini principles kanuni ambazo zinaweza zikatuongoza tukafanya uchaguzi mzuri ziko wazi katika maandiko sasa tutaanza kwa kuangalia hilo fungu naomba uweze kusogea ambayo unarusha hizo picha naomba uende kwenye slidi ile ya tatu inatupeleka moja kwa moja kwenye lile fungu letu fungu la kwanza ambalo tunaliangalia biblia inasema wa korinthi wa kwanza 1 fungu la h biblia asma inasemaje basi mlapo au mnywapo au mfanyapo nini au mfanyapo neno lolote unaona biblia hakuna kitu ambacho kinakosekana katika biblia kwa hiyo mfanyapo lolote kama ni kusafu intaneti lolote kama ni whatsapp lolote kama ni youtube lolote kwa hiyo hatuna sehemu ya kuweza kujitetea kwamba nionyeshe ni, ni wapi ambapo biblia imesema youtube imetaja neno youtube kabisa kuna maneno auwezi ukayapata katika biblia lakini principles kanuni ziko pale pale anasema tunapofanya neno lolote kuna kanuni nyingine ambayo anatuambia unapoingia kwenye mtandao leo tunapozungumzia utandawazi kwanza neno utandawazi kwa lugha y lugha ya kiingereza inaturahisishia zaidi inaitwa global inaitwaa Man, tuko pamoja eh? kwa, kwa lugha fupi dunia yote imefanywa kuwa kama kamji kadogo au kamtaa unaposoma katika mathayo sura ya nne katika majaribu ambayo aliyapitia yesu biblia inasema katika jaribu mojawapo inaeleza alienda akamwonyesha milki yote ya dunia kwa muda gani ni marco au yohana anasema kwa dakika ngapi kwa dakika moja sasa batuuze miraco iliyofanywa na shetani hiyo, hiyo kwetu leo is no longer miracle if you have a mobile phone una uwezo wa kusafu dunia nzima ndani ya dakika hii ndani ya dakika moja ndani ya dakika tano ndani ya risari moja ukaaksesi kila kitu unachokitaka ni na- amna gani tunaweza tukafanya uchaguzi mzuri katika haya yote anatuambia kwamba msiige tabia na mienendo ya dunia hii bali mfanye nini bali mbadilishwe nia zenu sasa jioni ya leo nataka nizungumze kitu ambacho kristo anahitaji kuweza kubadilisha nia zetu nimeanza kwa kuelezea kisa cha uzoefu nilioupitia kwa sababu nimekutana na vijana wengi vijana wenzangu nimekutana na watu wengi ambao tayari utandawazi umekwisha kuwapiga miereka na wengine ninaamini mpo hapa katikati mtandao uliisha kupiga miereka pamoja na kuja kufanya ibada kuna ibada nyingine ambayo unaifanya hiyo ni warumi 12 fungu la pili ndio wanaeleza hiyo tunapaswa kuweza kugeuza nia yohana wa kwanza mbili fungu la kumi na nne mungu anatuambia kuna siri kubwa kwa vijana nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mnafanya nini kwa sababu mna nini mna nguvu swali ni hili nguvu tulio vijana inatoka wapi naomba leo nikupeleke ni hatua kidogo nguvu tulio nayo sio nguvu tu kwa sababu ya umri tulio nayo, lakini kwa uwezo tulionao wa kiakili na kimwili tuna uwezo wa kuweza kuitumia nguvu ambayo mungu ameifanya kuwa available effectively and fully na hii ni nguvu gani inaelezwa katika kitabu cha warumi moja fungu la kumi na sita anasema kwa maana siionei haya nini injili kwa sababu ni uweza wa nani uweza wa mungu uletaa wokovu kwa hiyo biblia inaposema tuna nguvu tuna uwezo wa kuitwa hii nguvu ya mungu ikaweza kuwa uweza uletaa wokovu katika maisha yetu na kututoa katika kila aina ya uraibu na utumwa ambao tumejikuta tumetumbukia kwa huo sasa swali jinsi gani kijana aisafishe njia yake zaburi ma na fungu la tis jinsi gani kijana aisafishe njia yake anasema kwa kutii akilifuata neno la nani akilifuata neno lako sasa nataka tutembee katika kurasa za biblia katika mafungu ya biblia ambayo yatatuonyesha na kutuwekea wazi kunva kile ambacho tunakifanya na uharisia wake jinsi ulivyo kwa sababu ukweli ni kwamba vitu vingi tunavyovifanya vijana hususan katika masuala ya utandawazi hatujui tunashughulika na nani na hatujui tunashughulika na nini kama ambavyo kitabu cha mwanzo sura ya tatu kuanzia fungu la kwanza eva anavyoanza kushughulika na yule kiumbe hakujua immediately passe kwamba anashughulika na shetani na sifa ya shetani anapokuja hadi moja kwa moja ila anakuja kama muhusika usuri background charactar ambaye anapika vitu nyuma lakini anatumia vitu tunavyoviamini na kuvitegemea na ambavyo hatuwezi tukawa suspicious na vitu kama hivyo na miongoni mwa vitu ambavyo anavitumia ni utandawazi mungu anatuhitaji shetani anatuhitaji mungu anahitaji kutumia utandawazi na shetani anautumia effectively mungu kaokoa wengi na shetani ameangusha wengi kupitia utandawazi peke yake siku moja nikawa ninasoma kijarida kimoja ni katika mfuulizo wa majarida ambayo yanaitwa ministry releases ambayo yanatolewa na ofisi za huduma general conference katika kanisa la wadventista wa, wa sabato nikawa ninamsoma huyu mchungaji anaelezea historia yake namna ambavyo shetani aliichafua ukurasa wa sura fulani katika historia ya maisha yake akasema haikuanza kwa namna ambayo ni complicated ilianza kwa namna rahisi ilianza kwa utandawazi tu kwa kusoma kijarida siku moja akiwa yuko hotelini yuko kupata anapata breakfast akapita mtu mmoja anauza gazeti na katika kununua lile gazeti lile gazeti lilikuwa lina stori zinazohusiana na masuala ya ngono baada ya kusoma anasema sikuishia hapo hatua ya pili anasema ikamtengenezea kiu ya kuendelea kununua hatua iliyofuata yale aliyoyasoma akataka aanze kuyafanyia kazi shetani alimchukua hatua kwa hatua na sasa akaanza kufanya biashara na wanawake makahaba na sasa akafikia katika kona mbaya na kona hii ni kona gani anasema kulala na makahaba kachukua kahaba mmoja baada ya mwingine akawa amepatwa na magonjwa ya ngono na sasa anamke na ana familia na ameleta ugonjwa huu nyumbani atafanya nini na hii kona ndio iliyofanya haya mambo yaweze kuwa wazi kwa ajili ya kuweza kuwasaidia wengine ilianzia kwenye nini kijarida chapisho utandawazi ni nani ambaye anafanya kazi katika utandawazi mungu anafanya kazi kwenye utandawazi na shetani anafanya kazi utandawazi utandawazi umerahisisha vitu vyote dhambi zinazofanyika marekani watu wa miaka ya themai hawakuweza kuzijua lakini watu tunaoishi leo nina uwezo wa kujua na kufanya kinachofanywa na marekani ndani ya dakika hiyo hiyo kikafika mpaka tanzania kule kijijini kwa njia gani njia ya utandawazi na nataka nizungumzie namna ambavyo shetani amekuwa na ipakti kubwa katika utandawazi na namna ambavyo ametunasa katika vitu ambavyo vingine hata hatuvijui na tumekuwa tukivifanya kwa mawazo sahihi na makusudio sahihi ambavyo vinaitwa maburudisho hebu wote tuseme maburudisho kati ya watu ambao tunatumia muda mwingi kwenye maburudisho ni vijana sasa naomba uweze kwenda mbele biblia haijatuacha nyuma katika kitabu cha ufunuo hiyo ni ufunuo sura ya kumi na nane naomba twende tusome na lile fungu la ishirini na tatu nitaanzia hapo ufunuo ufunuo sura ya kumi na nane kuanzia uh, fungu la ishirini na tatu kitabu cha ufunuo sura ya kumi na nane ina zungumzia habari ya anguko anguko la babeli biblia inapozungumzia babeli ni machafuko sasa sio mada tutakaoizungumza sana sasa hivi hapa biblia inaeleza katika uh, kitabu cha ufunuo kumi na saba kwamba kuna mwanamke na huyu mwanamke anaitwa babeli mkuu mama wa nini mama wa makahaba na machukizo ya nchi katika ufunuo sura ya knasb kumi nanane inaeleza anguko lake sio kusudi langu kumzungumzia huyu mwanamke lakini kusudi langu ni kuzungumzia kazi anazozifanya ambazo zitafanya wengi waweze kupotea kama biblia ambavyo inasema ufunuo sura ya kumi twende twendelile fungu la ishirini na tatu biblia inasema maneno yafuatayo wala nuru ya taa haitamulika ndani yako tena kabisa waa sauti ya bwanay harusi nabibia harusi haitasikiwa ya ndani yako tena kabisa maana hawa wafanyabiashara wako walikuwa wakuu wa nchi kipengele nachokihitaji ni hiki anasema kwa kuwa mataifa yote walidanganywa kwa nini walidanganywa kwa uchawi wako kwa hiyo biblia inasema watu wengi watapotea kwa sababu wamedanganywa na huyu mwanamke mama wa makahaba anayetumiwa na shetani tena mbinu atakayotumia kuwadanganya ni kwa kutumia kitu gani uchawi sasa unaweza ukasema uchawi mimi hauniruhusu sijawahi kwenda kwa mganga wa kienyeji situmii hilizi jama tuku pamoja hata ukoo wetu inaotoka sio wa kichawi simaanishi kama unatoka ukoo wa kichawi na wewe ni mchawi kuna watu ambao wanatoka koo za kichawi hapa mambo ya kichawi si ya hata sijawahi kulogwa wala kukabwa na bado biblia inasema mataifa watapotea kwa sababu wamedanganywa na uchawi wa nani uchawi wahuyu mwanamke kahaba swali ni hili neno uchawi lililotumika hapo lina maana gani katika lugha ya asili neno uchawi lililotumika linaitwa neno famakea lugha ya kigriki hebu wote tuseme famakea famakea linafanana na neno gani la kingereza famasi jamani tunakwenda pamoja eh? ni nini tunachokipata tukienda famas si tunapata madawa tuko pamoja eh? tunapata madawa kwa nini atumie neno famas kuzungumzia uchawi tena uchawi ambao utayapoteza mataifa mengi naomba uweze kunisikia kwa makini neno fama keia lililotumika hapa ambayo linatumika uchawi linamaanisha uchawi ni kitu chochote ambacho kinaweza kikailewesha akili isifuate mapenzi ya nani isifuate mapenzi ya mungu na ndio maana ukisoma sehemu nyingine paulo anasema ni nani aliyewaloga hazungumzi tunguli na sehemu nyingine anasema dhambi ya uasi ni kama dhambi ya nini ni kama uchawi vinafaanishwa na uchawi kwa nini kwa sababu muwasi ni lazima akushawishi na ukubali kuweza kukanyaga maagizo ya nani maagizo ya mungu sasa naomba niweze kuuliza swali swali la kwanza je muziki unaweza ukakulewesha ushindwe kufuata au kutii maagizo ya mungu mziki unaweza ukafanya hivyo jamani mziki unaweza eh? e, swali langu la pili ninaongea na vijana na ninaongea na wewe unayenisikia je mpira nimesema nini nimesema nini unisikia vizuri mpira unaweza ukalewesha akili isiweze kufuata au kutii maagizo ya mungu swali langu la tatu naomba niende haraka swali langu la tatu je mv mv wangapi ambao wana mv kwenye apo zao movie. season inaweza ikalewesha akili yako ishindwe kufuata au kutii maagizo ya mungu kama utakuwa na maswali mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fnolitanda uweze kuwa na baraka za bwana ninakuacha na hawa hapa waimbaji wa, wa inted wanasema kwamba hakika Dina Laiasu de la famalisana. Dina Laiasu de la famalisana. Agora como é, tena Dina, como itumaini peke la dunia waketedhoruba na mashaka vimetanda tumai peke limebaki wakeyesutu dunia haina msada waketutapata farajaama I'm going mebaki, go to do. uahatote sujudu nakusifu jinahili tuma ibne kelimebaki uake yesutu dunia ayam sada kuaketu tapatafaraja ama China hili Tumai pekeli mebaki Wake yesu tu dunia Aina msada Wake tutapata faraja amani Tuli nifani mioyoni China Okay, so we