unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote pnana yamkelele yesu aja tena niptsautihibsana yesu ja tena nkuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wad 2 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www org uhali gani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo imani yangu ni kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakukaribisha tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa haya matangazo anaitwa habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu tuwategee kurasini sda kwaya na wimbo unaosema tazama upendo barikiwa na wimbo huu Wao uva tayari kwa ajili yao Bungu wa mihuri hawape na wote, ni chungamwe ma wakati wote. Ule mtaone ni mama wa uti anaburi na I will sana kurasini sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa ninapenda nikukaribishe msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa hapa msikilizaji tunamsikiliza mchungaji paulo shigela paulo shigela yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na kero za wanawake na wanaume katika ndoa ni zipi hizo tegee halafu pia tuangalie upande wa pili wanaume nao wanadai kwamba zipo kelo ambazo zinaletwa na hawa kina mama ndani ya nyumba na hivyo zinawasababisha wanaume wengi uh, wanakata tamaa na familia zao anaanza kutembea akiwa na wasiwasi kwamba hii familia wakati wowote anaweza uh, akahachana nayo kwa sababu ya mambo fulani au haki mbalimbali ambazo hatendewi katika familia hiyo biblia inasema mwanamke alitwaliwa kutoka katika ubavu wa adamu ndipo akatengenezwa mwanamke maana yake nini kuna wakati fulani ambao mtie moyo kwa kumkumbatia kaa naye karibu mkumbatie akigusa mahali alikotoka akagusa kabisa akapata joto aliloliacha viungo alivyoviacha na hawa nao walioachwa wakagusana na aliyeondoka ndipo wanaweza kushangiliana na kufurahiana kwamba aliyeondoka leo amerudi ukisafiri dada mtu ukaacha wadogo zako nyumbani ukirudi si wanakimbia wanashangilia amekuja dada amekuja dada ndivyo inavyokuwa katika viungo vya mwanadamu kumbatia na na mke wako uh, furaha itakuja ya moyoni hata kama alikuwa na hasila ile hasila itakuisha kwa sababu umemrudisha kwao mahali ambapo alitoka leo tuanze na eh, tuanze na kitabu cha chapetro wa kwanza t fungu la 8 kuna maandiko yanasema hivi e, nieni mamoja nieni mamoja nachukua tu hako kaneno ni mamoja nieni mamoja wakati fulani nia zimetofautiana ndani ya nyumba kati ya mwanaume na mwanamke mkitofautiana katika nia mkatofautiana katika utashi mkatofautiana katika kupanga mkatofautiana kwenye mipango kwa hakika ni vigumu sana safari yenu ya kiuchumi katika familia itakuwa ngumu kelo ambayo leo tunaishughulikia ni hii wanawake wanasema hivi kelo nyingine ni hii sikiliza mchungaji kero nyingine ni hii mume wangu hushinda mitaani ama kwa majirani hata kama hana kazi hawezi kukaa nyumbani akatulia ana zurura tu na kutembea ovyoovyo ovyo. sikiliza nikwambie mwanaume mwenzangu unayenisikiliza mahali popote ulipo wakati ulipomuoa huyu mwanamke wakati inafungwa ile ndoa wakati mnatembea pamoja wakati mna mnasomewa vile viapo na mnaviitikia nitakuwa naye wakati wa raha wakati wa amani wakati wa shida wakati wa ugonjwa wakati yani unazikubali nyakati zote nitakuwa pamoja naye hawa wanawake wanataka kampani, wanataka ukaribu wa mwanaume hata hiyo sauti yako tu ya yabs ni ya thamani mno kwa mwanamke mwanamke anapoongea tu na vitoto sasa anataka akisema baba fulani hey, yes hapa kuna mzee hapa kuna mwanaume kama huna kazi yoyote kule mitaani usiende kuzurula kuzurulazurula kaa nyumbani sikuyoshinda nyumbani alafu ngoja nikuelekeze sayansi ya ndoa inasema baba ukiwa nyumbani achane na mamikoti mazito vaa fulani kepe hebu vah fulanialau napiga nabtmoja na eyee lahewaeusema la, ehewa e, la, mko na mama hapo nyumbani hauna shida ni kwako umo sio mitaani mwanaume ume, matai tu na mamikoti mazito, mazito na masweta huko nyumbani toa hivyo ili mama naye abaki na kepesi tena utaona siku hiyo kwamba baba yupo nyumbani hata kama huyu mama amesha zaazaa sana hivi mara tano st saba hivi alafu hapa kifuani paka, paka wa flat akiona baba umeshinda hupo nyumbani anaingia mle ndani kule chumbani huwa kuna tukomesha mambo komesha mambo Hey, tu, tu vitu fulani tumetengenezwa anaenda wewe mzee yupo leo nyumbani anashinda rudi rudi hapa hapa nta Halabana, we, we, da, we, hapa, uh, hata kama haita, ludi, saa saa saa lakini lakini kwenye satisa, Ngalawa, kwenye mshale, utakua, meyumba, tukidogo, lakini, kwenye hivi angalau mshale utakuwa meiumba kidogo na na mama anavaa amepiga maana hewa halafu una ut nye, nye, kwa nyepesi jumlisha nyepes wote ni nye niepes semeni amina shinda nyumbani una shida gani nyumbani haukai hata kama huna kazi siku hiyo ni nin nyumbani hukai kuzurula zurula tu mama anataka angalao leo hauko kazini ashinde anakuona hapa nyumbani akiingia jikoni upo uo aki, aki anah aaoghe maana kila siku hushindi nyumbani uko kazini na leo huna kazi hutaki tena kushinda nyumbani Kelo. Kelo nyingine wanawake wanasema muda mwingi mme wangu akiwa nyumbani shida yake ni moja ni kuchati na simu jamani ni kweli au ni uongo badhala ya kushinda nyumbani huongee na mama yan anashinda nyumbani sasa siku hiyo ndio nafasi ya kuchati kabisa kabisa bisana magurupu kibao magurupu ya we, ya, wazuri, ya, wajinga, ya, ya ya wazuri wajinga wazuli ya ma unajua magurupu haya mengine ni aajabu ajabu tu ya, ya kuambizana vitu vya ajabu ajabu hata havina maana sio vya kujenga kiroho wala kimwili sio vya kibiashara lakini hizo hizo hizohizon yani, yuko makini kweli kujibu mama mama baba fulani anakaa ili mpige story, kidogo mjibizane nenda tu tu jikoni jikoni endelea endelea kule kule lakini alg na tule tu tuvema twa kwenye nn kanakuambiayan kana, kama kana kudharau na kavema ka kwenye whatsapp kwamba mjinga wewe unaacha kuongea na mke wako unaongea na vitu ambavyo havieleweki unaye chati naye yuko mbali ana shughuli zake ana ya mambo yake siku hiyo ukikaa nyumbani chati na mama laivu mbashara ana kwa ana haeluya na mama wamepiga kelele mpaka huko mbali ma whatsapp kumbe ishawatesa sana lakini na wanawake na wao siku hizi wamekuwa wapenzi w wa... na yeye yupo tu hey, jamani ume, umesema maji baba fulani umesema nataka maji hey. we tatu mletee ah, mima yaani wagonjwa ni wale wale <laughs> kwa nini simu inavunja mawasiliano kero nyingine wanawake wanasema hivi wangu ana marafiki wenye tabia mbaya ambao nina wasiwasi naye aisa watamwambukiza au ameshaambukizwa au na yeye ni sawasawa na wale wale unashangaa mwanaume na heshima zako una familia lakini marafiki ulionao ndugu yangu ni wale wa ajabu ambao hapa kwenye senta au hapo mjini au hapo kwenye mtaa wenu wana sifa mbaya za tabia mbaya unajua kuna wanaume wana sifa mbaya wanavuma kwa ubaya wanafahamika kwa mambo mabaya eti ndio rafiki wa mme wa mtu na linampitiawaji oh ah, unajua ni nini imekupitia alafu lina maneno ya mafumbo ambayo huyu mama sasa ahelewi unajua ile jana alipokuja ile jamaa tukazaa tukazama ndani tupozama ndani jamaa akataka kuanzisha za zari lakini mambo yalikuwa shwa, sshwali tu lakini leo ni tofauti leo hii leo mwanangu niko niko kizari zaidi an utaona naenda kukuchezea mchezo ambao hata unguja aifai hapo uh. sasa mwanamke anasikiliza mchezo unguja aifai ulizama ndani ukatoka ukabeba ukakomba mzigo ukafanya hivi tukalala mbele ilikuwa ni mwana hivi gehivi hayo mafumbo hayo mwanamke anauliza swali swali namna gani namnagani haya mafumbo yanaelekea halafu walipozama ndani mle ndani nani halafu kejitu kenyewe kanamna hii ndo kanazamaga na mme wangu anazamaga tabia yake enyewe ni mbaya tunaijua au na yeye ameshaanza tabia fumbo mfumbe mjinga mwelevu dalili ya mvua dada ni nini akufukuzaye akwambii rafiki wa mwizi naeni mambo yameharibika au bado ni mazuri achana na kile ambacho unaona kinamtia wasiwasi mke wako kinamtia wasiwasi hachana na rafiki ambaye mke wako ana wasiwasi naye hebu tuigeuze kalata upande wa pili hivi wewe mwanaume mwenzangu mke wako akafanya urafiki na lisha ngingi changu doha moja akafanya urafiki nalo likawa linampitia shoga hey, hey, shogahe shst mama fulani ndo nimekupitia hapo twende zetu sokoni ah hey, ulimwona yule jamaa jana yule si lolote si chochote ndugu yangu yanguh hey, kwanza kama weye ni mwanaume unaangalia unasema mm. Mm. halo mama fulani huyu mmeanza naye lini urafiki urafiki na mwanamke wa hivi hata kama ni wewe mwanaume lazima utajisikia vibaya na utataka kuukomesha urafiki huo mara moja kama wewe hutajisikia vizuri kadhalika mke wako hajisikii vizuri unapokuwa na marafiki wenye maisha yenye maswali hata yeye ni mwanadamu kero nyingine wanawake wanasema hivi huyu mwanaume huyu mwanaume anatumia fedha ovyo ovyo hajali familia hajali familia wakati mwingine ninashitushwa na madeni ambayo anakuwa amekopa mimi si ya jui kushtukia tu jamani nakuja apo na pikipiki nyumbani nyumbanijmanihapa <tutu> odi odi odi hapa odi, odi. Odi. karibu hu jamani memkuta I, ametoka kidogo mwambie hivi nataka hela yangua mimi hela yangu wailiwi aliniambia tarehe le moja leo moj tehe kumino nataka hela yangu ndipo mwanamke anajifunga upya upya kama inabidi airekebishe airudishie upia. sema nini eti hela. Hela yako ya wapi maana maskini huyu huyu mama hajui kwamba huyu baba alikopa pesa ndipo lile lijamaa badala hata linavimba zaidi oh, na mnajifanya mna yangu Lakitano, nimempa juzi anajifungaua ka naknabiiikeshieu m hu a ainoaabadaa a akujumwekeza mwana wewe misi wakuchezea mwambie hela yangu ndipo mwanamke anajiuliza swali hii pesa ambayo huyu mwanaume aliikopa halafu hakuniambia sijaona amenunua chochote sijaona amefanya chochote hivi alikopa hiyo pesa akaipeleka wapi hivi ana mwanamke gani mwingine ambaye anampelekeaga Pesa. kwa nini mimi siku hizi hanipi taarifa na kama hanipi taarifa inamana nampaga nani anarudi pale pale kwenye methali zetu fumbe mfumbe mwelevu dalili ya mvua ni nini dada tuko wengi hapa ndugu yangu ni kukaa chonjo kumbe tuko wengi wengihe shagundua mi sio mtoto wala siotutusa ni mtu mzima na meno yangu thelathina mbili najua kinachoendeleaayaya mm, sasa haya sasa, haya sasa sasa umekopa pesa mwambie mke wako mwambie na shughuli ambayo mnataka kuifanyia ile pesa ili hata yule mdai siku akija mama anakuwa anafahamu kwamba oh ndio yule aliyeniambia mme wangu amechukua zile hela ndizo alizotuma zingine kwa mtoto ah, dio zingine aliwapa oh tena utaona mama anakuwa mponamboya samani baba ninazifahamu hizo pesa sikiliza mimi ndo mke wake nakuahidi kwamba tunakulipa akipokea mimi nitakuwa wa kwanza kuzichukua na kukuletea atakutetea hata kama jamani nataka kukushtaki mama nakinga kifua nasema usio na wasiwasi tutakulipa jamani haleluya maana analijua deni na anajua pesa na kule ilikoenda hajui deni hajui hela ilikoenda mama nakuteteaje tena likisema kwamba huyu mwanaume nitamfunga mme wako funga hey, funga dada funga mfung ya yani linachochewa mpa ikitoka halipitii polisi mwambie mke wako unachokifanya jambo jingine jinginewaaawake wanasema hiv mmewangu ana majibu mabaya wakati mwingine ananilaumu analawama nyingi tu ananilaumu mimi ananiangalia kwa jicho baya anaweza akanifyonza ananijibu tu vibaya na kunilaumu yani huyu baba akifika tu nyumbani kuna wanaume akifika nyumbani hata kama vile vitoto vilikuwa vinacheza vinacheza cheza cheza hapo nyumbanihatma baba Una sigue hablando, you Baba huyo. Kingi na kila kaukaka hivi. Maana kinatope mkononi, kinaroka niacheze atope. Kinajua hapo ni mkongoto unakuja. Kinakauka hivi. Kingine kinatulia hivi. Kingine kinakaa. Ukipita le. shikamo baba. Kingi na kumerudisha mikono nyuma maana na yeye inatope. Shikamo baba. Wewe mwanaume akiingia nyumbani mwingine ni kuunguruma. Na nimeshimba hapa. Inani ni Jose wewe. Come on. Fukia hapa. Na hiki kiti nani amekiweka hapa? Ikaamwaro kalikuwa kanacheza. Wewe rudisha hicho kiti ndani. Come on. Na wewe mama yao ulikuwa tupo tunaangalia tu. Come tu. on. Na hiki kiatu huku. Hii kiatu tunachenyea Ka kwa Jose. Ah zamani jamani jamani jamani yani vitoto vingine vinabandwa na kujisaidia nyumba ya nyumba vingine vinakimbia huku vingine kingine kinaenda kukaa <laughs> hivi huyo ni baba au ni, ni gaidi fulani gaidi fulani ameingia kwenye nyumba tafadhali baba uwe warafiki wa familia ukifika familia watoto wakimbie wakulaki usijari kwamba watachafua walio na tope mikononi mama yao si yupo acha wakurukie kengine huku kengine huku hata kengine ukigabeba hapa kanashika ukosi wa shati lako kanapangusia we hey, <laughs> niko nina makamasi kanapangusia haina shida ukifika hapo una badili unaweka hivyo unavaa vya ndani alafu kesho unavaa zingine pea mpya kwa mwanamke mpya kwa upendo mpya kwa siku na mambo sasa unafuaga wewe hata kama unafuaga waache watoto usiwe na na tabia ya namna hiyo ya ajabu ajabu jambo jingine wanawake wanasema hivi mmewangu nikimwomba pesa ya matumizi anaondoka kimya bila kunijibu nimemwambia baba fulani leo unga amna hata hela ya mboga amna halafu na ile jamaa pale ile hela tuliyochukua mchere juzi anaitaka ile efu tano jamaa linarekebisha tukikozi <coughs> mama anasema labda akimaliza kula atanipatia amainakunwa chaoa jamani babanambia bwanaumaabai askuolanbwaauahabai askbtna baba si hela ya mboga ajibu anaanza kuondoka kwenda kuongea na bwana juma waende mjini sasa mwanamke anabaki mlangoni Coriana com a nimemwomba hela hajaniipa wala hajanijibu wala ase michochote ona linavyotembea ndipo mwanamke anagundua na kasoro zake za kutembea akikuangalia venasema lione li mwanamume gani hili aliomba hela hata alitoa mwisho mama anagundua anasema mm, kumbe nilikosea ona hata miguu yake kumbe linatembea kama Kilimanjaro miguu imeenda upande kwenye majani kumbe ukimnyima hela anagundua mpaka na kasoro zake kwamba miguu yako imeenda kwenye majani kama Kilimanjaro kumbe umemnyima tu hela asinge gundua hata hiyo tatizo mbona siku nyingine hajarigundua tafadhali ngoja nikwambie hata kama hu- una hela mfukoni mweleze mke wako kwa rugha nzuri kwamba mama fulani hali sio nzuri umu mfukoni kwa kweli sina kitu na hela ndogo sana ila acha kidogo niende tu kazini hapa kuna mahala ambapo nitachukua pesa nitakuletea nikishindwa nitakurushia hata kwenye mpesa siku hizi urahisi wa mambo nitakurushia kwenye mpesa utachuua ol utaemea usiwe na wasiwasi pore sana kwa mpenzi unaona atbsma ila na nawe uwahi sasa sceeweshe eh? Eh, wai sasa usincheleweshe asindo nanicheleweshaachomi niende kwanza aya naenda aya safari njema mama hata anasema yes cheki mwanaume bonge la baba linatembea hilo oh, niliwai ndugu yangu niliwai mnyime hela uone lione katoto kakisogea poema mamama mama, akitumbwa babayako mwenyewehahkatoto kanakolewa kwenzi kichwa kama baba yako yani tatizo lolote kaambia takaotokeakichwa kama baba yako baba yako ana nini hapa ameacha helahapawewe ya, tena hili linafanana na baba yake hili hiliumewaashia kipigo watoto nyumbani sasa mimi nashangaa na kinamama unaposema mtoto kichwa kama baba yake si ni afadhali kichwa kiwe kama cha baba yake hivi kichwa kikiwa kama cha jirani halijawa tatizo kweli hapo acha kichwa cha mtoto kiwe kama cha we baba yake na nawee baba yake sou matatizo yako usiwaachie zali watoto nyumbani mwisho wanawake wanasema mme wangu ni kitenga chakula hataki kula anasema anataja chakula ambacho hajaniambia nimpikie anazungumza ah unapika maugali maugali usiku maugali mauaimugaisuai sili bana na sasa ni saa mbili na nusu au saa tatu mwanaume anasema sili ugali mbona hukumwambia mwanaume mjanja wa kisasa wa kiuchumi ukifika nyumbani place order nyumbanid nini mwambie mke wako unachotaka kula na unachotamani ili mama akuandalie zama hizi ni zama za uchumi huwezi ukakataa kula ni hasara unga au mboga au chumvi iliyowekwa mle ni hasala na mafuta iliyotumika kuunga hiyo mboga tafadhali badilika bwana kubariki na kesho tunarudi tena upande wa pili kuangalia kero ambazo wanaume wanakerwa na wake zao hata wengine wanataka kuzikimbia familia na uchumi unaharibika tuombe baba yetu mwema na mungu wetu uliye juu mbinguni yapo mambo mengi ambayo katika maisha haya yanatukuta tusaidie kulekebisha haya yote ambayo ni makosa yanayofanywa kibinadamu yanayolegeza mshikamano na umoja wa kifamilia tafadhali yesu ingilia kati kama kuna mwanaume anakili na kuona baadhi ya mambo yaliyotajwa hapa na hata yale ambayo yayatajwa yeye ya ya amekuwa chanzo msamehe katika kukili kwake tubariki na ubariki vipindi na mikutano yetu wasikilizaji wetu wote walioko mbali na walioko karibu bwana ninaomba kwa ajili yao ndoa zao uzibariki na zianze upya sasa tunaomba kwa jina lake yesu ji inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapak nesoj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ya hapo basi sina la ziada nikushukuru kwa kuwa pamoja nami toka nilipoanza kipindi hiki mpaka hapa ambapo tumefikia tamati yake kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijaliya afya yako pamoja na na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa studio na wimbo kutoka nak i wimbo unaosema nashangaa endelea kubarikiwa na matangazo yetu naitwa naitwahabmachilu mshana uuna shanga tena na shanga alivamwema kwangu siku zote kwavapana harafu ya pendo naua na waziwazi wazi. pande zote hamelizunguka nagorudika kwenye pendo lake natemea bila waziwazi katika penda yesu wamenjawana pendo la erosi yesuihe rafiki makweli pendo la geni nadumuinacho pendo la yesu, yesu aziditina ca Give me more