unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnkj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweze kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo vinakuja kwako kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kualike tuwe sote kwa kuanza kipindi chetu tusikilize wimbo kutoka kwao lugalo sdi kwaya na wimbo unasema niko safarini barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea <mulia> Come, come, come, come, come, I see Jotchoka, Fiki Amoca, Anani Zoya duniani yo hasbi mi yani imorisho oh, nyumba kama nsimoni nyumba kama tena mele da imara wa udhabiti wangu nyumba kama mwen nyumba kama nsimoni nyumba kama tena that is I do, Njuma njuma You'll make be Tazamebe Yesu, yesu ameshina. A kunabu, beta tota shina, a tu ezibu tjapa, wau de sereuni umar. Tabu e safare nimo, weshino hakuna gugu ita tutashindo hatuachivu You must come up, you'll see when you make a white fellow, Melegaiba. Walphabet you, Ima you'll a man, a I'm going to go to the hospital. napenda niwashukuru sana lughalo sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na bila kupoteza wakati napenda sasa tuungane sote katika kipindi cha ijali afya yako na hapa tunakutana naye dkr benard chenge akituelezea kuhusiana na ugonjwa wa pid tega sikio kwa makini pid inaweza kusababisha ugumba na mimba kujishikiza mahali pasipo sahihi ambao tunaona ni ectopic nieia kwa hiyo haya ni matatizo ambayo yanaweza kusababisha kadiri unapoumwa zaidi ya pid ndivyo hatari ya kupata ugumba inapotokea mimba kutoka nje ya mfuko wa mimba ni nshu kubwa sana ya kiafya na inahitaji uangalizi sana mkubwa wa kidaktari ili kuzuia kuvuja kwa damu na matatizo haya tunayaona sana hatimaye kupelekea kifo kwa mama wengi wanapoteza maisha kwa sababu ya, ya tatizo kama hili unakuta anakuwa na hili tatizo ambalo hajaligundua lakini pia kupata majeraha kwenye milija ya uzazi majeraha yanaweza kutokea kwenye milija ya uzazi lakini yanaweza akatokea nje ama ndani na tatizo hili linaweza kuwa gumu sana kutibika na hutokea tu pale ambapo maambukizi hayakutibiwa kwa muda mrefu zaidi matatizo mengine ni kuziba na kujaa maji kwa milija ya uzazi tunaita kwa kitaalamu eh, hii ni, ni, ni kujaa maji kwa milija ya uzazi kutokana na majeraha ambayo yanaweza ya, ya akasababishwa majiraha ya tishu zake kingine matatizo eh, mengine ni maumivu ya tumbo ya muda mrefu kusababisha maumivu wakati wa tendo la ndoa na mwanamke kutofurahia eh, unyumba uh kuongezeka pia kwa hatari ya kupata matatizo mengine wakati wa ujauzito pamoja na kujifungua tunaona kwamba tulivyokisha kusoma kwamba pid kuletelezwa kwa kiasi kikubwa na magonjwa ya zinaa ambayo hayakutibiwa vizuri tunaita transmitted magonjwa ya zinaa kwa hiyo basi ni muhimu kufahamu dalili za magonjwa ya zinaa ambayo ni common sana kwenye jamii yetu kama gonolea kisonono pamoja na klamedia Uh, ugonjwa wa klamedia ni ugonjwa wa zinaa unaowaathiri wake, eh, wake kwa wanaume pamoja na kusambazwa kupitia nni uke kwa njia ya haja kubwa pia na ngono za mdono sasa baada ya hapo hii ni moja ambayo tumeona kwamba tatizo la pid lina matatizo makubwa kama msikilizaji ambayo umeweza kunifuatilia kwa makini tumeona matatizo makubwa sana lakini pia tunaona tunaweza kusema kwamba magonjwa ya ngono yanayosababisha pid tunaweza tukayataja leo yana dalili karibu sawa na pid kuna wengine wanakuwa wanapata magonjwa haya ya zinaa lakini wanahisi kwamba nipid ni, ni leo tutaweka wazi Kwayo, kwa hiyo tutaona kwamba darili zinazotofautiana dalili nyingine ni, ni kama kutoka kwa uchafu kupita kiasi ukeni wenye rangi ya njano ambao nimeweza kuzungumzia na kijani na unaonuka sana hili pia hata watu wenye magonjwa ya, ya ngono yanayosabishwa napid wanakuwa na dalili kama hizi kingine ni kupata maumivu makali wakati wa kukojoa na kutoa haja kubwa hili nalo ni tatizo sana kutokwa na uchafu mweupe kwenye kwenye sehemu ya uke unaoambatana na maumivu makali hizi ni moja ya ya vitu ambavyo tunaweza tukipata lakini pia kwa baadhi ya watu kupata maumivu mahali pa haja kubwa na kutokwa na uchafu hizi ni, ni, ni vitu ambavyo tunaweza kupata lakini pid nilizungumzia kwamba kuna baadhi ya vitu ambavyo ni vihatarishi sana endapo kama hautaweza kuritibu tatizo hili kwa kiasi kikubwa sana wanawake waliopo chini ya umri wa miaka helahitao kuna vit ambayo tunaita e, wale ambao kwenye sehemu ya vihatarishi kupata matatizo kama haya ni kuanzia miaka thelahitano wanaathirika sana na maambukizi kwenye njia ya uzazi na hii ni kutokana kutu kwamba wanajihusisha sana na ngono ngono uzembe tumeona hapo juu kwamba kutokutibiwa vyema kwa marazi ya gonorea ndiyo chanjo kikubwa E, cha, cha pid achilia mbali kwamba sababu hii baadhi ya bakteria wengine wanaweza pia kusababisha pid lakini bakteria wengine wanaweza kuambukizwa wakati wa tendo la ngono au wakati wa kujifungua au kwenye kitendo cha utoaji mimba na kisha wakajificha kwenye njia ya uzazi wakaanza kukua taratibu na kusambaa na tunaona baadhi ya, ya bakteria ambao e, wamegundulika kusababisha pid ni, ni, ni, ni, ni hawa ambao tumewataja kuna kunalamedia kuna n kuna kunamm hawa janitarium hawa wote ni wanaweza kusababisha shida hii ya pid kuna mazingira na sababu ambazo zinaweza zikahatarisha zinazoweza kuongeza uwezekano wa kupata maambukizi kwenye njia ya uzazi e, haya mazingira pamoja na vihatarishi tumesema kwamba wapo ambao wako kwenye hatari uh, sehemu za hatarishi sana za kuweza kupata hili kundi la wanawake wenye umri kati ya miaka i5 hadi5 lakini kufanya ngono bila kinga wanawake waliowahi kuugua d huko nyuma ama kupata maambukizi mengine ya bakteria kwenye njia ya uzazi lakini pia kusafishwa kizazi mara kwa mara tumizi ya kemikali kujisafisha ukeni ni kitendo ambacho kinaharibu bakteria wazuri na kusababisha ukuaji wa bakteria wabaya na fangasi ao nomo flora ni wazuri sana lakini unaweza ukawafukuza kwa njia ya unajisafishwa una kwa njia vitu kama sabuni za emz lakini pia e, hatarishi vingine ni matumizi ya kitanzi kwa njia ya kupanga uzazi na ni- niwaombe tu lazi kwamba mnaofanya pandikizi kwa njia ya kupanga uzazi ni vizuri sana mkapewa muka, elimu ya kutosha kuna wengine hawapati elimu ya kutosha tu kufanyua. hicho mwisho wa siku anaanza ku usika kawaida na kuleteleza matatizo haya ya pidmsikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamotos tna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunakutana naye mtangazaji mwenzangu fanueli katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na mjiasilia mali hebu tega sikio na wa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri hiki cha siri za ushindi kama unavyosikia kelele mbalimbali hapa nimeweza kumtembelea huyu kijana karib katika shuuli zake ambazo za ambazofaa akia pdicasante mtangazaji kwa majina naitwa kaeb hams msi akaguia taitika pa aunia pia ni jina lako pia ni jina la nyumbanio Yeah. sawa tunashukuru sana hapa naona upo kazini kuna chereani na kuna vitu vingine mbalimbali ambavyo unahusika na nini hasa kazi zako hapa kama unavyoona kuna mashine za kila aina na kama zinavyojionyesha mashine ni shughuli naojishanayo ni swala la ufundi wa nguo za kiume za kike za watoto pia mm-hmm. yeah. na nini hasa kilikuvutia ukameza kuweza kufanya kazi ya ufundi cha kwanza kiukweli kilichonivutia nisiseme tu kwa mihemko lakini ninapenda kuvaa ndio maana nilivutiwa kuja kwa sababu kwa sababu napenda kuvaa ukaamua sasa uweze kuwa fundi wa kushona kwani usiamue kuwa designer ukaamua kuwa, kuwa fundi wakushona kwasababu napenda kuvaa hata nikiwa kampelekea fn o cok ao o kazi hasa ulijifunzia wap ya kushona nguo hii kazi kwa mara ya kwanza kabisa kujifunza nimejifunzia sehemumoja natwa ushirombo kahama yeah, ndioiojifunzia na mwalimuwangu moa nwa b karuguru yeah, onifundisha kujifunza saa la kushona nguo hebu tueleze sasa ukajifunza kushona nguo sasa hivi nifundi unakumbuka kabisa ile nguo yako kwa ya kwanza ambayo uliishona wewe mwenyewe ilikwaje kwaje ah, nikikumbuka nacheka kwa sababu nguo ya kwanza kuishona kabisa kwa mara ya kwanza mwalimu wangu baada ya kunipatia kazi ya kuifanya akaniambia kuna nguo nakumbuka ile nguo kulikuwa na dada mmoja ni rafiki yake ashona nguo za kike mm-hmm. lakini alikuwa na mdogo wake wa kiume huyo dada sasa mdogowae wakium nkapanmshonml nguo kwa mara na... ya kukata, kila kitu, yeah. sasa, nguo kwa kwanza nashona mim ssgua mara yakwanza nakabiziwa nguo kuishona sasa baada ya ku... kuandaa nguo likua ni meda ya jioni kamamda saa kuminamoja hivi nikanunua kitambaa nikakiweka mezani nikakikata kama kawaida nikakichola nikamaliza kuchola sasa wakati sijakata wakaja wenzangu mafundi wa nikawaamini kwa kwa sababu ni wa mm-hmm. ngu, shona, kwa sababu muda mrefu vijana nikaikata nguo nikashona lakini kuja wakumafanadakanguoksonacaaauaoaaahtaj nguo kutoka modo mm-hmm alikuja kuivaa ilishia kwenye magoti ikupanda kiunoni ilikuwa <laughs> <mebana>. labda usikute mkono labda <laughs> umekaa tumboniapana lika nisurarik kenye aakwenye swaa laps <laughs> la yeah. suruari la wakati naivaa kaishia kwenye magoti kwenye pslibana ikakataa kupanda ju ikakataa kabisa, kabisa. kabisa. Mm. nakumbuka ikabidi kesho yake n jioni hiyo hiyo ni nikampigia mwalimu wangu simu alikuwa ameshaondoka nikamweleza akaniambia basi njo kesho kesho yake asubuhi ilibidi kwa kweli wakati u na nifadhila kwenye kibubu ilibidi nikivunja kibubu nikatoa shilingi elfu nane nikaenda kununua mita moja kitambaa kimoja kilikuwa ni st nikaenda kununua shilingi elfu nane wakati u mita moja namba moja niuzo shilingi elfu nane nikanunua kanisaidia kuikata na nilishona midaya saa nane likamilika azia asubuhi kwa mara ya kwanza nao nikatoa nguo nilioishona mwenyewe kwa mkono wangu wanguamika saa kamka ngu toka nashukuru mungu alivaa akalipa pesa yangu basi imeishia ile nguo, ili ambayo ilishona, wapi ili? Ili nguo buana, nikwana... ile ambayo nguo nilikuwa inaishia kwenye na mdogo wangu isasaan loshonaasheye a fundi alikuwa tu nyumbani kwasababu ya shughuli za shamba shama shuu za shamba Aa, ndio lmpatia kidogo kanamwili mdogo ka ao a, a yani kawaasikadogouaiakwnia mm. anyaliva kama kawaida ilikuwa ilikuwa kama Japo, kusabu, hipsi, huku, ni ndogo juu mm. ikabidi lakini chini ni Kabini, chini iwe kawada akma kaniani Yani kwa watu ni ni nyo ngeache gesmatuihifashlna sasa ilikuwa haipandi hata kwenye magoti magotiilikua ipandi hiyo ikawa ni nguo ya kwanza ka unaendelea sasa kuwa fundi na unakumbuka mara ya pili nguo ilioshona ilikuwaji nguo ya pili nilioshona nakumbuka niwashone wadogo zangu wa kiume walikuwa inanifata kuna wawili walikuwa wainanifata ambao ni wa, wa pili kutoka mwisho na moja ni watatu kutoka nilipo mimi a ndo washonea nguo zangu lakini nakumbuka nguo nyingine lionichekesha zaidi lio, lio sana pale liofanyaatu wakacekasanfua katika hali ya kutoboa mfuko wa nyuma kipande cha mguu kwa nyuma wakuliaaakobsimamshaegu iunge kene uuta mfuko badala kutoboa juu nimetoboa chini mpaka ule kwenye mfuko, kuwa juu mfuko nikautoboa chini <laughs> <laughs> <laughs> koo ikabidi swali sali meshia tukan tna kipande kingine tukakata tukaunganisha nashukuru mwalimu wangu akunilipisha kwenye hiyo mm. ya lakini niliona kwamba kuna kosa kwanzia hapo niliamua kuwa makini zaidi kwa sababu nilipoteza muda na pia nilimwingizia hasara pia mwalimu wangu mm-hmm. a ya, ndongoyangu pa nokumbuka nilio haribu lakini kwanzia hapo nishiridi sana kuwa makini na kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefikia tamati ya vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao lugalo s kwaya na wimbo unaosema amka kimbia barikiwa na matangazo yetu msikilizaji amani ya bwana iwe pamoja nawe Miriana ya Giocoe, I when I see ni nasia ni I like a time one Ты o jamaa zako na marafiki walete kwa yesu waambie twachoshwa na dunia twanitakiri kuihama dunia leneni mbinguni tokeni kwake wasema watu wangu Shake, let's go, come, buck up, buck up, and I see why I can't go to any problem to any Mizake, mungu I'm going to go Nai taji hamsa ada, nai taji hamsa ada. Imeko no ape te ambusiweze kusi mama. Nai taji hamsa ada, nai taji kana wana wangu peke yangu, imesi te wazani Said wako. Unishike, wana wana wangu, peke yangu. Who was zangu giant sung of mawazo yangu. hot and a mongoise? Who is the game? Is it one? I want to see a bucket. Who was a giant Sikwezi kusimoma, na eita yimza ada, na eita yimza ada. Nimekono, peta yamukwezi si kusimoma, na eita yimza kana Sada wako, uneshikempa na wana wangu peke yangu, miwe si towezani