nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwajatena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya Redo adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 h kumbuka unaweza kunipata kupitia mg s fm lakini vilevile vile kupitia rock fm bila kusahau kwa njia yetu ya mtandao wa www msikilizaji hii leo anatufungulia matangazo ni waimbaji wa ngome kwaya kutokea kule iringa wanakuambia upendo wa yesu E o msikilizaji naamini wa kwamba kwa ujumbe huo mzuri kutoka kwa ngome kwaya unatupatia nafasi ya kuwa sote katika kipindi hiki cha watoto wetu endelea kwa pamoja nasi tukibarikiwa kutoka kanisa la misufini mskilizaji tunajua kwamba mungu siku zote anawasaidia watu wanaomtegemea na kamwe hawaachi anawapigania na kuwalinda mtoto daniel anatupatia kisa kinachosema kijana aliyekuwa mwaminifu hili ni soali letu wewe pamoja nami na je sisi ni waaminifu basi nikukaribishe katika kipindi hiki usikilize kisa kizuri kinachosema kijana aliyekuwa jaliyekuw daniel paulos kisa changu kinasema kina kijana aliyekuwa mwaminifu kulikuwa na familia moja huyo mama na huyo baba walikuwa na watoto wawili wenyew ni wa sabato sasa mama yao na baba yao walipata ajali walisikitika sana kwa kuwa baba yao na mama yao wamepata ajali siku mmoja wakaomboleza na kuzika walisahau dini yao sasa yule mdogo yeye ya hakusahau dini yake kaka alipokuwa anamletea anamletea chakula namletea na hapo. Ya, akimona, anaomba, mungu chakula, si mimi, ndio, chakula. Akasuma, ya buana, ya, siku ya pili, tena ya, ya, mungu chakula. Si mimi, Asa, siku nyingine, akaleta mdogo wake aliokua namletea cakula tuone utafanyaje akaondoka amekaa miaka ame mingi amerudi amemkuta bado yupo hai akajua mm, mungu wake ni mwaminifu naye akawa anampenda mdogo wake wakawa anaenda kanisani wakawa wanaabudu wote hadithi yangu imeishia hapo hapo inatufundisha tusikate tamaa kwa kumwomba mungu amen amina mskilizaji kinachofuata ni kufahamu vitabu 66 vya biblia takatifu hapa tutaangazia vitabu vya agano la kale lakini vile vile vitabu gano vya gano lakale mwanzo kutoka mambo ya walari hesabu kumbukumbu la torati yoshua waamuzi rutu samu ya katua, kwanza samu la pili wafali kwanza wafali mapili mambo ya makatu wakwanza mambo ya makatu wapili peza nehemia esa aribu zaguri mesali mumili imolilobora isaya yeremia bolezo zekieli danieli yosea yoeli yamosi obalia yona mika naumwa bakuki sefania magali zekaria maraki matayo marko luka yohana matendo warumi wakorinto wa kwanza, kwanza wa wa pili wakarantia waefeso wafilipi wakolosao wasionika wa kwanza wasionik wapili timoseo wa kwanza timoseo wa pili tito filemoni waebrania ayakobo teto wa kwanza watatu wa pili yohana wa kwanza yohana wa pili yohana wa tatu yuda kwanza hapo Waz- pasheni zinmoja mm. mbili tatunaauaagajaum <coughs> mwanzokutoka moja mbili tatu mwanzo kutoka mambo ya walavi esabu kumbukumbula torati yoshua waamuzi utu samweli samweli wafarume wafarume mambo ya nyakati mambo ya nyakati eza nehemiya esta ayubu zabuli misali nyalumbili viboliagoya isaya yeremiya mangwelezo zeegieli danieli hosea yoloeli amosi ofaria nyona mika naumu habakuki sefania hagai zekaria malaki wayo. mifumo mbalimbali ya kuweza kukaridi vitabu vya biblia unaweza kutumia nyimbo au unaweza kuvisema kama vilivyo lakini kama utashindwa kuvisema kama ilivyo kawaida tu ninajua kwamba kuna watu wazima ambao kwa kweli hawafahamu vitabu vya biblia kwamba viko vingapi na wala pengine hawafahamu kwamba je vitabu gani ambavyo ni vya sheria ni vitabu gani ambavyo ni vya historia na mambo mengine mengi lakini kuwafahamisha yote haya ni kusiendelea kuungana watoto kutoka kanisa a misufini wakikujuza zaidinakuja mgawanyo wa vitabu vitabu vya sheria mwanzo kutoka mwela vitabu vya historia oshua waamuzi weutu samo la kwanza samola apili wafalma wakwanza wafalma wa pili mamba wanyakati wa kwanza mamba wa pili vitavu mashaili na hekima ayubu zaburi zabuli misali umbili dogodavitaya manabii wa kubwa isaya yeremiya maongolezo danieli danielivitau vya manabii wadogo hosea yoeli yamosi obadia yona mika naumu abakuki sefania agari zekaria injili marko luka kitabu cha historia matendo barua za paulo aum wakorinto wa kwanza wakorinto wa pili wagalatia waefeso wa filipi wakolosayo wasiloniko wa kwanza wasiloniko wa pili timoseo wa kwanza timoseo wa pili nyaraka kwa ujumla tito filemoni wa ebrania koo petro wa kwanzapetro wa pili yohana wa kwanza yohana wa pili yohana watatu yuda yudaunu program zetu msikilizaji wa idha ya kiswahili yaulimwenguni naamini ya kwamba umebarikiwa sana na kile ambacho kilikuwa kikiendelea hapa studio leo hii leohii kiwaanaongozwa na ahei ambaye alikuwa msimamizi wa programu mzima ya siku hii ya leo ya watoto kutoka misufini kidogo kidogo hapa na kutokakanisa lauogeidogoo haya asheli nimeona kwamba hauhangaiki wa ujasiriumeupata wapi wa kuweza kuongoza wenzako angia lipo miaka mm-hmm. umejifunza nani alikuwa na ulijifunza mwenyewe sisikii vizuri nataka nijibu kwa sauti maana hata mtoto kule nataka kusikia hapana mm-hmm. aliyemfundisha ni mwalimu lakini hivi yeye ameamishiwa mbea so, nataka nikulize swali moja wewe hapo we, ulituambia kulikuwa na vitabu tofauti tofauti ukuwa na vitabu vya sheria kuwa na vitabu vya manabii wakubwa mara wadogo hebu nitajie kwa upande wako w ambao ulikuwa unaongoza nionekana ulikua una kumbuka ulichokuwa unakifanya angalao vitabu vitano tu vya sheria vilikuwa ni vipi mwanzo kutoka mambo ya warawi hesabu kumbukumbu la kumbu kumbu torati hebu ni watoto wenzake amepata amepata amekosaapni amina amina namna hiyo msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa sana na kiongozi huyu ambaye alikuwa nawaongoza wenzake nilifikiria kwamba anaamlisha afu eye hakivai anachokifanya lakini bahati nzuri anaviweza niulize swali nani anaweza vitabu vya manabii wakubwa nataka anachokfanya mnachojifunza mnaelewa vitabu vya manabii wakubwa najibu mtakuwa nalo wenye simmevimba hapa haya niambie vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi hivyo isaya yeremia maombolezo hezekieli danieli muulize huyo mtoto mwingine anayekusikiliza kwamba yeye yeah, anaweza kutaja vitabu vya manabii wakubwa aafu atatupa jibu kwa njia ya meseji muulize je yeah, unaenisikiliza unajua kuweza kutaja vitabu vya manabii wakubwa amina atakuwa amelipata swali so, maana najua kuna watoto wengine ambao hawajui hata vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi amepata mekosa amepata zawadi yake Asawade. asante shujaa wa yesu pokea zawadi yako wako yako aya toto wazuri kupitia programu hii leo hebu niambieni mmejifunza nini kwa ujumla nataka mkono umejifunza nini nini leo leo tuambie basi nini, leo? Niambie basi mtoto hapa eti niambie nini Ah, faraja ika saau tuma hujambo baba yeah. niamkie basi shikamu basi wewe maraaba ehe kwenye kipindi chetu cha chaweo cha watoto umejifunza nini wee kama tuma tumejifunza vitu hmm. ambavyo tunaweza kuvikaja ha kwaio vitu vyenyewe ni vitu gani hivyo mafungu ndio kucheza bibilia a unajua kufungua biblia bado haja kufundisha mama eh? ha lakini wao naakili kwasababu najua tuichojifunza nataka kumwambia nini mtoto mwenzako niutumie kuweza nafasaaaa watoto maswali mbalimbali mbali, ambao niko nayo hapa apaoaa aaapa a kwakanza kabisa nataka nijue ntaau nin kmawaoto anafanya nini siku za jumapili kwanza maana leo ni jumapili nyingine ambayo tunakutana watoto kama nyinyi na mwalimu wenu hapa tunajifunza pamoja lakini siku zingine ambazo mnakuwa studio mnafanya nini majumbani kwenu daniel siku za jumapili mwalimu anatita tufanye michezo au atufundishe vitu ambavo tunaeza ukae cezo mninefaceo michezo mizuri michezo gani mpira wa miguu rede kuvutana kuvutana kamba mm. kushindana nguvu mashindano ya kukimbia unachezaga ge, michezo gani anaipenda mpira mpira gani wa miguu niambie sheria moja y mpira wa miguu ni ipi hawataki ugomvi hawataki rafu eh, ndo hizo sheria zakeay eh, nantaku... uliz tena uh, mpira migu, na wa miguu unakuwa na wachezaji wangapi wangapianjani wanini b kwa nini kwa, kwa sababu tukizidi utakua ssani uharibifu k kwa, kwa kawaida na watu wangapi mii naona kama jibu aliko sahihi au iko sahii mi sio mcheaji w e. jamani ni kweli uongoanwtakpat u kwanini ukweli nataka nipate jibu kwa nini ukweli kwanin uongo kweli kwa sogea hapa Mm-hmm. tena mdada mpira wa miguu anazijua sheria unaita nani niambie naita daniel natokea kanisaya adentistamsin mm-hmm. kwa kawaida timu ya mpira wa miguu inakwagwa na wachezaji kumi na moja ah. wachezaji kumi na moja kwa nini sio kumi na mbili kwa sababu wakizidi uwanjani wanaweza wakaleta fujo au anau unategemeana wenye na vipimo vyao vya uwanja walivyopima aha hiyo ni moja kati ya sababu lakini najua wanaume wana majibu mazuri nani wingine mwenye jibu lingine kwa nini kumi anyway nwmimi nataka niwambia hiv mimi, ni mimi sio mchezaji wa mpira wa miguu kama daniel o alivyoniambia lakini najua kwamba kwa kawaida kabisa uh, mpira amigu, na wa miguu nakuwa na wachezaji wangapi jamani hiyo ni utaratibu ambao umewekwa na taasisi nahusiana no, na maswala nini ya michezo ya mpira mpirawanini mm. wa miguu ni sana uh, ambapo kwamba labda ambapoaa na wachezaji wangapi kuna utaratibu maalum ambao unakuwa umewekwa kwa wachezaji asizidi kiwango hicho sawa amo wekwaapadwashuli fana hchat mpira ta nataka kujua mambo yenu nanasikie eh? nafanya nini mkiwa mkiwa mkiwa majumbani kwenu tunafanya usafi tunawasaidia tuna wasa, tuna wazazi kweli majura mm-hmm. kweli wakati umsaidiagi mama wewe mbona mm-hmm. <laughs> kuna ukweli sio ukweli huo unamsaidia eh? <coughs> haya niambieni usafi ni usafi gani maana kuna usafi wa aina nyingi majura niambie hapa unadeki nyumba mm. unamsaidia mama kufua nguo za ijumaa ulizotoka nazo shule chafu nini unasafisha hmm. mm-hmm. unafanya godasangapi ah kweli unafanya Aa, ni kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnakuwa mkipendi kwa upande wenu kuna vitu vingi najua eh, vitu gani ambavyo kama watoto nyinyi mnakuwa mvipendi kuchukiana mm-hmm. wow. nie kuchukiana mbona mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. eh, mnajibu kwa mashaka inaonekana mnachukiana afu mnanidanganya hapa mnidanganye ni ukweli Wely. Wely. kuchukiana huwa hampendi eh, kwa nini hampendi kuchukiana ngoja niulize kwa kwa nini hampendi eh, eh. sababu sababu mungu hivyo eh. eh. si mm-hmm. mm-hmm. basi nashukuru sana mwingine mm-hmm. mm-hmm. anasemaje oja niulizekampendisabau nguapendiefndswangienasemajesha mkono mda mrefu ukmwanzako ataosa atakosa amani atako sawa sasa nataka kujua kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnapenda mfanyiwe na wazazi wenu lakini pia kitu ambacho nyinyi kama watoto mnapenda wazazi wenu wawafanyie vitu viwili kwa wakati huu nimewauliza cha kwanza watupende unasemajeh watupende Oho, wazazi wawapende. kizaji kumbuka mtoto aisema wanachokidai kutoka kwetu sisi kama wazazi ni upendo na nikuambie tu kwamba kama hautamwonyesha upendo mtoto wako basi ataonyeshwa na mtu fulani ambaye pengine sio sahihi lakini tukumbuke kuwaweka katika maombi watoto wetu ili mungu aendelee kuwalinda maswali maoni au changamoto ananihia pa ya kunianjnakuja na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 napokwaga kutoka hapa studio tunaendelea kubaki mkoani iringa na waimbaji ni wale wale ngome kwaya wanakuambia maombilikwa nami kibaga mwaipaja Thank <underott> <andahn> you <pacing> Ba on ba ba ba ba ba ba ba ba Thank you. uameutayarkwa ajiliyaoukuwa minguni awapenda woeni mchungamwema wakati wotena I am the