unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu waja tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena wa mara nyingine tena unaendelea kutokea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2h5 lakini pia utapatikana kupitia tovuti ya wwwa karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo utokwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na hapa utokwa naye debora urio akijina mada ambayo unasema kwamba nguvu ya msamaha lakini kwanza watekea hawa ni jicho ic wanasema kwamba peleka mizigo mizigolvar tamoyowavunjika pele kam mizigo kalwari yesu yukaribu pele kammizigo kalwari Ka-wari, ka-wari, ka-wari. Ka-wari. yes kawari. Yesu jichovoic basi mungu aweze kuabariki moja kwa moja karibu katika kipindi kizuri cha sera za ndoa mpendwa katika bwana nikualike tena katika kipindi chaku kizuri kipindi hukipendacho kipindi cha familia leo tutakuwa na somo lenye kichwa kinachosema nguvu ya msamaha katika familia nguvu ya msamaha katika familia au katika ndoa taanza kwa kusoma neno la mungu katika wakolosai fungu u 12 haya basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa mungu watakatifu wapendwao jivikeni moyo wa rehema utu wema unyenyekevu upole uvumilivu mkichukuliana na kusameheana mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake kama bwana alivyowasamehe ninyi vivyo na ninyi neno la mungu linasema tuchukuliane na kusameheana tuchukuliane na kusameheana katika waefeso 31 tunasoma hivi Efeso uchungu wote na ghadhabu na hasira na kelele na matukano yaondoke kwenu pamoja na kila namna ya ubaya tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mkasameheane kama na mungu katika kristo alivyowasamehe ninyi uchungu wote na ghadhabu na hasira na kelele na matukano yaondoke kwenu pamoja na kila namna ya ubaya tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mkasameheane kama na mungu katika kristo alivyo wasamehe ninyi mpendwa msikilizaji pia katika matayo 1821 kuna swali ambalo katika vipindi vingine tulilisoma swali limeulizwa ndugu yangu anikose mara ngapi na yesu akajibu—sisem saba saba tu bali mara sabini katika matayo 614 neno la mungu linasema tusipowasamehe wenzetu na baba yetu pia hata tusamehe kumbuka ya kwamba somo letu la leo ni nguvu ya msamaha katika ndoa au katika familia katika sala aliyotufundisha mokozi katika matayo 612 inasema utusamehe denizetu, deni zetu kama sisi nasi tuwasamehevyo wadeni wetu mpendwa msikilizaji ndoa haiwezi kuwa tamu pasipo msamaha kusamehe maana yake ni kusahau usilikumbuke tena lile kosa na hata kama kwa kuwa ueni mwanadamu linapojirudia moyoni mwako ikiwa ulimsamehe halitaleta uchungu katika marko 11 funula 25 25,26 tunasoma maneno haya katika hayamak1111 na 5 anasema nanyi kila msimamapo na kusali sameheni kila msimamapo na kusali sameheni mkiwa na neno juu ya mtu ili baba yenu aliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu lakini kama ninyi hamsamehe wala baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu Mpendwa msikilizaji neno la mungu kumbuka huyu ni yesu mwenyewe anasema tunapotaka kusali tusamehe mioyoni sasa wewe ambaye una uchungu namwenzi wako ivaenoaa a anasema imaa siaa asma basi ukileta sadaka yako madhabahuni na huku ukikumbuka yakuwa ndugu yako ana neno juu yako iache sadaka yako mbele ya madhabahu uendezako upatane kwanza na ndugu yako kisha urudi huitoye sadaka yako patana na mshitaki wako upesi 25, mimi naam mimi ndimi niyafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe wala sitazikumbuka dhambi zako anasema mungu wetu yeye hatakumbuka makosa yetu ukisoma nane 12, anasema mungu wetu hatakumbuka dhambi zetu na katika mika 7a fungula 1819 anasema anazitupa katika vilindi mbali mpendwa msikilizaji msamaha katika ndoa hufanikisha ndoa kudumu na kuwa imara bila nyufanyufa msamaha ni mmoja kati ya mambo makubwa matatu yanayofanya ndoa yako idumu kwa nini kumbuka ya kwamba somo letu la leo nguvu ya msamaha kwa nini msamaha moja msamaha huwapa watu uwezo wa kupambana na mambo yasiyopendeza ya, ya mwenzi wako na kuyashinda na hivyo msamaha unajenga uhusiano mwema msamaha huwapa watu uwezo wa kupambana na mambo yasiyopendeza ya, ya mwenzi wako na kuyashinda na hivyo msamaha unajenga uhusiano mwema msamaha unaponya vidonda vya wanandoa unajua usipo msamehe mwenzako Una, unakuwa na uchungu moyoni lakini unapo samehe vile vidonda vinapona hivyo msamaha unaponya vidonda vya wanandoa msamaha unazuia ugomvi na kuleta amani nyumbani msamaha unazuia ugomvi na kuleta amani nyumbani msamaha unaleta amani moyoni mwa mkosewa kwa hiyo msamaha ni faida kwa yule autoae mpendwa msikilizaji msamaha unaleta amani moyoni mwa yule aliyekosewa hivyo basi msamaha ni faida kwa yule atoae msamaha unaleta afya maana utapata moyo safi heri wenye moyo safi maana hao watamwona mungu moyo safi ni moyo usio na kinyongo moyo safi ni ule moyo wenye msamaha mpendwa msikilizaji msamaha unajenga hisia chanya kwa mwenzi wako yaani mtazamo wako kwake msamaha unajenga utu wewe nawe utakosa na kusamehewa ndiyo maana wengine wanasubiri mwenzake akose ili naye alipize kisasi kisa hakumsamehe hivyo msamaha unajenga utu msamaha ni moja kati ya tabia ya kristo yaani ndio ukristo wenyewe tabia ya yesu mwenyewe maana unafuatana na upendo wa agape ndio maana mkristo ni mtu anayemfuata kristo na kama yeye mwenyewe anasamehe we usiye samehe ni nani basi una jina tu la kuwa mkristo lakini wala si m- mkristo wa msikilizaji mioyo ya watu wengi imejaa vidonda ambavyo haviponi kila siku vinatoa damu na usa mtu anajitegeza tu ili atoneshwe kidonda chake utasikia juzi ulifanya hivi jana ulinitukana mwaka juzi ulichelewa kurudi nyumbani na leo hii tena umenikatia simu hayo yote sababu sababu ukisikia mtu anasema hivyo ni kwa sababu hana msamaha ulichelewaeo a muoyote watoto wetu tumewafungia kwenye uchungu tukiwakumbusha makosa waliotenda zamani hiyo ni tabia ya shetani ya kukumbusha makosa ya zamani maana yeye ndiye mshtaki wetu ukisoma petro wa kwanza tan fungu la nane petro wawanza a fungu lannmstaki wetu yeye ndiye anayekumbusha makosa yetu mpendwa katika bwana mkeo amekukosea mara nyingi mumeo mtoto wako mwanafamilia wako amekukosea mara nyingi kiasi kwamba unaona kuwa anakufanyia makusudi leo bwana anakuita usamehe na kuliachilia hilo dukuduku upate kuwa huru mpokee bwana yesu leo yakale yapite yaache mpendwa msikilizaji sio kila kitu unakishikilia vingine fanya kama vile huvioni ikiwa havina madhara kwakomithali ta funathlathi tasoma mneno aya usishindane na mtu bila sababu ikiwa hakukudhuru kwa lolote najua ndio mtu anaweza akakukosea mwenzi wako anaweza kukuosea ai usishindane na mtu bila sababu ikiwa kinachotuponza mara nyingine pia ni ubinafsi sina maana kwamba mwenzako afanye kosa mwanafamilia mtoto wako mumeo mkeo alafu uliachilie ila nimegundua ya kwamba magomvi mengine shida nyingine zakatika familia zinatokana na makosa mno. makosa madogo madogo mno mno ambayo hayana kichwa wala miguu ambavyo hivyo vingine tu na na ungekuwa salama ungeweza kumwambia upole na upendo hata a naye angeweza kujirudi kirahisi una na yani, unachokiona kwa mwenzako kwa mtoto wako kwa mwanafamilia mwenzako huyo ndio, ndio wewe mara nyingine hunielewi nikisema hivi lakini huo ndio ukweli badilika alafu utaona utaona kitu tofauti kwa mwenzako ujeuri unao uona kwa watoto wako tokutii unakokuonaa atika mithari ish8fg lat tunasoma ya kwamba yeye aligeuzae sikio lake asisikie sheria hata sara yake Mara nyingi, umesikia neno la mungu likisemwa lakini unakaza moyo wako wala hujali unageuza sikio lako usiisikie sheria yabwana kumbuka kuanzia mwanzo mpaka ufunuo hayo yanayopatikanauoyotaaaazamaupya una ya uwe na mtazamo mpya kwa familia yako kwa mke wako kwa mume wako yale ulio ya moyoni yaachilie ili nawe uwe huru Samehe. mwambie mungu ninaomba amani amani tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemwona mungu asipokuwa nao tafuta amani na watu wote Nanino na neno la mungu linaposema watu wote hata mkeo mumeo mtoto wako ndugu yako hao nao ni watu wote usiwe na kinyongo na mtu yeyote huna sababu nakuwa na kinyongo ndio mara nyingine unafanyiwa jambo linaloumiza sana na kukatisha tamaa lakini kwakuwa sisi ni wakristo na tuko hapa duniani na shetani hajafa hatuna namna zaidi ya kusamehe nakuliachilia hilo osanfanya wanandoa kuishi kwa amani na malezi huwa mepesi taraka nyingi zinatokea kwa sababu ya msamaha magomvi mengi yanatokea katika familia kwa sababu ya msamaha watu wengi hawatake kusamehe wewe samehe msamaha una nguvu kubwa kuliko tunavyofikiria msamaha utakufanya uishi kwa amani tena maisha marefu maana moyo uliojaa uchungu unakaribisha magonjwa mengi mungu wetu atubariki tunapotafakari maneno haya kwa jina la yesu amina wezekana kuwa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza pia ukatujuza kupitia anuani hii hapa ifuatayo ystn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni falme tanda na kutakia baraka za bwana panga miadi tuweze kuonana katika siku ya kesho tena We do no. Lilisa kujabu na Yesu you're so lucky a so you a good da uleku はakaribu yetu sikuzoje she