nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutekea sikiyo idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na, na kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka kule jijini mbeya pamoja na namigstar redio kutoka jijini darussalam pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi ni mtangazaji wako fanel tanda nam barabara kabisa basi ni wakaribishe kwanza hawa ni vijana katika kanisa la uadventista wa sabato ambassada kutoka kanisa la ilala karibu weze kuwategea sikio <muchimu> asate sana kwa wimbo huo mzuri kabisa ushindi umetangazwa basi moja kwa moja ni katika kipindi cha vijana na maisha na hapa utaweza kusikiliza somo ambao unasema kwamba makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya kwanza utakuwa naye mchungaji david mbaga yeah. na kipindi hiki ni maalum zaidi kwa vijana leo tunakwenda kuangalia makosa kumi ambayo vijana wanafanya ujanani na wanakuja kujuta katika utu uzima wao na somo hili ni muhimu sana hasa kwako kwa we kwa kwa kijana ikiwa umefika miaka angalau sabini kwenda juu niseme kwamba hii itakuwa sio sahihi sana kwako kwa. sina maana kwamba mtu wa miaka sabini huenda sio mzee hapana lakini angalau wa miaka sabn kuna baadhi ya vitu ambavyo anaweza karekebisha kwenye maisha yake vikawa faida kwa wjukuu au kwa wengineo kwa hiyo ninalenga zaidi vijana makosa kumi ambayo vijana wengi wanayafanya na wanakuja kujuta baadaye katika utu uzima wao ukisikiliza vizuri somo hile leo unaweza ukarekebisha makosa haya ili usije ukajuta hapo baadaye na ikiwa umefanya unaweza ukaacha na ukatembea katika njia iliyo sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho kina faida kubwa sana sana kuliko huenda vizazi vingine vilivyopita kwa baadhi ya mambo lakini nikiwa na maana ya kwamba makosa mengi ambayo yamefanyika tunaweza kujifunza kupitia hayo ili tusije tukayarudia hapo baadaye kosa la kwanza vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana wengi vijana wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana na hili ni kosa ambalo unaweza ukajuta hapo baadaye unajua kwamba uwekezaji mkubwa ambao unaweza ukauona mtu amewekeza na anaweza kufaidi katika utuhuzima wake ni uwekezaji ambao alifanya akiwa na nguvu wengi katika vijana hawafikiria habari ya baadaye wanafikiria tu habari ya leo na wengine nakwambia sijui maisha ya kesho yatakuwaje huenda ni kafa kabla ya mungu amekuwekea umri mrefu wa miaka mia miaka sabini miaka themanini miaka tisini, utakuja kujuta hapo baadaye kuna vitu ambavyo leo unapoteza pesa nyingi sana lakini havina maana fikiria mtu anapoteza pesa kwa kila toleo jipya la nguo kila fashion inayokuja anatumia pesa nyingi sana ni kweli hakuna ubaya wwote kununua vitu ambavyo moyo wako unafurahi lakini kabla kununua kununua jiulize kitu kitu kitu kinajenga kinazalisha wakati mwafaka unanunua simu ya milioni tat miloni bil poia lakini hivi ardhi haipungui thamani ila inaongezeka thamani ukijua mambo ya uwekezaji vizuri utajua kwamba kuna kupate na kuapciate kitu chochote iwe ni simu iwe ni gari iwe ni ni kompyuta iwe ni nguo ina inapungua thamani lakini ardhi haipungui thamani nyumba inaweza ikapungua thamani wakati mwingine inadt lakini ardhi ina iphone mpya imetoka ni kweli je ndio wakati mwafaka wa kutumia milioni tau milioni mbiliint kwa ajili ya iphone je, iphone je unaihitaji sina maana kwamba ile ni mbaya la hasha vibaya je ilayuuaydio wakati sahihi wa kutumia wakati sahihi wa kwenda klabu kupoteza mapesa mengi kule unakunywa pombe unaharibu mwili wako umenunua pesa nyi? show off ili watu wakuoni kwamba una pesa ni kosa kubwa usirudie kosa hili usije ukajuta huko baadaye kosa la pili vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kunatosha na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye hii ni dhana ya kikoloni kikoloni nikisema inamaanisha hivi wakati mkoloni akiwa anatutawala sisi kitu ambacho kilikuwa kinahimizwa ni habari ya kusoma na kuandika lengo lake ilikuwa ni nini ni ile ilaweze kupata vibarua katika viwanda vyake na mashamba yake elimu ya mkoloni haikuwa imelenga kutuondoa ujinga kabisa ili kujitegemea ililenga kutufanya watu ambao baadae tunatumika kwake ili kuzalisha mali kwa ajili ya makoloni yake na nchi yake kwa ujumla sasa dhana hii imeendelea kurithishwa kwa vijana wetu ya kwamba unaposoma basi maisha yako yatakuwa mazuri hapo baadaye sio kweli hii imechangia vijana wengi kuwa na naeti na d zao lakini bado hawana uzalishaji hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize yake ili aweze kuajiriwa sehemu ya akili yake subconscious ambayo ndio inayoongoza matendo yetu ya kila siku imejazwa dhana ya kuajiriwa kuajiriwao wazo la kujiajiri haliji kabisa na wala hawezi kuona chochote ambacho anaweza akafanya kile kitu kikazalisha pesa mtu mmoja aliandika kwenye gari mitaani wakati napita nilikuta hili anasema tatizo tatizo sio elimu elimu elimu ni iwe pesa hapo ndipo changamoto ilipo nami nasema unayosoma shuleni cheti ambacho umekipata hakitoshi vijana wengi wamefocus hapo wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha ni vitu viwili tofauti badilisha mtazamo baada ya kumaliza masomo yako anza kujiuliza niliyopata inaweza kunisaidia nini amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali chete ulichonacho mungu usivunje sheria ya nchi ukiwa na dhana kama hii utaendelea katika maisha na utakuja kufurahia sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digr ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani hata yesu hakuzaliwa kuwafundika penta lakini alifanya kazi ya ukapenta kwa muda ili aweze kutimiza kazi aliyokuja kuitwa kuifanya hapo baadaye yaani kuwa masihi wa ulimwengu zingatia hili kosa namba tatu vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema wanahitaji wafanikiwe haraka akiona mambo hayaendi yani anakata tamaa kabisa nilikuwa naangalia picha ya mwanariadha mmoja ambaye nimesahau jina lake tu kwa leo kwa haraka sana lakini amesema hivi yeye amefanya mazoezi kwa muda wa miaka minne ili kwenda kushinda mbio za sekunde tisa. fikiria miaka minne, anafanya mazoezi lakini anakwenda kushinda mbio za seudedsbau alijuawamba dakika tisa dakika dakika mazoezi ya ya miaka ili uende kushindana mashindano ya dakika tisa. lakini kwa sababu alijua kwamba tia ambazo atazitumia katika mbio zake unakwenda kus- inakwenda kumsaidia aweze kupata faida ya maisha yake ya hapo baadaye hakuona shida kufanya mazoezi kwa muda wa miaka minnet li- na hii naisema tena ili kijana aweze kuipokea jamii tunayoishi inapenda shortcut. inapenda vitu ambavyo vinapatikana kwa haraka akiona kitu hakipatikani kwa haraka vijana wengi wanakata tamaa ukimwambia arudie tena arudie tena haelewi ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona wamefanikiwa katika maisha walijaribu tena tena tena tena tena tena siri ya kufanikiwa ni hii jaribu jaribu tena. jaribu jaribu na tena na na tena, jaribu tena, na tena, na tena jaribu tena na tena na tena na tena baadaye unakuwa mshindi na unakuwa mshindi kweli kweli kwelikweli usijeukadhania kwamba mambo ambayo yanafanyika yalianza usiku mmoja ni kujaribu na kushindwa na kujaribu tena na mwisho kufanikiwa vijana wengi wanafanya kosa hili akiona mambo hayaendi kwa jinsi anavyotarajia anakata tamaa haraka nm nimejaribu imeshindikana nimejaribu imeshindikana hili ni kosa kosa namba kosa namba osa vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao na vyombo vya habari na vitabu wakati mwingine nimekuwa nikitumia mfano sana wa ulimaji wa tikiti ambao ndio nimeosoma sana unaposoma jinsi ambavyo ambavyo mtu mtu anakuelezea kwamba kwamba ukilima tikiti unaweza unajikuta ndani ya ya muda mfupi sana lakini unapoanza kuangalia kwa kina kwa kina mba kuna baadhi vitu hujaambiwa tuongelee mfano mikopo anapokwama anakimbilia kwenye kwenye mkopo unapo kwenye mkopo unapoenda insi ambavooana kuangaia kuai avitu mbavo uabi asilimia kuinan lakini kuna vitu kadhaa hapo hujavijua kwanza mwenzako anacheza na asilimia ili asilimia hujakaa vizuri vizuri ni na shilingi shilingi ngapi utajikuta kwamba ukipiga mahesabu umekopa milioni milioni lakini unakuja kumlipa mtu saba. hapo baadaye bila kujua kabisa kwa sababu una, haraka haraka almi kwa umakini vijana wengi wanaamini kila wanachoambiwa na vyombo vya habari na mtu ambaye wanamwamini sana bila kufanya uchunguzi wao wenyewe hili ni kosa kubwa sana usiamini kila kitu kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya kosa la a vijana wengi wanawekeza bila kufanya utafiti wa kina wa biashara ni kama nilivyokwisha kusema hapo mwanzoni unaposikia tu kwamba kitu fulani kinafaa kwa mfano tikiti unawahi unakwenda kuwekeza lakini kuna vitu ambavyo hujafanya utafiti kuhusu tikiti kwanza unatakiwa uangalie msimu wa matikiti kwamba ni msimu gani matikiti yanauzwa sana lakini jambo lingine angalia changamoto ambazo mtu anaweza kuzipata wakati anapolima tikiti ni kwa nini matikiti yapande bei kwa wakati huo lazima kuna kitu ambacho kinasababisha mfano inawezekana uzalishaji wa matikiti kwa wakati huo unakuwa ni mdogo na kwa sababu huenda wanashindwa kupanda matikiti kwa sababu ya hali halisi ilivyo lazima uchunguze vitu vitu kama kama hivi ukaangalia ardhi RV. ardhi je je je inakubali msimu wa mvua mvua mvua mvua hakuna nitafanyaje nitafanyaje matikiti pia hataki mvua nyingi je mvua nyingi nitafanyaje. kuna vitu vingi vya kuangalia kabla ya kuwekeza fanya utafiti wa kina ili uweze kujua ya kwamba ni vitu gani ambavyo unaweza kupambana navyo na ujue katika kufanya utafiti kuna vitisho nataka nikwambie hili mtu asiyekubali kutumia nguvu yake ihatarishi na maanisha risk ambaye hakubali kuiski mambo huwezi kufanikiwa lakini usisahau fanya utafiti kwanza utafiti wa masoko utafiti wa uwekezaji baadhi unajikuta kwamba wana, wana feli kwa sababu hawajafanya utafiti wa kina juu ya masoko ambayo anatakiwa kuyafanya au biashara ambayo anatakiwa kuifanya ni imani yangu ya kwamba sehemu hii ya kwanza ya somo hili imekuwa baraka kubwa kwako i mm-hmm. wezekana ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kuwa siana nasi kupitia anuali hapa ifuatayo yesohj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fano litanda tuanani tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri kabisa cha sera za ndoa asan nasi na ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutekea sikiyo idhaa ya kiswahili ya redio ya dventista ulimwenguni nambarabara kabisa ni mpendo wa msikilizaji ya kwamba uh, utakuwa unatupata sasa katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini a ano badala ya mita bendi 1 na sit endelea kubarikiwa kupitia idhaa hi ya kiswahili Kabiywa tu Songa po, you my राज्य