unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basara yesu yuwajatena nakuja nakuja yesuwaja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hii ni idhaa kiswahili utangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovoti yaarg karibu tena katika matangazo yetusiku yaleo jinalangu nid na apa utaweza kusikiliza kipindi kizuri cha sera za ndoa utaka naye mchungaji jse chengula na anakuja na madaaowamba anawezaje kumpendeza mume wangu nimadabayo wa utaweza kuskzkatika siku yaleoki wanzawategesikiw hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wad wa sabato dov jijini dar dares salaam wanasema kwamba hakuna kitu Haku. sana vijana kutoka ndoo vya mungu aweze kuwabariki basi hiki ni kipindi cha sera za ndoa na huyu ni mchungaji josepf chengula mpendwa mwanamke wewe ni mgomvi mwanandoa ndoa mwanandoa mwanamke je wewe ni mgomvi kwa mme wako neno nenowa mungu linasema ni afadhali kukaa katika pembe darini kuliko katika nyumba pana pamoja na mwanamke mgomvi ugomvi umekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa migogoro mingi katika ndoa imekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa taraka nyingi zilizopo leo ni kwa sababu ya ugomvi usiwe mwanzirishi wa magomvi usianzishe migogoro ya ugomvi bibilia inasema ni afadhali kukaa mahali ambapo ni paupweke kabisa kuliko kukaa pamoja na mwanamke mgomvi kwa sababu tuna tafakari na kujifunza na kujikumbusha ninawezaje kumpendeza mme wangu mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu huna ugomvi mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu ya kuishi kwa furaha kwa sababu ya kuthamini mambo ambayo mmeo anahitaji nyumba itakuwa na amani nyumba itakuwa na upendo nyumba itakuwa na furaha mara nyingi tunawaambia wanaume na wanawake hivii kama utaona udhaifu au kasoro kwa mwenzi wako wa ndoa usilalamike au kuwa mgomvi badala yake mweleze mwenziyo katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika sasa haya yamekuwa mara nyingi wanaume na wanawake katika mtazamo tofauti tofauti unapoona kasoro au unapoona udhaifu wa mwenzako ayo yanakuwa ni chanzo cha kasoro hizi kupelekwa huko na huko halafu zinamrudia yule mwanaume ndoa hii unaibomoa kwa mikono yako mwenyewe usilalamike au mgomvi badala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo ambalo ungetamani mme wako angebadilika angekuwa hivi hebu mweleze kwa upendo lakini ukimweleza kwa ugomvi au kila wakati kufoka ugomvi mwingi hapo utabomua ndoa yako mpendo wa mwanamke mpendo wa mwanandoa mwanamke usilalamike au kuwa mgomvi badala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika aweze kuwa katika hali nzuri aweze kuwa katika mtazamo mzuri sasa utawezaje nitawezaje ili niweze kufikia upendo wa kumpenda mme wangu jambo la kwanza penda kwa vitendo sio kwa majungu penda kwa vitendo siyo majungu mara nyingi majungu yanachukua kipaumbele kuliko yale mambo mengine mazuri penda kwa vitendo sio kwa majungu ndoa hii itadumu ndoa hii itakuwa na amani ndoa hii itakuwa na utulivu lakini kwa sababu upendo huu umekosekana kwa ndoa nyingi baadala yake vilivyotawala ni majungu ndoa nyingi zimevunjika ndoa nyingi hazina amani ndoa nyingi hazina utulivu kwa nini kwa sababu majungu yanachukua kipaumbele kuliko kupenda pale nyumbani mara nyingi ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako hakuna jambo zuri ambalo unaliona analolifanya hebu muda mwingi utumike kueleza mazuri anayoyafanya mwanandoa mwenzako kuliko kusema mengi mabaya ya mwenzi wako ndoa hiyo itakuwa na amani ndoa hiyo itadumu na yesu atainuliwa na yesu anapotazama ndoa hii anasema hii ni ndoa ambayo nitakuja kuichukua sio muda mrefu wakapumzike pamoja katika makao niliyoyanda ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako huoni jambo jema kwa mwenzi wako tafadhali mwanandoa badilika tafadhali mwanandoa badilika huenda umemuudhi sana mwenzi wako wa ndoa tubu leo huenda umemkasirisha sana mme wako huenda umemkasirisha sana mke wako tubu tubu na kwa kutubu ndoa hiyo inakuwa na amani ndoa hiyo inakuwa na utulivu ndoa hiyo yesu anaipenda na kuifurahia chochote ulichomuudhi mme wako tubu migogoro mingi sana kama umesababisha katika ndoa yako tubu hebu mwanzishe ukurasa mpya hebu ndoa tuanzishe ukurasa mpya ili ndoa yetu iweze kuwa na furaha ndoa yetu iweze kuwa ya amani mke mke ame wako anaporudi nyumbani labda ametoka kazini mpokee kwa kwatabasa pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu uchangamfuud kwa sababu tunaangalia jambo hili la msingi ambalo limekosekana kwa ndoa nyingi ninawezaje kumpendeza mume wangu mme wako anaporudi nyumbani labda anatoka kazini hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu nasema wawo mme wangu karibu sana mme wangu nimefurahi nilikumise muda mrefu na sasa karibu sana upumuzike alafu mnamshika mkono unamshika mkono mme wako halafu nikitembea pamoja unakaa pamoja naye halafu anapumzika lakini hilo limekosekana kwa ndoa nyingi mume wako anaporudi nyumbani kutoka kazini au kutoka mahali fulani hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu ambayo yataonyesha furaha ulionayo pale unapomwona una wanawake wengi sana waumezao wanaporudi nyumbani amejikalia huko jikoni kimya na anajua kabisa wangu anakuja ayo ni makosa makubwa ambayo huyo mwanaume anaweza akawa hajisikii vizuri lakini lakini hasemi lakini, kwa kuonyesha lakiniuones pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu kwa mume wako ambayo ataonyesha furaha ulionayo pale mwanaume mwana atafurahi na atasema sikukosea kukuchagua ulion jambo jingine fanya uso wako ung'ae fanya uso wako ung'ae sasa mwanamke unaweza ukauliza kwamba utang'aaje uso je uta, utang'aa kwa parfyum au utavaa kwa nini au kwa marashi fanya uso wako ung'ae na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako amina umuhimu wa mumeo umuhimu wa kwamba mume wangu ni wa muhimu je mwanamke uliwahi kufikiria umuhimu wa mume wako fanya uso wako ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako kuwepo kwa mume wako unajivunia uwepo wa mume wako kwamba na mimi nilibahatika kuwa na mume wangu sasa hilo limekosekana kwa ndoa nyingi je uso wako unang'aa unapokutana na mme wako je uso wako unakuwa na furaha ukifikiria umuhimu wa mme wako au unafikiria kwamba mme wangu angekufa kesho tafadhali chukuwa tahadhari ndoa nyingi zimevunjika kwa sababu ya vitu ambavyo vinaonekana katika mtazamo ni vidogo vidogo lakini kumbe ni vikubwa sana na vya muhimu mmewa anapofanya kitu fulani kizuri hebu mshukuru mbona unaona mabaya tu hebu mshukuru mshukuruhuyo wako anapofanya mumeo kitu kizuri kitu fulani kizuri hebu mshukuru unaona mabaya tu kwanini unaone mabaya tu hebu shukuru kwa yale mema mazuri anayoyafanya maneno mawili mazuri kwa mme wako maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana sasa hilo limekosekana sana katika ndoa nyingi hebu waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waone thamani ya baba yao lakini wanawake wengi wamekuwa wakisema tu vibaya watoto hata mbele ya uh, watoto wanasema tu wake zao au waume zao wanasema tu vibaya hebu hebu uwe mwanamke unaye tulia wewe mwanamke unasema majungu kwa watoto hiyo haifai natakiwa kutulia mwanamke vaa nguo anayoipenda hebu vaa nguo ile ambayo anaipenda sana mmeo anaposema ukivaa nguo fulani ninapenda nina sana basi hiyo nguo ikariri hiyo ndio nguo ambayo huyo mme wako anapenda uivae maana ukivaa anajisikia vizuri kutoka ndani ya moyo anajisikia vizuri kiahiya nguo tafuta sifa zake nzuri na ziseme mara kwa mara usiseme majungu tafuta sifa zake nzuri na ziseme mara kwa mara mme wako hatakimbia mme wako atafurahia mme wako atasema ni hapa nilioa na mwanamke atasema hapa niliolewa mara nyingine asubuhi akiwa bado amelala yule mwanaume unaweza ukachukua jukumu kwa sababu napalilia upendo unaweza uka, ukaamua ile asubuhi wako unaamua kumletea kinywa kinywa pale kitandani halafu na mpa. Sinia na Hata kusahau. Hata kusahau. kitandani halafu kwenye namna ile kwa kwa tabasamu hatakusahau hebu mletee hapo mpe tabasamu hawezi kukusahau mara nyingine asubuhi hiyo ukifanya hivyo kusahau hata kusahau mwanamke timiza majukumu haya mazuri ambayo yataboresha ndoa na ndoa hii itakuwa na amani na ndoa hii itakuwa furaha hebu tafuta sifa nzuri za mme wako usizungumze tu majungu usizungumze tukasoro usizungumze usi mapungufu tu ya mme wako kasahau kuzungumza yale mazuri ambayo mme wako Mwenyezi mungu Andika lako? Au kwa namba hii Sifuri, sita, saba, saba. Sifuri, arubaina, nane, sifuri, narudia tena78 mchungaji hebu uliza swali lako swali lako litajibiwa mapungufu tuliyo nayo hebu tuyarekebishe ndoa zetu zitakuwa na amani ndoa zetu zitakuwa na furaha unapomuona mme wako mfurahie mshangilie hebu fanya uso wako ung'aye ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mme wako anapofanya mmema hebu mshukuru anapofanya mambo kitu fulani kizuri hebu mshukuru mbona unaona mabaya tu mshukuru maneno mawili mazuri ya upendo maneno mazuri ya upendo mawili asante sana hilo limekosekana kwa wanandoa wengi mwenyezi mungu akubariki kwa jina la yesu amen Tuombe baba yetu na mungu wetu mpendo wa mbinguni asante sana kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki kizuri mtazamo wa yesu unapotazama ndoa zetu unaona kuna mambo mengi tunayotakiwa kurekebisha baba tumejikumbusha mambo mbalimbali yaliyopungua katika ndoa zetu tumekuwa tukizungumza majungu sana kuliko kuzungumza mambo mazuri tunaomba tusaidie katika ndoa zetu tuamke tubadilike tubadilishe mtazamo wetu ili ndoa zetu ziweze kuwa za amani neema yako nambo iendelekwa pamoja na msikilizaji wangu kwa jina la yesu amina inawezekana kuwanamoni mbalimbali changamoto swali twambiye kupitiya nhapaifuatayo Yes, so you tena. na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fano tanda na kushukuru sana kwa kuwa nasi na kutenga muda wako kuendelea kutiga sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni barikiwa na wimbo wunasema kwamba kama leo ah, kama leo ni wimbo kutoka kwao hawakibayana este kwaya panga miadi tukutane tena katika siku ya kesho kama leo ninge incensis annos in biset teneo te illum habi mongu he'll bazar of