nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesut hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi nasit kutokea hapa morogoro msikilizaji unaendelea kutegea sikio kupitia ming fm na bila kusahau rock fm hii leo endelea kuwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www rg basi hi leo tutakuwa na waimbaji wa maganzo kwaya kutokea kule geita wanakwambia ni swdauzanu zot lakini pia katika wimbo wa pito kwana kwaya muganza kutokea huko huko geita wakikuambia uchaguzi Sipo Pu Bari, Fumu Amilango Yambo mizaji hii leo kipindi hawa ni biblia kujibu na endelea kubarikiwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake tabitha kutokea tabora ambaye yeye anatamani kufahamu kwa nini ngurue haliwi basi ndilo swali ambalo tuko nalo hapa studio na mchungaji daniel mshola na wana waisraeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama basi hawa pa maganzo kwaya na wimbo ni avar E i na msikilizaji basi baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri ni mkaribishe mchungaji daniel mshola kujibu swali lake tabitha wa kule tabora wa kipindi chako kizuri kipendacho cha biblia ya kujibu kwa mara nyingine tena nichukue nafasi hii leo kukaribisha katika kipindi hiki atunoanooao malmbamaaina atu la kwanza leo E, linatoka kwa ndugu tabitha kutoka tabora tabitha kutoka tabora amewahi amewahikuuliza swalhli lakini basi ameliuliza tena nami na namnitajibu kwa mara nyingine anasema ni kwa nini mnafundisha kwamba ngurue mnafundisha kwamba nguruwe haliwi ngurue Ea, si tu kwamba tunafundisha tunafundisha kwamba haliwi lakini basi kila ambacho mungu mwenyewe amekisema e, ukifungua bba katika kitabu cha mambo ya walawi srahli ya kumi na moja mungu anaeleza juu ya wanyama anaeleza juu ya ndege anaeleza juu ya samaki mbalimbali wanaopaswa kuliwa ya ya ya kwanza mambo inasema e, bwana akanena na musa na haruni na kuwambia neneni na wana waisraeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama kwa hiyo alipewa matunda mm, akapewa nafaka na baada ya dhambi kuingia akaongezewa mboga za kondeni mboga za kondeni kwa hiyo wanadamu waliruhusiwa kula nyama ya wanyama kula wanyama baada ya ya kwa hiyo kizazi kilichoishi kabla garika, hakikula nyama na kwa sababu hiyo basi mungu aliyetuumba ndiye anayejua miongoni mwa wanyama aliowaumba ni wapi wanaofaa kuliwa wanaofaa kutusaidia kujenga afya zetu na wala si vinginevyo na ndiyo maana anawamba na musa na haruni akiwaeleza wawambie wana wa israeli taifa ambalo ndilo mungu aliliinua ili kupitia kwa hilo basi ujumbe wa ukweli wa neno lake uweze kutufikia wengine wote ngine wte katika aya ya anasema kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake Kwe ili mnyama aliwe anayefaa kuliwa lazima awe na sifa hizi moja awe na kwato naam lakini mbili kwato zake ziwe zimepasuka katikati uwa tuna kwato akutoshi lazima kwato zake ziwe zimepasuka katikati lakini tatu lazima awe anacheua kucheua ni kwamba akishakula chakula baadaye awe na muda wa kukitafuna kukitafuna kukitafuna tena kukitafuna tena tena ktafuna mungu anasema katika katika hayawani hao mtakaowala mungu na katika nine, na naeleza kabisa aya nne pamoja hayo wanyama kata hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato anaanza kueleza ngamia kwa sababu yu acheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na wibari kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato yeye ninajisi kwenu na sungura kwa sababu nasnura asabauuceua ai anakwat ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ninajisi kwenu naaya anasema msiile nyama yao wala msiiguse mizoga yao hao ao ninas kwenu sasa eh, ziko nadharia kwa baadhi ya wasomaji wa bibria kwamba pengine kwenye agano jipya mungu ametoa chakula kingine nikupe tahadhari msikilizaji wangu ziko aya miongoni mwa hizo eh, ni pamoja na ile ya mahayo suraile ya kumi na tano mathayo suara ya kumi na tano mathayo kumi na tano aya ya kumi na moja inayosema sikilizeni mfahamu sicho ki ingiacho, kinyuani, mtu mtunmotu unapozisoma natakiwa uzisome kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya mungu hajatoa chakula kipya yani hakuna vile zamani haat cak wkmnma kumi na wengine, ambao sasa mungu kesi kwenye, ni yote utaelewa waliojua chakula nini hapa ilikuwa tanoottmkwa wazee wazeekudai wanafunzi wa yesu wanakula bila kunawa sio kwamba ule nguruwe sasa hapana ngurue sasaukienda kwenye petro katika kitabu cha matendo kumi shida ilikuwa ni kuchangamana wa walikuwa wachangamani na watu wa mingine, na watu mataifa mengine yesu anamfundisha kwamba kila mwanadamu ametakaswa kwa damu yake amekombolewa na anatakiwa kufikiwa na ukweli wa neno la mungu kwa hiyo mungu wetu ni mungu asiyekuwa na kigeugeu yaani hakuna mungu aliyekuwa mungu wa agano la kale na sasa amepitwa na wakati na mungu wa agano jipya hapana ni chakula ndicho hicho kitaendelea kusimama mpaka mpaka mwisho na na na na na maana maana katika isaya isaya ile ile aya ya na sita, na sita, na ya tano, e, mpaka ya saba. Nema, mungu sema, maana buana, na moto, na ya mungu bwana atakuja moto yake yake vita kama upepo wa suri. ili atoe malipo ya ghadhabu kwa moto wakao na maonyo yake kwa miali ya moto kwa maana bwana atateta na wote wenye mwili kwa moto na kwa upanga wake nao uwawa na bwana watakuwa wengi ayakminasaba watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya ngurue na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana kwa m wale wanaokula bwana ametaja nguruwe haliwi na anasema kabisa wanaokula nguruwe wanaokula panya na vingine hivyo vinavyochukiza kwa maana ya kwamba vingine ambavyo bwana bwana hakuvitoa ili anatangaza watu hao watakoma kabisa kwa maana nyingine ni kwamba hawawezi kuurithi ufalme wa mbinguni kwa hiyo e, ndugu tabitha kutoka kule tabora e, napenda tu nkujurisha ya kwamba mungu aliyetuumba ndiye anayefahamu ni nini tunachopaswa kula kwa ajili ya kujenga afya zetu na ni nini hatutakiwi kula e, kwa sababu anazozifahamu aliye muumbaji wetu na kwa sababu hiyo basi e, neno la mungu kwamba haliwi kwa sababu ee anazokwatwa lakini hacheui kwa hiyo anakoswa sifa ya kuliwa ni kama vile ngombe ni kama vile mbuzi kama kama kama vile vile kondoo ni ni nyati vile kondooav na wengine wengi hao ndio tunao Paswa kwa sababu mungu aliyetuumba na aliye tuumba naaliye waumba ndialiye tupatia maerekezo ni e, e, takndbualad e, ni e, ninawezaje kujua ya kwamba maombi niliyo mungu ame mungu amesikia e, amesikia e, ndugu yangu e, john mwasanga kutoka kule iringa na wale wengine wote mnao e, ya, kwamba mungu wetu ni roho na kwa kuwa ni roho kwa macho yetu ya kibinadamu hatuwezi kumwona hakuna mahala anapoweza kwenda kwamba sasa nimwone mungu huso kwa uso maanalishaheleza hakuna mwanadamu anayeweza kumwona kwa sababu ya maisha yetu ya dhambi kwa sababu ya dhambi zetu E, tukamuona alafu tukaishi anajulikana pia kama moto kmamoto kwa sababu hiyo tukimwona mungu kwa kwa macho haya kwa sababu ya utakatifu alio nao naam na, na sisi, kutokana na anguko anguotungu katika dhambi hatuwezi hatuwezi kuishi lakini basi eye mungu ni roho. ni roho roho na kwa kuwa ioharudia tena huwezi huwezi kumnusa kumgusa huwezi kumuonja ila tunatakiwa kuamini kila ambacho amekisema yeye mwenyewe kwa hiyo moja kati ya vitu muhimu ambavyo tunatakiwa kuwa navyo e, ni kuwa na imani kuamini ya kwamba mungu yupo e, aliyeumba mbingu e, na nchi na vyote lakini pia ambaye ambaye ambaye amekufa kwa ajili yetu ya kwamba atakuja tena imani ni kitu muhimu sana katika swala zima la maombi yetu kujibiwa katika kitabu cha wahibrania sura kumi na moja naile aya ya kwanza wahibrania kumi namoja na ile aya ya kwanza neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na hakika na mambo ya yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana imani ni kuwa na na na na na na hakika mambo mambo ya ya ya kwamba kwamba kwamba kwamba tunamwamini mungu hivyo kwa kwa kwa sababu na kwa atakuja kwa sababu na kwa kwa sababu amesema amesema amesema atakuja atatulinda tunaamini juu ahadi zake ma a amaoamambo aloyataa ni kwamba tukimwomba ye yeah, anasikia yeah, anasikia yeah, kwao lazima tuwe na imani na akutia moyo ndugu joni akwamkatika aya ya sita yabrania kumi na mojan kumi na moja, moja aya ya sita bibasema lakini eh, pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeae mungu lazima aamini kwamba yeye yuko naam na kwamba uwapa thawabu wale wamtafutao kwa hiyo jambo muhimu kama kusema, ni lazima ndugu na msikilizaji wangu naesikiliza uamini ya kwamba mungu yupo. mungu yupo yupo mungu yupo kwa sababu pasipo kuamini hivyo basi haiwezekani hayu, kumpendeza mungu na tusipoamini juu ya kuwepo kwake na utendaji wake haitakuwa hai, rahisi pia kumwomba kumpelekea haja zetu changamoto zetu na mambo mengine ambayo ye yuko tayari kutusaidia na yuko tayari e, kutupatia kutupatia kwa kwa kwa hiyo ya ya kwamba kwamba mungu mungu yupo lakini pia ni anayesikia anatoa anatoa thawabu e, anatoa majibu kwa kila moja, muamini, na kwa kila mmoja mmoja na patiayo aminyakambuaasaaaakla oaatatunapopereka shida zetu tunapopereka changamoto zetu kwa mungu tuamini ya kwamba tunaye mungu mwenye uwezo mungu mwenye nguvu mungu aliyeko wakati wote mungu asiye kwenda likizo mungu asiye lala usingizi naam mungu anayeona mungu anaesikia mungu aliyepo mahala popote ulipo haijarishi ni mchana haijarishi ni usiku yeye yupo naam haijarishi s uwapi unyumbani kwako ugenini uu uugeniniushambani uu ofisini huko safarini kote huko yeye yupo na yeye mungu huyu anasikia kwa hiyo bila imani haitawezekana kumpendeza mungu tukikosa tukikosa tukikosa tu tu tu imani tu imani tu imani juu juu juu ya ya ya wake utendaji kujibu kwake maombi yetu basi haiwezekani kumpendeza ziko nyakati shetani ulta katika nia zetu katika mawazo yetu katika akili zetu na kwamba mungu hayupo lakini nakutia moyo ndugu john na wale wote mnaonsikiliza kuamini ya ya ya kwamba kwamba kwamba yeye yeye yupo na anasikia anasikia kwa hiyo wakati wowote mahali popote naamini na atakujibu atakujibu maana yeye anajibu maombi yetu basi nikushukuru sana sana wale anaalla maswali ambayo tumefanikiwa kuyajibu siku ya leo e, ndugu yangu tabitha kutoka kule tabora na ndugu yangu johni kutoka kule iringa maswali yenu naamini ya kwamba majibu yake yatakuwa tu hayakuwabariki ninyi ya, lakini atakuwa amewabariki na wasikilizaji wengine wote waliopata nafasi ya kusikiliza kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu katika siku ya ya ya ya leo leo basi tuombe Sante, baba yetu na na na wetu mwema wa mbinguni kwa kwa ajili watoto wako tabitha ambao wamekuwa maswali maana sana ambayo leo, tumepata nafasi kuyajibu majibu haya mtu akabarikiwe. mtu fulani fulani akabarikiwe ambaye ta hajui ukweli wa neno lako akaujue lakini zaidi wasaidie kila anayesikia naam afanye maamuzi ya kukutii wewe mungu kukupenda wewe mungu na zaidi kuyaishi mapenzi yako tunaomba haya kwa jina ya kusumakozi wetu amina na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utakao na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandika eso t na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi hawa muganza na wanakwambia uchaguzi kwa heri tufutane kesho mungu akipenda kutu akifunu amilando yamboyowakea kuinkudawala akilimawazo ya mtuhuyo uk Sutu ehuu, uu, uchaguzi bashiri mwe tu ta amaisha yetu ya maji, m'madam m'baya ya kwa zi tumchaguzi Sutu sipo kubalimtu akifunguka milango ya moyo wake uweza kuingia utawala akilima wazo ya mtu huyoutawalauchagu Mashanywe tu, u cha aha wa icha yetu yaweje. Mma ramaba ya ya kwazi, tunchagwe yesu tuwehu. Uchaguzi, mashanywe tu. mungu annaheshi mu muchaguzi wetu Ani ni mamba uchaguzi mshami mwetu taa wa iko tu ya mjenge memba mwa moyo yako wazi uchague Yesu uchaguzi mshami mwetu Isha yetu ya weje, emmalamba ya ya kwaazi tunchaguo yesu tuwehuu uchaguzi bashani we tu yetu ya. Shabbu e Yeshutu