unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr ikitangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2sh5 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya w awrg uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema kabisa ninapenda nikukaribishe katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machil mshana ni tuwe sote mwanzo hadi mwisho twasikilize magomeni sda kwaya na wimbo unaosema dhoruba ilipopiga barikiwa na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea tuendelee na kipindi cha mafundisho makuurubaloausiku Suni Ma yangu vinda toweka Najua anajani, na juwa na na yenisha niwa mamo na ku kata Yesu asema Kando kando ya mirika aliyo zamani apa temtua kumzai ya aindi e maji yesu ali potoka kambulisa je wataka hu. to me my shakayam pukpinda to me kau na tuwa shari bilu mamamori patayo mahishani kishan me abu na kau kata asemapoyo to me my shakayam will be not na jua na jani nari na sahri de wa mamorian de patayo ma di shani tunasotakaw na ko kataratama ba di Gomeni, sda na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi napenda nikukaribishe msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji petro mganda yeye anakuja nakutuelezea kuhusiana na katiba ya mungu katiba ya mungu tumezoea kuna katiba ya nchi je mungu naye katiba yake ni ipi mtegeskio mtumishi wa mungu mchungaji petro mganda katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na katiba ya mungu ndugu msikilizaji nakukaribisha tena katika kipindi cha mafundisho makuu na nakusalimu tena katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu naamini kwamba unaendelea kubalikiwa siku kwa siku na mafundisho haya na leo ni siku nyingine nzuri n nikukaribisha katika tafakari ya somo linalosema katiba isiyohitaji marekebisho neno hili linaweza likaanza kukutatanisha kwamba hivi katika mambo ya mungu pia kuna katiba ynimechukulia mfano wa katiba katiba isiyo isiyohitaji malekebisho ikiwa ni maneno ambayo yamekuwa yakizoeleka sana katika masikio yetu katika ulimwengu wa leo na hata hivyo tumeshuhudia katika nchi nyingi sana watu wanadai marekebisho ya katiba malekebisho ya katiba kwa sababu kuna vitu fulani wameviona katika katiba walionayo na wanaona kwamba haviwafai na sasa wanahitaji katiba nyingine waweke vitu ambavyo wenda vitawasaidia kuwaboreshea maisha yao hata katika nchi yetu tuna mchakato wa katiba leo nchi nyingi zina mchakato wa kutengeneza katiba lakini hata hivyo mungu naye anayo katiba isiyobadilika anayo maelekezo ambayo katiba hii inahelekeza mahusiyano baina yake na wanadamu Ay, makubaliano hayo yanapatikana kwenye kitabu maalufu kilichobadili kilicho maisha ya watu wengi kinachoitwa bibuliya na katika bibuliya hii kuna mafundisho mbalimbali mbali. lakini lewo ninaposema juu ya katiba ninaongeleya juu ya amri 1 za mungu. yapo mengi yanasemwa juu ya amli hizi lakini lewo tunajifunza juu ya amli za mungu ambazo kwa kweli hazibadiliki kwa sababu zenyewe iismuunmwanzinayimalisha mausiyano ya mungu na mwanadamu ya mungu na mwanadamu. wako watu wanalalamika kuwa amli za mungu ni ngumu na kwa hiyo zinahitaji malekebisho wengine kwa kweli wamehenda mbali hata kukujalibu kubadilisha kuzibadili hamli za mungu sasa wanabadili bila kibali cha mungu wengine wanadahi kuwa sasa tuko chini ya nehema kwa hiyo hamli hazihitajiki tena wengine wanasema ziliishiya msalabani wengine wanasema sheriya za mungu hazitumiki tena hamli zake zilishatanguliwa yani zimewondolewa hamli zake si za muhimu tena kwa sababu tunaishi tu katika neema na ukienda mbele sana wako watu wanasema hata hivyo haziwezekani kutiiwa yani hatuwezi kuzitunza hivyo ni kama hazitakiwi kabisa na kwa sababu hiyo matokeo yake watu wengi wanatenda mambo yawo wenyewe na jamii zinavuna zina mavuno mengi ya uovu watoto wanahalibika ndowa zinavunjika mambo mabaya yanatokea katika jamii lakini ni kwa sababu ya katiba ambayo imepuuzwa lakini wako watu ambao pia wametoa maoni yao juu ya amri za mungu wengine wanasema amri hii ni njema na zinaburudisha moyo kama ambavyo tunasoma katika biblia wala si nzito ni njema sana ni takatifu na za haki na ni njema sana sana yani ni nzuli na hivyo hakuna haja ya kuzilekebisha na ni kweli ndivyo ilivyo hakuna haja ya kulekebisha amli za mungu hata ivyo ukizilekebisha umelekebisha wewe lakini yeye mwenye amli zake bado yuko vile vile na amli zake ndiyo ni jambo la kusikitisha tunagundua kwamba hatuupati uhuru kwa kupitiya kuzitupilia mbali sheriya za mungu au kuzipunguziya viwango wako watu ambao wanafikiri kwamba tunapoziondowa tunakuwa huru lakini la hasha sheriya za mungu zenyewe tu ni za haki zinatutenga na uhovu na tunakuwa katika uhuru ambao bibuliya inasema ni uhuru kweli kweli japo shetani amekuwa akitudanganya kwamba sheria za mungu zimetuondowa katika ule uhulu wetu na matokeo yake ni machafuko yanayoikumba duniya na kuiharibu kila wakati kila jambo unaloona linatokea baya ni kwa sababu watu wameacha sheria za mungu ndivyo inavyoonekana inavyo kila mahali panapo tunapoishi au tunapokwenda tunaenda kwa utaratibu wake kwa wale ambao wanaenda wanatembea barabarani kuna vibao vinavyoonyesha spidi za magari au mwendo watu waende kwa kasi kiasi gani lakini pia zinaonyesha kona zinaonyesha vitu mbalimbali barabarani vile vibao vikiondolewa wenda ajari tunazoziona sasa zitakuwa hata mara kumi zaidi ya hizi kwa sababu hata wale ambao ni watiifu wa sheria sheria zikiondolewa wataenda katika hali mbaya na vurugu itakuwa kubwa katika mabalabala ajari zitaongezeka na ndivyo ilivyo hata kwa sheria au amri ya mungu kama ambavyo hakuna serikali isiyona katiba isiyo na sheria vivyo hivyo mungu wetu ana sheria viumbe vya asili vyenyewe vina sheria na ndiyo sababu vina ishi ivyo vinavyoishi kwa namna hile vinaongozwa na sheriya ya asili na kwa sababu hiyo kwa muda mrefu uliyopita mungu alitupatiya kanuni ya jamii iliyo hulu kutoka katika uhalifu na kama ingekuwa iyo kanuni iafatinafwatwa daima kusinge kuwa na uhalibifu kila mmoja angekuwa salama mali pake kila mtu angefanya mambo yake vizuri kusinge kuwa na uhovu na kama walimwengu kweli wangekubali au hata sasa wakikubali kuitii sheria ya mungu utagunduwa kwamba maovu mengi nayumkini yote yataisha lakini lero tuna majeshi yaayina mbalimbali ni kwa sababu ya kupambana na uhovu ni kwa sababu ya kupambana na dhambi uovu wowote ni matokeo ya dhambi sasa katika amri kumi mungu aliandika kanuni za mwenendo ambazo kwa kweli zinatawala mwenendo wote wa mwanadamu mnungu peke yake ndiye angeweza kuandika sheria takatifu kiasi hicho mwanadamu hawezi amri kumi za mungu Ndiyo, ndiyo katiba pekee duniyani isiyobadilika ambayo haihitaji malekebisho yoyote imekamilika katika kitabu cha zaburi sula ile ya kuminatis msitali ule wa saba bibuliya inasema sheriya ya bwana ni kamilifu huibuludisha nafsi ushuhuda wa bwana ni amini humtiya mjinga hekima je kitu cha namna hii kweli kinahitaji malekebisho unaweza ukajiuliza mungu ametupa sheria na kimsingi tafakali yetu ya leo ni amri za mungu ziko kumi ambayo zimewekwa bayana katika kile kitabu cha kutoka anasema sheria ya bwana ni kamilifu kwa hiyo sheria hii isingehitaji kubadilishwa wala kulekebishwa wakati watu wanafikiri kwamba uzinzi unatakiwa kuhalalishwa lakini mungu anajua kwamba ni kosa na utaendelea kuwa kosa mpaka mwisho wa wakati wivu ni kosa ni dhambi na utaendelea kuwa dhambi na kwa kuendelea kutunza sheria hizo basi wanadamu wataendelea kuyaishi maisha matakatifu lakini kama wanadamu watakiuka basi dunia inaitendela kuwa mahali pabaya kwa sababu sheria ya mungu ni kwa sababu ya kumlinda mwanadamu katika kitabu kile cha mia36 biblia inasema kila neno la mungu limehakikishwa yeye ni ngawo yawo wamwaminiyo usiongeze neno katika neno lake asija akakuhukumu ukawonekana umwongo sasa am hizi zilitoka wapi na, na nani kutoka sula ile ya 31 msitari wa18 bibuliya inasema hapo bwana alipokuwa amekwisha kuzungumza na musa katika mlima wa sinai akampa izo mbao mbili za ushuwuda ambazo ni mbao za mawe zilizoandikwa kwa chanda cha mungu amri za mungu ziliandikwa kwa chanda cha mungu anasema kwamba mungu akazungumza na musa alafu akampatiya mbaho mbili za mawe alizoziyandika yeye mwenyewe hapo unaweza ukaangalia umakini na umuhimu wa amri za mungu kwamba hizi hakumpa mtu mwingine aandike viko vitu katika bibuliya ambavyo aliwambiya manabii andikeni wakaandika lakini amri kumi aliyandika mwenyewe amri 1 katika kitabu cha kutoka sula ya 3 msitari wa28 inathibitisha kwamba mungu ametowa amri 1 kwa ajili ya mwanadamu anasema kutoka4 mstariwa2 naye alikuwa huko pamoja na bwana siku arobain na masiku yake hakula chakula wala hakunywa maji naye akaandika katika hizo mbao hayo maneno ya maagano hizo amri kumi kwaiyo bibliya inatuonyesha kwamba mungu alimpatia musa amri 1 ili azilete kwa wanadamu katika kitabu cha kutoka sura ya ishirini mstari wa, wa, wa tatu mpaka ule wa kumi na 7 ndipo zinapopatikana ukitaka kujua zinapatikana wapi nenda kutoka sula ishirini msitari ule wa tatu mpaka wa kumi na saba nami nitazisoma kwa haraka amri zenyewe msitari wa tatu unasema ambayo ndiyo una amli ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi kwa hiyo hiyo ni amli ya mungu kwamba uwe na mungu mmoja tu usiwe na miungu mingine miungu watu miungu vitu miungu fedha miungu mali mungu anawawonya wanadamu kwa amli yake anasema msiwe na miungu mungu ni muumbaji kwa hiyo ukiwa na mungu ambaye ni kitu fulani icho kitu hakiwezi ni kama kumkashifu au kumkufuru mungu au kumsemeya vibaya mungu ni kama vile umjuwi mungu wa mbinguni kwa hiyo mungu anaanza kwa kujitangaza anasema usiwe na miungu mingine ila mimi yani yeye ndiye mungu na hakuna mungu mwingine kitu chochote kinachochukua nafasi kubwa nafasi ya kuheshimiwa katika maisha yako zaidi ya mungu kama utaheshimu fedha kama utaheshimu watu kama utaheshimu mari hadi ukajikuta unachukua nafasi ya mungu wa mbinguni na kuwapa ao watu au hivyo vitu basi umekuwa na miungu mingine na mungu anaonya usiwe na miungu hiyo ni amri ya kwanza na ni amri muhimu sana sikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapakuj yesohj tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada ni kushukuru kwa kuwa nami mwanzo mpaka tumefikia tamati yake mungu akubariki sana ninapoondoka studio ninapenda nikuwache naye anaitwa samuel muhazini pamoja na marafiki zake wimbo wimbo anasema amenigusa barikiwa na wimbo huu kombtu ya kwamba kesho kipo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja naitwa habi machil mshana amani ya bwana idumu idumkuwa pamoja nawe zama katika shimrefule nyegizo hatuwezi kuna mwaka tumaini inapotea amani inapotea lakini iko habari njema yesu peke anapokubusa Ilita fota amani wala hay kupati kanana mm. ni lipo kutana na.