unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista yaredistlmwenguniaw inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mitabede 1sit kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm leo ungana nami kwa njia ya mtandao wag jina langu ni kibaga ilso il msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naaminiya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kutegea sikio hawapa waimbaji wa gape voic wanakuambia niangazie <mimitation> Lời đời này cho nên chúng ta cùng cho Kwa upendo do asante su uncobosi. Who li ji shu fi. asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fanuel tanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni fanuel tanda wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao nauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maligafike ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza katika siku ya leo lakini pia nimeweza kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasiliamali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa mbadala na wanaotengeneza pia gananami katika makala hii kambadha ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumeuzoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika faida za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia y nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika na kupelekea jangwa kwa hio faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili inapunguza ina, ina mwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine inatoa moshi wa sumu na moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga wana wanakuwa na naili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho, he, macho, mekundu. He, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unaetwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza una mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna athari hauna, hauna zozote pale nyumbani za kimazingira safi kabisa teknolojia hii imeanzia ugharibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu mbadala hitaji la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema chako chaodasti hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa unaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanasesere kwa daresalama udongo unapatikana katika maeneo yale ya pugu au bagamoyo uh, gundi pia inaweza kawa gundi ya ujiuji uji wa muhogo hujua mwogo inaweza kasaidia pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkaa huu mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji yes, kiasi kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala hitaji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama halina vibongebonge basi tafuta mfuko wa kit weka ndani yake kisha twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli nakuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza eh, mkau mbadala chukua udongo wako hakikisha ni mkavu na upo katika hali ya ungaunga unga. na kama una mabongebonge fanya kama ilivyokuelekeza ile hatua ya kwanza ya kuchekecha kisha uchanganye katika lile vumbi la mkaa changanya mpaka vumbi la mkaa na udongo vichanganyike kabisa kabisa na hatua yatau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi uridhike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au sh tumezoea kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wakuweza kutengeneza h ashuawezauutuma u uuaaiinavyokua ngumu ndivyo aweza kutengeneza mkaa mzuri zaa mtawezakutummashinmana una mashine maalum kwajili ueza kutengeneza hizih ah, za hii mikaa ila kama una basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza hep nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kuweza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku mbili au tatu ili ukauki kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya siku tatu mbili basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa tuweze kuangalia upande ule wa vipimo maaapo tumeangalia maligafy ambazo zinahitajika kuna maji kuna vumbi lenye la mkaa kuna karatasi kuna gundi na vitu vingine mbalimbali hasa hivyo vitu unavitumia kwa vipimo gani sasa ili kuweza kukamilisha mchakato wako a kuweza kupata huo mkaa mbadala vumbi la mkaa linahitajika kilo kmi gundi kama ni ujiuji uji wa makaratasi au magazeti maganda ya machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia ila usiweke maji mengi sana au machache sana aupane ingiea yingine ambao unaweza ukaitumia kwaajili ya ueza kuboresha mkaa wako ingawa sio lazima unaweza pia ukaongeza vumbi la maranda sosi kwa kilo mbili au kilo moja kwa vipimo mbavo nimekutinumaot aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweze kutumia mkaa ambao unatumia maligafi ambazo tupo nazo twapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa Uh, tutaangalia kwa wajasiliamali ambao uko jijini daresslam pamoja na morogoro kazi ambao wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanavotengeneza mka huu mbadala soko likowapi la mkahuu mbadala tuaweza kuangalia jinsi mka hu unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkahuu mbadala umeweza kuenea katika mikoa ya daesslam pamoja na morogoro ndo kuna watumiaji wengi sana wa mka huo hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasiliamali ya wana yapy kuweza kutuambia hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la dares slam lakini hapa nakutaa na banda ambalo wao wanahusika na usika, la, la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni Rafiki hata pia katika mazingira mkaa mbayo au kati miti. Ambayo zaidi inahusika na zima la wanatumia uchafu uchafutakataka mbalimbali lakini pia wanatumia na muogo tunasikia mengi kutoka kwa mtaalamu mtaalamu wetu wetu katika siku kwanza mwetu, kwanza tuweze kumsikia ua talas naitwa paulo nyangwa ni katibu wa kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chetu kinaitwa mwangaza vikoba pugu a huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima wanavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua ili ya kuchoma kwanza kabla hajafikia mwisho kuwa jivu lili lisio waka rangi nyeusi baada ya pale una saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachengea na maji na unga mhogo kwa lengo la kupata gundi baada ya hapo unatengeneza tope zito binafsi aa amauiziyako hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka ukitakabidhaa kubwa kama navyofanya sii kwa maana ya biashara unalazimika una kutumia mashine maalumko vinavyohitajika mesoma kwamba hata hatamabosi makaratasi mbalimbali e, mogo yake hauwezi ukatengeneza kupata mkaa kama audi unakuwa na gundi ndani e, tunashauri tumie kama ulivyo ukiwa na maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga ulwa mogo kama mogo ule ambao chakula cha binadamu lakini hata ya kawaida unasaga aaa oakdaata kama chakula cha binadamu ule uga unauloeka unaanamaeumia kwa mkono wako kama unafinyanga au unatengeeza matonge kama ugali alafu unaanika juani kama jua lako ni kali kama kule kwetu dar darislama ndani ya siku tatu na kuamesha kauka ayo madonge tayari kwa kutumia kama mkaa damin ya kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studionakuja nakuja yesohaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idha ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni awr inapenda kutangazia mkutano wa injili kwa njia ya redio kuanzia tarehe 18 mw12222 mpaka tarehe 7 mwezi wa k 223 kwa msikilizaji wa masafa mafupi yani shotweve utatupata kupitia shotweve t mita bendi 25 saa 20 kamili usiku na kwa msikilizaji wa mig fm ni saa tatu na dakika 15 usiku neno kuula mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mnenaji ni mchungaji gdvenei na mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu godlven maximilan gesi tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini karibu upokee mibaraka ya bwana yesu wakuito utokethamidi uje kagereho sima mambendwa bukisitasita kifona chochaja kitakutabaro ungaithamindi Qua cuita, cuccia che danbini, cuccia guacchero, si mamma in penua, cuccisita, si ta, chi può naccia, chi Amo. mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hpa studio agap voic anakuambia nizi tafakari na kumbuka unaendelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hpa studio endelea kubarikiwa ¡Qué buena! watumishi wakoume wapa yote wa umbayoiaue i to