nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basana yesu yuwaja tena nakuj yesu yest hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaay kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www org karibu msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machulumshana kwa kuanza kipindi chetu hebu tuwategee skio sda q hawa wana wimbo unaosema nimeyaona baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa neyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu Bibi ni ai imeyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu za mungu. ni kw za z mungu bimini hai si tu aliyenitendea kmmoja anayoyakushuhudiha mambo makuu ya ajabu wana alotenda simimi tu aliyenitendeha kila mmoja anayoyakushuhudiha anatenda mambo ya bwana anatenda maku na yesu anatenda mambo ya ajabu mtukuzwe mea wajina lake vifofua na ona kwajinalage mapebo ya kisikia yana tue. po k u uoai ahana iaiweteana jialaeifuana i an kwa haya na wimbo wenu huo mzuri na sasa anapenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mchungaji josepf chengula yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na matatizo ya kifamilia ni matatizo ya namna gani ungana naye ili uweze kujua namna ya kuyakabili matatizo hayo pindi yanapotokea pendwa katika bwana na mwokozi wetu yesu kristo napenda kukusalimu mtumishi wako ambaye anaongea nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika somo hili la familia kabla tujaanza naomba nikukaribishe tuweze kuomba baba wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku hii ya leo asante mungu wetu wa mbinguni kwa ulinzi wako na uongozi wako asand baba wa mbinguni kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa anayenisikiliza katika wakati huu naomba bwana uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwa jina la yesu amina mpendwa naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kipindi hiki kizuri kipindi cha familia familia ni nini kwanza tunapozungumzia habari ya familia tunazungumzia habari ya kundi la watu watu akiwemo baba akiwepo mama na watoto katika familia kuna makundi mengi sana kuna nuklea family ambayo hii inaitwa ni familia ambayo ina baba ina mama ina watoto lakini kuna aina nyingine ya familia inaitwa extended family hii familia inakuwa na mkusanyiko wa baba mama shangazi mjomba mjukuu na kadhalika hii ni familia ambayo ina mchanganyiko mkubwa zaidi kuliko ile familia ya kwanza ambayo tumezungumzia baba mama na watoto lakini kuna kundi jingine la familia ambazo kwa leo nazungumzia tatu ni family hii ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja anaweza kawa ni baba na watoto anaweza kawa mama na watoto na kadhalika labda na wajukuu pia wapo hapo lakini hii inaitwa ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja katika kundi hili la familia lakini tunapozungumzia habari ya familia tunaona familia ya kwanza mungu ambayo aliiweka kabla ya dhambi ni familia ya adamu na eva katika bustani ya edeni na mungu alipoanzisha familia hii katika bustani ya edeni akiwepo adamu pamoja na hawa mke wake au eva mke wake mungu wa mbinguni alikusudia familia hii waweze kuishi milele bila kuonja mauti yoyote maana mungu alisema kama mtatii basi mtaishi muda wote lakini mkivunja miongoni mwa maagizo niliyowaachia mtakufa katika familia hii ya adamu na eva katika ile bustani ya eden baada ya kukiuka utaratibu ambao mungu aliuweka baada ya kukosa utii katika ile bustani ya eden kifo kikaja na tunaposoma wakorinto wa kwanza sura ya1522 mstari wa 20 na 20, neno la mungu linasema kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika na katika kristo wote watahuwishwa pamoja na kwamba kuna kifu pamoja na kwamba adamu alishuhudia mtoto wake wa kwanza abeli akiwa amekufa bado kuna matumaini tukiwa tunaendelea kudumu katika maisha ya kumwamini yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yetu hapa ndio maana tunakumbushwa kwamba yesu kwa kuwa aliishi akafa akafufuka akahwishwa na wowote ambao wanaendelea kumwamini mungu katika familia watahuishwa hata kama wakikutana na kifo watahwishwa hata tukikutana na mauti ng'ambo ya kaburi kuna tumaini kubwa tukiwa katika upande wa mungu katika maisha yetu katika wakorinto wa wa pili ya neno la mungu linasema pande zote twahikika bali twa hatusongwi twawona shaka bali hatukati tamaa twaudhiwa bali hatuwachwi twatupwa chini bali hatuangamizwi siku zote twachikuwa katika mwili kuwawa kwake yesu ili uzima wa yesu nawo udhihilishwe katika miili yetu katika maisha yetu tunapokutana na misongo na shida mbalimbali mbali katika familia hapa tunapata neno hili la kututia moyo tusione shaka katika familia tusikate tamaa katika familia hata tukiudhiwa sisi hatuwezi kubaki peke yake hatuachwi tunatupwa chini lakini hatuangamizwi mungu atatusaidia na kutuinua hata ukianguka utainuliwa katika familia tusikate tamaa twachukua eh, katika hali ambayo ina mabadiliko mbalimbali mbali katika familia lakini hapa tumepata neno la furaha kwamba e, katika mwili tunaweza tukauawa tunauawa u tunapitia kifo kama yesu alivyopitia kifo lakini tunakumbushwa katika neno hili kwamba uzima wa yesu utadhihirikwa katika mili yetu yani tukimwamini yesu katika maisha yetu uzima wetu hata tukifa uzima wetu unadhihirika katika miili yetu kupitia yesu kristo ambaye anakuwa ndani yetu katika familia tunaweza tukakutana na mambo mbalimbali ambayo yanatukatisha tamaa ambayo ni ya shida labda unaweza ukaona katika familia mmoja analeta usumbufu haya yote tunayapitia lakini pamoja na kupitia hayo katika maisha ya kumtegemea mungu maisha yetu yanakuwa ya thamani zaidi na tunaishi katika hali njema zaidi katika familia anaweza akaibuka mmoja wapo ambayo analeta usumbufu katika familia magumu katika familia katika familia tunaweza tukakutana na magumu mbalimbali katika familia ya mzee yakobo tunaona familia ambayo ilikutana na changamoto mbalimbali mbali. hasa kwa mtoto wao mpendwa ambaye kwa jina anaitwa yusufu yusufu katika hii familia ya mzee yakobo yusufu alipendwa sana na baba yake yakobo katika umri wa miaka 17 wa yusufu yusufu aliota ndoto ndoto ambayo ilikuwa yakutatanisha ambayo pengine hakufahamu kuwa ilitoka kwa mungu hakuhelewa vizuri kwamba imetoka kwa mungu lakini mungu alikuwa na makusudi makubwa kumwonyesha ndoto hii mtumishi wa mungu yusufu kwa ajili ya fundisho katika maisha yetu yetutuaposoma anzo sua a37uaa nenu la mungu linasema tazama sisi tulikuwa tukifunga miganda shambani iyi ndiyo ndoto aliyoyona tulikuwa tukifunga miganda shambani kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu ndoto hii ilikuwa niyakusisimuwa alipo yota mtumishi wa mungu yusufu wenzake katika familia, moja walimletea yusufu machungu katika ifamiliya kwa sababu eti yusufu anapendwa sana na baba yake ndugu mpendo unayenisikiliza katika familiya unaweza ukaona wapo anapendwa zaidi katika familiya iisikusumbue kwa sababu ninyi ni familia moja kwa sababu ninyi ni wamoja katika familia familiya ya mzee yakobo na mke wake yusufu alipitia changamoto nyingi nyingi sana si kwa sababu ana makosa lakini ni kwa sababu tu anapendwa na baba yake sasa kinachonitia moyo katika familia unapokutana na magumu kama haya huenda unaweza ukaona umenyanyaswa kuliko mwingine huenda unaweza ukaona mwenzangu amepata kitu kikubwa kuliko mwenzangu lakini hebu nikwambie kidogo siku moja baba na mama walipoona siku zao zimekwenda wanakaribia kuwa wazee wakasema kwamba hebu tuwagawie watoto wetu angalau kila mmoja apate urithi walikuwa na gari na magari walikuwa na pikipiki walikuwa na mashamba walikuwa na nyumba kila mmoja akapata kitu anachohitaji kila mmoja akapata kitu bwana hiki umekabidhiwa kijana wetu hiki umekabidhiwa kijana wetu hiki umekabidhiwa sasa kulikuwa na kijana mmoja alikuwa napendwa sana kuliko wote katika ile familia yule alipewa biblia. alipewa ambayo ilikuwa wazazi baba yake akamwambia mwanangu wewe nakupenda sana ninakukabidhi hii bibilia kama urithi wako so, sa wengine wamepata magari urithi wengine wamepata majumba wengine wamepata viwanja mashamba lakini yeye anayependwa akapata bibilia iliyochokachoka yule kijana alipopokea ile bibilia katupa huko kasema mimi baba mimi mama kweli eli kweli mnanipa biblia wenzangu wamepata vitu vikubwa namna hii lakini biblia ile alipoitupa kule kwenye, kwenye kibanda chake akaitupa huko siku moja mwinjilisti alipokuja akasema nimekuja ndugu yangu rafiki yangu tujifunze neno la mungu je una biblia mwinjilisti anamuuliza yule kijana aliyepokea biblia kwa wazazi je una biblia akasema ndiyo baba yangu alinipa nikaisupa kule akamwambia yule mwinjilisti unaweza akai ukaichukua akaifungua alipoifungua ile bibilia yule kijana ambaye aliona kama amedharauliwa akakuta mle ndani kune kumbe kuna bahasha na ile bahasha kumbe imewekwa akai akaunti yake pesa zote benki benkimzee uh, ameandika pesa zote zinazokuwa benki ni za kwako akaunti namba hii hapa yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri wazazi wangu hawajanipenda kumbe mimi amenipenda kumbe mimi nimependwa kuliko wale waliopokea magari na viwanja na nini yeye amepewa pesa yote ambayo iko bengi ni ya kwake yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri sijapendwa kumbe nimependwa namna hii akaanza kulia akasema baba nisame, mama mamanamb nisamee katika famili unaweza um, kumbe umependwa na bile biblia kwa sababu aliona kama imechoka akatupa kule lakini maneno yakasema cha kwanza tumekupatia urithi neno la mungu bibilia ndiyo itakayokusaidia katika maisha yako yote soma na uishi maneno yaliyoandikwa humo lakini namba mbili pesa zote ambazo ziko bengi ni za kwako yule kijana akalia machozi akalia machozi akalia machozi, machozi kwa sababu alifikiri hajapendwa kumbe amependwa sana sasa tunapoangalia kisa hiki cha yusufu yusufu alichukizwa alichukizwaalionekana ni mtu aajabu sana lakini siku moja katika umganda aliyoonyeshwa siku moja katika ci ya misri njaa kubwa ilipoingia eh, wale ndugu zake wamemuuza wamemtupa huko njaa iipoingia wanaenda kudoea chakula katika ikulu wanaenda wanamkuta yusufu aliyemuuza yusufu ambaye walimchukia ndio anahudumia gala kubwa la chakula la vyakula lakini yusufu hakujirudishia mabaya hiyo ndio habari njema yusufu akawahudumia ndugu zake ambao walimuuza ambao walimtupa alafu akachukua nguo ya yusufu wakaichukua alafu anapaka damu na kwamba mtoto wako wanaenda kwa yakobo mtoto wako anayependwa una, sana amevamiwa na mnyama ameliwa lakini kumbe ni uongo ambao waliufanya lakini katika sehemu hii tunajifunza jambo la msingi la msingi sana katika maisha ya yusufu yusufu kwa sababu alitambua kuna mungu wa kweli ambaye hata kama ndugu zake wanaweza wakamchukia lakini alitambua kwamba mungu hata ni acha katika mwanzo sura 39msa21 neno la mungu linasema lakini bwana akawa pamoja na yusufu akamfadhili akampa kibali machoni pa mkuu wa gereza hii ndiyo habari njema pamoja na kwamba yusufu walimchukia uh, wali ndugu zake lakini alibwana akawa pamoja na yusufu haleluya katika familia hauko peke yako bwana asifiwe sana katika familia hauko peke yako uko na bwana watu wanaweza akakuchukia watu wanaweza akakufanyia vyovyote vile lakini bwana yuko pamoja na wewe hapa nasema mungu alimpa kibali machoni pa mkuu wa gereza huyu ni mungu lakini pia ukisoma mwanzo thelathina tisa ishirini na tatu katika familia anasema kwa kuwa bwana alikuwa pamoja naye bwana akayafanikisha yote aliyekuwa anayafanya yusufu alipendwa na mungu La, a, pamoja na kwamba ndugu zake walimchukia lakini yusufu alipendwa na mungu kipaumbele kadiri ninavyomheshimu na kumtumaini mungu katika familia ndivyo nditakavyoendelea kubarikiwa katika maisha ya yusufu pale gerezani mungu akamwonyesha fadhila kubwa kwa sababu aliendelea kumchagua mungu katika maisha yake yusufu akaendelea kustawi kwa kiwango cha juu cha juu kabisa na ndio maana tunasoma katika mwanzo wa 41sa8 farao alisema maneno haya yafuatayo akiwa kule ikulu ykule misi, misri anasema tupate wapi mtu kama huyu mwenye roho wa mungu ndani yake okay, tupate wapi katika familia pamoja na kwamba yusufu ndugu zake walimchukia lakini farao katika ikulu aliona hakuna mtu anayefanana na yusufu katika imaya yake hii inatufundisha kwamba tunapomchagua w mungu katika maisha yetu mungu atatutetea mungu atatupigania katika maisha yetu yote lakini mwanzo w41941 yusufu akawa mwenye akili e, yusufu akawa akazidi kuwa mwenye akili na hekima akawa ni mkuu katika ikulu yote juu ya nchi yote ya misri kwa sababu mungu alikuwa pamoja naye katika familia tukichagua kuwa pamoja na mungu hakuna jambo lolote ambalo linaweza likanututisha katika maisha yusufu pamoja na kwamba alipitia changamoto kubwa misukosuko mingi katika familia mungu alimtetea mungu alimtetea mpaka saa ya mwisho na mungu atakutetea wewe ewe mpendwa unayejiona kama umeachwa katika familia ewe mpendwa unajiona kama labda pale ikulu pale unapofanyia kazi unaona kama mungu amekuacha habari njema ni hii mungu haja kuacha. mungu yuko pamoja na wewe atakusaidia kama alivyomsaidia yusufu mungu atakusaidia na wewe hebu sione huko peke yako hebu ona kwamba mungu yuko pamoja na wewe huenda umeachwa huenda umeachwa na ndugu zako huenda umeachwa na familia yako lakini habari njema ni hii mungu hatakuacha atakua pamoja na wewe yusufu akapata wakati mzuri uliotukuka sana akainuka kwa namna ya ajabu sana hadi kwenye madaraka akiwa ugenini hii ni habari njema kubwa kumtumikia mungu kuna faida tele kumtumikia mungu ni fahari kumtumikia mungu katika familia ni ushindi mkubwa hebu mwanafamilia usikate tamaa hebu mwanafamilia mshikiria mungu katika maisha yako kila atakaenikili mbele za watu mbele za mwana wa adamu naye mungu atamkiri mbele ya malaika wa mungu katika nyakati zote hebu tuchague kuwa kama yusufu mpendowa msikilizaji wangu hebu tuchague kuwa kama yusufu katika maisha yetu tutastawi hata kama ndugu zako watafanya nini watafanya mabaya habari njema ni hii mungu yuko pamoja nawe hatakuacha atakusaidia mpendo unayenisikiliza unasema mungu wangu nisaidie katika kipindi hiki ambacho nimejifunza cha somo la familia mungu anisaidie ili maisha yangu niwe kama yusufu ina mkono wako kama ni hitaji lako hilo baba wa mbinguni asande kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu katika kipindi hiki kizuri ambacho, ambacho tumejifunza juu ya familia mungu wa mbinguni tunaomba endelee kuwa pamoja nasi tusaidie bwana tumekuchagua tumekuchagua uwe pamoja nasi katika familia zetu bwana tunaomba ufufue familia zinazotaka kufa tunaomba utuimarishe kwa msaada wako katika familia makundi yote ya familia huenda familia hii na baba peke yake huenda familia hii na mama peke yake baba tunaomba familia hii uilinde na kuitunza familia hii ipatie nguvu ipatie tumaini hebu mwana familia yeyote asikate tamaa na mwombea katika muda huu umbariki na kumtunza kwa jina la yesu kristo amin <tune> inawezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapajsjtn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni awr inapenda kutangazia mkutano wa injili kwa njia ya redio kuanzia tarehe 18 mwezi wa12222 mwaka na mpaka tarehe saba mwezi wa kwanz m223 kwa msikilizaji wa masafa mafupi yaani shotweve utatupata kupitia shotweve t mita bendi 25 saa 20 kamili usiku na kwa msikilizaji wa ming sta fm ni saa tatu na dakika 15 usiku neno kula mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mnenaji ni mchungaji gdvenei na mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukaribisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu godlven maximilian esi tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini karibu upokee mibaraka ya bwana yesu wakuita utokethambidi kujakagereho simamambendwa uki sitasita kifona chachaja kika kutabaro ungaithamini yesu wakuita akwita utokegambini kuije kwakereho simamampendwa ukisitasita kifonacho chaja kita kutabahado ungaigamini simamampendwa simamampendwa ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao kuachanao qwy na wimbo unaosema niponye yesu endelea kubarikiwa na matangazo yetu Mato mayo kipofu, Alike injiani, akasi kia kutano, na Yesu akipita, akapaza sauti, Yesu