unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yest hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya Red adventista ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nast mpendw msikilizaji ungana nami kupitia morning star fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu niwww rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasaa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa ametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo ili chakula maji safi na kutunzwa huvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembolililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako chenicheni za uzima He kima u famun na re shima. buana mm-hmm. Chakula chakiro ho. la buana. Ni no bora. Kazi di kutenda me ma. kosibure Tavuna Chopanda pana, ulicho panda. Panda. Kazidi kutenda mema, juu di akosi bure. Tavuna ulicho pana, ulicho acavdi kosburtavonaulichopanda ichopandakaidi kuteda mema cavodikosbur tavonaulichopanda ichopanda maoi kila siku somaneno i bwana, the Kila one, I'm the fourth one, I'm siku sona neno mtafute bwana iliupe wa chakula safi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri uonekana maridadi lakini ajambo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu inaloleta huzima ina moyo wkuliko yote loyani ndayo zitokako chenicheni za uzima ekima ufau na heshima vyatoka kwa bwana kwa kwa na mskilizaji kumbuka uko nami kibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hitutabarikiwa naye mchungaji danieli mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha chakokipendacho biblia kujibu bibliaa kuibu hku nafaieoteaabsa katia kipind abbiaabia aoaahakaratasi basi na karamu yako uwe tayari tuweze ku... kuendeeaasikueo a natuombe baba asante kwa saa hii tena saa imefika Tate kipindi hiki kizuri cha biblia kujibu, ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika jina katiaaomokozi wetu amina yeah, leo nitaanza na swari, na swali rehema rehema e, kutoka kule ilinga e, kutoka kule ilinga yey ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku b badala ya siku bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku a ab e, lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuepo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa Eh, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo ya kwanza, mungu anapoumba eh, ukisoma mwanzo moja ile ya tano mungu akaiita akai nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaza alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine kwaho itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni wahiyo kwa mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku wa pamoja a hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza saasa na dakika moja mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza unaweza eh, ina, ina ah, eh, eh, kufungua iiaaufuna yako msikilizaji wangu katika kitabu cha rukasu shiaa ukianzia aya ile ya 44 iba nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la hikaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa e baba mikononi mwako naiweka roho yangu yesu alikufa wa eh, saa muda wa saa tisa na ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa ilikuwa saa tisa ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa warimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake asku na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia wyesu mefark ua mato angezaliwa saa kumi na moja saa kumi nambili au mtu angelikufa eh, siku hiyo angesema amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini na nne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa hiyo ilikuwa ni siku ya ijumaa kwa hiyo kama ilikuwa ni ingekuwa ni ni ni tarehe tarehe tarehe labda kama tungesema amekufa Alafu, mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile ya tarhmbilibhamsinatano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na amarhamu na siku ya sabato walistarehe kama ilivyo amuliwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita, kazi lakini siku siku siku siku ya ya ya ya ya saba ni sabato ya yos, ya juma, ni, moja, ni siku ya juma. Juma mosi, siku ya sabato bwana mungu hiyo amefariki ijumaa ijumaa jumamosi sabato akapumzika kaburini hiyo ni siku ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma ruka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine kwasababuamefariki jumaa saa tis taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yani kabla juu alijazama na sabato ilipoingia ingia kwahio usiku wote wa siku ya sabato na ya keyote, yesu alikuwa kaburini, mchana wake wote, yani mpaka jioni kwahiyo jioni sabauunapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari tayari hata siku ya kwanza ya juma, siku ya kwanza kwanza juma ilipoanza kupambazuka naanzia apo tangu jua lilipozama jana yake sasa asubuhi walikwenda kaburini manukato wakalikuta lile jua limeviringishwa mbali na kabuli. na kaburi kwa, ufupi ni kwa yesu iapambazua ababi akwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili akapumzika kaburini ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa iyo, iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya akaa bansaa n saa kesho kesho yake yake ndio siku moja jana saa ya pili hapana kinachoelezwa na alikuwa ametabiri kwamba Ataka kaburini kaburini hmm. atakuwa katika katika hali ya ya ya ya ya ya umauti Kuda siku siku siku siku tatu tatu na zote ziritimirika. Ziritimirika. kwa hiyo hiyo kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo hapana ilishaanza alikufa masaa masaa ijumaa ni moja jumamosi pili yuko jumapili ndani ya fulani ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku He ya tatu kwa hiyo bibulia iko vizuri anakutia na moyo rehema mwakalinga na wee uaskiliza kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, ile ijumaa tau lakini pia liokufa aki na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi yesu akawa akesubu e, aameuu swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agre kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza ya yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika ile ya kwanza mwanzo moja na nae aya ya ishirii na sita na ile ya ishirii na saba mungu anasema so maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamme mwanamke aliwaumba mwanamume sio wanaume kana kwamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo na ile aya ya kuminanane E, biblia nasema bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye msaidizi sio wasaidizi hapana kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana awamana kusoma katika atia ya pili ya mwanzo ishirin nanne na ishirini na tano kwahiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili mmoja e, mungu anayejua mahitaji haisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana h ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua mihili yetu na mahitaji yake eh, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja mwanamke mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana ya kitabu cha aya na akitabucha matayo 9nasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya4 akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke kwa hiyo mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi cha katia a ca anzanzosuraya ishiiina tis e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha mwanzo kisom bbktabu amwanzosua inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda raheli raheli ukisoma aya ya nasema yakobo akampenda raheri. akasema nitakutumikia miaka sa kwa kumpata raheli binti yako mdogo alimpenda moja. alimpenda mmoja mmoja lakini basi dilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana bibulia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea huyuniba yakobo naye ya akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake awe mjakazi wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni akamwambia nini hii maaa ni sikukutumikia kwa raeli mbona umenidanganya kwahiyo e, yakobu analalamika yee aliye mpenda alikuwa ni laheri lakini ilipofika basi basi akapewa yule ambaye na na sasa kama vinginevyo e, kutumika tena na alitumika hivyo ili, ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakob anaonekana kwamba alikuwa alikuwa na na wanawake wawili e, pia bado bado na, na ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini raeli, mungu alimfunga tumbo kwa muda. E, na kwa muda sababu kamafika mahala na mpango wa mungu wa aanuame mmoja e, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uashirati salla mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma kigoma joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini majini majini mengine ni rafiki wa, wa e, majini, mengine ni rafiki rafiki wa wanadamu wanadamu wengine kwanza niseme tu kwamba hawa wanaoitwa e, inawatambua kama kiomaa awdawatmbua mmawamaaika waliyoasi ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo na sa ukisoma su ya kumi na mbili naile aya ya saba mpaka ya tisakumi abpatisasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na wakpigana zake wakapigana na yule joka. yule joka joka naye akapigana nao pamoja na maraika zake mikaeli ni kristo na zake kstao kwa mungu na joka joka na zake walioasi nao hawakushinda awas wala marapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani Audanganya ulimwengu wote akatupwa hata nchi na zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye kwa ajili ya kazi moja ya ya kudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na kuwa marafiki E, na majini maana ni, ni maraika e, walio hasi walio hasi walio na wao wapo kuleta uharibifu duniani duniaao kwa ajili ya kuwasaidia wanadamu kuokolewa hapana wala ku, kuwatakia wanadamu mema hapana hata inapoonekana inaoonekana mambo fulani mashetani yanakufanyia mema lakini mwisho kumbuka mpango wao ni wa kuharibu na mwisho kabisa yapo kwa ajili ya kutuangamiza kwa kwahiyo tunatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kwaina akosmokozi kwa wetu amina na hiyo nitatamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuasiana nami yesoj ten na hii ni awr redio adventista limwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventiste ulimwenguni awr inapenda kuutangazia mkutano wa injili kwa njia ya redio kuanzia tarehe 18 mwezi wa12222 mwaka na mpaka tarehe 7 mwezi wa kw 223 kwa msikilizaji wa masafa mafupi yaani shortwave utatupata kupitia shotweve t mitabendi 25 saa 20 kamili usiku na kwa msikilizaji wa moning star fm ni saa tatu na dakika 15 usiku neno kula mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mnenaji ni mchungaji gdvenei na mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu godlven mxmilan esi tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini karibu upokee mibaraka ya bwana yesu wakuita utoke dhamidi kujekagereho simamampendwa uki sitasita kifona jochaja kita kutabaro ungaidhamini yesu wakwita utokedambini kuija kwakelevo simamampendwa ukisitasita kifonacho chaja kita kutabado kungalia ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa heli I'm not a kid.