unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naedelea kutikea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwr rg mpendo wa msikilizaji pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio ya shirika roc fm kutoka jijini mbeya pamoja na nam radio kutoka jijini darussalam mimi ni mjoli wako fanolitanda ninakukaribisha sana katika mfululizo wa mahubiri yetu kwa njia ya redio yenye nenokuu nasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mahubiri haya ya siku 21 yataetwa kwako na mchungaji e na leo ni siku ya kwanza kabisa ambapo utaweza kusikiza somo ambaoasema kwamba je mu yupo mungu yupo utamsikiliza mchungaji lakini kwanza wasikilize kwaya hii ya hiya, chuo kikuu kutoka dar daressalamsm wakisema kwamba uamini usi ogke pengiku didga moksiari ku fidia madar kayoce amekardiviwa kusi ogke periarku peda uamini U uh, amini ya wezekana amini tu U uh, amini U uh, wezekana. I'm <speaking in foreign> a <language> i'm know ssana basi moja kwa moja karibu mchungaji godlnge msikilizaji karibu sana katika mfululizo wa semina maalum za mikutano ya neno la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu godriven maximilian gesi tutakuwa wote kwa takribani majuma matatu katika vipindi maalum vya semina hizi za neno la mungu na hivyo nikukaribishe sana katika vipindi hivi mahususi na na hivyo tunapoanza siku ya leo ni tuweze kuomba baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru sana kwa kuwa pamoja nasi asante kwa kutupa nafasi nzuri ya kuweza kujifunza maneno yako matakatifu naomba kwa ajili ya msikilizaji anayesikiliza popote pale akiwepo anapokuwa akipitia changamoto fulani katika maisha anapitia changamoto ya maumivu ya maradhi anapitia changamoto ya kukosa pesa maishani anapitia changamoto ya kusaritiwa anapitia changamoto yoyote ninakusii uweze kumpatia tumaini na katika majuma haya matatu tupatie tumaini katika changamoto tunazopitia ili tuweze kufahamu ya kwamba mungu yupo na natujali. asante kwa kuwa mesikia, tunaomba kwa tunaomba jina la yesu amen katika mikutano hii maarumu tutakuwa na neno la mkutano ambayo lina kichwa kinachosema tumaini katika ulimwengu wenye changamoto tumaini katika ulimwengu wenye changamoto ndi litakuwa neno letu kuu la mkutano katika dunia ya leo tunaishi katika dunia iliyojaa changamoto nyingi tabu matatizo kutoka kila upande wa maisha yetu watu wanapitia changamoto na magumu mambo magumu mbalimbali katika maisha yao ukweli huu upo wazi na dhairi kabisa katika maisha yetu na kiukweli katika katika eh, maafa kila upande leo auiaaaasaaoafaia ajali zikitokea tunashuhudia meli zikizama ndege zikipata ajari magari yakipinduka e, moto unaoibuka ushanam inashindikana mafuriko e, maisha katika maisha aisha wanadamu watu wanakosa chakula hali ya hewa imebadilika sana e, mambo kama haya yana changamoto, ni changamoto nyingi katika maisha na yanawafanya watu wengi wadum na maswali siku moja yesu aliwaambia wanafunzi wake wakeoik lakini jipeni moyo mimi mimihii tutajifunza jinsi ambavyo mungu anatupatia tumaini katika ulimwengu wenye changamoto tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na yesu alisema jipeni moyo kwa kuwa mimi nimeushinda ulimwengu tutajifunza habari zake huyu mungu ambaye yeye pekee ameshinda ulimwengu na jinsi gani anaweza kutupatia tumaini katika changamoto tunazopitia napenda kukuarika mpendwa msikilizaji karibu sana katika e, vipindi hivi kwa hakika utapata tumaini ambalo litakupatia nguvu ya kusonga mbele pamoja na magumu yote unayopitia katika dunia yetu hii ya leo katika siku ya leo tutakuwa na somo linalosema je mungu yupo hili ni swali je mungu yupo swali hili linaulizwa na watu wengi sana kwa sababu wanapitia katika changamoto mathalan nikupe mfano mtu anaposhikwa na ugonjwa na amelala kitandani kwa takribani hata miezi sita au mwaka mzima lazima atajiuliza swali mungu yupo na kama mungu yupo je ana mbona sioni dalili zozote ambazo zinaweza kuonyesha kwamba mungu ana watu wanapopitia magumu watu wanapopitia changamoto watu wanapopitia matatizo inakuwa rahisi kujiuliza swali hili na mpendo wa msikilizaji nataka nikutie moyo ya kwamba karibu katika vipindi hivi tutajifunza pamoja na changamoto ambazo tunapitia pamoja na changamoto unayopitia mungu yupo na anatupatia ushahidi ya kwamba yeye yupo tutajifunza changamoto tutajifunza jinsi ambavyo mungu amejifunua mwenyewe ya kwamba yupo na anashughulika na maisha ya wanadamu katika kujifunza kwetu tutaangalia jinsi ambavyo mungu amejifunua katika neno lake takatifu lakini mungu alivyojifunua katika uumbaji wake wa asili kuna vyanzo vikuu viwili vinavyofunua juu ya uwepo wa mungu kuna vyanzo vikuu viwili ambavyo vinafunua juu ya uwepo wa mungu na tutaangalia vyanzo hivi chanzo cha kwanza chanzo cha kwanza ambacho kinafunua juu ya uwepo wa mungu ni uumbaji wa asili uumbaji wa asili zabuli kumi natisa fungu lile la kwanza neno la mungu linasema maneno haya zaburi kumi natisa fungu lile la kwanza biblia inasema hivi mbingu zaubili utukufu wa mungu na anga laitangaza kazi ya mikono yake kwa hiyo mbingu inaubili mbingu inatangaza ya kwamba kuna mungu uumbaji wa asili unatangaza ya kwamba kuna mungu warumi 1 aya ile ya18 ya neno la mungu linasema maneno haya kwa maana gadhabu ya mungu imehihilishwa kutoka mbinguni juu ya uwasi wote na uovu wa wanadamu waipingao kweli kwa uovu kwa maana mambo ya mungu yanayojulikana yamekuwa zaidi ndani yawo kwa maana mungu la 2 kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake haleluya yaani uweza wake wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru kwa hiyo kipengele cha kwanza kinachofunua juu ya uwepo wa mungu ni uumbaji wa asili na neno la mungu linasema uumbaji unafunua ya kwamba mungu yupo na inatufanya tusiwe na tu, watu tukose udhuru yaani watu wasiwe na udhuru kwa sababu uumbaji unadhihirisha kwamba kuna mungu kipengele cha pili ambacho kinafunua juu ya uwepo wa mungu ni maandiko matakatifu maandiko matakatifu na kipengele hiki tutajifunza kwa kina jinsi ambavyo kinafunua habari za uwepo wa mungu katika kitabu cha yohana mstari mungukatikitau ha39 neno la mungu linasema mwayachunguza maandiko kwa sababu mnadhani kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake na hayo ndiyo yanayoni haleluya kwa hiyo hiki ni kipengele cha pili kinachofunua habari za uwepo wa mungu yaani maandiko matakatifu twende pamoja msikilizaji tumesema kipengele cha kwanza kinachofunua habali ya uwepo wa mungu ni uumbaji uumbaji wa asili mirima anga misitu wanadamu wenyewe ni udhihirishi wa kwamba mungu yupo kwa sababu ni mungu sti aliyeumba kutengeneza vitu hivi lakini kipengele cha pili tumesema ni maandiko matakatifu biblia inafunua ya kwamba mungu yupo na hivyo msikilizaji hata kama uko kitandani wakati huu una unaumwa nataka ni kutie moyo mungu yuko pamoja na wewe mungu yupo na anafahamu changamoto unayopitia hata kama kuna mtu fulani alikusaliti kuna watu fulani wanakuletea ugomvi mwingine alichukua mke wako mwingine alichukua mme wako nataka nikutie moyo ya kwamba mungu mungu mungu yupo mungu yupo yupo na amejifunua amejifunua kupitia kupitia uumbaji neno lake takatifu katika kitabu cha isaya a saisaya sua ya tunapoangalia kipengele hiki cha ufunuo wa mungu kwa njia ya neno lake takatifu neno linasema maneno haya mstali ule wa 2irn 5 nitasoma mpaka mstali wa 2 na la mungu linasema maneno haya 40, wa 25, la euuu inasema nizithangwaye ishara za waongo na kuwatiya waganga wazimu niwarudishayi nyuma wenye hekima na kuyageuza maarifa kuwa ujinga okay katika kitabu kile cha isaya sura ya mstari wa 5 neno la mungu linasema maneno haya mtanifananisha na nani basi nipate kuwa sawa naye hilo ni swali mungu anauliza asema yeye aliye mtakatifu inueni macho yenu juu mkaone ni nani aliyeziumba hizi aletaye nje jeshi lao kwa hesabu aziita zote kwa majina kwa ukuu wa uweza wake na kwa kuwa yeye ni hodari kwa nguvu zake hapana moja isiyokuwapo mahari pake neno la mungu linasema mtanifananisha na nani basi nipate kuwa sawa naye mungu anauliza suala hilo hakuna mtu anayeweza kufanana na mungu biblia inafunua mungu yupo na sifa zake zimedhihilishwa na kipengele hiki kinatuongoza katika kufahamu sifa zake maana anasema mtanifananisha na nani hakuna mtu hakuna kiumbe yeyote ambaye anaweza kufanana na huyu mungu na hivyo nikukaribishe katika somo hili tunapoangalia habari za uwepo wa mungu tuangalie sifa hizi muhimu zinazomfunua mungu na zinazodhihirisha kwamba mungu hawezi kufananishwa na yeyote sifa yake ya kwanza mungu ni wamilele mungu ni wa milele katika kitabu cha zaburi 90 na mstari hulo wa pili neno la na mungu linasema hivi kabla haijazaliwa milima wala hujaiumba dunia na tangu milele hata milele ndiwe mungu haleluya mungu ni wa milele maana yake hana mwanzo wala hana mwisho zaburi moja fungu la ufunuo moja fungu la 8 anasema mimi ni alfa naomega mwanzo na mwisho asema bwana mungu aliyeko aliye kuwako na atakaye kuwako mwenyezi kwa hiyo mungu ni wa milele hii ni sifa yake ya kwanza ambayo hawezi kufananishwa na kiumbe yeyote yeye ni mungu wa milele na hii sifa yake pekee inatupatia nguvu ya kuweza kumwamini hata katika changamoto tunazopitia kwa sababu mungu yupo yeye ni wa milele lakini sifa yake ya pili mungu ana uwezo wote mungu ana uwezo wote ayubu ule wa yubu ayubu2 mstari ule wa pili neno la mungu linasema hivi na jua ya kuwa waweza kufanya mambo yote na yakuwa makusudi yako hayawezi kuzuirika mungu anaweza kufanya mambo yote nataka ni moyo mungu yupo na mungu anaweza kufanya mambo yote kwa sababu yeye amefunuliwa hawezi kufananishwa na kiumbe yoyote wala na mtu yeyote luka uk 7 linafunua hivi kwa bali ya sifa yake hii ya kuwa na uwezo wa kufanya mambo yote anasema kwa kuwa hakuna neno lisilowezekana kwa mungu haleluya mungu anaweza kufanya mambo yote hii ni sifa yake ya pili ya muhimu ambayo joni ya leo ambayo wakati huu tunajifunza kuhusu mungu huyu wa thamani ya kwamba mungu anaweza kufanya mambo yote sifa yake ya tatu mungu anajua yote mungu anajua mambo yote mungu anajua mambo yote ayubu fungu aubu6ayubu u16 la, la mungu linasema je wajua jinsi mawingu yalivyowekwa sawasawa hizo kazi za ajabu za huyo mkamilifu katika maarifa yohana wa kwanza la funai anakazia ukweli huu ya kwamba naye anajua yote mungu anajua yote ikupatie nguvu tu ya kusonga mbele tumaini katika changamoto ya kwamba wewe unapopitia changamoto mungu anajua changamoto unayopitia ni wakati wa muda tu muda wake hatakuondoa katika changamoto hiyo hiyo yeye anajua mambo yote hiyo ni sifa yake ya msingi ambayo unapaswa ayo pia mpendwa msikilizaji lakini sifa yake ya tatu mungu yuko kila mahali mungu yuko kila mahali zabuli aht na mstai wa sa wat na Zabuli, 139, na zaburi mstari wa neno la mungu linasema hivi niende wapi nijiepushe na roho wako niende wapi niukimbie uso wako kama ningepanda mbinguni wewe uko ningepanda kuzimu kitanda changu wewe uko mungu yuko kila mahali huwezi kwenda mahali ukasema nijifiche mungu asinione mungu anafahamu kila kitu mungu yuko kila mahali anaona jicho lake liko kila mahali ukisoma mithari 1 fungu la funglann anasema tazama jicho la bwana liko kila mahali akimwangalia mwema na mbaya kwa hiyo mungu yuko kila mahali hii ni sifa yake ya msingi ambayo unapaswa uifahamu mpendwa msikilizaji mungu yuko kila mahali sifa nyingine mungu ni mmiliki wa vitu vyote vitu vyote katika dunia hii na hata mbinguni ni mali ya mungu katika zabuli sura 2shnn mstari wa kwanza neno la bwana linasema nchi na vyote vijazavyo ni mali ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake mungu anamiliki nchi na vyote vijazavyo mungu anamiliki dunia hii mungu anamiliki miliki mbingu maana neno linasema nchi na vyote vijazavyo ni mali ya bwana nataka nikutie moyo mpendo msikilizaji ikiwa unapitia changamoto katika maisha haya liumai katika changamoto liko tumaini katika changamoto katika ulimwengu huu kama unapitia magumu kama unakosa baadhi ya vituvitu fulani mtegemee mungu mungu ndiye mmiliki wa vitu vyote katika zabuli 50 lile la kwanza biblia inasema mungu amenena ukiluka fungu la kumi anasema maana kila hayawani ni wangu na makundi juu ya milima elfu na wajua ndege wote wa milima na wanyama wote wa mashamba ni wangu kama ningekuwa na njaa singekuambia maana ulimwengu ni wangu navyo viujazavyo haleluya msikilizaji napenda ni kutie moyo ya kwamba mungu ni mmiriki wa vyote hivi anasema hayawani wote ni mari yangu dunia na vyote vijazavyo ni mari ya bwana sifa hizi tulizojifunza siku ya leo zinadhiilisha upekee wa huyu mungu na zinatupatia nguvu ya kuwa na tumaini kwake zinatupatia uwezo wa kusonga mbele hata kama kuna mambo yanatufanya tukate tamaa mambo yanatufanya tuweze kusikia upweke mambo yanatufanya tuweze kusikia sisi ni, ni watu wa hali ya chini sifa hizi za mungu zinadhihirisha ya kwamba yeye ni mungu anayejali yeye ni mungu aliye pamoja nasi yeye ni mungu aliye karibu yeye ni mungu ambaye anamiriki vitu vyote kwa hiyo zinatupatia nguvu ya kusonga mbele katika mikutano hii mpendo ya msikilizaji tutapenda tutajifunza mafundisho mazuri ambayo yanatufunulia mungu ambaye hana ana sifa ambazo haziwezi kufananishwa na kiumbe mwingine yeyote na sifa hizi zinatupatia kusonga mbele na kumtumaini yeye tumejifunza yeye ni mungu wa milele yeye ana uwezo wote yeye ana jua yote yeye yuko kila mahali lakini tumejifunza yeye ni mmiriki wa vitu vyote mungu akubariki sana na tunapohitimisha mikutano yetu siku ya leo tunapohitimisha vipindi vyetu siku ya leo ni kuarike tuweze kuomba baba wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi tunashukuru kwamba neema yako imedumu kuwa pamoja nasi bariki msikilizaji popote alipo mpatie tumaini ya kwamba mungu yupo kwa ajili yake mpatie nguvu ya kusonga mbele na neema yako kazidi kuwa pamoja ay asan wkua umesika tnaombakwa jina a yesumoozi wetuendmskzaji aaawasiiaoya simu kwa a swa e, kiwa na jambounahitaji maombi namba ni 675 sifuri sita sabasaba ifu4 8ifs5 mungu akubarikisana namaoni balimbali chengamutooswali tujuze kupitia anuani apaifatayo ja nahii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanultanda na kutekea baraka za bwana zma katika hambi tunazama katika shiburefu lenye gizo hatuwezi kuona mwaka tumaini inapotea amani inapotea lakini iko habari njema yesu pekee anapokugusa kwanye maisha yako inabati Upati Kannada cause you were playing no in