unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutigea sikio idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza pia ukatosikiliza kupitia tovuti ya wwwwr rg mpendwa msikilizaji ni tena katika mfululizo wa mabiri haya kwa njia ya redio ambapo leo utaweza kusikiliza somo ambao nasema kwamba kitabu chenye tumaini ikiwa ni katika sehemu ya pili utakuwa naye mchungaji gongesi kumbuka ya kwamba neno kuu katika mikutano yetu hii linasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto msikilize mwimbaji ashmajura akisema neno baada ya hapo basi utaungana naye mchungaji ngei kitabu chenye tumaini neno lako, jilota, ya My What's up, man? mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika uliengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu livin, maximilian gesi tena katika katika wasilisho la siku hii ya leo tunapojifunza tumaini uliokata tamaa tumaini katika uli walawasilio wenye yaleo somo letu la leo tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini na kabla tujaendelea basi nikukaribishe tuweze kuomba baba yetu na mungu wa mbinguni tunakushukuru sana kwa ajili ya siku hii ya leo bariki msikilizaji popote anapofuatilia vipindi hivi neema yako pamoja pamoja naye karibu uwe pamoja nasi utufundishe tunaomba neea yaojesu nikukaribishe tena msikilizaji katika kipindi chetu cha leo tunapoangalia kitabu chenye matumaini katika ulimwengu uliokosa matumaini tunafahamu kabisa moja kati ya kanuni zenye kuwapatia watu mafanikio katika maisha lazima wawe na muongozo sahihi katika kile wanachokifanya vivyo hivyo katika dunia yetu ya leo dunia ambayo ina changamoto nyingi dunia ambayo inawafanya watu wakate tamaa mahali pekee ambapo wanahitaji tumaini lazima wawe na mwongozo mahali fulani wawe na kitabu ambacho kinawapatia tumaini kitabu ambacho kitawaongoza katika kuwa na mafanikio katika nyanja zote za maisha kama wanadamu hilo ndio somo letu la leo na hivyo nakukaribisha sana tuweze kujifunza na kugundua kitabu chenye siri ya kutupatia tumaini kitabu chenye siri ya mafanikio yetu unaweza ukajiuliza je ni kitabu gani hicho ambacho kina kinatupatia tumaini sisi wanadamu yoshua 1s yoshua 1 wa 8 neno la mungu linasema hivi kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali yatafakali maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana bwana yesu asifiwe kumbe kuna kitabu ambacho tukikiangalia kwa umakini sana tukitafakari maneno yake neno la mungu linasema kitabu hicho kitatupatia mafanikio kitatupatia kustawi na, na na biblia inafunua ya kwamba ni kitabu cha torati lazima tujue hiki kitabu cha torati ni kitabu gani na kiliandikwandikwaje kitabu hiki chenye ahadi za namna hii ya thamani katika timotheo wa wa pili pili fungu fungu la timotheo w6 anasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuadibisha katika haki bwana yesu asifiwe kumbe kitabu hiki cha torati kitabu hiki chenye siri ya mafanikio tunaandia ni andiko andiko andiko lenye lenye pumzi pumzi ya ya mungu mungu na leo tunahitaji tuangalie hili adio linafaa umya linaweza kutuongoza katika maisha haya ambao linatupatia mafundisho neno la mungu ambalo linaweza kutuonya andiko ambao linaweza kutuadibisha na andiko hili linaweza kutuongoza katika haki zingatia maneno haya ya msingi kwa habali ya kitabu hiki cha thamani neno la mungu anasema ni neno lenye pumzi ya mungu ukisikia neno lenye pumzi ya mungu linamaanisha ni neno lenye chanzo chake na mungu kila neno kila andiko lenye chanzo na mungu lina baraka lakini pia ukisikia andiko lenye pumzi ya mungu maana yake ni neno lililo na mamlaka ya mungu au mamlaka ya kimungu ukisikia andiko lenye pumzi ya mungu maana yake ni neno lenye nguvu ya mungu mwenyewe bwana asifiwe sana maneno haya yanatuongoza katika kuwa na mafanikio katika kustawi maishani maana tukizingatia kitabu hiki cha torati tukizingatia andiko hili tukizingatia neno la mungu mungu atatupatia maisha yenye kufanikiwa tunapokuwa na changamoto katika maisha katika ulimwengu uliokata tamaa tunapata tumaini katika andiko la mwenyezi mungu tunapata tumaini katika andiko la mungu mwenyewe petro mtume petro anaandika hivi kuhusu ukweli ukweli huu ya kwamba kila andiko lenye pumzi ya mungu linafaa kwa mafundisho linafaa kuwaongoza watu linafaa kuwaadibisha linafaa kuwahekimisha petro anaandika maneno haya petro moja, mstari wa wapil mstawai phim anasema hivi mkijua neno hili kwanza ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao kufasiriwa kama apendavyo mtu fulani tu maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu haleluya kwa hiyo hakuna hakuna neno la mungu ambayo limekuja kwa mapenzi ya kibinadamu neno la mungu limekuja kwa mapenzi ya mungu anasema wanadamu waliandika yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu na ndiyo maana tukapata andiko hili ndiyo maana tukapata vitabu hivi ambavyo mkusanyiko wake vi, vi, vi, vinaitwa bbavinaitwa biblia. biblia neno biblia ni, ni neno la kiyunani ambalo linaitwa lina, lina, lina biblos neno hili biblos maana yake ni mkusanyiko wa vitabu mkusanyiko wa vitabu biblia ni mkusanyiko wa vitabu biblia ina jumla ya vitabu 76 ambavyo vimegawanywa katika maagano mawili agano la kale vitabu 39 na agano jipya vitabu 27 vitabu 66 mkusanyiko wa pamoja wa vitabu hivi ndivyo vinaunda neno inaitwa biblos au biblia na vitabu hivi vimeandikwa katika nyakati tofauti tofauti takriban zaidi ya miaka elna is vikiandikwa na zaidi ya waandishi 4 ni neno ambao vimekusanywa na cha ajabu kimeandikwa na waandishi katika miaka tofauti tofauti ilikuwa ni, ni tofauti kabisa ukiangalia wakati vimeandikwa zamani wakati wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa mtumishi wa mungu musa baadaye inakuja kuandikwa na mtumishi paulo ni ni, ni, ni miaka mingi karne nyingi zimepita lakini kwa pamoja vinaongoza watu na kuadibisha watu kwa hiyo mkusanyiko huu wa vitabu unaitwa biblos au unaitwa biblia na ndio neno la mungu na kwa kuviangalia vitabu hivi vinatupatia kufanikiwa vinatupatia kuishi ku, maisha yenye amani vinatupatia tumaini katika dunia iliyo iliyopata changamoto katika dunia iliyokata tamaa unaweza ukajiuliza swali hivi biblia ni kitabu kinachomuhusu nani hasa nani hasa muhusika mkuu katika biblia au ni nani hasa anayezungumzwa ni nani aliye kiini katika biblia katika kitabu cha yohana yoana wa 3 yoa9 neno la mungu linasema maneno haya mwayachunguza maandiko kwa sababu mnadhani kwamba ninyi mna uzima wa milele ndani yake na hayo ndiyo yanayonishuhudia bwana yesu asifiwe sikiliza maneno haya anasema kumbe kuchunguza maandiko yanakupa uzima wa milele lakini kikubwa zaidi maandiko yanamshuhudia mungu yanamfunua mungu kwa hiyo biblia ni ufunuo wa mungu ni kitabu kinachomuhusu mungu na tutaangalia huyu mungu amefunuliwaje huyu mungu amefunuliwaje kwetu maana ufunuo wa mungu ni mpana sana lazima tuelewe huyu mungu ni mungu wa aina gani ambaye amefunuliwa katika biblia ukisoma luka 24 na mstari bibiliya isu27 neno la mungu linasema maneno haya luka 24 na mstari hayau27 akaanza kutoka musa na manabii wote akawaeleza katika maandiko yote mambo yaliyomhusu yeye mwenyewe kwa hiyo neno la mungu linamuhusu mungu mwenyewe na tutaangalia huyu mungu anayehusika hapa ambaye anatajwa hapa ni nani hasa maana biblia ni ufunuo wa mungu biblia ni ufunuo wa mungu usiokosea mpindu wa msikilizaji unaweza ukajiuliza swali je neno la mungu hili linadumu mpaka lini biblia inasema maneno haya katika kitabu kile cha je neno la mungu linaweza kuaminiwa hili ni swali la msingi ambalo watu wamekuwa wanajiuliza wengine wanasema kitabu hiki kimetiwa mikono hakina haja ya kuaminiwa hakifai hakiwezi kuongoza watu katika katika imani na katika kuwaadibisha hakifai kabisa swali la msingi ni hili je kitabu hiki kinaweza kuaminiwa jawabu ni ndioamafun tuliolisoma timoh anasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho kitabu hiki kinafaa kwa mafundisho na kwa sababu kina pumzi ya mungu kinafaa na hivyo kinafaa kuaminiwa maana maneno yake si maneno ya wanadamu ni maneno ya mungu kama tulivyosoma petro wapiri moj fungu la ishii anasema kwamba wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu kwa sababu ni maneno ya mungu ni kitabu kinachofaa kuaminiwa kanuni zake zinaaminiwa maagizo yake ni amini neno lake ni thabiti linapaswa kuaminiwa na wanadamu wote ili waweze kuwa na mafanikio katika maisha yao mpendo msikilizaji unaweza ukajiuliza swali ya kwamba hii je biblia hi, biblia hii hi, hi, inafunua mungu huyu ndio huyu mungu ni nani huyu mungu ni nani hasa anayefunuliwa katika biblia fungu lile la la neno mungu linasema maneno haya neno la la mungu linasema maneno haya fungu mwayachunguza maandiko kwa sababu munadhani ya kuwa ninyi muna uzima wa milele ndani yake na hayo ndiyo yanayonishuhudia kauli hii aliizungumza yesu kristo mokozi wa ulimwengu na yesu alisema maandiko haya yananishuhudia mimi unendelea kufuu ulsmaanola kale pamoja na ano a ni ufunuo wa yesu kristo ni habari za yesu kristo taniuliza ni kwa nini mchungaji katika agano la kale tangu kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha malaki ni habari za mwokozi ambaye atatabiliwa kuzaliwa tangu mwanzoni kabisa mungu aliahidi kumtoa mwokozi kwa ajili ya wanadamu nahivyo wazee wa imani wakaendelea na imani hiyo wakimwamini wakiamini kwamba siku moja mungu atamtoa mokozi mungu atamtuma mokozi huyu na mokozi atazaliwa katika dunia hii na ataishi atakufa na atafufuka katika ufufuo wa ushindi na kuwapatia ushindi wa kwa hiyo agano la kale lilikuwa likitabili kwa habari za mokozi huyu agano jipya linakuja kumfunua mokozi ambaye tayari ameshakuja tayari ameshatokea katika nafsi ya yesu kristo kwa iyo utagunduwa kwamba ufunuo huu na ndiyo mana anasema mwayachunguza maandiko kwa kuwa yananifunua mimi yeye mwenyewe alisema katika luka 227 anasema ni mambo yaliyo yeye mwenyewe mambo ya biblia mambo ya neno la mungu ni mambo yanayomfunua mungu mwana ni mambo yanayomfunua yesu kristo ni mambo yanayofunua jinsi anavyoshughulika ya na maisha ya wanadamu jinsi anavyowapatia tumaini wanapokosa tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jinsi gani huyu mungu anawapatia tumaini, tumaini la kusonga mbele kwa hiyo biblia ni ufunuo wa neno la mungu biblia ni ufunuo wa neno la mungu na kitabu hiki unapaswa ukisome kila siku ili uweze kupata kile ambacho mungu anahitaji twende katika kitabu cha matendo ya mitume unaweza swali kisome siku ngapi kitabu hiki matendo ya mitume sa ya1711 na fungu lile la neno la mungu nasema maneno haya matendo saba, fungu la 1711 anasema watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo neno la mungu unapaswa ulisome kila siku mpendwa msikilizaji nataka nikwambie tunaishi katika dunia yenye changamoto wengine ni maaskofu wengine ni wachungaji lakini hawawaambii waumini wao kuyachunguza maandiko wanawaambia vitabu hivi ni vya wachungaji vitabu hivi ni vya maaskofu nataka nikwambie kitabu hiki neno la mungu ni kwa ajili yako na unapaswa ulisome kila siku ili usidanganywe ili usidanganyike neno la mungu linasema wapendwa hawa wa zamani wao waliyachunguza maandiko kila siku wapate kujua hivi ni kweli mambo hayo yaliyoandikwa ndivyo yalivyo hata masomo haya tunayojifunza hapa mpenda msikilizaji lazima uwe na neno la mungu ujifunze huyu mwalimu anayefundisha huyu napaswakulisomaja anayefundisha maneno haya ndivyo alivyo lazima uwe na neno la nne na, na, na mstali ule wa kumi nenomli juu ya amli, juya, amli amli juu ya amli ka, juu ya kanuni huku kidogo na huku kidogo bwana yesu asifiwe agano la kala kidogo na agano jipya kidogo unaposoma biblia soma maagano yote mawili unajua neno la mungu ni chakula na imefananishwa na maziwa ya mama wanawake wote wanaonyonyesha tafiti zinaonyesha ya kwamba maziwa yao ziwa moja ni dogo ziwa lingine ni kubwa na mtoto anaponyonya ananyonyeshwa katika ziwa hili anapokuwa ajashiba vizuri anageuziwa katika ziwa hili kwa hiyo maziwa yote yanatumika kama chakula kwa ajili ya mtoto neno la mungu ni chakula kwa ajili yako unapaswa usome huku kidogo agano la kale huku kidogo agano jipya soma huku rejea huku kama hujaelewa vizuri rejea huku ukiona uki una, una mahali fulani pankutatiza kuna mahali mafungu pale yameandikwa ni nirejea ninda upande huu kuna watu leo wanafundisha watu ya kwamba agano la kale limepitwa na wakati ya kwamba halifai hilo agano la kale la hasha si kweli neno la mungu linafaa kwa mafundisho na ni maagano yote mawili agano la kale pamoja na agano jipya kwa hiyo unavyosoma neno hili soma huku kidogo baadaye unaamia huku kidogo ili upate ile mantiki nzima upate ile ile, ile fundisho zima ambalo mungu amekusudia kwa ajili ya maisha yako msikilizaji unapopitia changamoto nataka nikutie moyo katika mafungu haya tunapokuwa tukiitimisha katika kitabu cha ufunuo sura ya kwanza ufunuo sura ya kwanza na mstai ule watatu, neno la mungu enomunu hivi ufunuo sura ya kwanza, ule wa watatu heri asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati uhukaribu heri asomaye ana heri hasomaye amebalikiwa yeye anayesoma neno la mungu nataka nikutie moyo mpendo wa msikilizaji ikiwa unapitia changamoto yeyote chukuwa neno la mungu lisome soma neno la mungu mahali unaposhindwa kuelewa tafuta msaada zaidi hivi hapa anamaanisha nini hapa maana yake ni nini na unaposoma kwa, kwa, kwa shauku hiyo ya kutaka kuelewa kile kilichoandikwa unaposoma kwa shauku hiyo mungu atakufunulia kile alichokiandaa kwa ajili yako katika neno la mungu nataka ni kutie moyo ya kwamba soma neno la mungu kila siku kwa sababu ahadi imetolewa anaheri heri yeye anayesoma neno la mungu mungu anaheri soma neno la mungu. nataka nataka nataka nikuombee msikilizaji popote pale ulipo ikiwa katika changamoto jioni ya leo tunapohitimisha vipindi vyetu nikuombee ni katika katiwasa huu mzuri wakati ahitimsha vipindi vyetu baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru sana kwa kutupa nafasi ya kujifunza neno lako asante kwa ajili ya vipindi vizuri ambavyo tunajifunza mafundisho ya neno lako leo tulikuwa tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu uliokata tamaa tumegundua kwamba viko vitabu vingi lakini kwa vyenyewe haviwezi kutupatia tumaini ni kitabu kimoja peke yake ambacho kinaweza kutupatia tumaini sisi watoto wako naomba umpatie msikilizaji tumaini naomba umpatie tumaini pale alipopoteza tumaini ikiwa anapitia changamoto katika maisha yake mungu nakusihi mpatie nguvu mpya ya kusonga mbele ili akadumu kuishi maisha yanayokupendeza na jina lako likatukuzwa katika maisha yake asante kwa kuwa umesikia maombi yetu yetu tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu wetu amen msikilizaji mawasiliano ni namba zifuatazo wku mesiki mambet aombau ina yeuo aa tu fuatazo 2 sbtussmst ikiwa una swali ikiwa una changamoto yoyote unahitaji msaada zaidi unaweza ukawasiliana kwa namba hiyo sani sana, sana mchungaji wa liven in gesi kama utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani apa ifuatayojnj yesu j tena na hii ni ar radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na ni kujuza mpendo wa msikilizaji usikose katika siku ya kesho ambapo utakuwa na somo zuri ambaounasema kwamba adui mbaya kuliko wote duniani ni nali basi usikose kesho mimi ni fano tuweze kuona tena katika siku ya kesho Sisi, you <laughs>