unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu woteigapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena anakuja, anakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena kwa mara nyingine tena mpendo wa msikilizaji unaendelea kutengea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya wwwar karibu tena mpendo wa msikilizaji katika mfululizo wa mobili yetu yenye nanokuu no cool, inasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na ikiwa ni katika siku ya tatu leo utaweza kusikiliza somo ambao asema kwamba adui mbaya kuliko wote duniani utakuwa naye mchungajiwalivengese lakini kwanza wasikiliza ha watu kasa nit wanasema kwamba nifundishe kunyamaza ni na sana a mchugajikalivie ni gesi ajoyim'baya kuliko wote duniani karibu sana katika wasilisho la siku ya leo nami naitwa mchungaji mwalimu god riven maxmillian gesy na kabla hatujaendelea basi ni kuarike tuweze kuomba baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana kwa kutupa wasa mzuri asante kwa ajili ya msikilizaji ambaye ameketi kwa utulivu akisikiliza neno lako mbariki mpatie mafunuo na zaidi ya yote mwongoze katika kujifunza na kuujua ukweli wa neno lako lakutakatifu asante kwa kuwa huko nasi tunaomba kwa jina la yesu mokozi wetu amen somo letu la leo lina kichwa kinachosema adui mbaya kuliko wote katika dunia hii kumbuka neno la mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto huuni ukweli usiopingika ya kwamba dunia tunayoishi ni dunia yenye changamoto ni dunia yenye shida ni dunia yenye matatizo lakini liko tumaini haleluya na leo tunataka tuangalie adui mbaya kuliko wote katika dunia hii katika dunia hii tunaishi katika dunia iliyojaa uadui unaweza kuwa mwingine yuko yuko nyumbani kwako wengine ni marafiki zako uliwahi kusikia msemo unaosema ya kwamba adui atoki mbali huu ni ukweli unaofunua ya kwamba dunia tunayoishi ni dunia iliyojawa na uadui mwingine anaweza kuwa ni rafiki yako anakuchekea tu hivi lakini ndani ya moyo wake ni adui mbaya sana adui hatari sana ambaye anaweza kukufanyia vitendo vibaya mwingine ni mke wako anaweza kuwa ni mme wako anaweza kuwa ni mtoto wako anaweza kuwa ni mzazi wako lakini ana uadui mbaya sana swali ambalo ni kubwa watu wamkua wanajiuliza hiv uadui huu ulianzia wapi ni ni ni nani nani hasa ambaye ni chanzo cha katika dunia nani hasa ambaye ambaye chanzo chanzo chanzo cha cha cha uadui uadui uadui katika katika katika dunia dunia hii kikubwa maisha yetu yetu leo tutajifunza na kugundua chanzo cha katika dunia yetu. na kugundua ni nani hasa ambaye ni adui mbaya katika dunia hii katika kitabu cha yohana wa48 biblia inasema hivi yeye asiyependa hakumjua mungu kwa maana mungu ni upendo hiyo inakupatia changamoto kidogo na kama mungu ni upendo wadui umetoka wapi kama mungu ni upendo mbona kuna wadui leo ni, ni swali ambalo watu wanajiuliza sana kama mungu ni upendo kwa nini tunapitia mateso kwa nini tuna uadui nini kuna uovu kwa nini mambo mabaya yanajitokeza mpendwa msikilizaji nataka nikutie moyo endelea kufuatilia na utagundua ya kwamba mungu ni pendo kweli na utagundua kwamba adui si mungu utagundua ya kwamba adui yupo lakini unapaswa umfahamu na siku ya leo tutamuona adui huyo je ni kweli kila kitu alichokiumba mungu kilikuwa ni chema pamoja na uadui huu je kilikuwa ni chema fuatana pamoja nami katika mwanzo sura ya kwanza mstale thelathinmoja neno la mungu linasema hivi mungu akaona kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana zingatia neno hili chema sana mungu alipoumba dunia hakuumba ubaya mungu aliumba vitu vilikuwa vyema mungu akuumba wa uadui mungu akuumba vitu vya changamoto dunia ilikuwa njema dunia ilikuwa nzuri dunia ilikuwa ya kupendeza kila kitu chema. Na je, kama kila kitu kitu kilikuwa kilikuwa chema chema kama swali lako uadui ulianzia ulianzia wapi ulianzia wapi wapi ubaya changamoto zilianzia fuatana pamoja nami neno la na mungu linasema mungu aliumba kila kitu kilikuwa chema sana na mungu akuumba mateso mungu akuumba maumivu mungu akuumba mabaraa katika dunia hii kila kitu kilikuwa ni chema na kama kila kitu kilikuwa ni chema shida ilianzia wapi shida ilianzia iianziawapsaka makii mpendomskzaja 2atay aneno la na aya ile ya neno la mungu linasema maneno haya akawatolia mfano mwingine akisema ufalme wa mbinguni umefanana na mtu aliyepanda mbegu njema katika konde lake lakini watu walipolala akaja adui akapanda magugu katikati ya ngano akaenda zake baadaye majani ya ngano yalipomea yakaonekana na magugu watumwa wa mwenye nyumba wakaenda wakamwambia bwana hukupanda mbegu njema katika konde lako mm-hmm. je limepata wapi magugu akawaambia sikiliza akawaambia adui ndiye aliyetenda hivi hmm. bwana yesu asifiwe mungu alipoumba kila kitu kilikuwa chema kila kitu kilikuwa kizuri ngano mfano wa ngano safi adui akaja akapanda vitu vibaya na leo tunataka tumwangalie huyu adui mbaya ambaye alipanda vitu vibaya kumbe adui ndiye aliyesababisha mateso yote haya shida zote hizi maumivu yote haya ni adui tunahitaji tumfahamu huyu adui ni nani aliyeleta shida katika maisha ya mwanadamu katika kitabu kile cha ezekieli ezekieli 81so17neno la mungu linamfunua wazi kabisa huyu adui ni nani kwa sababu mungu hakuleta mambo haya nitaanzia mstarwa mpaka mstari ule wa ka7aba neno la mungu linasema ulikuwa ndani ya adeni bustani ya mungu kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako akiki na yakuti manjano na almasi na zabarajadi na shoham na yaspi na yakuti samawi na zumaridi na baharamani na dhahabu kazi ya matari yako na firimbi yako ilikuwa ndani yako katika siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikae nami nalikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu umetembea huko na huko kati ya mao ya moto ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwa wingi wa uchuuzi wako watu wamekujaza udhalimu ndani yako nawo umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa mungu kama kitu kilicho najisi nami nimekuangamiza ewe kerubi ufunikaye utoke katika hayo mawe ya moto moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu ekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekuraza mbere ya wafalme wapate kukutazama bwana yesu asifiwe nabii ezekieli anatupatia picha pana ya kugundua dui aliyepandikiza mbegu za uadui katika dunia hii adui aliyepandikiza mbegu za mateso na, ma, na, na matatizo adui aliy lsababisha vifo adui anayeleta ajali anamfunua adui huyu na nabii ezekieli anapomfunua adui huyu anafunua akieleza kule alipokuwa zingatia maneno haya anasema kwanza alikuwa ndani ya bustani ya mungu ishara ya uwepo wa mwenyezi mungu mwenyewe alikuwa ni kerubi mwenye kutiwa mafuta The anointed the bkerubi aliyetiwa mafuta maana yake sikiliza vizuri mbinguni kuna maraika na maraika hawa wanazidiana ngazi hapa tunatajwa huyu alikuwa ni malaika wapo malaika wanaitwa maselafi na wapo malaika wanaitwa makerubi maraika huyu anayetajwa anasema yee alikuwa ni kerubi kerubi kerubi afunikae anasema kerubi afunikae ni kiumbe maana aliumbwa nabii anasema aliumbwa kwa ustadi wa hali ya juu mwanzoni kabisa alikuwa ni mkamilifu ndio maana tunasema mungu akuumba vitu vibaya alikuwa ni mkamilifu katika njia zake hata siku uovu ulipoonekana ndani yake nazingatia uovu ulianzaje uovu ulianza ndani ya moyo wake kiburi kiliinuka kwa sababu ya uzuri wake na hivyo akajiinua akataka na na na awe kama mungu linasema moyo wake uliinuka anaeleza vizuri katika kitabu cha wa nitasoma linasema hivi. hivi jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni Ewe nyota ya mwana wa asubuhi jinsi ulivyokatwa kabisa ewe uliowaangusha mataifa nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketu juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini nitapaa kupita vimo vya mawingu nitafanana na yeye aliye juu mmeona shauku hii ya ukuu kiburi kwa sababu ya uzuri aliokuwa ameumbiwa maraika huyu mwenye nguvu maraika mwenye hadhi ya juu ukitoka yesu alifuata yeye akasema nitakiinua kiti changu nitafanana na yee aliye ya juu na shida ikaanzia hapo ndani ya moyo wake ndani ya moyo wake kiburi kikaanza dhambi ikaanza akiwa mbele za mungu kabisa mbinguni unajua dhambi ilianza ndani yake ukisoma vitabu vinaeleza ya kwamba hata ye mwenyewe ilifika mahali alishangaa hii shida ilipoanzia lakini hatuwezi kukataa ya kwamba ilianzia wapi neno linasema ya kwamba ilianza ndani ya moyo wake kwa sababu ya uzuri wake kwa sababu ya vile alivyoumbwa na uzuri alisema moyoni mwake nitapanda mbinguni alisema nitakiinua kiti changu alisema nitaketi pande za mwisho za mkutano za kaskazini naye atafanana na yeye aliye juu kwa hali ya kawaida mzazi akizaa mtoto mtoto anaweza kusema kweli ninataka mimi ndio nichukue kiti cha chababa mimi niwe mtawala katika nyumba hii haiwezekani na ndivyo ilivyokuwa kwa kiumbe ki huyu shida ilianzia kule mbinguni ndani ya moyo wake akisimama mbele za mwenyezi mungu na bibiasma baada ya kusaidiwa na kushindwa kukubali hivi katika ufunuo saba. ufunuo saba. ufunuo fungu fungu la kulikuwa na na na vita mbinguni mikaeli malaika zake wakapigana yule yule joka yure joka naye akapigana nao pamoja naye na maraika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwai bilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi pamoja na maraika zake wakatupwa pamoja naye zingatia maneno ya yowana anasema baada ya weyewe kusaidiwa kukainuka pambano kuu kukainuka vita kukainuka mapambano mashindano vita hii sio vita ya mabomu sio vita ya vifaru sio vita ya bunduki ni vita kati ya wema na ubaya na vita hii imeanza kwa kiumbe huyu kuwa na kiburi ndani yake kutaka kufanana na mungu pambano likaendelea mikaeli hapa anatajwa huyu ni yesu kristo neno la kiunani mikaeli neno la kiunani linalomaanisha ni nani aliye kama mungu Who is like god mikaeli ambaye ni yesu kristo anapokuwa katika mapambano akapambana na adui na adui ametajwa kwa majina hapa alikuwa ni nyoka wa zamani joka ana sifa ya uongo ukisoma yeye ni ni ni ni muongo mshtaki ni mshtaki anatajwa ni shetani yoana fung a eni mongo nimstaana haat uunuo kumi na mbil uunuo kumi na, na mbili mstai ule wa ufunuo wakumiuunub mstai wa kumi anasema ya kwamba nikasikia sauti kumbi mbinguni ikisema sasa kumekuwa uokovu na nguvu na ufalme wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini bwana hmm, asifiwe ametupwa chini zingatia neno hili kama shetani anakutesa mali popote atatupwa chini mungu aliyemtupa chini hatamtupa chini pia mbele yako ataanguka mbele yako akatupwa chini yeye aliye mshtaki wa ndugu zetu yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku alafu mungu anatupatia tahadhari fungu la kumi na mbili anasema kwa hiyo kwanza kabla ya tahadhari anasema shangilieni yenji mbingu nanyi mkaao humo ole tahadhari inakuja ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye gadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu sasa hapa ndipo tunapata ukweli ya kwamba nani alianzisha mateso katika dunia yetu auaaaa munu anauabia katia etakwanza tano fungu la nane petro wa kwanza tano fungu la nane anasema maneno haya petro wa kwanza tano fungu la nane mwe na kiasi na kukesha kwa kuwa mshtaki wenusi kaaimbaaueshaeni watu wa maombi mwena kiasi na kukesha kiasi na kukesha kuna maanisha kuwa na silaha za mungu kumtegemea mungu na katika mikutano hii mpendwa msikilizaji hata kama unapitia changamoto yoyote nataka ni kutie moyo ya kwamba kuna tumaini liko tumaini ya kwamba mungu amemtupa mshtaki na atamtupa katika maisha yako yeye yeah, anayekutesa atamtupa na kumwangamiza kabisa katika maisha yako nataka nikutie moyo alitupwa huyu kiume katika luka ki kumi fungu la laknae yesu alisema maneno haya kwa habari ya shetani kumi shetani kutupwa akawaambia luka na akianguka kutoka mbinguni kama umeme. Mm, kama umeme umeme alitupwa akatupwa aka dhambi dhambi katika katika dunia hii unaweza ukajiuliza iliingiaje sasa katika bustani nzuri ambayo mungu aliumba viumbe wake kimweka adamu na hawa adamu na mkeo mkeheva wakifurahia uumbaji wa mungu shetani akaenda pale nasikiliza hapa kuna vitu vya msingi nahitaji uvipate ambavyo shetani alivileta katika dunia hii mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza mwanzo sura ya tatumstai wa nitasoma mpaka kule chini basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya mti wa bustani twaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu mungu amesema amesema msiyale msiyale lakini matunda ya mti ulio katikati ya mti katikati bustani mungu amesema, yale, wala guse, nyoka akamwambia mwanamke sikiliza hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumulia macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona ya kuwa ule mti wafaa kwa chakula wapendeza macho nao ni mtu wa kutamanika kwa maarifa basi alitwaa katika matunda yake akala akampa na mewe akala shida ikaanzia hapo shetani akaleta ta, ta, tabia yake mbaya akai aka, aka, aka, anataka ipandikize kana kwamba ionekane ndiyo tabia ya mungu ya kwamba mungu amewazuilia wa viumbe wake furaha mungu amewazuilia wa viumbe wake mambo mazuli kumbuka mungu aliwaambia vyote hivi mtakula furahiyeni maisha enjoy life furahieni vyote nimewapatiani kwa ajili yenu furahini lakini msiguse matunda ya mti huu na mungu alifanya hivyo makusudi ili apime utii wa wanadamu hata leo mungu ametupatia vitu vyote lakini ametuwekea mipaka kwa sababu tunapovuka mipaka aliyoweka ni kwa sababu ya uangamivu wetu mungu ameweka maisha na kanuni zake na aliwaambia mkila matunda ya mti huu niliyowazuilia mtakufa hakika kwa sababu hatuwezi kuwa kama mungu shetani akawaambia mungu ni mwongo yeye shetani aliye mwongo akawaambia wanadamu adamu na hawa ya kwamba mungu ni mwongo akapandikiza tabia mbaya katika mioyo ya wanadamu na mwanamke kwa sababu aliruhusu kuongea na kiumbe aliyeanguka aliruhusu kuongea na adui wa mungu biblia inasema mwanamke alipoona matokeo ya kuongea na shetani vile vilivyokatazwa utaona ni vizuri utaona vinafaa. utaona vinafaa ndivyo vya kufanya matokeo ya yakumsikiliza ushawishi wa shetani alipokula matunda hayo shida ikaingia dhambi ikaingia kwa mwanamke mwanamke akachukua tunda akampelekea mmewe mmewe nao kwa sababu alikuwa anampenda kwa sababu alikuwa anampenda akashindwa kumtii mungu akavunja maagizo ya mungu kwa sababu ya kumsikiliza tu mwanamke shida ikaingia katika dunia na ndio maana ukisoma kule chini mungu alipokuja wakati wa jua kupunga mungu akitembea bustanini mwanadamu mungu, mungu mungu mungu uko wapi anataka afanye mapatano naye anamuuliza je umekula matunda niliyokuzuilia aaaug kwa sababu ameshakuwa na dhambi akaanza kukwepa dhambi siku zote inawafanya watu wakwepe anasema mwanamke aliyenipa ndiye, uh, ndiye aliyeniingiza kwenye shida kana kwamba anamlalamikia mungu ni kwa nini ulinipatia mwanamke wakati mwanzoni anaumba alimwambia huyu atakuwa mfupa katika mifupa yangu nyama katika nyama yangu lakini sasa anamwambia mwanamke aliyenipa ndiye aliyeniingiza kwenye shida mungu anamfata mwanamke anamwambia wafanya nini mwanamke mwanamke anasema nyoka nyoka nyoka ndiye nikana kwamba anamlaumu mungu mungu kwa kwa kwa kumuumba nyoka. na na nyoka aliumbwa aliumbwa alikuwa ni kiumbe kiumbe mwerevu mwerevu ajili ajili ya ya lakini shetani akatumia kiumbe mwerevu kuliko wote kwa ajili ya wanadamu na mungu akasema maneno haya mbayo yaliweka wadui kati ya mwanadamu na shetani ili mwanadamu asiendelee kufanya mambo ya kishetani kwa sababu mungu anampenda haleluya na katika, katika neno hili kuna ahadi tamu sana hapo mwanzo tatu fungu la kumi na tano mwanzo tatu fungu la kumi na tano sikia ahadi hii ya thamani mungu akasema nami nitaweka uadui kati yako yani shetani na huyo mwanamke yani watu wa mungu na kati ya uzao wako na uzao wako na uzao wake yani uzao wa mwanamke utakuponda kichwa na wewe utamponda kisigino bwana yesu asifiwe maneno haya yanatia moyo na hii ni ahadi ya thamani kubwa sana inayoonyesha jinsi mungu anavyoshughulika na mambo ya wanadamu baada ya dhambi kuingia mungu aka step in akaingilia kati kwenda kuvunja uadui kuvunja dhambi na kuweka uadui wa kudumu kati ya mwanadamu na shetani mashetani ni maadui shetani hata anakupatia kinywaji anakupatia chakula anakubembeleza anakuvutia timing akikupata atakuvunja atakuua ni adui mungu anasema nitaweka uadui na uadui huu una habari njema ya kwamba mzao wa mwanamke atamponda adui yetu kichwa na adui yetu atamjeruhi kisigino hapa hakuna salama. hakuna bila sore. hakuna anayebaki anayebaki anayebaki salama bila bila hakunasaaa uzao wa mwanamke unajeruhiwa kisigino na kujeruhiwa kisigino hakumfanyi afe lakini shetani alijeruhiwa kichwa alipondwa kichwa kikasagwa sagwa na baada ya kusagwa sagwa ndipo habari zake zinakatikia hapo pamoja na mabaya yote aliyoyaleta duniani bado amepondwa kichwa amesagwa sagwa kichwa na kesho tutaangalia ahadi hii ya thamani katika upana wake tutamwangalia shujaa wa wathamani ambaye mungu ametupatia kwa ajili ya kutupatia maisha yenye kufanikiwa maisha yenye kusonga mbele katika changamoto asante kwa kusikiliza siku ya leo na ninapo apohitimisha ni ukaribishe tuweze kuomba baba yetu na mungu mwema tunakushukuru sana kwa kutupa wasaa mzuri wa kuweza kujifunza siku hii ya leo mpendwa msikilizaji anasikiliza na amegundua ya kwamba katika dunia hii ya duhi yetu ni shetani shetani anaweza kuwatumia wanadamu anaweza kutumia mke wangu anaweza kutumia mme wangu anaweza kutumia mtoto anaweza kutumia bosi anaweza kutumia mtu yeyote kama alivyomtumia nyoka na kama alivyomtumia mwanamke shetani ni adui mungu ninakusihi wasaidie wasikilizaji wapate kufahamu ya kwamba adui yetu katika dunia hii ni adui mmoja naye ni shetani na hivyo mungu wetu tupatie nguvu ya kumwamini mzao wa mwanamke ambaye ni yeye pekee anatupatia nguvu ya kushinda kwa sababu yeye alimponda kichwa asante kwa hadi ya thamani hii bariki mskilizaji wetu ar asante msikilizaji na nipende kutoa mawasiliano katika e, siku ya yaleo naikiwa una swali una changamoto unahitaji ubatizo unahitaji e, kujifunza zaidi piga simu zifuatazo 762367169 mungu akubariki sana karibu tena mimi ni faultanda tuungane tena kesho ambapo kutakuwa na somo zuri ambaoa sema kwamba shujaa wa zama zote