unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu waja te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumini yangu mpendwa msikilizaji hujambo na unaendelea kutekea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwar rg ni kukaribishe katika mfululizo wa maubiri yetu yenye nenokuu unasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na leo ikiwa ni katika siku ya saba kutokuwa na somu ambao nasema kwamba baadiliko la siku ya ibada lilianzia wapi mchungaji kwalivn gesi atakupatia majibu kupitia maandiko matakatifu ya biblia mimi ni fanoetanda wategeesiki wakibada hari ya wakati huu tena mpendo wa msikilizaji wa awr radio waakaribu tena katika mfurulizo wa vipindi vyetu katika majuma haya matatu tukijifunza semina maalum ya neno la mungu tumaini katika ulimwengu uliojaa changamoto unaweza kujiuliza swali katika dunia ambayo unapitia maumivu kuna changamoto mbalimbali je liko tumaini nataka nikutia moyo liko tumaini katika dunia uliojaa na changamoto likotumaini na mungu ndiye anayetupatia uwezo wa kushinda changamoto katika maisha haya siku ya jana tulikuwa na somo zuri ambalo lilikuwa linasema siku maalum kwa ajili ya furaha ya maisha yako mungu aliumba siku maalum siku ya sabato kwa ajili ya furaha ya wanadamu siku ambayo wanaweza wakakaa na kuwa na mungu wake akimwabudu na kutafakari ukuu wake siku hiyo alianzisha mungu na akaiweka iwe yue, ni ishara kati yake na watu wake somo letu la leo ni mwendelezo wa lile somo la jana badiliko la siku ya ibada lilianzia wapi kama mungu alianzisha siku hii maalumu ya ibada badiliko lilianzia wapi je badiliko liliidhinishwa na mungu aula ndo somo letu la siku ya leo kwa tunapoanza tuweze kuomba baba yetu na mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru tena kwa kutupa wasa mzuri tunapojifunza neno lako tafadhali tunaomba uwe nasi tuongoze kwa jina la yesu su wetu amen karibu katika kujifunza kwetu somo hili ambalo litajikita kuangalia badiliko la siku ya ibada lilianzia wapi ni nani ambaye anahusika hasa na kuweka badiliko hili na katika badiliko hili je liliidhinishwa na mungu au la kabla tujaendelea tuangalie ni nani aliyeanzisha siku hii ya ibada mwanzo sula ya fungu la kwanza mpaka la sua nani alianzisha siku ya pumziko siku ya ibada siku ya sabatoanzo2 neno la mungu linasema basi mbingu na nchi zikamarizika na jeshi lake lote na siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote aliyoifanya akastarehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyoifanya mungu akaibarikia siku ya saba akaitakasa kwa sababu katika siku hiyo mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya kwa hiyo neno la mungu linatuambia wazi ya kwamba mungu ndiye mwanzilishi wa siku takatifu ya ibada baada ya kuumba siku sita mungu akaandaa akaumba siku ya saba kwa ajili ya furaha ya mwanadamu kwa ajili ya mwanadamu kumwabudu mungu wake na hivyo adamu na hawa wakawekwa katika siku hii ikiwa ni sabatu ya kwanza kabisa wakapumzika wakawa na ushirika pamoja na mungu wao mungu ndiye mwanzirishi wa siku hii ya ibada siku ya sabat na kama sabato ilianzishwa na mungu nani alibadilisha siku hii ya ibada ni nani anayehusika hasa ukisoma katika biblia biblia imeweka wazi ya kwamba katika dunia hii kumekuwa na pambano kati ya mungu na shetani shetani amekuwa akipambana dhidi ya kanuni za mungu anapinga kanuni za mungu na shetani anawatumia watu ana vyombo vyake anavyotumia katika kitabu cha danieli sabfungu lai5 unabii unatolewa hapa na kuonyesha mamlaka ambayo ilikubali kutumiwa na shetani kwa ajili ya kubadilisha siku takatifu ya ibada pamoja na kanuni takatifu nyingine ambazo mungu ameziweka katika maisha haya danieli sura fungu la5 neno la mungu linasema naye atanena maneno kinyume chake aliye juu aliye juu ni mungu kwa hiyo anaazimia kunena kinyume chake kama tulivyoona masomo yaliyopita shetani aliazimia akasema nitakiinua kiti changu kama cha mungu kuliko cha mungu nitafanana na yeye aliye juu kwa hiyo roho hiyo hiyo ikaendelea kufanya uwazi na hapa unabii unatabili juu ya mtu juu ya utawala juu ya mfalme atakayebadilisha sabato takatifu ya bwana anasema naye atanena maneno kinyume chake aliye juu naye atawadhoofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majila na sheria ataazimu ukisoma biblia zingine anasema atafikiri kuwazimu hthitochange yani ataazimu kubadili atavyobadilisha badiliko lake haliwezi kukubalika na mungu na ndiyo maana biblia inaandika wazi kwamba huyu aliazimu kubadilisha taratibu na, na, na sheria ambazo mungu alikuwa ameziweka na hapo mbele mungu wa mungu mungu mungu aliamuru watu amri ya ya wakati anatoa sheria yake yake hilo kumbukumbu kumbu sikiliza uone ya kwamba mungu, hakutoa idhini haamuru maneno yabadilishwe ya yaongezwe au ya yapunguzwe kumbukumbu nne fungu la pili anasema hivi msiliongeze neno nenopunguze mpate kuzishika am wenu ni wamuruzo leo kwa hiyo neno la mungu linasema msipunguze wala msiliongeze neno na hivyo mungu hajatoa idhini ya kuongeza wala kupunguza mungu hajatoa idhini ya kubadilisha wala kuongeza vitu fulani katika amri amri zake takatifu ya kama na aeaausuegiuasomo e yesu alibadilisha amri ya sabato apana yesu akubadilisha labda nikusome na hilo fungu mpendoamsikirizaji msidhani katika kitabu cha Tano, fungu la, saba, mpaka la matayo a funulasb mpkla matayo sula ya5o msta wa sb mpaka yesu kristu anasema maneno haya msidhani akuwa nalikuja kuitangua torati au manabii la sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana amini nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi moja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie bwana sifiwo sana neno limesema wazi ya kwamba hata ukiona mbingu na nchi zikaondoka nukta moja wala yodi moja haitaondoka katika amri za mungu alizoziweka na ndiyo maana yesu aliabudu siku ya sabato aliitunza siku ya sabato kwa uaminifu kabisa na hivyo anatoa kielelezo kwa wanadamu wote ya kwamba wanapaswa kuitunza sabato kama alivyo yacha kama alivyo agiza mitume walibadilisha amri ya sabato hebu tuangalie mitume je na wao walibadilisha au wao waliendelea kutunza sabato kama ilivyo desturi ya bwana wao walivyofanya matendo fungu la na walivyofanyado neno la mungu linasema na walipokuwa wakitoka wakawasiwa waambie maneno hayo sabato ya pili sinagogi liyipofumukana wayahudi na waongofu watauwa wengi wakashikamana na paulo na barnaba ambao wakisema nao wakawatia moyo kudumu katika neema ya mungu hata sabato ya pili watu wengi karibu mji wote wakakusanyika walisikie neno la mungu mitume wa bwana yesu wote waliamini kwa bali ya sabato ya bwana kwa sababu ni amri ya mungu aliyoitoa na yesu kristo aliitunza sabato kwa sababu ni amli ambayo mungu aliiweka na akuidhinisha badiliko hata mitume ambayo yesu aliwaachia kanisa kanisa iliyokuwa likikuwa ndo linaanza saa kanisa la awali halikubadilisha siku takatifu ya ibada na mungu awezi kufanya hivyo kwa kuwa mungu hanageugeu wala mungu habadiliki wa ukisoma maraki tatu, tatu neno la mungu linasema hivi kwa kuwa mimi bwana sina kigeugeu ndiyo maana ninyi hamkuangamizwa mpendo msikilizaji sikiliza hii mungu hana kigeugeu mungu hawezi kusema leo hivi kesho ageuke hawezi kusema jamani ikumbuke siku ya sabato itakase alafu baadaye mungu aseme lakini naomba tu mbadilishe mwende siku ya kwanza sio mungu tunayemtumikia mungu ana sifa hii yeye hana kigeugeu habadiliki neno lake ni lile lile ukisoma webrania 13 fungu la sb anasema yesu kristo ni yeye yule jana leo na hata milele yule yule habadiliki nani anayehusika hasa na kubadilisha ukisoma katika katika kardinali mmoja wa kanisa la kirumi au unaeza kusma kanisa katoliki kardinali huyu anaitwa james gibbons aesib aliwai kuandika katika kitabu chake akaandika maneno haya kitabu chake kinaitwa the Faith of our fathers 111 na ai u faths ukrasa wa Anasema, biblia tangu miamoja kinamoja na hautapata hata sehemu moja iamojakab ukiwa si mtu ambaye alikuwa anaamini siku ya sabato ni kardinali wa kanisa la jumapili anasema hutasoma biblia nzima hutakuta hata sehemu moja ambayo inaidhinisha kutakaswa kwa jumapili maandiko yanatilia mkazo utunzaji wa jumamosi kama siku ya ibada bwana asifiwe kitabu kinaitwa the faith of our fathers miamoja kmi namoja na miamoja kumi na mbili naye mwandishi mmoja anaitwa clovis g Chappell huyu alikuwa ni methodist yeye clovis cligcha anaandika katika kitabu chake kinaitwa the, the rules of living kanuni za kuishi anasema maneno haya yeye pia anapotoa hoja yake anaandika maneno haya sababu inayotufanya tutunze siku ya kwanza yani jumapili badara ya siku ya saba yani jumamosi haina msingi katika amri chanya anaendelea kusema mtu anaweza kuchunguza maandiko bila mafanikio katika kutafuta mamlaka iliyobadilisha kutoka siku ya saba kwenda siku ya kwanza mwisho wa kunukuu clovis g chapel ameandika katika kitabu chake therule of living tunajifunza pia kutoka socraslasticus socaslasticus yeye alikuwa ni mwanahistoria wa karne ya tano aliandika kwamba karibia makanisa yote duniani wanasherehekea mafumbo matakatifu meza ya bwana katika siku ya sabato kila juma lakini wakristo wa, wa aleksandria na warumi kwa sababu ya tamaduni fulani wameacha kufanya hivi huyu scolasticus anasema wakristo wa rumi wameacha taratibu ambazo mungu alikuwa wameziweka na tutaona hiyo imeandikwa katika historia kama ilivyonukuliwa na mwandishi mmoja anaitwa haines from Sabbath to sunday ukurasa wa35 swali la msingi liko pale pale nani aliyehusika na kubadilisha ukirejea katika fungu letu danieli 5 anasema naye na atawadhohofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majila na sheria nisomi nukuu moja katika kitabu cha apostolic constitutions yeye mwandishi huyu anayeitwa mwandishi katika kitabu cha anaitwa b katika kitabu cha Apostolic constitution yeye anasema hivi kupotea kwa usafi wa kanisa katika kipindi cha kanisa la mitume lilisimama imara na safi lakini wakristo wa kizazi cha pili na cha tatu walipokuja tunaona ushahidi wa kulegeza masharti na upotovu kulegeza masharti huku kulipelekea sheria ya kwanza ya jumapili kupitishwa na mfalme wa rumi mfalme aitwaye konstantini tarehe saba mwezi machi mwaka it mj baada ya kristo mfalme konstantini akiwa ni mpagani alitoa tamko katika siku ya kuheshimiwa ya jua yani jumapili mahakama na watu wote waliopo katika miji na wapumzike na kila sehemu ya kazi ifungwe vijijini hata hivyo watu wanaoshughulika na kilimo kisheria wanaweza kuendelea na shughuli zao na hivyo alipotoa maagizo hayo yakaidhinishwa na kuwekwa taratibu katika katika kanisa la kikristo, la huo. Katika ya, ya, ya, ya kanisa la kikristo, toleo la kikristo wakati huo historia imeandikwa kuea ueandiwa at his hatua iliyofuata basi baada ya agizo na tamko la mfalme ostantino kufanya utunzaji wa siku ya kwanza ya juma yaani jumapili kama tulivyojifunza mafungo yaliyopita siku ya kwanza ya juma kwamba iwe ni sehemu ya ukristo inayochukua katika kanisa la rumi ilifanya sheria ya kwanza kuhusu utunzaji wa jumapili sikiliza mwaka mia tatu tano, askofu wa rumi alibadilisha jina la siku ya kwanza akiita siku ya bwana ndio maana ukisoma hata katika ktekism imeandika shika kitakatifu siku ya ya bwana ni siku siku gani kwa undani Ile imeandikwa tu shika kitakatifu bwana ndio maana anasema mfalme Sil- askofu silvester wa rumi alibadilisha siku ya kwanza ya juma akaiita ni siku ya bwana hiyo imeandikwa katika historia eclesiastica ukurasa wa miasb hha tis katika kitabu cha of, of the church toleo la pili was 316 anasema katika kikao kingine cha laodikia kilichofanyika mwaka 34 miaka michache tu baada ya askofu silvest wa arumi kutangaza siku hii kuwa kuitwa siku ya bwana mwaka 34 sheria ifuatayo iliwekwa wakristo hawatajifanyia kuwa wayahudi kutunza sabato na kukaa bila kazi siku ya jumamosi lakini watafanya kazi katika siku hiyo lakini siku ya bwana wataiheshimu na hata wakiwa wakristo kama ikiwezekana msifanye kazi yoyote siku hiyo badiliko likaanza hapo taratibu na kuanza kuidhinisha siku ya jumamosi watu waendelee na kazi halafu jumapili watu inaweza wakapumzika wanaweza wakapumzika kanisa katoliki kwa zaidi ya miaka kabla ya uwepo wa wapingaji yani wa yawaotestant kwa mamlaka ya utume wake mtakatifu ilibadilisha hiyo siku kutoka jumaamosi kwenda jumapili maneno haya yamenukuliwa kutoka kwenye kitabu the hei ukurasa wa kumi na kwa uzuri mambo katika mitandao watu wanaweza kusoma na kuelewa kabisa ukiandika tu the imeandika kanisa katoliki kwa zaidi ya miaka elfu moja, kabla ya uwepo wake kabla ya uwepo wa wapingaji kwa uwepo wake wa mamlaka ya utume wake wa mtakatifu iibadilisha hiyo siku kutoka jumamosi kwenda jumapili kwa hiyo umesikia kabisa neno anasema ataazimu kubadili majira na sheria sheria ya mungu amri kumi za mungu kama tulivyozisoma hapa yeye akaazimu kuzibadilisha na ndiyo maana ukizisoma amri kumi za mungu ambazo zimeandikwa na mamlaka hii utagundua kwamba zinakinzana na hiziai kui zizoandi kwenye biblia kwingine anakuambia shika siku ya bwana na neno la mungu limesema ikumbuke siku ya sabato itakase il a ya kumi, ambayo imeandika kmi ambayoimeandikaustamani jirani yako ngombe wake wala punda wake wala chochote imegawanywa mara mbili ili iweze kufiti kutoka kwenye hia amri yanne iliyotolewa ambayo inasema ikumbuke siku ya sabato uitakasi. nataka nataka nikutie nikutie moyo moyo mpendo wa wa msikilizaji ikiwa unasikiliza maneno haya nataka moyo, mungu akusaidie ili uweze kufahamu ukweli neno lake neno la mungu linasema maneno haya katika kitabu cha yohana yoana mstari ule wa thalathin na mbil yoaa mstari wa neno la mungu linasema maneno haya tena kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru ili uwe huru mpindo wa msikilizaji unapaswa ujifunze neno la mungu kila siku ili uwe huru ikuweke huru maisha yako ya uhuru na inawezekana kabisa mambo haya ulikuwa uyafahamu leo ndio umeyasikia nakutia moyo usikate tamaa wala usivunjike moyo mungu alipanga siku hii maarum kwa ajili yako ili aweze kuwasiliana na wewe kukupatia ujumbe huu mahususi kwa ajili ya mustakabali wa maisha yako nataka nikutie moyo yesu alisema maneno haya katika yohana fungu la katia yesu alisema maneno haya mazuri kwa ajili yako na kwa ajili yangu yohana neno la yangue inasema nakondoo wengine ni nao ambao si wazizi hili na hao nao imenipasa kuwaleta na sauti yangu wataisikia kisha takowako kundi moja na mchungaji mmoja haleluya mungu anakuita mpendwa msikilizaji anakuita yeye aliye mchungaji haswa mchungaji wa kweli anakuita ujiunge na kundi lake ikiwa kuna mahali uliambiwa jumapili ndio jumamosi saa imefika sasa ufanye maamuzi mahali ulipo usiangalie mzazi anasemaje usiangalie baba anasemaje usiangalie mama anasemaje usiangalie ndugu anasemaje usiangalie mchungaji anasemaje neno la mungu linasema kila mtu atasimama mbele za kiti cha hukumu yeye mwenyewe siku ile mungu atakuuliza ukiwa wewe mwenyewe pasipo mchungaji wako fanya maamuzi yaliyosahihi fanya uamuzi ulio sahihi kuchagua kweli za neno la mungu fungu letu la mwisho katika kitabu cha yoshua sura 24 yoshua sura 24 mstali ule wa kumi na 15 sikiliza maneno ya mungu yanavyosema yashua 4 15 neno la mungu linasema hivyo na mungu anazungumza na wewe mpendo wa msikilizaji anazungumza na wewe nanyi kama mkiona buana, ni vibaya kumtumikia bwana chagueni hivi leo mtu akayemtumikia mungu anahitaji uchague fanya uchaguzi uhuru wa kuchagua mungu amekupatia leo kama mtaisikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha abifug5 saa ya kumchagua mungu ni sasa na ikiwa unafanya maamuzi ya kumfata mungu na kufata maagizo yake na kufata neno lake nataka niombe kwa ajili yako na mwisho wa kipindi hiki nitakupa namba ya simu ikiwa umefanya maamuzi hayo nitakuelekeza kile unachopaswa kukifanya tuombe wakati tunahitimisha somo letu siku ya leo baba yetu na mungu mwema asante kwa ajili ya msikilizaji na kushukuru kwamba umemfunulia kweli umetufunulia kweli tumefahamu ya kwamba siku ya ibada ulianzisha wewe mwenyewe na wanadamu wakiwa wanaongozwa na yule muovu shetani wameleta badiliko wakabadilisha siku takatifu ya ibada na kuifanya kuwa siku ya kwanza wakaiita ni siku ya bwana siku ambayo ni siku ya, ya, ya kazi za kawaida sio siku ya ibada na kwa sababu msikilizaji amefanya uchaguzi wa kufuata wewe ninaomba baraka kwa ajili yake mbariki pamoja na familia yake pamoja na mambo yake yote neema yako iwo pamoja naye kwa jina la yesu mwakozi wetu amen mawasiliano yetu ni sfui sbs2tst sbj st nitarudia namba za ku tuma meseji ikiwa umefanya uamuzi wa kumfata yesu ni fi762t6 7 mungu akubariki sana