unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ni matumeni yangu hujambo na unaendelea kutekea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg mpendo wa msikilizaji karibu tena katika mfululizo wa mahubiri yetu ambayo yana neno kulu inaosema kwamba Tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi ni mtangazaji wako mjoli wako felitanda lakini utakuwa naye mchungaji gesi na siku ya leo utaweza kusikiliza somo ambayousema kwamba tumaini ngambo ya kaburi Seu exílio. 祝福我。 Zina Uzuri, Ki potowu kitanyo. nikukumbusha mpendo wa msikilizaji ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu haya kupitia redio wa shirika rock fm kutoka ijini mbea pamoja na morning star radio kutoka jijini dar salaam na kwa sasa basi mpendwa wa msikilizaji nipende kumkaribisha mchungaji kaliven gesi tumaini ngambo ya kaburi a pendoaskilizaji a si asante kwa ajili ya kumbariki msikilizaji na sasa tunapoendelea na somo letu la siku ya leo tunaomba uweze kutuongoza tukaelewe kwa jina la yesu makozi wetuamn somo letu la leo tunajifunza habari ya tumaini ngambo ya kaburi tumaini ng'ambo ya kaburi leo tutajifunza kuhusiana na suala la kifo pamoja na hali ya wafu na tumaini lililopo baada ya mambo haya kupita ikiwemo kifo kifo ni nini je wafu wanajua neno lolote hali yao ikoje katika mila zetu na jamii zetu waafrika kwa sehemu nyingi tuna mafundisho ya dhana ambazo si sahihi kuhusiana na swala la kifo pamoja na hali ya wafu dhana hizi nyingi zimekuwa ni potofu wengine wamekuwa wakifundisha ya kwamba watu wanapokufa wanaenda mbinguni watu wanapokufa wanaenda motoni wengine wanafundisha wana kwamba mtu aliyekufa wa, wanaweza kuwa na mawasiliano na watu walio hai leo tunahitaji tuangalie jinsi neno la mungu kuhusu swala la kifo lakini pia hali ya ala ili tuweze kufahamu kifo lazima kwanza tuangalie nini maana yake yake kifo maana yake, ni yakeaanaa ma, kabla ya kuangalia maana ya kifo tuangalie kwanza maana ya uhai maana maanakifa ni kinyume cha uhai uhai maana yake ni mavumbi kujumlisha pumzi ya mungu na hii ipo katika kitabu cha mwanzo sula ya fungu la mwanzo funulasaaanzuna fungu la neno la mungu linasema hivi bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai zingatia maneno haya mtu ndiye anayeitwa nafsi hai na mtu huyu au nafsi hai hii ni mjumuiko wa pumzi ya mungu pamoja na mavumbi ya ardhi zingatia neno hili mtu akawa nafsi hai siyo mtu akawa na nafsi hai yaani ana nafsi ndani yake mtu mwenyewe ndiyo nafsi hai kwa hiyo tafsiri ya uhai maana yake ni mavumbi kujumlisha pumzi ya mungu ndio unapata nafsi hai kwa hivyo kifo maana yake nini kifo maana yake ni mavumbi ya ardhi utoe n a maa ai ua muubii kumi na mbili fungu la saba anasema hivi nayo mavumbi kuirudia nchi kama yalivyokuwa nayo roho yani pumzi kumrudia mungu avyoua ayo kwa nini nimesema pumzi mavumbi kuirudia nchi na roho kuiru, kumrudia mungu apa ametumia neno roho kwa lugha ya ya, ya, ya kiebrania tulivyoona pale mwanzo ya kwamba mwanadamu ni udongo kujumisha pumzi ya mungu kwa hiyo udongo unapoirudia ardhi ile pumzi inamrudia mungu ametumia lugha pumzarudian uayu ishiina saba fungu la anasema kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu i katika pua yangu yani pumzi ya mungu i katika pua yangu kwa sababu mimi nikiwa mzima wewe ukiwa mzima pumzi ya mungu mungu iko iko ndani ndani yako pumzi ya mungu yangu na ndio inayonifanya niwe hai roho inayozungumzwa hapa ni pumzi na wala si kin- kitu kingine chochote kuna watu ambao wamekuwa wakifundisha watu ya kwamba ndani ya mwanadamu kuna roho kitu fulani ambacho mwanadamu akifa hicho kitu kinatoka si kweli mwanadamu aliumbwa ni mjumuiko wa vitu viwili awe hai ni mavumbi ya arithi, pamoja, ya iyo, mungu, mavumbi ya ya ya ardhi pamoja na na na pumzi pumzi mungu mungu kwa hiyo hiyo mtu anapokufa inamrudia yale yanarudia udongo kama ilivyokuwa hapo mwanzo maana halisi ya kifo wala hamna tafsiri nyingine hakuna kwamba mtu anakufa na roho yake inatoka kwa hiyo inaenda mbinguni au roho yake inaenda mahari pamotoni kama akiwa ni muovu mpaka watu fulani wamwombee ili hiyo roho iamie peponi hapana mwanadamu ameumbwa na pumzi kujumlisha udongo kwa hiyo pumzi ya mungu inapotoka hule udongo unairudia ardhi fahamu mambo amaboyafatay ya muhimu kuhusu hali ya wafu. Ya ya muhimu kuhusu kuhusu hali hali ya ya ya wafu wafu mambo jambo la kwanza wafu hawamsifu mungu mungu wafu hawamsifu zaburi fungu la neno la mungu linasema siyo wafu wamsifuo bwana watu waliokufa hawawezi kumsifu mungu ndiyo maana wewo mwanadamu mimi mwanadamu ni ngali hayi na paswa ni msifu mungu wakati ni ngali mzima ukisha kufa habari zako habari zangu zinakuwa zimeishia hapo sipati nafasi nyingine tena ya kumsifu bwana wala kumwabudu mungu kwa hiyo wafu hawamsifu bwana hilo unapaswa ulielewe ndio maana unatakiwa umsifu bwana sasa ungali uhai wakati ambapo bado ungali hai jambo la pili kwa habali ya hali ya wafu Hawana, ha, wafu hawamkumbuki mungu wala kumshukuru zaburi sita tano. neno la mungu linasema maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru kwa hiyo wafu hawamsifu mungu hawamshukuru mungu na wala hawana kumbukumbu kumbu lolote lolotibo wafu hawajuwi neno lolote mu56 kwa sababu walio hayi wanajua kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijala tena maana kumbukumbu kumbu lao limesahauliwa mapenzi yao na machukizo yao na usuda yao imepotea yote pamoja wala wsehemu hawana, hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika li chini ya jua kwa hiyo wafu hawajui neno lolote mtu akifa hawezi kuongea mtu akifa hawezi kuwasiliana na wewe utaniambia kuna watu ambao wamekuwa wanawasiliana na ndugu zao pengine wanadai ni waliokufa sikiliza vizuri kwa makini kwenye mafungu hapo mbele utagundua kwamba si ndugu zao bali ni vitu vingine kabisa tofauti ambavyo ni hatali kwahiyo wafu hawajui neno lolote jambo la nne wafu hawaendi mbinguni yan peponi wala hawaendi motoni kuna watu wanafundisha watu kwamba mtu akifa kama alikuwa ana dhambi anaenda motoni mpaka ndugu zake wamwombee watoe pesa kwa wachungaji au kwa viongozi wa dini wamwombee na ndugu yao huyo ahame kutoka motoni aingie mbinguni ukiwa hai mkumbuke mungu msifu mungu msifu ukifa hautaweza kufanya mambo hayo na ndio maana wafu hawaendi mbinguni wala aaaend motoni biblia inasema hivi katika kitabu cha yohana fungu la na 229 anasema msistajabie maneno hayo kwa maana saa yaja ambao watu wote waliomo makaburini watu waliokufa wamo makaburini mwao na wanafanya nini wanasubilia sauti ya yesu anasema kwamba waliomo makaburini mwao wataisikia sauti yake nao watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwa hiyo wafu hawaendi mbinguni wala wafu hawaendi motoni bali wako makaburini danieli kumi na mbili fungu la pili pia anaelezea danieli kumi na mbili na mstari ule wa pili anasema tena wengi wa hao walalao katika mavumbi ya nchi wataamka wengine wapate uzima wa milele wengine aibu na kudharauliwa milele kwa hiyo wafu wamelala tena nimependa rugha hii biblia imetumia kulala imetumia kauli k- kadhaa katika neno la mungu kuelezea hali ya wafu ni kulala maana yake nini ni usingizi ambao mungu mwenyewe ndiye atakaye waamsha wakati ule wa panapanda ya mungu itakapolia mara ya pili kwa hiyo wafu hawaendi mbinguni wafu hawaendi motoni wafu wanabaki makaburini na hata ukisoma vizuri katika biblia wakati wa kifo cha yesu alipofufuka aliweka mkazo huo wakati anaongea na mariamu alimwambia maneno haya katika yohana fungu fungu la yoaa 217yesu akasema maana kwa kwenda kwa baba lakini nenda kwa ndugu zangu ukawaambie ninapaa kwenda kwa baba yangu naye ni baba yenu kwa mungu wangu naye ni mungu wenu kwahiyo neno la mungu linatufunulia wazi kwamba mtu anapokufa anaenda kaburini na kaburini kama alitenda matendo mema ufufuo wa kwanza ataamka lakini kama alitenda matendo mabaya atafufuliwa ufufuo wapili wa kwa ajili ya adhabu ya milele ambayo ilikuwa imeandaliwa kwa ajili ya ibirisi kwa hilo ni jambo la msingi kufahamu kwamba wafu hawaendi peponi wala hawaendi motoni jambo la tano kufahamu watu wote waliokufa watafufuliwa siku ya mwisho hawafufuliwi siku nyingine yoyote bali ni siku ile ya mwisho siku ya hukumu siku ya kiama bibliya inasema katiasii1 anasema hivi kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwariko na sauti ya malaika mkuu na panapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo kwa hiyo neno la mungu linafundisha ya kwamba siku ya mwisho ndiyo siku ya kuwafufua wale waliokufa na watafufuliwa kila mmoja kulingana na matendo yake waliotenda matendo mema watapata thawabu waliotenda matendo mabaya watapata hadhabu kulingana na yale waliyoyatenda watafufuliwa wakati yesu akirudi wa mara ya pili na kila mmoja atapokea kulingana na kile alichokifanya ukisoma katika ufunuo 22mawa12 neno la mungu linasema tazama naja na upesi na ujira wangu huu pamoja nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo kwa hiyo yesu atakaporudi mara ya pili atamlipa kila mtu sawasawa sawa na kazi yake sasa unaweza ukajuuliza swali kama wafu awajui mambo yote hayo ambayo tumeyataja hapo na kuyaainisha inakuajamtu fulani ataniambia mimiu fani vakufanya je ni ndugu yangu kweli au ni nini hicho ufunuo6uu6 ne. Ufunuo ne. neno la mungu linasema hivi hizo ndizo roho za mashetani zifanyazo ishara zitokazwo na kuwaendea wafalume wa, wa ulimwengu wote kuwakusanya kwa vita ya siku ile kuu ya mungu mwenyezi kwa hiyo si ndugu yako siyo bibi yako siyo babu yako siyo ndugu yako aliyefariki isipokuwa ni ibilisi ni shetani na roho zidanganyazo roho za mashetani ndo zinazowatokea watu katika sura hiyo na katika mfano huo wa kwamba wao walikuwa ni ndugu yao unajua shetani anaweza kujigeuza kuwa ndugu yako aliyekufa zamani na akakudanganya kwamba ni, yeye, ni ndugu yako huyo kwa hiyo anaweza kukupatia maelekezo fulani fulani ya kufanya ukiona mambo kama hayo yanakutokea na kupendekezea jambo hili yakemeye kabisa kwa jina la yesu ndani ya neno la mungu kuna kisa cha mfalme mfalme sauli ambaye yeye alienda kuwaendea waganga wa kienyeji na akaongea na roho zidanganyazo za mashetani alisema alimwendea ili aweze kumwinulia kum, kum, kum, kum samueli aweze kuwasiliana naye na samueli tayari alikuwa ameshakufa haiwezekani mtu aliksha kufa alafu ajiwawasiliane hivi basi sameli alikuwa amefariki dunia na naraeli wote walikuwa na kumzika huko rama ndani ya mji wake mwenyewe tena sauli alikuwa amewaondolea mbali hao wenye pepo za utambuzi na wachawi katika nchi wafilisti wakakusanyika wakaenda kufanya kambi huko shunem naye sauli akawakusanya waisraeli wote naye wakapiga kambi huko shunem basi wakapiga hema katika giliboa basi alipowaona hawa majeshi wafilisti huyo sauli akaogopa na moyo wake ukatetemeka sana lakini sauli alipouliza kwa bwana bwana akumjibu wala kwa ndoto wala kwa urimu wala kwa manabii ndipo sauli akawaambia watumishi wake nitafutieni mwanamke mwenye pepo wa utambuzi mm-hmm. nipate utambuziiate nakuuliza kwake sole watumishi wake wakamwambia tazama yuko mwanamke mwenye pepo wa utambuzi huko endori basi sauli akajigeuza na na kuvaa mavazi mengine kisha akaenda yeye na watu wawili pamoja naye wakamfikiria yule mwanamke usiku akasema tafadhali unibashirie kwa eo watamuzi o do kwako yule mwanamke akamwambia angalia unajua alivyo sauli jinsi alivo wakatiliya mbali hao wenye pepo wa utambuzi na uchawi katika nchi mbona basi wanitegea tanzi uhai wangu ili kunihuwa naye sauli akamwapia kwa bwana akasema ayishivo bwana haitakupata adhabu adabu yeyote kwa jambo hili ndipo yule mwanamke aliposema je <coughs> ni nani nitakaye kupandishia naye akasema nipandishie samweli hata yule mwanamke alipomwona samweli mm, ziia hata yule mwanamke alipomwona samweli alilia kwa sauti kuu na mwanamke akamwambia sauli akasema mbona umenidanganya kwa kuwa wewe ndiwe sauli mfalme akamwambia usiogope waona nini yule mwanamke akamwambia sauli naona mungu anatoka katika nchi neno mungu imeandikwa hapo kwa herufi ndogo naye akamuuliza ni mfano wa nini akajibu ni mzee anazuka naye amefunikwa vazi basi sauli akatamba kwamba ndiye samueli mwenyewe akaena mauso wake mpaka nchi Aka ndipo akamwambia sauli sikiliza neno la mungu linasema samueli alikuwa ameshakufa lakini hapa yule mzee aliyezuka ule mzuka ambao ilikuwa ni pepo ni roho za mashetani anasema likaanza kuongea ndipo samueli akamwambia sauli mbona ume mimi hata kunipandisha juu sauli akajibu mimi nimetaabika sana kwa kuwa hawa wafilisti wananifanyia vita naye mungu ameniacha ukiendelea kusoma hicho hicho kisa sa, sauli anaongea na pepo hatari kubwa sana mtu aliyekufa hajui neno lolote mtu aliyekufa hawezi kuwasiliana na wale walio hai hajui neno lolote mpendwa msikilizaji ikiwa uliwahi kuota ndoto za watu waliokufa nataka ni kutie moyo kemea roho hizo kwa jina la yesu ikiwa uliona watu fulani walishakufa zamani wanazuka wanakutokea kemea kwa jina la yesu roho hizo kwa sababu huyo ni shetani anayekuwinda akitamani akuangamize nataka nikutie moyo siku ya leo taomba ombi maalum kwa ajili ya wale ambao wamepitia changamoto kama hizi ikiwa uliota mandoto ya watu waliokufa zamani na ikiwa ulikuwa ukitokewa na, na, na, na ndugu zako ambao walikufa zamani unaona wanakutokea na wanakupa ma, maelekezo ya vitu vya kufanya nataka ni ili mungu akuweke huru na mapepo hayo yasitokee tena kwa jina la yesu kwa hivyo tumetambua ya kwamba wafu hawajui neno lolote wafu hawawezi kumsifu mungu wafu hawaendi mbinguni wafu hawaendi motoni wafu hawajui neno lolote wanalala kaburini wakisubiri parapanda ya mungu takapolia lakini pia mwanadamu anapokufa pumzi umio inayotoka sio roho ndani yake hamna kitu fulani kinaitwa roho na mwanadamu anapokufa hawezi kuzuka tena akawasiliana na wale walio hai kinachozuka ni roho za mashetani ni shetani yuko kazini akitaka kuangamiza watu na kuwatoa katika njia takatifu ya bwana mungu akubariki sana naabariki maneno haya kwa jina la yesu Amen. Na kuomba kwa naken uombkwa ajipend msikilizaji baba yetu na mungu mtakatifu ishiye juu mbinguni tunakushukuru sana kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa kutupa nafasi ya kujifunza neno lako asante kwa kumsaidia msikilizaji kuweza kujifunza na kufahamu ukweli huu adimu ambao haufundishwi kwa sana katika nyumba za ibada na sehemu zingine zote lakini hapa amepata nafasi ya kufahamu ukweli wa neno la mungu ya kwamba wafu hawajui wa neno lolote na hivyo wale wanaozuka wanaowatokea iwe ni katika ndoto iwe ni katika uhalisia yale ni mapepo ni roho zidanganyazo za mashetani na hivyo mungu wetu tunakemea roho hizo kwa jina lake yesu tunaomba zisiweze kuwarudia tena wale ambao wamekuwa zikiwatokea na ikiwa kuna mmoja wako wawili ambao wamekuwa wakitokewa na roho za mashetani wanatokewa na watu ndugu zao ambao walikufa zamani wakati mwingine wengine wanalala wanaota ndoto za watu waliokufa zamani mungu ninakusihi kwa mamlaka ya jina la yesu kemea ndoto hizo na ukemee mashetani hayo na msikilizaji huyu ambaye leo anayatoa maisha yake kwa yesu ninaomba kuanzia leo mandotoha yo yakakome kwa jina lake yesu yakakome kwa jina lake yesu na akaanze maisha mapya na jina lako likapate kutukuzwa asante kwa kuwa umemuweka huru na asante kwa kutufundisha kweli tusaidie tuamini ukweli wa neno lako ya kwamba watu waliokufa hawajui neno lolote tusaidie turekebishe maisha yetu mara ya pili tupate nafasi ya kuurithi uzima wa milele asante mungu wetu kwa kwakuwa tunaomba kwa jina la yesu mokozi wetu amen katika mawasiliano ya simu mpendo wa msikilizaji namba za simu ni sss2t7 ikiwa una swali ikiwa una changamoto unahitaji huduma ya maombi unahitaji kufanya maamuzi ya kumpokea yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako ni wasiliana kupitia namba hiyo unaweza ukatuma ujumbe mfupi wa maneno au ukapiga simu nasi tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya mungu akubariki sana asante sana inawezekano na changamoto mbalimbali swali tujuza kupitia an yapo ifuatayoakjakujaa Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika siku ya kesho ambapo kutakuwa na somo zuri linaosema kwamba tumaini ndani ya kanisa la mungu mimi ni tanda