unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mara nyingine tena unaendelea ya kutekea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza ukatupata pia kupitia tovuti ya wwwawr rg na mpendo msikilizaji mimi naitwa neltan lakini utakuwa naye mchungaji golvn gesi katika somo zuri katika ambayo nasema kwamba ubatizo bado tupo katika mfululizo wa mobili yetu ambayo yanasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto kwanza basi mtegesikio ni gesi ubatizo Yesu. Fuza kuntuma inimokozi, Katika Shida, Dunia, dunia Shaka, si aaoru si bakalizikijasi tikisiki sababunyumarime Saba i jengamuambaridamajaribuyakijasi baba arinimejifunza kuntumae yes Oh, ya leo oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, oh, when you took her one you Kimbilio. Sababu yake, her one a. Jesus na are na mpendwa msikilizaji karibu tena katika siku ya leo tunapoendelea na semina maalum kwa ajili ya mafundisho ya neno la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu nichukue nafasi hii kukaribisha popote pale unaposikiliza karibu sana katika wasilisho la siku hii ya leo na kabla hatujaanza basi nikualike tupate kuomba baba yetu na mungu wetu tunakushukuru sana kwa kutupatia nafasi nyingine tena asante kwa ajili ya siku ya leo tunapojifunza neno lako tunaomba uweze kutusaidia msaidie msikilizaji anaposikia neno hili liweze kumsaidia na kumwandaa kwa ajili ya uzima wa milele tuongoze na kutubariki kwa jina la yesu amen karibu katika wasilisho la siku ya leo tukijifunza ukweli kuhusu ubatizo ukweli kuhusu ubatizo kumbuka somo la jana tulikuwa tukijifunza habari ya kanisa la mungu na moja kati ya sifa zinazolipambanua kanisa la mungu ni kanisa linalofundisha ukweli kuhusu ubatizo na ubatizo ni nini hasa litakuwa ni somo letu la siku hii ya leo hivyo nikukaribisha sana karibu katika kipindi chetu cha leo neno ubatizo linatokana na neno la kiunani baptiso ambalo neno hili maana yake ni kuzamisha kabisa kutosa kwa kingeleza laililitolewa linaitwa baptize totale kuzamisha kabisa kutosa ndani ya yamal kuzamisha waio neno ubatizo ni neno ambalo linamaanisha kuzamisha na unaweza ukajuliza swali hivi ubatizo ni agizo ambalo lilitolewa na nani je ni wazo la mwanadamu au ni wazo la mungu matayo ishinann fungu la kumi na tisa tuanzie hapo ubatizo ni agizo la nani matayo ishinnn fungu fungula19 nitasoma hapo anasema hivi labda niazie18 ili tupate mantiki nzima anasema yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu yesu alipofufuka kabla ajapaa kwenda mbinguni akaacha kazi kwa wanafunzi wake na ii inaitwa ni the great commission utume mkuu ambao walipewa kanisa la mungu duniani na utume huu unasema ni kuenenda kuwafanya mataifa yote mataifa yote ukisoma neno mataifa katika lugha yake ya asili ametumia neno ethnic makundi ya watu kwa hiyo inaweza ikaenda mbali zaidi ya mataifa kwa maana ya taifa la tanzania kenya uganda marekani kanada ni makundi mbalimbali mbali ya watu makundi ya watu inawezekana ikawa ni makundi ya kitamaduni makundi ya watu maalum makundi yote ya watu yanapaswa kufanywa kuwa wanafunzi na iilikuwa ni agizo la mokozi wetu yesu kristo na baada ya kuwafanywa kuwa wanafunzi anasema muwabatize na nawanabatizwa kwa mamlaka ya jina la baba na mwana na roho mtakatifu nafsi tatu za uungu za milele kwa hiyo agizo la ubatizo ni agizo la yesu kristo mwenyewe katika marko imefafanuliwa pia malo k fungu lile la 15 na s malo naye anaeleza kile ambacho matayo ameandika hapo kuhusiana na kauli ya yesu kristo kwa kanisa lake marko 6 anasema akawaambia enendeni ulimwenguni mwote mkaiyubili injiri kwa kila kiumbe injiri inapaswa iyubiliwe kwa kila kiumbe na ndiyo maana tuko hapa tukifanya kazi hiyo maana tumeagizwa na yesu kristo fungu la16 anasema aaminie na kubatizwa ataokoka sikiliza maneno haya mpenzo msikilizaji ntarudia kwa ajili yako ili huweze kuyaelewa anasema aaminie baada ya injili kuhubiriwa atakayeamini anatakiwa achukua atua inayofuata abatizwe na akifanya vitu viwili hivyo kuamini na kubatizwa mungu anasema mtu huyo ataokoka haleluya halafu anasema asiye atahukumiwa na nandiyo maana mungu anaita watu wamwamini mungu anawafundisha watu habari njema injiri inahubiliwa ili anayeamini na kuchukua hatua ya kubatizwa huyo ataokoka kwa sababu anakubali kufuata kile ambacho bwana wetu yesu kristo alituagiza tukifanye kwa hiyo ubatizo ni agizo la yesu si agizo la mwanadamu na wala si agizo la mtu fulani tu ambaye anasema maneno yake ni agizo la yesu mwenyewe yesu kristo yeye alibatizwaji ambaye yeye ndiye kielelezo chetu hebu tuone jinsi yeye alivyobatizwa na huenda kabla tuangalia hiyo mpenzi msikilizaji labda tuangalie kipengele hiki kuna kuna aina ngapi za ubatizo kuna aina ngapi za ubatizo ambazo zimefunuliwa katika neno la mungu waefeso sula ile waefeso sula ile ya nne <coughs> mstari wa tano na wasita neno la bwana linasema bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja mungu mmoja naye ni baba wawote aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote kwa hiyo ubatizo tunaagizwa ni mmoja hakuna batizo nyingi leo kuna batizo nyingi katika dunia yetu uliwahi kusikia kuna ubatizo wa watu kungolewa meno uliwahi kusikia kuna ubatz wa watu moto kuna wa watu kushikwa tu mkono na mchungaji umebatizwa umebatizwa umebatizwa kwa kwa la baba mwana mtakatifu kuna mwingine tu, ume, ume flani flani. kuna mwingine barua tu wanamwandikia leo sababu umemaliza kujifunza masomo fulani fulani tayari wengine fulaniulannu maji kidogo kuna wengine wanabatiza kwa maji mengi sasa ubatizo ni upi tutaona hapo mbele ubatizo wa kweli ambao hata yesu kristo mwenyewe alibatizwa lakini neno linasema ubatizo lazima uwe ni mmoja hatuna batizo nyingi tuna ubatizo mmoja kwa nini kwa sababu bwana ni mmoja imani ni moja ubatizo nao unapaswa kuwa mmoja kama vile ambavyo tuna mungu mmoja haleluya kwa hiyo ubatizo ni mmoja wala si vinginevyo nini maana ya ubatizo sasa hebu tuende katika warumi sula ile ya sita warumi sula ile ya sita inaeleza vizuri kwa maana ya ubatizo warumi sula ile ya sit mstali watatu na wasita neno la wa mungu liasa watatu mpak wasit anasema ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake Mm-hmm. basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima neno la mungu linafananisha ubatizo na kifo cha yesu kristo na ufufuo wake hiyo ni maana ya kwanza maana ya pili ubatizo imefananishwa na mtu kuzaliwa na inaita ni ukuzaliwa mara ya pili kama ambavyo mwanadamu awezi kuingia duniani pasipokuzaliwa vivyo hivyo mtu awezi kuingia katika ufalme wa mungu pasipokuzaliwa kuzaliwa mara ya pili kwa hiyo ubatizo hapa umefananishwa na kifo cha yesu na ufufuo wake ndio maana mtume paulo anasema turizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo mtu anapobatizwa lazima aonyeshe ishara ya kifo ndiyo maana ubatizo wanaozamisha mtu ndani ya maji maana ni ishara ya kifo halafu anasema kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo umefananishwa na kifo na ufufuo wa yesu kristo na nimekusomea hilo fungu labda fungu lingine ni wakolosai sura ya pili ambalo linaeleza ubatizo umefananishwa na kifo na ufu wa yesu wakolosai sula ile ya pili, mstari yesuaklsa sua neno linasema mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huo mkafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za mungu aliyemfufua katika wafu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kifo cha yesu na ufufuo wa yesu kristu lakini ubatizo pia umefananishwa na kuzaliwa twende katika matayo, sula ile ya tatu, makushukapal chimatayo <coughs> sula yatau msta watatu nakushuka chini neno la mungu linasema yesu akajibu akamwambia amini amini na kuwambiya mtu asipozaliwa kwa mara ya pili hawezi kuuwona ufalme wa mungu nikodemu akamwambia awezaji mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mala ya pili akazaliwa yesu akajibu amini amini na kuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo lazima mtu azaliwe mala ya pili na anazaliwaje anazaliwa katika tumbo la maji anaingizwa ndani ya maji yaliyo mengi maana ubatizo unahusisha maji mengi maji tele na baada ya kutoka anatoka akiwa ni kiumbe kipya kama neno la mungu linavyosema tazama mtu akiwa ndani ya kristo yesu amekuwa ni kiumbe kipya kwa hiyo ubatizo huu mmoja wa kibiblia ni ubatizo wa maji mengi ambao yesu kristo alibatizwa na hata mitume wake nawo wa alibatizwa pia hivyo katika yohana 3 23, hivi, yohana fungu fungu la la la neno mungu linasema hivi ivo anasema yohana naye alikuwa akibatiza huko inoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tele na watu wakamwendea wakabatizwa kwa hiyo yohana alibatizwa mahali kulipokuwa na maji tele ubatizo lazima uhusishe maji tele maji mengi watu wanabatizwa kwa maji tele sasa tumuone yesu mokozi wetu kama nlivyokwisha kusema pale awali yeye kama kielelezo chetu alibatizwa kwa aina gani ya ubatizo je yee alibatizwa kwa kuchapwa fimbo alibatizwa kwa kung'olewa jino alibatizwa kwa kuruka moto alibatizwa kwa maji kidogo alibatizwa kwa maji mengi biblia inalojibu karibu yohana matayo t fungu la kmi na tat ntasoma pale paamina saba wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka Yoldani. kwa yohana ili abatizwe lakini yohana alitaka kumzuia akisema mimi nahitaji kubatizwa na wewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini kamata hiyo pointi ni ya msingi sana yesu alipokwisha kubatizwa ni fungu la mara akapanda kutoka majini mm. kwa sababu aliteremka majini akazamishwa baada ya kubatizwa akapanda kutoka majini natazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikasema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye bwana yesu asifiwe sana kwa hiyo neno la mungu linatuweka wazi bayana kabisa bila maswali ya kwamba yesu alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi na neno la mungu linasema katika petro katiptro 221 vivyo hivyo ndivyo tulivyoitiwa maana kristo alituachia kielelezo yesu ametuachia kielelezo katika mambo yote tulijifunza yeye aliabudu siku ya sabato aliamini ali, ali, ali, ali, ali, ali kwa habari ya wafu hawajui neno lolote tulijifunza hapa yesu aliamini kwa habari ya mungu mmoja katika nafsi tatu tulijifunza yesu aliamini katika kile ambacho biblia imefundisha na leo tunaona kielelezo kingine yesu alibatizwa kwa njia ya ubatizo wa maji mengi lakini kumbuka jambo hili ubatizo wa yesu ulikuwa si wa kuungama dhambi kwa sababu yesu hakufanya dhambi yesu alibatizwa kwa sababu kubwa mbili moja alikuwa anajitambulisha rasmi kwa jamii ya wanadamu kama mmoja ya wanadamu mwokozi wetu ambaye yeye yupo katika kiti cha enzi kwa ajili yetu haleluya na lakini jambo la pili yesu alibatizwa kwa maji mengi atoe kielelezo kile ambacho wakristo wanadamu wote wanapaswa wafanye sikiliza tumesoma hapa anasema yesu alipoenda kubatizwa alisema kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote alitimiza haki yote kwa kukubali kwa kukubali kubatizwa njia ya maji mengi na ndio maana na maana wewe aubaubatzw msikilizaji kama bado hujabatizwa kwa maji mengi unapaswa ubatizwe kama alivyobatizwa yesu maana hivyo ndivyo kutimiza haki yote unaweza ukaniuliza mchungaji kwa nini nibatizwe mbona mimi ninaweza nikaa naenda tu kusali naenda tu mahalipa ibada sina haja ya kubatizwa sikiliza yohana fungu la sikilizayoaf yesu akajibu amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia katika ufalme wa mungu kwa hiyo lazima ubatizwe kwa maji mengi kama alivyobatizwa yesu lazima ubatizwe kwa roho mtakatifu roho mtakatifu akubadilishe tabia yako mienendo yako matendo yako usemi wako kila kitu chako roho mtakatifu achukue umiriki ateke na mtu waaina hiyo neno linasema ufalme wa mbinguni ni wake unakawilia nini mpendowa msikilizaji yesu alibatizwa kwa maji mengi anatoa kielelezo mitume walibatizwa kwa maji mengi labda tusome katika matendo nane habari ya nani ni habari zake mwenyewe au za mtu mwingine filipo akafunua kinywa chake naye akianza kuandika ulilo hilo akamuhubiri habari njema ya yesu wakawa wakiendelea njiani wakafika mahali penye maji sikiliza maneno hayo wakafika mahali penye maji yule towashi akasema tazama maji haya ni nini kinachonizuia nisibatizwe bwana yesu asifiwe mtu huyu baada ya kufundishwa na filipo neno la mungu likamkolea likamwingia moyoni akalipenda akatoa maisha yake kwa yesu kristo kama ambavyo msikilizaji na nawewe utatoa maisha yako kwa yesu baada ya kujifunza neno lake akamwambia filipo mwenyewe maji haya hapa nini kinachozuia nisibatizwe ni nini kinachozuia nisibatizwe filipo akamwambia ukiamini kwa moyo wako wote inawezekana ndo maana yesu alisema aminie na kubatizwa ataokoka ukiamini kwa moyo wako wote uta inawezekana akajibu akanena naamini ya kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu fungu la hn akaamuru lile gali lisimame wakateremka wote wawili majini filipo na yule toashi naye akambatiza kisha walipopanda kutoka majini rowa bwana akamnyakua filipo yule toashi asimwone tena basi alikwenda zake akifurahi maneno kama yale yale ambayo yesu alishuka na yohana mbatizaji majini walipotoka anasema akapanda majini mbingu zikafunuka filipo aliposhuka na towashi walishuka mbatizaji na mbatizwa wakaingia majini baadaye wakapanda kutoka majini kwa sababu ubatizo unahusisha maji tele maji mengi sasa mpendo msikilizaji nataka nikutie moyo mungu anakuita siku ya leo uweze kumpokea kama bwana na namakozi wa maisha yake kwa kubatizwa, kwa kwa kubatizwa ubatizo kama ubatizo yesu kristo matendo ya mitume sula ya mitume kuna habari njema ajili yako pale yesu anasema na wewe katika huu mzuri nawewe katia petro akamwambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu kabla ya kuuendea ubatizo wako jambo la kwanza unapaswa utubu dhambi zako toba ni nini toba ni ile hali ya kuacha yale mambo uliyokuwa ukiyafanya zamani na kuamua kuingia katika njia mpya kabisa toba na yesu anasema tubuni mkabatizwe unapaswa utubu dhambi zako hata kama ulifanya dhambi dhambi usiku tu wa jana ulikuwa ulikuwa ulikuwa na na na kimada fulani mwanamke au yule ambaye yesu atakusamehe unachopaswa kukifanya utubu dhambi zako na hata kama ulisengenya ulisema uongo uliiba fedha mahali fulani bado yesu anakuita anakupenda anasema tubu dhambi zako wewe utaokolewa tubu dhambi zako na baada ya kutubu jitoe maisha yako ubatizwe kitendo cha kwanza ni kutubu lakini jambo la pili unapaswa uamini hizi ni hatua za kuendea ubatizo wako unaamini nini neno linasema aaminie na kubatizwa filipo alipomfundishia toasha alisema ukiamini kwa moyo wako inawezekana akasema ninaamini naamini nini naamini ya kwamba yesu kristo ni mwana wa mungu ukimwamini yesu kuwa bwana na mokozo wa maisha yako inawezekana unabatizwa kwa njia ya ubatizo wa kweli katika kitabu cha matendo ya mitume sula ya ishirini unakawilia nini mungu anakuita sasa anahitaji ubatizwe anahitaji ubatizwe mpendo wa msikilizaji yatowe maisha yako kwa yesu yeye aliyekupatia siku ya leo kusikiliza mafundisho haya ukaelewa ya kwamba ubatizo wa kweli ni ubatizo wa kuzamisha ndani ya maji nini kinachokuzuia yatowe maisha yako kwa yesu wala usikawie maana ni yeye anayekuita yeye anakuita uyatoe maisha yako kwake ili aweze kukubariki na kukupatia nguvu ya kusonga mbele nitakwenda kutoa wito siku ya leo nitakwenda kutoa wito siku ya leo inawezekana inawezekana ufahamu kwa ya ya ubatizo ubatizo ubatizo wa kweli ulifundishwa kwamba ubatizo ni ni ubatizo tu hata kama maji kidogo ubatizo ni ubatizo tu haijalishi inawezekana ulikuwa ujawahi kabisa kusikia habari hizi leo ndio unasikia kwa mara yako ya kwanza kabisa inawezekana unahitaji uyatoe maisha yako kwa yesu inawezekana yesu yesu ulikuwa ujampa maisha yako na leo unasema ninaamua ninaazimia kutoa maisha yangu kwa yesu mtu wa aina hiyo atabarikiwa mtu wa aina hiyo nindamwombea na ninakupatia namba za simu utapiga namba hii tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya sifuri saba sita mbili tatu sita saba moja sita tisa nitarudia tena sifuri saba sita mbili tatu sita saba moja sita tisa piga simu hapa naeleza ya kwamba umetoa maisha yako kwa yesu nasi tutakuelekeza kile cha kufanya matendo ishiinmbili fungu la kumi na sita neno la bwana linasema basi unakawilia nini simama ubatizwe ukaoshe dhambi zako ukalitie jina lake nini kinachokukawiza usiangalie nyuma wokovu ni wako peke yako mwangalie yesu peke yake nawe utaokolewa nini kinachokuzuia yesu anakuita simama ukabatizwe mungu akubariki sana mungu akuangazie nuru ya uso wake kwa jina la yesu mwakozi wetu amen tutaomba wakati tunafunga baba yetu na mungu wetu tunakushukuru sana kwa kutupa nafasi nzuri ya kujifunza somo linalohusu ubatizo wa kweli tunaomba bwana uweze kumsaidia msikilizaji ambaye ametoa maisha yake kwa yesu kwa njia ya ubatizo amekuwa akifuatilia kwa makini vipindi hivi na sasa ameamua kuyatoa maisha yake kwa yesu kuwa bwana na mokozi wa maisha yake ninaomba mungu wetu hukamjalie neema yako mpatie maongozi ya roho mtakatifu mbatize kwa roho wako tangu sasa na anapoendea ubatizo wa maji mengi kama alivyobatizwa mokozi wake yesu kristo ninaomba yesu ukamjaze na baraka zako asante kwa kuwa umesikia maombi yetu na utajibu yote sasana mapenzi yako kwa kuwa tunaomba kupitia jina la thamani la yesu makozi wetu amen ozekana kuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia an 1n hiza pazifatazoyeu na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako fanuelitanda ninakutekia baraka za bwana panga miadi tuweze kuonana tena katika siku ya kesho na nikushukuru sana kwa kutenga muda wako kuwa nasi na kusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni