unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yammakelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu yuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idha ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bende 25 lakini unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya wwawr rg mpendo wa msikilizaji unaweza pia ukatosikiliza kupitia redio wa shirika rockfm kutoka jijini mbea pamoja na ms redio kutoka jijini dar essalam na kwa sasa mpendo msikilizaji karibu katika somo la leo ambalo linasema kwamba dalili zinazoonyesha kurudi kwake na hapa utakuwa naye mchungaji godliveni gesi mpendwa msikilizaji habari za wakati huu napenda kukaribisha sana siku hii ya leo kwa ajili ya eh, mafundisho haya ya neno la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu godleven maxmilian ingesy kabla tujaendelea basi nikuharike popote ulipo kwa kicho mbele za mwenyezi mungu tuinamishe vichwa tuweze kuomba baba na mungu wetu mtakatifu tunakushukuru sana kwa baraka zako na neema yako asante kwa kutupa siku nyingine tena ya kujifunza ukweli wa neno lako asante kwa mafundisho haya ya ambayo tumekuwa tukijifunza hapa kwa takriban majuma haya matatu tumaini katika ulimwengu uliojaa changamoto nakushukuru sana kwa ajili ya msikilizaji mbariki anaposikiliza na kutafakali somo la leo kwani tunaomba kupitia jina la yesu amen karibu sana mpendwa msikilizaji popote pale unaposikia eh, mafundisho yetu ya siku hii ya leo na siku ya leo tunalo somo zuri lenye kichwa kinachosema dalili za kuja kwa yesu mara ya pili ni zipi dalili za kurudi kwake jana tulikuwa na somo zuri ambayo lilikuwa linatufundisha tumaini lenye baraka na tukagundua ya kwamba tunatazamia tumaini lenye baraka la kurudi kwa yesu mara ya pili kurudi kwa yesu ndiyo tumaini lenye baraka katika maisha ya wanadamu vizazi vyote wote tumekuwa tukitazamia tukio hili kubwa ambalo hivi karibuni litakwenda kutokea kwa hivyo jana tulijifunza ya kwamba tukio yilo ni tukio halisi maana yesu alisema ya kwamba ataenda na tarudi leo tunajifunza mada nyingine ya muhimu sana ambayo inatuonyesha dalili za kurudi kwake mara ya pili baada ya kuangalia kwamba tukio hili ni la uwarisiya na litatokea sasa tunakwenda kuangalia ni nini darili zinazoonyesha kutokea kwa tukio hili na tunapoziona dalili hizi alisema mwenyewe ya kwamba tuinue vichwa kwa sababu uwokovu wetu utakuwa umekalibia sasa tuanze katika kitabu cha ile ile ya matay s wanafunzi wa yesu walimuuliza walimuuliza swali la msingi sana ambalo naamini hata na wewe mpendo wa msikilizaji unaweza kukawa na swali kama hilo fungu la la neno mungu linasema hata alipokuwa ameketi katika mlima wa mizeituni wanafunzi wake wakamwendea kwa faragha wakisema tuambie mambo hayo yatakuwa lini nayo ni nini dariri ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia yesu aliwaambia kwa habali ya tukio la kuja kwake mara ya pili wanafunzi wakajawa na shauku ya kutaka kujua wakamwambia hebu tuambie basi ni nini dalili za wewe kuja mara ya pili tuambie basi ni nini dalili za mwisho wa dunia penda sana swali hilo sikiliza tuambie mambo hayo yatakuwa lini haa alikuwa ni wanafunzi wa yesu yesu akaanza kuainisha dalili moja baada ya nyingine na tunahitaji tuziangalie hapa dalili ya kwanza dalili ya kwanza ni makristo wa uongo na manabii wa uongo ina maana udanganyifu mwingi utatokea katika ulimwengu wa kidini sikiliza fungu fungu la la u yesu akajibu akawaambia angalieni mtu asiwadanganye kwa sababu wengi watakuja kwa jina langu wakisema mimi ni kristo nawo watadanganya wengi neno la bwana linasema moja ya dalili za kuja kwake mara ya pili ni kuibuka udanganyifu katika ulimwengu wa kidini ni katika ulimwengu wa kidini ambao viongozi wa kidini wamevaa vazi njema lakini wana udanganyifu ndani yake neno hili ni zito kidogo hebu lisikilize vizuri anasema watakuja makristo wa uongo watu wengi wamekuja leo wakisema ya kwamba wao ndio kristo na wengine wanadanganya wengi anasema atadanganya watawadanganya watu wengi matayo fungu la 4 anaelezea hivi kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo nao watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama ya mkini hata walio wateule kwa hiyo udanganyifu katika ulimwengu wa kidini ulivyoshamili unaonyesha ya kwamba kristo yesu yuu mlangoni tunapoyaona haya tutambue ya kwamba yesu yu karibu anasema wanatoa ishara wanafanya maajabu unajua kuonyesha miujiza kufanya miujiza sio ishara ya kwamba kwamba wewe mungu kwamba wewe ni nabii wa mungu kweli maana shetani naye anafanya vitu kama hivyo biblia inasema shetani anajigeuza hawe mfano wa malaika wa nuru twende katika fungu hilo wakorinto wa kwanza kufanya ishara isikupatie shida wala isikufanye ushutuke na kutetemeka sana ya kwamba huyu ni nabii wa mungu lahasha kufanya hivyo kunaweza kufanywa hata na manabii wa yule muovu hata na watumishi wa wa wa yule wayule movusikiliarin neno la mungu linasema hivi fungu lile hivun iianziye funu ile maana watu kama hawo ni mitume wa uwongo watendao kazi kwa hila wanaojigeuza wawe mfano wa mitume wa kristu sikiliza fungu la funula wala si ajabu maana shetani mwenyewe hujigeuza awe mfano wa malaika wa nuru basi si neno kubwa watumishi wake nao wakijigeuza wawe mfano wa watumishi wa haki ambao mwisho wao utakuwa sawasawa na kazi zao kwayo dalili ya kwanza ya kurudi kwake yesu mara ya pili yesu aliwaambia angalieni mtu asiwadanganye kwa hiyo watatokea manabii na makristo wa uongo katika ulimwengu wa kidini hiyo ni moja ya dalili ya kwanza ya waalimu wa dini wa uongo dalili ya pili ni vita na tetesi pamoja na vita matayo ishiri na nn mstal ule wmstari wa sita nanyi mtasikia habari za vita na matetesi ya vita angarieni angarieni msitishwe maana hayo hayana budi kutukia lakini ule mwisho bado vita katika ulimwengu wetu tumeshuhudia vita kule iraki tumeshuhudia vita kule irani tunashuhudia vita hata hapa libya tunashuhudia vita hata katika taifa la la, la la la la ukraine na pamoja na urusi tunashuhudia vita, vita, vita kila kona neno la mungu linasema moja ya dariri za kuja kwake mara ya pili ni vita katika ulimwengu wetu mataifa yatapambana watu watagombana na vita vitazuka huku na huku neno la mungu linasema msitishwe hayo hayana budi kutukia maana lazima yatukie halafu ndipo ule mwisho utakapotokea ule mwisho utakapokuja kwa hiyo dalili ya pili ni vita pamoja na tetesi za vita dalili nyingine e, ambayo itaashiria ni moja kati ya dalili za kurudi kwake mara ya pili ni mazungumzo ya amani mazungumzo ya amani unamaanisha nini mchungaji katika dunia yetu leo machafuko kila kona lakini ushuu viongozi wa mataifa viongozi wa serikali wakiongoza watu kuwa na amani ni jambo jema kiongoza watu kuwa na amani ni jambo jema lakini sikia neno la mungu munu kwa a ya mazungumzo haya ya amani wa wa kwanza tano wa kwanza fungu fungu la la la nitasoma na manasa neno la mungu linasema maana ninyi wenyewe mnajua maana ninyi wenyewe mnajua yakini ya kuwa siku ya bwana yaja kama vile mwivi ajavyo usiku wakati wasemapo kuna amani na salama ndipo uharibifu wajiapo kwa gafula kama vile utungu w mwenye mimba wala hakika hawataokolewa wakati wanadamu wanakimbia huku na huku kusema kuweka suruhu kuweka amani kupatanisha mataifa neno la mungu linasema wakati kama huo uharibifu utawajia ghafula siku ya kuja kwa bwana itakuja ghafula kama vile mwanamke alivyoshikwa na utungu hata asijue ni lini na utungu unapomkamata kwa ajili ya kwenda kujifungua ndivyo itakavyokuwa kuja kwake yesu mara ya pili mazungumzo ya amani itakuwa ni moja kati ya dalili zinazoashiria tukio kubwa la kurudi kwa Yesu, mala ile ya pili daili nyingine ni maafa ya asiri. maafa ya asiri kuzifaaaaisha matetemeko njaa pamoja na tawni neno la bwana linasema maana taifa litaondoka kupigana na taifa hiyo ni dahili ile ya vita na ufalume kupigana na ufalume kutakuwa, kutakuwa na njaa sikiliza maafa hayo kutakuwa na njaa na matetemeko ya nchi mahari mahari neno la bwana limetabili ya kwamba kutakuwa na njaa njaa itatokea watu watakosa vyakula kwa sababu ya ukame kwa sababu ya vita kwa sababu mbalimbali mbali, kutakuwa na njaa ukame chakula kitakosekana na neno la bwana linasema hizo ni moja kati ya dalili za kurudi kwake mara ya pili matetemeko ya nchi yatatokea ya sunami tunafahamu katrina aupepo ma, ma, makubwa yanayotokea ya na kuua mamilioni ya watu na kuleta maafa majanga ya asili ni moja ya dalili kubwa ya kurudi kwa yesu kristo mara ya pili hivyo mpendwo msikilizaji uyaonapo haya tambua ya kwamba kurudi kwake kuko karibu kurudi kwake kuko karibu dari nyingine sasa sikiliza dari nyingine ambayo ilitabiliwa ya kurudi kwake mara ya pili ni kutokea kwa watu wenye hihaka wakihiaki mafundisho ya neno la mungu wakihiaki tumahini hili lenye baraka sikiliza petro wa pili katia waraka wa pili wa petro waraka waraka wa pili wa petro tatu. Waraka wa pili wa petro petro katika nianziye mstari wa nne neno la mungu linasema neno la bwana linasema lakini wapenzi msilisahau neno hili kwamba kwa bwana kwa siku moja ni kama miaka elufu na miaka elufu ni kama siku moja bwana hakawii kuitimiza ahadi yake wala hakawii kuitimiza ahadi yake ehe kama wengine wanavyokudhani kukawiya bali huvumilia mana hapendi mtu awayi yote apoteye bali wote toba mm. nisome fungu la unua mkijua kwamba neno hili ya kwamba katika siku ya mwisho watakuja na dhihaka zawo watu wenye kudhihaki wafuatawo tamaa zawo wenyewe na kusema iko wapya ahadi ile ya kuja kwake kwa maana tangu hapo babu zetu walipolala vitu vyote vinakaa hali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa neno la mungu lina moja ya dalili za kuja kwake yesu kristo ni kuibuka kwa watu wenye kudhihaki wanadhihaki tumaini hili lenye baraka ya kwamba iko wapi ahadi yake huyu yesu mbona aliahidi ya kwamba atakuja lakini aji mbona mababu zetu wanalala kizazi baada ya kizazi ukiona watu wanadhihaki hivyo fahamu hiyo ni moja kati ya dalili za kurudi kwa yesu mara ya pili kukupatie tu kuchangamka ya kwamba neno la bwana linatimia katika utimilifu wake ndiyo maana anasema kwa bwana siku moja ni kama miaka elfu na miaka elfu kwake ni kama siku moja kwa hiyo tunavyotazamia kurudi kwake tunapaswa tutazame katika mtazamo wa jicho la mungu mungu anajua anaona ya kwamba kurudi kwake kukwo karibu na ndiyo maana anatutia moyo ya kwamba tutazamie tukio hili lenye baraka kwa sababu hatujui ni lini atakuja lakini tumepewa darili na ishara ambazo ni kama alama kutuonyesha tukio hili kubwa la kurudi kwa yesu mara ya pili la kurudi kwa yesu mara ya pili darili nyingine ambayo imetajwa katika neno la mungu katika matayo 2matayo 12, 12 ni kuongezeka uharifu pamoja na ukatili na uovu na upendo wa wengi kupoa sikiliza fungu la1b na kwa sababu ya kuongezeka maasi upendo wa wengi utapoa maasi yameongezeka we mwenyewe ni shahidi hata katika taifa letu watu wanauana kila kukicha ukifungua kila siku kwenye vyombo vya habari unaangalia ni mauwaji huyu ameua mpenzi wake huyu ameua mama yake huyu ameua mtoto wake mwingine nilisikia juzi amenyonga mke wake na watoto na naye akaukumiwa kwenda kunyongwa kwa hiyo shida mauwaji uharifu kwa sababu upendo wa wengi umepoa hiyo ni moja kati ya dalili kubwa inayoonyesha ya kwamba tukio la kurudi kwake yesu limekaribia sikiliza lakini tukio dalili nyingine ambayo hii inakava ina dunia yote matatizo ya kiuchumi ni nani ambaye ajui leo maisha yalivyopanda bei maisha yalivyohaghari leo leo ukiwa na shilingi elfu kumi ile ya kitanzania hauna chochote unachoweza kukifanya hiyo ilitabiliwa ya kwamba wakati wa mwisho kabla ya kurudi tu kwa mokozi wetu yesu kristo kutakuwa na hali ngumu ya kiuchumi yakobo yakobo fungu kwanza, tano. Ya kobo, tano fungu lile la la la la kwanza kwanza mpaka mpaka nisome haya basi enye matajiri lieni mkapiga yowe kwa sababu ya mashaka yenu yaliyowajiya mali zenu zimeoza na mavazi yenu yameliwa na nondo dhahabu yenu na fedha zenu zimeingia kutu na kutu yake itawashuhudia nayo itakula miili yenu kama moto mmejiwekea akiba katika siku za mwisho angaliyeni ujila wa wakulima waliovuna mashamba yenu ninyi mliouzuwiya kwa hila unapiga kelele na vilio vyawo waliovuna vimeingia masikioni mwa bwana wa majeshi mmefanya anasa katika dunia na kujifurahisha kwa tamaa mmejiwilisha mioyo yenu kama siku ya machinjo Miaka siku ni siku ziioa na kila aina ya rushwa na kusababisha matatizo ya kiuchumi watu wawe na uchumi mgumu hiyo ni moja kati ya dalili kubwa sana ya kurudi kwake yesu mara ile ya pili unajua mpendo wa msikilizaji dalili nyingine ambayo inahitaji niisome kwako siku hii ya leo ni darili inayosema injiri ya yesu iyoko awo itahubiriwa katika mataifa yote Yoni moja ya dalili kama ambavyo umepata fursa mpendo wa msikirizaji kusikiliza maneno haya dalili inatimia fungu la fungu lile la nenu la la neno bwana linasema hivi tena habari njema ya ufalme itahubiliwa katika ulimwengu wote kuwa ushuhuda kwa mataifa yote hapo ndipo ule mwisho utakapo kuja habari njema inahubiliwa mpendwa msikilizaji na tumekuwa hapa pia kwa takribani majuma haya matatu katika vipindi hivi maalum tukifundisha habari njema wale wote watakaompokea yesu watapokea kipawa cha, cha zawadi ya yesu yesu atawapatia nguvu ya maisha mapya na atawaandaa kwa ajili ya marejeo yake mara ya pili kwa hiyo matukio kama haya mafundisho mahubili injili kuhubiliwa kwa kila mwanadamu neno la mungu linasema hiyo itakuwa ni dariri na neno litahubiriwa habari njema ya ufalme wa mungu itahubiriwa katika ulimwengu wote kuwa ushuhuda unajua neno la mungu linasema itahubiliwa kuwa ushuhuda kwa nini kuwa ushuhuda wapo watakao kubali wapo watakao ukataa na ndio maana ukisoma vizuri neno la mungu wakati mungu anapotoa hukumu yake ya mwisho wanadamu wote hakuna hata mmoja atakaye mlaumu mungu wengine watasema asante mungu kuniokoa wengine watasema nilijua lakini nilifanya moyo wangu kuwa mgumu kwa hivyo vinywa vyote vya wanadamu watakili na kusema ni za haki na za kweli hukumu zako na ndio maana mungu alijua hilo akatupa kazi ya kwamba nendeni mkaubili habari njema za ufalme wa mungu kwa wanadamu wote ili atakayesikia akiamini na kubatizwa ataokolewa sikiliza mpendo wa msikilizaji nataka nikutiye moyo mafundisho haya yawe sehemu ya uokovu wa maisha yako katika kitabu kile cha marko sula ya kumi na sita mstali wa kumi na tano sikiliza hii ni moja ya dalili ya kuja kwake njiri kuhubiriwa ulimwenguni marko fungu ulimwengunimau5 akawaambia enendeni ulimwenguni mwote mkaihubiri njiri kwa kila kiumbe aminie na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa kwa nini huhukumiwe mpendo wa msikilizaji kwa nini upoteze muda kwa nini ularam, u, uje ulaumu baadaye na kutia moyo wakati wa uokovu ni sasa mungu amekupa leo ifanye iwe ni uokovu wako siku ya leo mungu amekupatia ichague siku ya leo iwe ni siku maalum kwa ajili ya uhokovu wako kwa sababu ni siku ya pekee ambayo wewe unaweza kufanya uchaguzi wewe hauna kesho mimi sina kesho lakini mungu ametujalia kuwa kua na naleo tafaali nakutia moyo injili isiwe tu shuuda kwako bali iwe ni uokovu kwako ungana na paulo kusema sionei haya injili kwa kuwa ni uweza wa mungu uleta uokovu injili iwe ni uweza wa mungu ambao utaleta wokovu kwako wokovu katika maisha yako mungu amechagua uokoa mungu amekutangazia habari hizi ili uweze kuwa tayari kumraki sikiliza maneno ya mungu tunapoelekea mwishoni katika matayo matayo sula ya ishirini nann matayo sura ile ya ishirini na nne sikiliza mpendwa msikilizaji neno hili ni kwa ajili yako matayo isin mstari wa aroba na mbili neno hili ni kwa ajili yako wakati unaona dalili hizi zinazotukia matukio ya siku za mwisho yanayoashiria tukio kubwa la kuja kwa bwana wetu yesu kristo una nafasi ya kufanya uchaguzi siku ya leo fungu la la neno mungu linasema kesheni basi kwa maana hamjui ni siku ipi atakayokuja bwana wenu lakini fahamuni neno hili kama mwenye nyumba angalijua ile zamu mwivi atakayekuja angalikesha wala asingaliacha nyumba yake kuvunjwa kwa sababu hiyo ninyi nanyi jiwekeni tayari jiwekeni tayari mpendo wa msikilizaji mikutano hii mafundisho haya yamekuwa ni sehemu ya kutufanya tuwe tayari yamekuwa ni sehemu ya kutuandaa tuwe tayari kwa ajili ya kumlaki yesu ajapo mara ya pili anasema jiwekeni tayari kwa kuwa katika sam dhani mwana wa adamu iwaja sam dhani mwana wa adamu iwaja ntamalizia kwa kisa kifuatacho kulikuwa na mama mmoja mama huyu alikuwa akihubiliwa habari za kuja kwa yesu mara ya pili mafundisho kama haya yakafundishwa akiwa katika mkutano akavutiwa sana akamwambia mchungaji nimependa masomo haya lakini naomba kwanza nikae ni tafakari niwe na muda wa kuweza kuamua yule mama alikuwa kwenye nafasi ya ya pekee sana ya kuamua kama ambavyo wewe leo hupo katika nafasi ya kuamua na kuchagua unajua mchungaji akamwambia ya kwamba yatoe maisha yako leo unaposikia ndio siku ya uokovu haujui kesho haujui dakika chache mbele haujui chace mbel mbele mama akasema tafadhali najua aoniona bado nitaendelea tu tu tu tu kuishi nitatoa nitatoa maisha yangu kwa kwa yesu hiyo mchungaji naomba bado bado dunia na ona, bado ni binti bado mdogo mchungaji akasema huwezi ya kesho yatoe maisha yako kwa yesu walipomaliza kuomba wametawanyika yule mama akarudi nyumbani kwake maliza kupika chakula ameenda kulala usiku asubuhi hakuamka asubuhi hakuamka ilikuwa ni tukio la kusikitisha sana alikuwa na nafasi ya dhahabu ambayo alipewa kutoa maisha yake kwa yesu na yeye akadhani ya kwamba bado ana muda unajua moja kati ya udanganyifu mkubwa ambao tunao wanadamu ni kudhani ya kwamba kesho ni yetu nataka nikwambiye mpendo wa msikirizaji tangu mii ninayoongea pamoja na wewe unayesikia kesho si yetu yetu ni sasa yetu ni sasa biblia inasema hivi katika waibrania katika kitabu cha waibrania maisha uliyo nayo sasa unapaswa uyafanyie maamuzi sasa na wala usisubiri kesho waibrania sura ya tatu mstari ule wa saba neno la mungu linasema kwa hiyo kama anenavyo roho mtakatifu leo ajasema kesho leo kama mtasikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu ikiwa uko hapo unahitaji kutoa maisha yako kwa yesu tafadhali yatoe maisha yako kwa yesu mwambie yesu unafahamu maisha yangu unafahamu shida zangu unafahamu changamoto zangu ninajitoa kikamilifu kwako ikiwa unatoa maisha yako kwa yesu nataka ni kikishie, mungu ataandika jina lako katika kitabu cha uzima na atakuandaa kwa ajili ya kurudi kwake mara ya pili kuliko karibu na ikiwa hilo ni ombi lako ikiwa hiyo ni shauku yako unatoa maisha yako kwa yesu tuma ujumbe mfupi katika namba ifuatayo 72 mjsittis nitarudia sifuri sabasitmbilitatusitasabamojsittisa tuma ujumbe wako mfupi sema mchungaji mimi ni fulani fulani ninatoa maisha yangu kwa yesu na yesu aunae sirini yesu anayekuona mahali ulipo yesu anayekuona na changamoto ulio nayo yesu anayekuona na ugonjwa unaoumwa yesu anayekuona na shida ulio nayo uyo atakuponya na atakutetea na tunapoenda kuhitimisha mikutano hii nitaomba ombi ili maalumu kwa ajili yako wewe uliamugha kuyatoa maisha yako kwa yesu siku hii ya leo nitaenda kuomba kwa ajili ya maisha yako basi tuombe baba yetu na mungu wetu mtakatifu mbinguni tunakushukuru sana na kulitukuza jina lako asante kwa kutupa siku nyingine tena ya leo kuweza kujifunza neno lako takatifu asante kwaajili ya msikilizaji ambaye ameketi kando ya rediyo yake anasikiliza mafundisho haya matakatifu na ametowa moyo wake anatowa maisha yake kwako ninaomba ukampokee mtu wa aina hiyo naomba baba ukamteteye mteteye mpatiye nguvu mjaze na roho wako mtakatifu na mpatie maisha mapya anapoanza maisha mapya ya kutembea na bwana wake yesu kristo asante kwa ajili ya wote waliotoa maisha yao na asante ambao watatuma ujumbe mfupi wa maneno ya kwamba wamempokea yesu tunapowaelekeza kile cha kufanya tafadhali mungu wetu endelea kushughulika nao ukiwaongoza katika uokovu wao wanapotoa maisha yao kwako na wanapoamua kukufuata na kubatizwa kwa njia ya maji mengi kama yesu ulivyobatizwa pokea maisha yao na uwandaye kwa ajili ya uzima wa milele asante kwa kuwa wewe ni mungu mwema umesikia mtoto wako yule anayeteseka akiwa kule talime umesikia mtoto wako anayeteseka akiwa kule msoma kamnyonge umesikia mtoto wako yule anayeteseka akiwa kule bukoba umesikia mtoto wako anayeteseka akiwa pale dar es daressalamu wengine wakiwa morogoro wengine dodoma wengine wakiwa zanzibar kule visiwani kila mmoja ambaye amekubali kutoa maisha yake kwako kwa kwa baba nakuomba ukambariki mpe neema yako na zaidi ya yote mwandaye ajili ya ufalume wako asante mungu wetu kwa kusikia maombi yetu tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristu bwana wetu amen