unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya mbakelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuaja tena njnakuj yesu waja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena unaendelea sikio sikiyo idha kiswahili inaopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2hir5 lakini pia kupitia tovuti ya www awr org na mpendwa msikilizaji ni tena katika maubili yetu yanayosema ya kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi jina langu ni tanda na leo utaweza kusikiliza somo ambalo linasema kwamba kanuni za maombi yanayojibiwa utakuwa naye mchungaji gei na nikukumbusha kwamba unaweza pia ukatusikiliza kupitia radio kutoka jijini salaam pamoja na rock fm kutoka jijini mbeya jewohitajibwana jeunyonge wako waweka kwake jarihukubwa hata jaribudogo nikuhangushapo ambalo bwana hatalisikiya na hata dhambi ile yakobwa sana amayobwana na hata isame hakuna la mtu mwenye dhambi ambalo bwana hatalisikia na hata dhambi ile yakobwa sana ambayobwana na hata isame Siki, oh, sauti yakehakuna ombi la mtu mwenye dhambi ambalo bwana hata lisikia na hata dhambi iliyokokwa sana ambayo bwana na hata isamehe una ombi la mtu mwenye dhambi ambalo bwana hatalisikia nhata dhambi iliyokowa sana ambayo bwana na hatasamena mpendo wa msikilizaji nachukua nafasi hii kuukaribisha tena siku ya leo katika vipindi vyetu mahususi vya neno la mungu mimi ni mchungaji mwalimu mwalimrien gesi ninakukaribisha sana tuko hapa kwa takribani majuma matatu tukiendelea kujifunza neno la mungu neno la mungu linasema neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu neno la mungu ndiyo taa linayotuangazia katika dunia yenye giza dunia yenye changamoto nyingi tunaweza kupata amani na burudiko na nuru kutoka tu katika neno la mungu ambalo ndilo linatuangazia katika maisha yetu karibu katika wasilisho la siku i ya leo na kabla hatujaanza basi nikualike tuweze kuomba baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana asante kwa kutupa siku nyingine tena ya kujifunza neno lako nashukuru kwa ajili ya msikilizaji ambaye ameketi akisikiliza mafundisho haya na wengine wakiwa katika vyombo vya usafiri wengine wakiwa katika shughuli zao katika ofisi ninaomba bwana neno lako liweze kutusaidia na kutuongoza katika maisha haya likituandaa kwa ajili ya uzima wa milele asante kwa kuwa umesikia tunaomba kwa jina la yesu mkozi wetu amen karibu katika somo la siku ya leo leo tuna somo zuri la kututia moyo katika safari yetu ya maisha kama wanadamu somo la leo lina kichwa kinachosema kanuni za maombi yanayojibiwa kanuni za maombi yanayojibiwa sisi kama wanadamu siku zote tunapopeleka maombi kwa mtu yeyote yule watu wanatamani wanatazamia maombi yao yajibiwe unapopeleka maombi yako labda ni maombi ya fedha kwa bosi wako unampelekea maombi ya kiasi fulani cha fedha labda e tuseme milioni tano nahitaji ya kupatia kwa ajili ya shughuli zako za, za, za, za, za ujasiriamali au, au shughuli zako zingine tu za kifamilia unatamani bosi wako akupitishie akujibu hilo ombi lako na, na ni shauku yako na linapojibiwa anakwambia ni msimu wa mvua ia yako anasema ombi lako limekubaliwa iahapa jirani yangu unafurahi unachangamka katika maisha ya kawaida mwanadamu anatamani maombi yake yajibiwe anapoyapeleka kwa mwanadamu wenzake lakini pia ukweli mkubwa zaidi mwanadamu anatamani ajibiwe maombi yake anapopeleka kwa mungu kila mtu na niwaambie wapendwa wanadamu sisi tunahitaji tunahitaji mungu atujalie atupatie vitu fulani ambavyo tunamuomba kwa sababu sisi wanadamu niwahitai sikiliza katika kitabu cha matendo ya mitume matendo ya mitume sura ya ks matendo ya mitume sura ya 1n7b mstari ule wa 45 neno la mungu linasema mungu aliyofanya ulimwengu na vitu vyote vilivyomo yeye kwa kuwa ni bwana wa mbingu na nchi hakai katika hekalu zilizojengwa kwa mikono wala hatumikiwi kwa mikono ya wanadamu kana kwamba sikiliza kana kwamba anahitaji kitu, mm-hmm. kitu chochote mungu hahitaji kitu chochote mungu sio mhitaji mungu sio ombaomba hata jana tulijifunza somo zuli la uwakili wa kikristo somo la urudishaji wa zaka wengine wamekuwa na mtazamo kwamba ninaporudisha zaka ni kana kwamba mungu ni mba-omba. anakinga mahali fulani kwamba nimjazie ili aweze kuifanya kazi yake sikiliza mungu sio ombaomba mungu si muhitaji mungu yeye sio ombaomba e, anaposema urudishe zaka ni kwa makusudi yake anahitaji akusaidie ya ni kwa ajili ya kukusaidia wewe kuondokana na ubinafsi na uchoyo na kukusaidia wewe pamoja na mimi kuwa na tabia njema ya utoaji neno la mungu linasema mungu si kana kwamba anahitaji chochote na inamalizia kwa maana ndiye anayewapa wote uzima na pumzi na vitu vyote vipengele vitatu mungu anawapa watu uzima mungu anawapa watu pumzi mungu anawapa watu vitu vyote bwana yesu asifiwe vyotea na kwa mantiki hiyo inatufanya sisi wanadamu tuwe wahitaji ndio maana kila kukicha tunainua mikono yetu juu tunainua nyuso zetu juu tunamwomba mungu kwa sababu sisi ni tunaomba tunamuomba mungu sisi niombaomba ombaomba hatuna kitu ambacho tunaweza kikatufanya tuweze kuishi kumtegemea mungu tunaomba nini kwa mungu namba tunaomba tunaomba tunaomba pumzi tuna uzima tuna vitu vyote wanadamu wanamuomba mungu Naskiriza mungu nasikiliza huyu wa neema yote mungu huyu mwenye upendo anahitaji watu wamuombe bwana asifiwe sana anahitaji watu wamuombe katika luka kumi na moja fungu lile la tisa neno la mungu linasema nami nawaambia ombeni bwana asifiwe sana nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa leo tunataka tujifunze kanuni ya kuomba ili tupate kanuni ya kuomba ili tupokee kanuni ya kuomba ili milango ifunguliwe inawezekana umeomba kwa muda wa mwaka mzima umeomba kwa muda wa miaka nenda rudi ombi lako alijajibiwa leo tunajifunza kanuni maridhawa za kutusaidia ili maombi yetu yaweze kujibiwa kanuni ya kwanza mpendo wa msikilizaji kanuni ya kwanza hakikisha umejisalimisha maisha yako katika mapenzi ya mungu mm-hmm. jisalimishe mapenzi maisha yako katika mapenzi ya mungu kwa lugha rahisi uwe tayari kuhachana na kitu chochote kilicho kinyume na mapenzi yake lazima uwe tayari kufanya kile kitu kilichosawa na mapenzi ya mungu katika kitabu cha yohana wa kwanza ta yohana wakwanza a yohana wa kwanza sura ile ya tano na mstali ule wa k4 ntasoma na wa 15 neno la bwana linasema na huu ndio ujasiri tulio nao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake hatusikia kumi na tano na kama tukijua kwamba hatusikia tuomba chochote twajua kwamba tunazo zile haja tulizomwomba zingatia fungulil la kwanza tulilolisoma mwanadamu anahitaji mungu simhitaji na ndio maana anasema tukiwa na sawa, maisha yetu tukiyasalimisha sawasawa na mapenzi ya mungu mungu atajibu maombi yetu haleluya mapenzi yako yapatane na mapenzi yake unapoenda kumwomba mungu pesa jiulize hii pesa itaendana na mapenzi ya mungu au nitatumia kwa ajili ya mapenzi yangu na, na kujinufaisha mi mwenyewe mungu anahitaji unapokwenda kumwomba chochote semei pesa tu maana mungu anaweza kukubariki vitu vingi hata zaidi ya pesa chochote unachoenda kumwomba mungu kinaenda sawa na mapenzi yake hapa ndipo kwenye mtiani hapa ndipo kwenye kwenye changamoto watu wengi m- mapenzi yao yako yako tofauti na mapenzi ya mungu mapenzi yako yakiungana na mapenzi ya mungu jawabu ni ndiyo jawabu ni apewe haleluya yohana yohana yohana fungu fungu fungu la la la yo kanuni za maombi yanayojibiwa sikiliza fungu la saba anasema ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu ya kikaa ndani yenu ombeni mtakalo lote nanyi mtatendewa haleluya kama tukikaa ndani yake na maneno yake yakikaa ndani yetu mungu anasema ombeni lolote mtakalo nanyi mtatendewa ni jambo gani ambalo unahitaji mpendwa msikilizaji mahali ulipo ni jambo gani ambayo imekuwa ni shauku yako e? je unahitaji mtoto je unahitaji fedha je unahitaji nini ni kitu gani ambacho ni shauku yako na kupatia kanuni maridhawa ya ombi lako kujibiwa sikiliza vizuri neno la mungu linasema kaa ndani yake nini maana ya kukaa ndani yake maana ya kukaa ndani yake ni kukubali wewe kutembea na yeye sikiliza kaa ndani yake tii neno lake alafu anasema maneno yake yakae ndani yetu nini maana ya maneno yake ka ndani yetu tunapaswa tutii neno lake anavyo mikutano hii tukijifunza. Kanuni zamao, tumejifunza neno la mungu katika uwazi na uweupe wake unapokubali kulitii neno la mungu mungu atajibu maombi yako hiyo ni kanuni ya kwanza mapenzi yako yaendane na mapenzi yake kanuni ya pili hakikisha unaleta kwake kitu kinachokusumbua mweleze mungu kile kinachokusumbua petro wa kwanza tano fungu la saba petro wa kwanza tano fungu lile la saba leta kwake kile kinachokusumbua usimfiche mungu mweleze kwa uwazi petro nz 5 fungu la 7 neno la mungu linasema hivi huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu mweleze mungu fadhaa zako mweleze mungu magumu yako mweleze mungu changamoto zako Mueleze kama kama kama rafiki yako mzazi wako kama mwenzi wako mwenzi funguka fungua moyo wako weleze na mungu atakujazi sawasawa sawa na mapenzi yake atajibu ombi lako hiyo ni kanuni ya pili kanuni ya tatu changanya sifa na shukrani kwa pamoja katika maombi yako unajua mara nyingi sana watu wamekuwa wakileta maombi kama malalamiko wengi wanalalamika na wengine wanakuwa wanaleta kama kama wanau ni, ni maombi tangu januari mpaka disemba wanaomba tu ni maombi tu mungu hiki, mungu hiki, mungu nifanyie nifanyie nifanyie hiki hiki hiki hakuna siku waliipiga magoti wakaomba ombi la kumshukuru mungu na in fact, mungu anatutendea mambo mengi sana jambo kubwa kuliko yote mungu anatupatia uhai uliwahi kuchukua muda ukasema leo ninaomba kwa ajili ya shukrani asubuhi na mapema unapoamka nawambia leo ninamshukuru mungu asante mungu kwa kunipa familia asante kwa kunipa mwenzi wa maisha asante kwa kunipa mtoto asante kwa kunipatia e, e, maisha haya asante kwa kunipa uhai asante kwa kunipa kazi asante kwa kunipa chochote hata kama kinaonekana kwa macho ya kibinadamu ya kwamba mungu ajakupatia unatakiwa umshukuru mungu haleluya umeomba sana mungu akupe pesa na hujazipata pesa mshukuru mungu kwa sababu pengine ungezipata pesa ungetumia vibaya usingekuwa na afya njema ungekufa mapema kwa maradhi mungu anaweza kuzuia kwanza kutokupa hiyo pesa ili akufundishe kanuni ya maisha kwanza akufundishe namna ya kutumia hizo fedha sasa unapoomba mungu hakikisha hakikisha unachanganya na sifa shukrani kwa mungu katika kitabu cha wako wa wa watesalonika 5 la 18 watesalonika 518 biblia inasema hivi shukuruni kwa kila jambo maana hayo ni mapenzi ya mungu kwenu katika kristo yesu shukuruni kwa kila jambo kuna watu ambao wamekosa shukrani kwa mungu mshukuru mungu kwa kila jambo mshukuru mungu kwa kila jambo bwana yesu asifiwe kanuni nyingine tafuta mahai pa utulivu pa kuongea na mungu tena ikiwezekana ongea naye kwa sauti kabisa tafuta mahali penye utulivu kasaaaaeye utu tunapewa mfano wa yesu kristo kila siku kila siku katika maisha yake alitafuta mahari penye utulivu akamimina moyo wake mbele za mungu inasema hivi hata alfajamoja nasoma funla5 hata alfajili na mapema sana akaondoka akatoka akaenda zake mahari pasipokuwa na watu akaomba huko bwana asifiwe kanuni hii ni ya msingi sana tafuta mahali pa utulivu inaweza kuwa ni asubuhi na mapema kabla ya watu wengine hawajaamka ukiwa umepata pumziko lako la usingizi vizuri amka wakati fulani uliojiwekea tafuta muda mzuri piga magoti fanya sala mwombe mungu mweleze haja za moyo wako mweleze changamoto zako mweleze magumu yako mweleze majaribu unayopitia mweleze hata shauku za moyo wako mwambie mungu na hitaji moja mbili tatu naomba unitendee yeye ni baba yetu unajua yesu alitufundisha kumkaribia mungu kwasa, kwa heshima kwa, kwa kicho lakini ametufundisha tumkaribie mungu kama baba yetu sio kama mtawala fulani mkubwa mungu tunamwendea kama baba upendo wake ni waajabu na ndiyo maana tafuta muda maalum mahari pa utulivu mahari pa upweke ambapo utamimina moyo wako kwa mungu hiyo ni kanuni nyingine ya msingi kanuni nyingine ya msingi ya maombi yenye kujibiwa kusudi lako la maombi linapaswa liwe ni kumtukuza mungu wako katika maombi yako kusudia kumtukuza mungu biblia nasema katika wakorinto wa, wa kwanza anz1fu31 anasema ya kwamba kila mlapo au mnywapo au mfanyapo neno lolote fanyeni yote kwa utukufu wa mungu maombi unayoomba yawe ni yenye kumtukuza mungu kuna watu leo wanaomba ndugu zao wafe watu fulani kuna watu wanaombea mabaya maadui zao wanafunzi wa yesu siku fulani walitaka kuombea watu washukiwe wa, wa, wa, wa, wa na moto kutoka mbinguni mungu ashushe moto yesu akawaambia hamjui mnaloliomba na amjajua nia iliyo ndani yenu roho mlio nayo amjajua mungu alikuja kuokoa mungu akuja kuangamiza kuna watu maombi yao ni kwa ajili ya watu fulani fulani wapate mabaraa watu wanawaombea watu wapate shida watu wanawaombea wakose kazi wanaombea watu wakose wakose wachumba nataka nikwambie ikiwa ni mtazamo wako ni kusudi lako la aina hiyo mungu hatajibu mungu hatajibu hatajibu ombi ombi hilo kusudi la ombi lako liwe ni kwa ajili ya utukufu wa mungu tena nikwambie mpendoa msikilizaji wakati mwingine katika maombi yako wewe ombea watu ombea tu watu mungu atafanya mambo mengine kwa ajili yako na familia yako zaidi ya unavyofikiria chukua muda kuomba kwa ajili ya watu waombee watu na bwana aonae ishirini atawatendea sawasawa na mapenzi yako waombee watu waombee watu na mungu atakubariki kanuni ya pili kutoka mwisho kanuni ya pili kutoka mwisho kuwa na nia moja shirikiana na mungu katika kazi yake kuwa na nia moja ya kushirikiana na mungu katika kazi yake unajua katika dunia hii mungu ametuweka kwa makusudi mungu ametuweka kwa ajili ya kushirikiana naye mungu ametuweka kwa ajili ya kutushirikisha katika kazi yake na duniani hapa mpendwa msikilizaji ni kuambie mungu ana watu na anahitaji watu wajue mapenzi yake anapokuweka wewe anahitaji ushirikiane naye unapoomba maombi yako yawe ni kwa ajili ya kuokoa watu yawe ni kwa ajili ya kushirikiana na mungu na mungu atajibu maombi yako hata zaidi ya unavyofikiria mungu atakutendea miujiza mikubwa zaidi ya unavyofikiria katika waefeso sura ile ya tatu waefeso sura ile ya tatu mstali wa ishirini neno la bwana linasema maneno haya basi atukuzwe yeye yeah, yeah, awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko tuyaombayo na tuyawazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu mungu anaweza kufanya mambo makubwa ya ajabu mno kuliko unayoweza kuyaomba na kuliko nikupe mfano unaweza ukauelewa unaweza kuwa na wazo unaweza kuwa na ombi la kumwomba mungu nakupa mfano la kumuomba mungu elfu lakini mungu akiangalia akimtazama mtoto wake anayemwomba elfu50 anajua huyu anahitaji milioni mungu anaweza kukupatia zaidi ya hiyo ef0 weni0 unaweza ukaji, ukajifungia hapo lakini mungu anaweza kukupatia zaidi ya kile ulichokiomba zaidi ya kile ulichokiomba biblia inasema atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko tuwezayo kuomba na yale tuwezayo kuyawaza ku mungu anaweza kutendea makubwa ikiwa utakuwa na nia ya kufanya mambo kwa ajili ya utukufu wake maombi yako mungu atayajibu maombi yako mungu atayajibu kanuni ya mwisho tunapokuwa tukimalizia eh, somo letu la siku hii ya leo kanuni ya mwisho ungama dhambi zako na acha kutenda dhambi mbeno msikilizaji hivi ulifahamu ya kwamba dhambi ni kikwazo kwa ajili ya maombi kujibiwa dhambi ni kikwazo kikubwa sana ikiwa unaendelea kufanya dhambi na hali unahitaji mungu ajibu maombi yako mungu awezi kujibu maombi yako anahitaji utubu na kuungama katika kitabu cha mithali ishirini na nane mstari ule wa tis mia ishirinn mstari ule wa watis neno la bwana mungu linasema yeye aligeuzae sikio lake asisikie sheria hata sala yake ni chukizo ukivunja amri za mungu ukifanya dhambi wewe ni muongo wewe unapenda zinaa wewe unapenda wizi uongo unafanya dhambi hata sala yako ni chukizo nini cha kufanya achana na dhambi achana na maisha ya, ya dhambi achakuvunja amri za mungu ukiomba mungu anasikia sala zako unajua ukisoma biblia inaeleza ya kwamba maombi ya watakatifu maombi ya watu wa mungu yanapanda siku zote mbinguni yanakuwa harufu nzuri kama harufu ile ya marashi ukipiga magoti umeungama dhambi zako umetubu dhambi zako alafu unamwomba mungu mungu atakujalia sawasawa sawa na mapenzi yako ni jambo gani ambalo unahitaji kuliomba mpendwa msikilizaji ni jambo gani ambalo ni shauku yako unahitaji mungu akutendee katika maisha yako nataka nikupatie kanuni hizi za leo zitendee kazi mungu atajibu sala zako na maombi yako endelea vipindi vyetu katika majuma haya matatu mungu ataendelea kutendea mambo makubwa zaidi ya yale unawaza, zaidi ya ya yale yale unayowaza unayofikiri nataka yakota vpind vetu atia ajuma ayamatatu nu atendla utendeaamo akuw tutaomba kwa ajili ya yale mambo ambayo umekuwa ukiyaombea kwa muda mrefu na unahitaji bwana akutendee sawasawa na mapenzi yake kanuni hizi na kuhakikishia muujiza ambao mungu atakutendea atajibu ombi lako basi ulipo tuweze kupata kuomba baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana kwa kutujalia wasa mzuri wa kuweza kujifunda neno lako asante kwa ajili ya msikilizaji asante kwa ajili ya nafasi nzuri uliotupatia na ameketi akisikiliza neno la bwana baba ninaleta ombi ili maalum kwa ajili yake msaidie katika mahitaji yake msaidie katika ombi lake wapo mama ambao wamekuwa enu watoto wapo baba ambao watoto muda mrefu familia hile, mungu wapo ambao wamekuwa wakiomba kwa ajili ya changamoto mbalimbali mbali, katika maisha yao wanapungukiwa fedha wanapungukiwa chakula wanapungukiwa hiki na hiki na hiki na na wanaleta maombi hayo mbele zako baba mtakatifu ninaomba ukam ninaomba kwa ajili ya wale ambao wana mpango wa kufungua miradi yao wengine wanafungua mashamba wengine wanahitaji kulima wanahitaji wayeweke mikononi mwako ili wavune ili wapate ajila wapate kazi kwa ajili ya utukufu wa jina lako ninaomba mungu ukawajaze saaana mapenzi yako kawabariki kawajaze neema yako ikazidi kuwa pamoja nao na zaidi ya yote unapojibu maombi hayo wakumbushe kuwa waaminifu mbele zako wakurudishe sifa na shukrani warudishe zaka na sadaka na jina lako likapate kutukuzwa asante kwa kuwa umesikia naomba umbariki msikilizaji sana tubariki sote kwa jina la yesu kristo mkozi wetu amen mungu akubariki sana katika namba za simu tutawasiliana kupitia namba hiyo ikiwa una changamoto unahitaji kuyatoa maisha yako kwa yesu unahitaji kumpokea yesu nasi tunakuelekeza kile cha kufanya piga namba hifuatayo 7626769 nitarudia tena 7626769 mungu awabariki sana mungu akubariki sana mimi jina langu ni fanlitanda tanda ninakutakia baraka za bwana