unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuj Yesu yuwaja yesuwthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena mara nyingine tena unaendelea kutekea sikiyo idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2 lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwarrg karibu tena mpendo msikilizaji katika mfunulizo wa mabili yetu yenye neno kuu unasema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto na utakuwa naye mchungaji goliva ni na somo la leo inasema kwamba zaka na sadaka na hapa utaweza kusikiliza kabisa jinsi ya utoaji wa zaka na sadaka mpendo wa msikilizaji na kwa sasa basi mpendo wa msikilizaji ungana naye mchungaji oliveni gesi tumepewa mamlaka na nguvu taifa takatifu watu wa milki ya mungu ukuhani wa kifamel iahau vyote tulivyonavyo ni maliya bwana lakini tusisahau vyote tulivyonavyo ni mali ya bwana zakana sadaka kwa bwana moyo wako kwa bwana Ndiyo ibada ya kweli na siku ya leo tutajifunza somo mahususi kuhusiana na zaka e, zaka pengine umewahi kuisikia e, mahari fulani ikizungumzwa nataka nikukaribishe leo tuweze kujifunza kwa pamoja kuhusu somo hili mahususi kabisa ambalo linajikita katika kutuonyesha tunachopaswa kufanya kama ambavyo mungu ametuagiza sisi tukifanye tulio wanadamu unaweza ukajiuliza swali zaka ni nini zaka ni nini zaka ni sehemu ya kumi ya kipato chako zaka ni sehemu ya kumi ya kipato chako mungu anatuagiza katika maisha yetu kama wafanyabiashara kama wakurima kama waajiriwa kama wajasiriamali sehemu ya kumi ya kipato tunachokipata tunapaswa kumrudishia kama zaka kwa ajili ya matumizi matakatifu na tutaona hapo kwa jinsi ambavyo mungu anatuagiza tuweze kuitoa zaka katika kitabu cha malaki sula ya tatu malaki sura ile ya tatu neno la mungu linasema hivi malaki sura ile ya tatu nitaanzia mstali ule wa kumi <clears throat> malaki tatu mstali wa kumi neno la mungu linasema hivi leteni zaka galani leteni zaka kamili galani ili kiwemo chakula katika nyumba yangu mkanijaribu kwa njia hiyo asema bwana wa majeshi mjue kama sitawafungulia madilisha ya mbinguni na kuwamwagieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha au la fungula kumi namoja nami kwa ajili yenu nitamkemea yeye alaye wala hata aribu, mazao ya ardhi yenu wala mizabibu wenu hautapukutisha matunda yake kabla ya wakati wake katika mashamba asema bwana amajeshi kumi na mbili anasema na mataifa yote watawaiteni heri maana mtakuwa nchi ya kupendeza sana asema bwana wa majeshi neno la mungu linatupa lina, lina maagizo mungu anatupa maagizo anatuambia leteni zaka kamili ghalani zaka inaletwa zaka inarudishwa zaka haitolewi ntafafanua vizuri kuna vitu viwili hapo kuna zaka na sadaka na leo tunaangalia kipengele hiki cha zaka zaka inarudishwa ni sehemu ya kumi ya mapato yako unaporudisha zaka una kili ya kwamba mungu ni mmiriki wewe pamoja na vitu vyote ulivyo navyo mungu ndiye mmiriki na ndiye mtawala wa, wa maisha yako pamoja na vyote ulivyo navyo kwa hiyo mungu anaagiza aone watu kama wanamtii anasema leteni zaka kamili ghalani sadaka yenyewe inatolewa lakini zaka inarudishwa kwa sababu zaka sio ya kwetu zaka ni ya mungu ndio hata sadaka ni ya mungu lakini sadaka sadaka inatolewa lakini zaka inarudishwa na ndiyo maana mungu anatoa ahadi kama watu watakubali kumtii kumtambua ya kwamba we yeye ndiye mtawala yee ndiye mmiriki wa vyote walivyo navyo ikiwa na maisha yao pia anatoa ahadi anasema mkileta zaka kamili ghalani mkanijaribu kwa njia hiyo asema bwana wa majeshi na mungu anatoa ahadi anasema nami kwa ajili yenu nitamkemea yeye alaye wala hataharibu mazao ya ardhi yenu wala mzabibu wenu hautapukutisha matunda yake kabla ya wakati wake katika mashamba asema bwana wa majeshi kwa hiyo mungu anatoa maagizo turudishe zaka zaka iliyo sehemu ya ya ya, ya mapato tunayoyapata ni sehemu ya kumi ya mapato yetu tunayoyapata hiyo imefafanuriwa vizuri katika mambo ya walawi sula ya ishirini na saba mambo ya walawi sura ile ya ishirini na saba na mstari ule wa thalathini na mbili mambo ya walawi ishirin na saba mstali wa thlahi na mbili neno la mungu linasema hivi tena zaka yote ya ng'ombe au ya kondoo kila apitaye chini ya fimbo sehemu ya kumi zingatia neno hilo sehemu ya kumi watakuwa ni watakatifu kwa bwana zaka yote zaka yote ukisoma fungu la thelasini pale anasema tena zaka yote ya nchi kama ni mbegu ya nchi au kama ni matunda ya nchi ni ya bwana ni takatifu kwa bwana haleluya kwa hiyo zaka ni sehemu ya kumi ya kila ambacho mungu ametujalia ikiwa mungu amekubariki kwa mifugo yako pale nyumbani amekubariki ng'ombe amekubariki mbuzi amekubariki unakuku, una kuku una una mifugo yako una kanga sehemu ya kumi ya kila ambacho mungu amekupatia ni zaka ya mungu nitafafanua vizuri ili uweze kuelewa msikilizaji kwa mfano ukiwa una kuku kumi kuku mmoja ni zaka unapaswa umrudishe kwa mungu mungu kama kama zaka zaka unarudisha kwa mungu kama zaka. na wale ambao wanaendelea kusoma vizuri neno la mungu watagundua kwamba mungu anapowaagiza kama ana kuku kumi atatoa kuku mmoja lakini atachukua kuku wa pili tena kwa ajili kwaajilya saaa wahio atatoa kuku wawili zaka na sadaka ndio maana tulisoma lile fungu la maraki tatu fungu la kumi anasema leteni zaka kamili galani tusimwibie mungu kwa kumletea iliyo nusunusu kwa hiyo zaka ni sehemu ya kumi sehemu ya kumi ya kipato chako ukipata mshahara sehemu ya kumi ya mshahara wako unapaswa urudishe kama zaka ukilima mungu amekujalia ukapata mazao mengi sehemu ya kumi ya mazao yako unapaswa urudishe kama zaka mungu akikujaria ukavuna magunia ishirini ukavuna magunia therasini sehemu ya kumi ya magunia hayo unapaswa urudishe kama zaka kwa ajili ya mungu kwa nini kwa sababu biblia inasema zaka ni ya bwana mambo ya wala ishiri na saba fungu la thelathini zaka yote ni ya bwana lakini sadaka pia naye ni ya bwana zaka ni ya bwana la ni takatifu tunapaswa turudishe zaka iliyo ya bwana katika kitabu cha mithali sura ya tatu mithali sura ile ya tatu na mstali ule wa tisa neno la mungu linasema maneno haya kwa watu wanapo mungu mungu anasema maneno haya mithali tatu na mstali ule wa tisa nitasoma na wa kumi anasema hivi mweshimu bwana kwa mali yako na kwa malimbuko ya mazao yako yote ndipo gala zako zitakapojazwa kwa wingi na mashinikizo yako yatafurika divai mpya haleluya mungu anasema mweshimu bwana kwa mali yako mali yako unapaswa umweshimu bwana kwa kurudisha sehemu ya kumi ya mali yako unarudisha kwa bwana sehemu ya kumi ya ngombe ulizonazo sehemu ya kumi ya mbuzu ulizonazo sehemu ya kumi ya kondoo sehemu ya kumi ya ya kuku sehemu ya kumi ya mayai unayoipata unapaswa umrudishie bwana hiyo si yako hiyo ni ya bwana ulishawahi kutafakari katika vyote ambavyo mungu anatujalia maana dunia na vyote ni ya bwana tutaona hapo katika mafungu ya mbele mungu anapokujalia ukawa na umiriki wa vitu kadhaa anahitaji sehemu ya kumi peke yake na sehemu ya tisa unabaki nayo leo watu wengi wamekuwa ni wachoyo leo watu wengi wamekosa baraka za bwana kwa sababu wamejirundikia mali na kushindwa kumwheshimu mungu kwa kutoa sehemu ya kumi ya mali zile ambazo mungu amewapatia na mfati mali hizi mungu anazotupatia sio za kwetu ni za mungu sikiliza katika kitabu cha cha zaburi sula ile ya hamsini zaburi sula ile hamsini ile sulaile hamsini nitaanza fungu lile la kumi. anasema hivi nianzie fungu lile la nane kupata mantiki nzima hapo. Anasema hivi sitakukemea kwa ajili ya dhabiu zako ukitoa dhabiu zako mungu anasema hata na kafara zako ziko mbele zangu daima sitatoa ngombe katika nyumba yako wala beberu katika mazizi yako maana kila hayawani ni wangu na makundi juu ya milima elfu mungu anasema ninapokuagiza kutoa zaka si kwamba ninaenda kutoa nichukue Mm-mm. anasema ya kwamba tazama makundi ya hayawani ni wangu katika milima helfu fungu la1nmoj anasema nawajua ndege wote wa milima na wanyama wote wa mashamba ni wangu mungu anasema anawajua ndege wote na wanyama wote ni wake wazo hilo limeelezwa vizuri pia katika kitabu cha zabuli suna sura mstari ule wa kwanza, kwanza. neno la bwana linasema hivi nchi na vyote viijazavyo ni mari ya bwana dunia na wote wakaao ndani yake maana ameiweka misingi yake juu ya bahari na juu ya mti wa maji alithibitisha kwa hiyo mungu ni mmiriki wa vitu hivi anavyotupatia kama anavyotupatia kama dzawadi anatupatia ni, ni, ni sehemu ya umiriki wake na ukweli ni kwamba si kwamba sisi tunavimiliki tunaweza kuwa navyo ndio nikawa na ng'ombe unaweza kuwa na ngombe unaweza kuwa na mbuzi unaweza kuwa na kuku unaweza kuwa na mari unaweza kuwa na pesa hiyo ni ya mungu mungu anakupatia tu wewe kama wakili anakupatia ili uweze kutunza mali zake aone jinsi gani na ndiyo upasu kuwa na kuwa na upasu kuwa na kuwa na maana kuwa kiburi kiburi ukiwa ukiwa pesa mungu mungu kwa ni mmiliki halali weweaasua nakibukiaaeaua ungu mashamba ashamba nayo mungu ndiye mmiliki ndiye anayekupa mvua ndiye anayekupa jua hata vinakuwa na kuzaa matunda katika, katika mashamba hayo ngombe ulizo nazo mungu ndiye mmiliki ndiye anayenyesha mvua majani yanaota wanapata kula chakula ndiye anayewapa maji ndiye anayewakuza ndiye anayewafanya wae na afya njema na mungu anasema reta zaka kamili garani maana nchi na vyote viijazavyo ni mari ya bwana nabi agai ameeleza vizuri ukweli huo pia katika kitabu kile cha agai sura ile ya pili mstali wanane agai sura ya pili mstali ule wa nane fedha ni mali yangu na dhahabu ni mali yangu asema bwana wa majeshi hata fedha ulizo nazo dhahabu uliyo nayo armasi ulizo nazo si mali zako ni mali za bwana vitu hivi vyote unavyomiliki mpendo wa msikirizaji vinapita unapaswa umweshimu mungu katika mali ulizo nazo wakati utafika utakufa na vitu ulivyo navyo ulivyojikusanyia kwa muda mrefu wanagawana watu wengine unatakiwa umweshimu mungu katika kile alichokupatia mungu anasema fedha ni mali yangu dhahabu ni mali yangu asema bwana wa majeshi ndiye mungu anayetupatia nguvu ya kupata vitu hivi ndiye mungu anayetupatia nguvu ya kuweza kupata mari ndiye mungu anayetupatia nguvu ya kuweza kufanya biashara ndiye mungu anayetupatia nguvu ya kuweza kupata na kumiliki mari tulizo nazo katika kitabu cha kumbukumbu la turati nan kumbukumbu la turati nne mstari ule wa nan wa kumi nanne kumbukumbu laturati nn mstari ule wa kumi na nane sikiliza ukweli wa neno la mungu hapa anasema hivi bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri haleluya mungu anatupa nguvu za kupata mari mungu anatupa nguvu za kupata utajiri na anasema tunapopewa nguvu ya kupata mari nguvu ya kupata utajiri tunapaswa tumkumbuke mungu tunamkumbuka mungu vipi kwa kumweshimu ndo maana biblia inasema mweshimu bwana kwa mali zako mweshimu bwana mpendo wa msikilizaji ikiwa unasikiliza maneno haya na wee ni mfugaji mzuri sana ujawahi kumweshimu bwana katika mali zako unapaswa utii neno la mungu leo maana sauti unapoisikia leo ndio saa ya uokovu wako bwana anasema mweshimu kwa mali zako mweshimu kwa mali alizokupatia wenzetu wa zamani walimheshimu mungu Ndaguba mfano wa mtumishi wa mungu ambaye ameandikwa katika kitabu cha mwanzo mtumishi wa mungu anaitwa ibrahimu yeye alikuwa ni mtu tajiri na alimheshimu mungu kwa mali alizokuwa amejaliwa na mungu ukisoma katika mwanzo sura ya kumi na tatu mstari wa kwanza neno la mungu linasema abrahamu akapanda kutoka misri yeye na mkewe na kila alichokuwa nacho na rutu pamoja naye mpaka kusini fungu la pili naye abrahamu alikuwa ni tajiri sana wa mifugo kwa fedha na kwa dhahabu haleluya abrahamu alikuwa ni tajiri sana kwa mifugo kwa fedha na kwa dhahabu lakini pamoja na utajiri wake kujaliwa hivi vyote abrahamu alimuheshimu mungu kwa sababu alijua mungu ndiye mmiliki halali wa mali zake mungu ndiye mmiliki halali wa mifugo yake mungu ndiye mmiliki halali wa fedha zake mungu ndiye mmiliki halali wa dhahabu zake na nataka nikuambie mpendo wa msikilizaji ikiwa unamtambua mungu kwamba ni mmiliki wa mali zako mungu atakubariki kwa jinsi isiyo kawaida katika kitabu cha mwanzo hapo hapo fungu la kumi na nne mstari wa ishirini sikiliza abrahamu alivyo mungu kwa mali zake neno linasema alikuwa ni tajiri kwa fedha tajiri tajiri sana kwa mifugo. Tajiri kwa mifugo dhahabu na feda tairi san afgwnz isorudi utokaumpiga a nawalewafa waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlake katika bonde la shawe nalo ni bonde la mfalme fungu la kumi na nane na melkizedeki mfalme wa salemu akambariki akasema abrahamu na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi aimidiwe mungu aliye juu sana aliyewatia dui zako mkononi mwako sikiliza maneno yanayofuata abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote haleluya vyote anasema abrahamu alikuwa tajiri kwa fedha tajiri kwa mifugo tajiri kwa dhahabu tajiri kwa vitu vingi sana abrahamu alimpa kuhani aliyeichwa melkizedeki kuhani mfalme wa salem akampa sehemu ya kumi ya vitu vyake vyote kumbuka tumejifunza zaka ni sehemu ya kumi ya kile ambacho mungu anatupatia tunapaswa tutoe sehemu ya kumi ya kile ambacho mungu ametupatia tuweze kukitoa abrahamu alikuwa mwaminifu kwa mungu na akamrudishia mungu sehemu ya kumi kama ambavyo neno la mungu limeagiza alikuwepo mtu mmoja anaitwa yakobo yakobo naye alimheshimu mungu katika kile ambacho bwana amemjalia alimheshimu kwa kurudisha aliweka nadhiri yake ya kwamba mungu akimbariki ataweza kumheshimu katika kumrudishia sehemu yake kwa ukamirifu. katika sura 28, mstari 20. mwanzo 20 na nane, mstari ukamirifu ati wanzo sua 2 wa aanzma yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia ni iyende na kunipa chakula nile na nguo ni vaye nami nikirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa mungu wangu na juu hili nililolisimamisha kama nguzo litakuwa nyumba ya mungu na katika kila utakalonipa hakika nitakutolea wewe sehemu ya kumi haleluya yakobo alijua ya kwamba anapaswa amtolee mungu sehemu ya kumi ya kila alichompatia ndiyo maana anasema kila utakalonipa nitakutolea sehemu ya kumi bwana yesu asifiwe sana kwa hiyo nataka nikutie moyo mpendo wa msikilizaji kama wazee wa zamani walivyomheshimu mungu na mungu alibariki maisha yao tunasoma vizuri kisa cha ibrahimu tunasoma vizuri kisa ya cha yakobo kwa jinsi ambavyo mungu aliwajaria na kuwabariki kwa sababu walimheshimu na kutoa sehemu ya kumi ya kile ambacho mungu alikuwa amewaagiza waweze kukitoa ushauli wa mungu juu ya utoaji ni kwamba watu wanapaswa watoe sawasawa na baraka ya bwana alivyowajalia kumbukumbu latorati kumina sit kumbukumbu la torati kumi na sit katika kitabu cha kumbukumbu la torati sura ile ya kumi na sita mstali wa kumi na saba neno la mungu linasema kila mtu na atoe kama awezavyo kwa kadri ya baraka ya bwana mungu wako alivyokupa kaa chini na familia yako kaa chini hata kama huu una familia ukiwa peke yako piga mahesabu angalia baraka za bwana alizokujalia toa sehemu ya kumi iondoe hiyo kwa sababu kwa kadri unavyoiacha katika nyumba yako itakuwa ni rahana kwako itakuwa ni tanzi kwako itazuia baraka fulani fulani za bwana katika maisha yako mungu anahitaji hitaji na wewe unapaswa uitikie baraka zake rudisha sehemu ya kumi iliyo ya bwana toa toa sehemu ya kumi iliyo ya bwana na mungu ameahidi ya kwamba atabariki mifuko ya wale wanaotoa kwa ajili ya, ku, ya, ya kuendeleza kazi yake unajua unapotoa unapo, zaka yako zaka yako ina matumizi yake hilo ni somo lingine ambalo tukijaliwa muda tena kwa vipindi vingine tutajifunza lakini fahamu hivi katika kazi ya injili katika kazi ya injili kuna watumishi wa mungu wanaoitwa wachungaji wachungaji wanalipwa mishahara yao kwa sababu ya zaka kwa sababu wao wametoa muda wao wametoa maisha yao kwa ajili ya kazi ya utume peke yao na ndio maana uwezi ukawakuta wakijishughulisha na vitu vingine nguvu zao akili zao uwezo wao vipawa vyao talanta zao wamezitoa kwa ajili ya huduma takatifu ya mungu hata mtume paulo aliandika katika wakorinto ya kwanza sula ya tisa wakorinto ya kwanza sura yat neno la bwana linasema maneno hayafu neno la bwana linasema hivi hamjuu ya kuwa wale walizifanyao kazi za hekaruni hula katika vitu vya hekalu na wale waihudumiayu madhabau kuwa na fungu lao katika vitu vya madhabau wanakuwa na fungu lao katika vitu vya madhabau tunapata historia ya watumishi wa mungu hawa kutoka katika makabila kumi na wawili ya wana wa israeli kulikuwa na kabila la lawi ambao wao walitengwa maalum kwa ajili ya kazi ya kuhudumu ma- madhabahuni kazi maalum na urensi mwingine wote walipewa hali makabila isipokuwa kabila la lawi peke yake kwa sababu wao walitengwa kwa ajili ya kazi hii maalum unapotoa zaka yako unaendeleza kazi ya mungu unaendeleza huduma ya ibada unaendeleza ibada ya mungu aliye hai mahali pale ulipo pamoja na ulimwenguni kote unatangaza ya kwamba ufalme wa mungu uendelee na ukazidi kusonga mbele kwa ajili ya utukufu wa jina la bwana unajua unapokataa kutoa zaka nikana kwamba unasema ufalme wa shetani uendelee unaendeleza ufalme wa shetani ukitoa zaka watumishi wa mungu hawa watajitoa ambao wanajitoa mungu atawatumia kwa ajili ya utukufu wa jina lake nhivyo mpendo wa msikilizaji nataka nikutie moyo ili uweze kubarikiwa katika ulimwengu wenye changamoto uweze, mungu aweze kubariki maisha yako unapaswa uangalie yale ambayo mungu la msingi ambalo bwana anahitaji ulete zaka kamili leta zaka kamili kamili leta aataaamil na fungu letu la mwisho katika kitabu cha yoana sula ya kumina tau yoana sula ya kumi natatu mstali ule wa kumi na saba neno la mungu linasema mkiyajua hayo heri ninyi mkiyatenda ukijua ya kwamba unapaswa kutoa zaka ukijua ya kwamba unapaswa kurudisha zaka kamili neno linasema heri ninyi mkiyatenda unapoyafanya haya mungu atabariki maisha yako mungu atabariki familia yako mungu atabariki shughuli zako na infat tunafanya haya kwa sababu tayari mungu ashitubariki ndio maana tunaitikia tuna, tuna wito wa baraka za mungu katika maisha yetu mungu amekubariki aubakaupa uhai unapaswa uaasa urudishe, urudishe. sehemu ya kumi ya maisha yako katika kumtumikia mungu ya kile alichokupatia na neno la mungu linasema ukiyajua hayo heri amebarikiwa mtu yule anayeyafanya nataka nikutie moyo ya kwamba aanza kumrudishia mungu sehemu ya kumi hutajuta huta wala hutapungukiwa chakula hutapungukiwa kuwasomesha kuwa watoto wako hutapungukiwa lolote mungu aliyesema haya sio mwanadamu hata ajute mungu akisema neno lake anamaanisha na neno lake analitenda kwa jili ya utukufu wa jina lake wakati huu nahitaji nahitaji niombe niombe kwa yako, niombe kwa kwa ajili ajili yako yako na na ikiwa unahitaji uwe mwaminifu mwaminifu mwaminifu mungu mungu mungu wako umwambie akufanye kuwa ni atafanya hivyo na nitakuombea siku hii ya leo basi ulipo tuweze kuomba baba lakewakati u naitaji nim mbinguni asante kwa kutupa an mzuri wa kujifunza kuhusu maisha ya uwakili wa kikristo asante kwa somo zuli uliotufundisha la zaka na sadaka unatuhitaji tukutolee turudishe zaka kamili galani tunaomba uweze kutusaidia kwa neema yako kwa kibinadamu hatuwezi kwa kile ambacho umetujalia tunahitaji roho wako mtakatifu atuongoze na kutupatia msukumo wa kukutolea sehemu ya kumi ya mapato yetu asante kwa kuwa uweni mwema asante kwa kuwa ni mwaminifu na utafanya hivyo zaidi hata ya kile tulichoomba kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo mokozi wetu amen Masianu ya simu ni amenmawasilaasimu 72 mungu akubariki sana