unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yammakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutokea sikio ivaa a kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya www awr karibu tena katika mfululizo wa maubiri yetu yenye neno kuu inaosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto leo utasikiliza somo inaosema kwamba kunena kwa lugha utakuwa naye mchungaji goivengesi mimi ni fnuel tanda moja kwa moja ni kuunganishe na mchungaji goivengesi kunena kwa lugha nini maana ya kunena kwa rugha kama ambavyo neno la mungu limefunua biblia takatifu imefunua katika dunia ya leo tunaishi katika nyakati ambazo watu wamekuwa wakinena maneno yasiyoeleweka katika nyumba za ibada watu wamekuwa wakizungumza maneno yasiyoeleweka katika nyumba za ibada na hali wakisema huko ndiko kunena kwa rugha na eleweka, na na na na wengine wanaongea maneno wanazungumza mambo ambayo hayasikiki wala hayatambulikani wakisema ya ya ya ya kwamba wananena kwa kwa kwa rugha rugha rugha neno la mungu mungu linafundisha kuhusu kunena kunena karama karama hii hii inatolewa roho mtakatifu kama ambavyo tutasoma katika ya mafungu siku hii ya leo anapotoa hii leo tutajifunza eh, inatolewa kwa kusudi gani na ni nini hasa maana yake tunaposema kunena kwa lugha na tunapoanza basi tuangalie katika kitabu kile cha matendo sura ile ya pili matendo sula ile ya pili wakati roho mtakatifu amemwagwa kwa kanisa la awali la mitume mitume walinena kwa lugha walinena kwa lugha na nataka tuanzie hapo katika mjadala wetu na katika majifunzo yetu siku hii ya leo matendo sula yap nianzie mstali ule wa kwanza neno la mungu ninasema hivi hata ilipotimia siku ya pentekoste walikwako wote mahali pamoja kukaja gafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi fungu la funa kukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao fungu la nne linasema hivi wote wakajazwa roho mtakatifu zingatia neno hilo wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine zingatia neno hilo pia wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho arivyowajalia kutamka neno la mungu linatufundisha juu ya kipawa au ahadi ambayo bwana wetu yesu kristo aliahidi ya roho mtakatifu kwa watu wake yesu alipokuwa duniani alisema nitaenda kwa baba na nitawapatia zawadi baba ali, a, sole, baba atawapatia zawadi na zawadi hiyo mtaipata kwa jina langu langui jina la yesu na walipokuwa wakingoja ahadi hii yesu alipowatokea aliwaambia tulieni mjini hapa hata mtakapopokea kipawa kutoka juu au, au ahadi ya baba ya roho mtakatifu na tunajifunza ya kwamba siku ya hamsini baada ya yesu kristo kufufuka ahadi hii ilitimia ambayo inaitwa siku ya pentekoste wanafunzi walikuwa pamoja wamekusanyika pamoja wakiwa wna tafakari kua habali ya kazi ambayo yesu amewaachia na jinsi ambavyo wanatakiwa kuifanya kazi kwa nguvu katika kanisa lililokuwa linakuwa watu hawa wakiwa na maombi ya dhati na kupeleleza mioyo yao na kuchunguza vina vya mioyo yao mungu alipoona toba yao mungu alipoona ujasiri wao kwake mungu alipoona kujitoa kwao kwake akatoa ahadi yake aliyokuwa ameahidi na ndiyo maana neno linasema kukaja uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ishara hizi zina, zina, ni ishara za, za, za, za, za kimbingu zinaonyesha uwepo it is one of of the token of divine presence ni ishara zinazoonyesha uwepo wa kimbingu zingatia upepo ishara ya uwepo wa mungu anayetenda kazi pasipo kuzuiliwa na, na chochote upepo ateua upeowa nguvuutendaji wa mungu ni wa, ni, ni, ni uwezo wake wenye nguvu La afu zingatia uwepo wa ndimi za moto moto ni ishara ya uwepo wa mungu kwa hiyo ishara hizi zinafunua uwepo wa mungu na mungu anayetajwa hapa si mwingine ni ile nafsi ya tatu yani roho mtakatifu fungu la nne linasema watu wale wote walijazwa na roho mtakatifu na kama matokeo ya kujazwa na roho mtakatifu wakaanza kusema rugha nyingine sasa hapa ndipo kuna mchezo ambao baadhi ya watumishi wanajaribu kupindisha ukweli huu wanasema kwamba watu wakasema kwa lugha mpya biblia haijasema rugha mpya biblia imesema watu hawa walipojazwa walianza kusema walipojazwa na roho mtakatifu walianza kusema kwa rugha nyingine hiyo ugha nyingine ndio inaelezewa katika mafungu ya tano kushuka yatan ushuka ue chii aasema na yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua watu wa kila taifa chini ya mbingu basi sauti hii iliposikiwa makutano walikutanika iliosikiwa mautanowalutanwasha kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe bwana yesu asifiwe sikiliza maneno hayo anasema pale yerusalemu palikuwa na watu wengi watu wa kila taifa chini ya mbingu haleluya chini ya mbingu watu wa kila taifa wamekusanyika pale na anasema watu hawa waliwasikia mitume wa yesu walisikia wanafunzi wa yesu wakizungumza kila mmoja aliwasikia hapa anatufundisha ya kwamba roho mtakatifu anapokushukia unaponena kwa ruga lazima unene maneno yanayosikika kwa watu lazima uzungumze maneno yanayosikika kwa watu kipawa cha kunena kwa rugha sio kuzungumza maneno yasiyosikiwa hapana ni kuzungumza maneno yanayosikiwa watu hawa waliwasikia na anasema kila mmoja aliwasikia kwa lugha yake mwenyewe leo watu watu watu wanaosema kwamba kwa kwa kwa lugha lugha na na kama matokeo kunena kwa ruga, watu na wala kuelewa yale hawayaelewi wanasema tunanena mpya mpya lakini neno la mungu linasema watu hawa hawakunena walinena nyingine aewawan knen a msukuma na nimejazwa na roho mtakatifu nachukulia mfano hapa wa mitume wa yesu walikuwa ni watu wa galilaya roho mtakatifu wakaanza kunena lugha zingine tutazisoma hapo mbele lakini ikiwa mfano mfano wangu ni ni huu kama mimi ni nikijazwa na roho mtakatifu nikinena kwa lugha lugha watu wengine watasikiliza kutoka katika zao mfano, mjita atasikiliza katika lugha yake mii ninanena lakini mjita anasikia kwa lugha yake na pare msambaa anasikia kwa lugha yake mpare anasikia kwa lugha yake mjarua anasikia kwa lugha yake anasikia anasikia anasikia kwa yake. Masai anasikia kwa yake. Mkuri anasikia kwa yake yake sjubondei yake huko ndiko kunena kwa rugha na wayahudi hawa walinena watu wakasikia maana fungu lile la kumi namoja linasema wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu haleluya watu wanasema tunawasikia wametajwa pale anaaaaaa kianzia funulla nane basi. Sisi kila mtu, yetu liozaliwa nayo uku ndiko kunena kwa lugha mtu mwingine akinena maneno bila kutumia lugha ambayo si yake wale ambao ni warugha zao za asili wanasikia yule mtu akinena na wanaelewa kile anachokisema kwa mfano mimi nikisema hapa mwangaruka baba mtu mwingine atasikia m- mkuli atasikia kwa lugha yake japo nimezungumza kwa, ki, kwa kisukuma nikizungumza kwa lugha ya kigogo nikasema mwaaya lumwe yule mwingine kwa lugha nyingine anasikia nikasema mkamasimwe huyu mwingine kwa lugha nyingine anasikia kwa lugha yake huko ndiko kunena kwa lugha ambako kumetajwa katika biblia imekuwaje sisi kusikia kila mtu lugha yetu tuliozaliwa nayo fungu la tisa waripathi na wamedi na waelami na wakaao mesopotamia uyahudi na kapadokia na ponto na asia na frigia na pamfilia na misri na pande za libya karibu na kirene na wageni watokarumi wayahudi na waongofu wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu kwa hiyo kunena kwa lugha kwa kibiblia kunakofunuliwa katika biblia ni kunena kwa lugha mtu anapojazwa na roho mtakatifu ananena na mtu wa lugha nyingine anamsikia kupitia lugha yake nimechukulia mfano wayahudi walikuwa wao wakizungumza lugha yao ya kiyahudi nakuzungumza kwa kiyahudi warete wa, wa, wa, wa frigia watu wa ponto watu wa mesopotamia watu wa libia watu wa misri walisikia wayahudi hawa wakinena baada tu ya kuwa wamejazwa na ule uwezo wa roho mtakatifu huko ndiko kunena kwa ruga. kunena kwa rugha na ukisoma neno hilo la kunena kwa lugha i neno la kiyunani ambalo linaitwa gllia glslalia lilitafsiiwa linatafsiriwa lugha neno hilo kwa lugha nyingine lugha glslalia linatafsiriwa lugha ambalo linamaanisha ni lugha mbalimbali maana anasema wakazungumza kwa lugha nyingine lugha mbalimbali ukisoma pia katika ufunuo 14, mstari wa sita inaelezea abali ya lugha mbalimbali mbalimbalias ufunuo k mstal wa st anasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye njili ya milele awahubiri hao wakaao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaha lugha nyingine sio lugha mpya bwana asifiwe sana kunena kwa lugha kumetajwa mara tatu tu katika kitabu cha matendo tuangalie katika matendo mbili mstari hule wa kumi matendo mbili mstari hule wa kumi hapo hapo tu nyuma anasema frigia na pamfilia misri na pande za libya na krete na wageni na watokao rumi na wayahudi na waongofu wapya wakrete na waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu tunawasikia kwa lugha zetu wakisema matendo makuu ya mungu hivyo basi kunena huku kwa lugha kama kulivyofunuliwa katika neno la mungu kuna maanisha kunena kwa lugha yako lakini mtu mwingine ambaye siwa lugha yako anasikia kwa lugha yake wewe ukiwa mjita ukinena kwa lugha unawaambia watu abali za yesu mkurya atasikia kwa kikurya mswahili atasikia kwa kiswahili Mba, na mbondei atasikia kwa kibondei kila mtu kwa lugha yake atasikia kwa lugha yake matendo makuu ya mungu huku ndiko kunena kwa lugha kama ambavyo kumefunuliwa katika biblia katika biblia kanisa la mungu lilipojazwa na uwezo wa roho mtakatifu watu walinena kwa lugha wakanena kwa lugha na watu wakasikia kutoka katika mataifa yao kutoka katika lugha zao za asili wakaelewa wakaelewa matendo makuu ya mungu kupitia kwa mitume ambao walikuwa wakiongozwa na kaina nyingine ya kunena kwa lugha kwa mujibu wa neno la mungu tutaiona katika kitabu cha wakorinto wa kwanza sula ile ya14 kanisa la korinto lilikuwa ni kanisa lenye matatizo mengi tunafahamu na paulo alishughulika na matatizo ya watu hawa wa korinto mara nyingi lilikuwa na matatizo ya ugomvi pamoja na migogoro paulo alijaribu kudhibiti matumizi mabaya ya ya, ya ya ya ya ile kalama ya kweli kule korinto aliweka miongozo ya watu na jinsi ambavyo wanapaswa kunena kwa lugha maana wengi walishindwa kuelewa nini hasa maana ya kunena kwa lugha—wakor wa wa kwanza sula ya wa kwanza sula ile ya ya ile 1wkor a 127 neno la bwana nasema hivi kama mtu akinena kwa lugha wanene wawili au watatu na wengine wapambanwe hmm, bwana asifiwe fungu la iinn lakini asipokuwapo mwenye kufasiri na anyamaze katika kanisa aseme na nafsi yake tena na mungu neno la mungu linafafanua aina ya pili ya kunena kwa lugha tumeona kwanza katika kitabu cha matendo ya i baada ya roho mtakatifu kushuka katika kanisa la awari na aina ya pili inafunuliwa wakati paulo anashughulika na matatizo katika kanisa la kule korinto na anafunua matatizo haya ambayo hata leo tunaona yameibuka katika baadhi ya imani za watu wananena maneno yasiyoeleweka wakisema ya kwamba wananena kwa lugha wamejazwa na roho mtakatifu kanuni ya biblia ni hii kunena kwa lugha kunapaswa mtu awepo mwenye kutafsili fungu la ii7abla wakorinto wawanzkn anasema na mtu akinena kwa lugha wanene wawili yaani ananena yule anayeongea kwa lugha hiyo isieleweka labda kwa watu au kwa lugha ambayo wengine hawaisikilizi hawaielewi lakini anakuwepo mtu wa pili anatafsili tafsiri maana paulo anasema wanene wawili au watatu na wengine wapambanue mwingine anakuwa napambanua huyu anasimama nichukue mfano anasema mwayalumwe hicho ni kigogo mswahili anakuja na tafsiri bwana yesu asifiwe huyu mwingine anasema mkamasimwe huyu mwingine anakuja na tafsiri mungu ashukuliwe unapozungumza kunena kwa rugha kunakozungumzwa katika biblia mtu mmoja ananena lakini kuna kuwepo na mtafsiri lazima awepo mtafsiri na bila hivyo hakuna kunena kwa lugha na ndiyo maana biblia nasema katika fungu la ishinnn anasema lakini asipo kuwapo mwenye utafsina katika kanisa na aseme na nafsi yake tena na mungu bwana asifiwe sana biblia inatoa kanuni wazi za jinsi ambavyo watu wanapaswa kwa lugha ntaziainisha kwa haraka ukiwa unaandika kanuni ya kwanza anaene mtu mmoja tu kwa wakati yaani anazungumza hapa na mwingine ni mtu mmoja kwa wakati kanuni ya pili ni lazima kuwe na mtafsiri huyu anazungumza alafu na anayemtafsilia maana watu wapo kanisani wanasikiliza wanataji wapate ujumbe wanahitaji waelekezwe maneno ya mungu kwa hiyo anapozungumza mtu wa kwanza lazima awepo mtu wa kutafsiri hiyo ni kanuni ya pili kanuni ya tatu wanene watu wawili au watatu katika ibada moja si zaidi leo unakuta watu wana kanisa zima linanena zima lina nena na tutaona hapa biblia inavyokemea kwa habari ya kanisa lote wakinena linawachukulia watu wa aina hiyo ni watu wa aina gani ndio maana biblia inasema akinena manene mmoja tena kwa wakati na mwingine awepo wa kutafsiri ili yale maneno yanayozungumzwa yasikilikane kwa watu yaeleweke kwa watu na watu waweze kuyatoa maisha yao kwa yesu kristo mokozi wao hiyo ni kanuni ya msingi ambayo unapaswa uiangalie na kuizingatia unapoangalia habari ya kunena kwa lugha kanuni ya nne mnenaji aelewe na aweze kudhibiti anachokisema ukisoma fungu la ab apo kumina nneb anasema na roho na manabii watii manabii kwa hiyo lazima unene kile kinachoeleweka udhibiti kile unachokisema sio unazungumza maneno yasiyoeleweka kwa mfano mtu anasema wabarugabagala, wabarugabagala, wabarugabagala, shio, ni maneno yasioeleweka hayo ukianena haya nena basi awepo ana tafsili hawepo mtu pale ana tafsiri kwamba huyu amesema hivi kwa hiyo maana yake ni hii na watu waitikie bwana asifiwe ndivyo ambavyo biblia inafundisha kwa habali za kunena kwa lugha habali ya kunena kwa lugha na wala si vinginevyo mtume paulo aliwaelekeza watu wanene maneno yanayoeleweka kwa watu kwa sababu maneno hayo yanawajenga watu katika wa kwanza fungu la nbibliya inasema vivyo hivyo na ninyi msipotowa kwa urimi neno lililo zahili neno lile linenwalo lijulikane neno linalo nenwa lazima lijulikane maana mtakuwa mkinena hewani tu lazima unene neno linalojulikana nena maneno ambayo yatamjenga mtu nena neno ambayo litamsogeza karibu na mungu na kama alijulikani umelinena pasipo kueleweka basi awepo mtu wa kutafsiri na kulifafanua ya kwamba nilinena neno fulani na maana yake ni maana hii ndivyo ndivyo ambavyo neno la mungu linafundisha kwa bali ya kunena kwaruga. kwa lugha kwa kuwa uwezo wa juu kabisa tuliopewa na mungu ni akili na ni hatari sana kuruhusu nguvu nyingine yeyote itawale akili zetu sikiliza maneno haya yani wewe kipawa ulichopewa na mwenyezi mungu zawadi aliyokupatia mungu wetu aliyonipatia kipawa cha thamani ni akili na ndiyo maana unatakiwa ukontrol uwe na uwezo wa kudhibiti akili yako ili kusiwe na nguvu nyingine ya kishetani au nguvu nyingine yeyote isiyoeleweka ambayo inataka kutawala akili zako na kukufanya uwe mtumwa akili ni kitovu cha ufahamu tunamwabudu mungu kwa akili zetu ibada yeyote ile ambayo haihusishi akili inaweza kutumiwa kuchezea akili za watu na ndivyo ambavyo shetani anafanya katika kuchezea akili za watu akili za watu zinachezewa we unashangaa watu wanazungumza vitu visivyoeleweka na wana, wan, wanakuwa kama wamepagawa yaani kama wameondoka kwenye ulimwengu fulani hivi wa, wa, wa, wa ulimwengu wetu kwamba wako mahali fulani nikana kwamba wanaongozwa na kitu fulani hivi kisichoeleweka hapana lazima akili yako lazima nia yako iweze kutulia katika kristo haleluya paulo alisema ya kwamba iweni na nia hiyo hiyo iliyo ndani yenu kama iliyokuwemo ndani ya kristo yesu akili ndio kitovu cha ufahamu na mungu anapowasiliana na mwanadamu anawasiliana naye kupitia katika ubongo wake kupitia katika akili akili akili yake kwa kwa hiyo makelele mengi no leo watu wananena lugha wanaongea maneno wakitumia akili zao wanaruhusu nguvu fulani ya giza iweze kutawala akili yao na na ufahamu ufahamu wao Ndiyo maana shetani akishafanya hivyo akishaondoa kabisa ufahamu huo watu katika ibada hata umfundishe vipi neno la mungu hawezi kukuelewa kwa sababu akili ishachezewa akili ilishaalibiwa akili ilishahalibiwa na yule adui wa roho zetu. zetu kumbuka kipawa hiki cha kunena kwa lugha ni karama ya roho mtakatifu sio ushahidi wa kujazwa tu na roho kushughudia ni ushahidi wa kujazwa na roho mtakatifu karama hii anaitoa roho mtakatifu na karama hii ya kunena kwa rugha ni moja kati ya karama katika kanisa la mungu anayolitoa tunafahamu karama ambazo mungu roho mtakatifu anazitoa hii ni mojawapo ya karama katika wakorinto wakorinto wa wa wa mstari ule mstari anasema hivi basi pana tofauti ya karama bari roho ni yeye yule tena pana tofauti ya huduma na bwana ni yeye yure kisha pana tofauti ya kutenda kazi bali mungu ni yeye yure azitendaye kazi zote katika wote lakini kila mmoja hupewa hufunua roho na kufaidiana maana mtu mmoja uapewa kwa apewa kwa roho neno la hekima na mwingine neno la maarifa apendavyo roho yeye yure mwingine imani katika roho yeye yure na mwingine karama za kuponya mwingine katika roho yeyo yule na mwingine matendo yameujiza na mwingine unabii na mwingine kupambanua roho mwingine aina za rugha na mwingine tafsiri za 14, wa wa lugha neno la mungu linasema haya ikiwa kanisa lote limekusanyika pamoja na wote wanene kwa lugha kisha ikawa wameingia watu wajinga au wasioamini wa je hawatasema ya kwamba mna wazimu yaani kanisa lote linazungumza maneno yasiyoeleweka huy alausmnatu awnaa watawaona ninyi mnawazimu kwa nini kwa sababu mnanena maneno yasiyoeleweka hamna ukontrl nzuri ya akili zenu akili zenu hazijatawaliwa vizuri mnafanya yale ambayo hayaeleweki huyu ni mtu asiye na mjinga atasema hawa watu ni wanawazimu fungu la i anasema lakini wote wakihutubu kisha akaingia mtu asiye au mjinga abainishwa na wote ahukumiwa na wote swiri za moyo wake huwa wazi na hivyo atamwabudu mungu akianguka kifudifudi na kukilia kuwa mungu katikati yenu bila shaka neno linasema katika mstari ule wa hb neno linasema na roho za manabii hwati manabii kwa maana mungu si mungu wa machafuko bali mungu ni mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote ya watakatifu kwa hiyo mpindo wa msikilizaji unaposikia ki, ki, ki, kipawa cha kunena kwa lugha kipawa hiki humaanisha kipindi kile cha mitume wakati wa mvua ya yamasika mvua ya wakati roho mtakatifu amemwagwa kipindi cha pentekost watu walinena kwa lugha nyingine mitume walinena kwa lugha zingine za wale watu walio pale chini ya mbingu wakiwasikiliza kila mmoja akawasikiliza kutoka katika lugha yake ya ya hiyo ni maana ya kwanza inayofafanua kunena kunena kwa lakini kunena kwa lugha lugha lakini kalama hii mtakatifu inamaanisha anaponena mtu lazima awepo yakea yo inena mwingine ngiafs maneno hayo yaeleweke yasikike ili watu waitikie na kusema ya kwamba mungu ni mwema bwana ni mwema ashugkuliwe mungu wetu aliyetupatia kipawa cha wokovu namna hii hiyo ndiyo kanuni ambayo mungu ameiweka kwa ajili ya kunena kwa lugha ikiwa unahitaji kuyatoa maisha yako kwa yesu na unahitaji maelekezo zaidi unahitaji maombi tutatoa mawasiliano ya simu na utatuma ujumbe mfupi wa maneno katika namba hii 0762, ts7ms9 fu7stusismj si9i mungu akubariki sana mimi ni ifanuli tanda ni kushukuru sana kwa kuendelea kutekea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni siku ya kesho utakuwa na somo inaosema kwamba mungu mmoja katika nafsi tatu usikose kusikiliza somo hilo