unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr org nikukaribishe tena katika somo zuri la leo linaosema kwamba mungu mmoja katika nafsi tatu utakuwa naye mchungaji gollive ni in gesi kumbuka ya kwamba bado tupo katika mfululizo wa maubili yanayosema ya kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi jina langu ni flitanda ungana naye mchungaji gollive ni in mungu mmoja katika nafsi tatu <muchas> bwana yesu asifiwe mpendwa msikilizaji karibu tena katika mfululizo wa semina zetu maalum za mafundisho ya neno takatifu la mungu jina langu naitwa mchungaji mwalimu maximilian milangesi karibu sana tumebakiza siku nne na katika siku hizi nne kwa kulingana na jinsi ambavyo nimepokea maswali kutoka kwa wasikilizaji wangu kutoka taifa lote la tanzania watu wameuliza maswali wakitokea kule mwanza wengine wakiuliza kutokea kule arusha kutokea kule mbeya dar dares salam hapa morogoro dar es salam watu wanauliza maswali vipi kuhusiana na fundisho la roho mtakatifu na kwa sababu watu wamekuwa na maswali nimetenga siku hizi nne ambazo tunamalizia tuweze kujifunza fundisho hili maalum kuhusu roho mtakatifu roho mtakatifu ni nani hasa yeye amefunuliwaje katika biblia kwa hivyo katika mfululizo wa vipindi vinne vilivyobaki tutajifunza kwa umakini katika fundisho hili kuhusu roho mtakatifu na nitakwambia ni kwa nini tujifunze kuhusu roho mtakatifu umuhimu wakujifunza fundisho la roho mtakatifu katika ulimwengu uliojawa changamoto na hivyo nikukaribishe basi tunapoanza siku ya leo tuweze kuomba baba wa mbinguni asante kwa ajili ya siku ya leo mbariki msikilizaji tunapoendelea na mafundisho haya makini afunso neno lako kwa jina lake yesu kristo oi wetu amen aribu katika, katika mafundisho yetu ya leo leo tunapoanza mfululizo wa mafundisho haya kuhusiana na na uungu wa roho mtakatifu kuhusiana na roho mtakatifu ni nani tutaanza kwa kipengele kifuatacho cha muhimu ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia biblia ni ufunuo wa mungu kuna aina kuu mbili za ufunuo wa mungu ufunua wa kwanza ni uumbaji lakini ufunua wa pili ni biblia au neno la mungu uumbaji unadhiilisha kwamba kuna mungu lakini biblia pia inafunua na inadhiirisha ya kwamba kuna mungu na inafunua inafunua inafunua juu ya inafunua juu ya uwepo wa mungu inafunua juu ya uwepo wa mungu inaeleza ya kwamba mungu yupo mungu aliumba mungu ni mkombozi na inaenda mbali zaidi katika ufunuo huu biblia inafunua ya kwamba kuna mungu mmoja katika nafsi tatu na hivyo leo tutaangalia kipengele cha kwanza ufunuo wa mungu mmoja katika nafsi tatu ndani ya biblia kabla hatujaazama kuangalia nafsi mojawapo ambayo tutadili nayo nafsi ya roho mtakatifu biblia ipo katika maagano makuu mawili agano la kale na agano jipya katika maagano haya mawili yameweza kuwekwa katika sehemukuu nne sehemu ya kwanza inahusu torati ya musa ni vitabu vyote ambavyo vimeandikwa na inahusuas i itabu yot mandsya ilii manabii vitabu vya historia pamoja na manabii lakini sehemu ya tatu ni, ni, ni zaburi vitabu vya mashairi pamoja na zaburi na za sifa kiwemo zaburi mithari wimbo ulio uliobora maomborezo pamoja na mingine lakini sehemu ya tatu ni njiri njiri ni sehemu ya agano jipya kuanzia kitabu cha matayo mpaka ufunuo kifunua habari za nafsi ya yesu kristo kama mokozi aliyeaidiwa sasabas atika vipengele hivi vikubwa vinne vyote vyote vinafunua habari ya mungu mmoja katika nafsi tatu mungu mmoja katika nafsi tatu zingatia maneno haya agano la kale lenyewe linafunua mungu mmoja katika nafsi tatu lakini nafsi tatu hizo hazijafunuliwa kwa uwazi wake agano jipya ndio linakuja kutufunulia zaidi hizo nafsi tatu ni nani na nani na nani na hivyo basi tunapoangalia baadhi ya mafungu hapa hebu tuende pamoja katika mafungu ya tolati ya msa yanayoelezea habari za mungu mmoja katika nafsi tatu mwanzo moja fungu la ishiina sita biblia inasema mungu akasema na tufanye mtu kwa mfano wetu zingatia neno tufanye mtu kwa mfano wetu tufanye wetu tufanye haya ni maneno yanayoonyesha ingi katia uungu aini fungu la afunat bwana akasema tazama watu hawa ni taifa moja na rugha yao ni moja na haya ndiyo wanayoanza kuyafanya wala sasa watazuiliwa neno wanalokusudia kulifanya haya na tushuke huko tuwachafulie usemi wao ili wasisikilizane, wasisikilizane maneno wao kwa wao tushuke huko kwa hiyo biblia agano la kale hapa katika sehemu ya torati inafunua kwa bali za mungu mmoja katika nafsi tatu mambo ya msingi kuzingatia tufanye mfano wetu tushuke hayo yanadokeza habari ya, ya wingi katika zaburi pia neno la mungu linasema hivi katika zaburi 6fungu la kumi kwa kuwa ndiwe urie mkuu wewe ndiwe miujiza ndiwe mungu pekee yako kwa hiyo biblia inafunua katika sehemu hii ya zaburi ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu biblia mambo ya msingi kufahamu hapa biblia inafunua kwamba kuna mungu mmoja na wala si miungu wengi mungu ni mmoja wala si miungu wengi ilo ni jambo la msingi la kufahamu yakobo fungu kufahamuak1 wewe waamini ya kwamba mungu ni mmoja watenda vyema mashetani pia wanaamini na kutetemeka kwa hiyo biblia inafunua ya kwamba kuna mungu mmoja na wala si miungu wengi jambo la mungu ni mmoja katika nafsi tatu mungu ni mmoja katika nafsi tatu aumata basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu mungu ni mmoja katika nafsi tatu yohana wanfunla la n neno amunu nasema maana wako watatu wa shuhudi mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwa hiyo neno la mungu linafunua ya kwamba kuna mungu mmoja katika nafsi tatu na wala simbili, si mbili si zaidi ya hapo ni nafsi tatu na hilo ni fundisho la biblia ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu na wala si mbili wala si zaidi ya tatu pena msikilizaji nataka nikutie moyo ikiwa ulikuwa uamini katika fundisho hili la mungu mmoja katika nafsi tatu amini hivyo kwa sababu ni ufunuo halisi wa neno la mungu neno la mungu linafunua ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi cha tatu nafsi ya baba nafsi ya mwana nafsi ya roho mtakatifu kipindi kinachofuata tutajifunza nafsi ya roho mtakatifu tukianza kabisa ati kitabu cha mwanzo na uhusika wake katika uumbaji roho mtakatifu mungu akubariki sana tunapohitimisha basi nikuarike kwa ajili ya ombi baba asante kwa ajili ya siku ya leo mbariki msikilizaji tusaidie tuweze kuelewa fundisho hili nyeti katika maisha yetu ya kwamba mungu ni mmoja katika nafsi tatu neema yako izidi kuwa pamoja nasi tuongoze na kutubariki kwa jina la yesu mwokozi wetu Amen. Choroho M Takatifu. ndapo utakuwa na moni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anani hia paifuatayojj yesojaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanlitanda asante kwa kuwa nasi na asante kwa kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni