unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na unaweza wakutupata kupitia tovuti ya WWE awr rg mpendo wa msikilizaji pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na radio kutoka jijini dar es salaam karibu tena katika mfululizo wa mahubiri yetu yanayosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mimi jina langu ni fanulitanda na leo utaweza kusikiliza somo unaosema kwamba roho wa mtakatifu kama nafsi hai utakuwa naye mchungaji goldive ni gesi oh. karibu katika wasilisho la siku ya leo tunajifunza kuhusiana na roho mtakatifu ni nani roho mtakatifu ni nani tumeangalia kwa ufupi ya kwamba biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni mungu lakini pia biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu leo tunaangalia kipengele cha roho mtakatifu kama nafsi inayojitegemea katika tulijifunza ya kwamba biblia inafunua ya kwamba kuna mungu mmoja umoja wa nafsi tatu za milele si miungu wa tatu ni mungu mmoja lakini umoja wa nafsi tatu za milele na nafsi hizi tatu yesu alisema katika matayo 28f19 zinaundwa na baba mwana na roho mtakatifu na fungu la waraka wa kwanza wa yohana 8 anasema kwa maana wako watatu wa shughudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu mungu mwana ni nafsi inayojitegemea katika uungu na mungu baba ni nafsi inayojitegemea katika uungu pamezuka mafundisho mengi ya watu wakikana ya kwamba roho mtakatifu si nafsi ya kwamba roho mtakatifu ni nguvu tu fulani ambayo iko ndani ya baba au ndani ya mwana lakini biblia imeweka wazi na imefunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kama alivyo baba na kama alivyo mwana sasa leo tunaangalia kipengele chake cha yeye kama nafsi biblia inamfunuaje roho mtakatifu kama nafsi hai katika uungu tutaangalia baadhi ya vidokezo ambavyo vinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu kidokezo cha kwanza katika kumtaja na kumwelezea roho mtakatifu biblia imetumia matumizi ya kiwakilishi cha nomino yeye katika kumwelezea roho mtakatifu biblia inatumia matumizi ya kiwakilishi cha nomino kiwakilishi cha nomino eh, maana yake eh, hii ni, ni, no, ni, ni kiwakilishi ambacho kinawakilisha jina au kinawakilisha nomino yeye ukiangalia katika matumizi ya kiwakilishi cha nomino yeye biblia inatumia kiwakilishi cha nomino yeye kumwelezea roho mtakatifu yeye ni kiwakilishi cha nomino ambacho hutumika kumweleza roho mtakatifu kiwakilishi hichi ni nafsi ya tatu moja na hivyo kwa kuwa kinatumika kumwonyesha roho mtakatifu hufunua ukweli ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi iliyo huru na inayojitegemea kabisa na wala si kwamba roho mtakatifu ni baba au roho mtakatifu ni mwana yeye ni nafsi huru na nafsi inayojitegemea kama alivyo baba na kama mwana na mafungu yanayoelekeza kuonyesha roho mtakatifu kama nafsi ni katika yohana yoaa 5fu26 sikiliza hapa biblia inasema hivio5 lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewaperekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokaye kwa baba yeye atanishuhudia mimi kiwakilishi cha nomino yeye kinasimama badala ya nafsi ya roho mtakatifu ndo maana anasema yeye hiki ni ni, ni kiwakilishi cha nomino cha nafsi ya tatu umoja nafsi ya tatu umoja yeye anasema yeye atakapokuja atanishuhudia mimi lakini fungu lingine ni yohana 16 mstali ule wa 1t hapa pia kuna maneno yanayoonyesha kiwakilishi cha ngeli au kiwakilishi cha nomino kikimwonyesha roho mtakatifu anasema hivi lakini yeye atakapokuja yeye hicho ni kiwakilishi cha nomino yeye atakapokuja anamtaja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hata nena kwa shauri lake lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari zake kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu katika bi- kuelezewa ndani ya biblia anaelezewa kwa kutumia kiwakilishi cha nafsi ya tatu moja yaani yeye hicho ni kidokezo cha kwanza kinachoonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai na inayojitegemea katika uungu kidokezo cha pili kidokezo cha pili ni kauli zinazoonyesha roho mtakatifu ni nafsi katika kumwelezea roho mtakatifu biblia imetumia kauli kadha wa kadha ambazo zinaonyesha na kufunua ukweli ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kauli kwa mfano katika kitabu cha matendo fungu la matendo 5 ilimpendeza roho mtakatifu hiyo ni kauli inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi sio nguvu tu nafsi lazima ipende im- im- il- il- il- il- il- nafsi ina sifa ya kupenda domaananasema ilimpendeza roho mtakatifu lakini katika warumi kumi na fungu la thalathini biblia inasema upendo yake ina tu uendo waendo waoa5 funaai lakini pia ki, kauli nyingine ambayo inaonyesha roho mtakatifu ni nafsi ni waefeso n fungu la thalathini waefeso efeso fungu lile la 30 labda tulisome hilo waefeso mstari ule wa 3 neno la mungu linasema maneno haya anasema hivi wa, wala msimuhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi kwa hiyo kidokezo cha hapa cha kauli inayoonyesha roh mtakatifu ni nafsi ni kumuhuzunisha hili kiumbe ili mungu hawe nafsi lazima ahuzunike kwa sababu anakuwa na hisia anahisia kupenda na ndiyo maana lazima ahuzunike anahuzunishwa huwezi ukahuzunisha upepo usio nafsi huwezi kuhuzunisha nguvu tu fulani isiyo nafsi huwezi kuhuzunisha eh, moto ambayo si nafsi roho mtakatifu ni nafsi hai kwa sababu anahuzunishwa ndio maana anasema wala msimhuzunishe roho mtakatifu hiyo ni kauli inayoonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi lakini kauli nyingine kidokezo kingine ni katika warumi nane fungu lile la pili pale kuna kauli inayoonyesha roho mtakatifu ni nafsi warumi nane mstali ule wa pili neno la mungu linasema maneno haya kwa sababu sheria ya roho wa uzima roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu yeye ni roho wa uzima nguvu tu isiyo nafsi haiwezi kuwa na uzima ndio maana biblia inafunua ya kwamba roho ni nafsi kwa sababu roho ni uzima hiyo ni kauli ambayo inaonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kauli nyingine iko katika walumi nane fungu la ishin sab hapo tu fungu la mbele kidogo walumi nn fungu la labda nianzie fungu la upate sb nzima hapa walumi n ihi sina ihi sab anasema kadhalika roho naye utusaidia udhaifu wetu unaona kauli hizo roho anatoa msaada nguvu peke yake haiwezi kutoa msaada uwezi kusema kwamba mvuto umenisaidia uwezi kusema kwamba upepo umenisaidia Ume, u, upepo hauwezi kutoa msaada hapa anasema roho mtakatifu hutusaidia udhaifu wetu kwa nini kwa maana hatujui kuomba jinsi tupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamka unaona matendo haya, haya katika masomo ya mbele kwamba kwamba roho roho ana kazi ya kuombea kuombea hmm, neno ni ni ni kubwa sana R- nguvu tu haiwezi isipokuwa ambayo ina ni, ni nafsi ndiye anaweza kutuombea Uwezi ukasema mba, mimi leo moto umeniombea au mafuta ameniombea au tweiue umeniombea lakini unaweza ukasema mchungaji fulani ameniombea mtu fulani ameniombea yesu kristo ameniombea roho mtakatifu ameniombea kwa hiyo hiki ni kidokezo kinachoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi fungu la anasema na yeye aichunguzae mioyo aijua nia ya roho umeangalia sasa kipengele hiki kumbe roho mtakatifu ana nia nia ya roho ukisoma katika waefeso 2fu neno la mungu linasema iweni na nia hiyo hiyo iliyokuwemo ndani ya kristo yesu yesu anayonia roho mtakatifu anayonia hata baba pia anayonia ndo maana tunasema roho mtakatifu ni nafsi kwa sababu anania ni, ni anania hiyo ni kauli inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi kwahyo tumeangalia vidokezo kidokezo cha kauli mbalimbali ambazo zinaonyesha ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kumbuka pointi ya kwanza tulisema yeye ro mtakatifu ametumia kwa kiwakilishi cha ngeli au cha nomino kwa kutumia kauli yeye atakapokuja yeye atanishuhudia lakini kipengele cha pili kinaonyesha kauli mbalimbali kama nilivyozitaja hapo katika matendo 15arum15 waefeso 15, na warumi sua ile ya8 au27 pointi ya tatu ambayo inaonyesha roho mtakatifu ni nafsi biblia inavyofunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi roho mtakatifu ameonyeshwa kama nafsi iliyo huru na inayojitegemea katika uungu ngwani vizuri ili uweze kuelewa tumesema ya kwamba kuna nafsi tatu baba mwana na roho mtakatifu kwa hiyo baba ni nafsi huru inayojitegemea mwana ni nafsi huru inayojitegemea na roho mtakatifu ni nafsi huru inayojitegemea kwa maana hii roho mtakatifu siyo yesu kristo roho mtakatifu sio baba kuna wale ambao wamekuwa wanasema kwamba roho mtakatifu ni yesu amekuwa anabadilika mara agano agano alikuwa mungu mungu mungu baba agano GP, mungu mwana. Minguni, mungu si kweli. Mungu baba akija anakuwa mwana mwana si ni ni nafsi mungu mwana ni ro... ni nafsi inayojitegemea inayojitegemea na mungu roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea na iliyo huru kabisa ndiyo maana yesu alisema enendeni mkawafundishe mataifa yote watakawaamini muwabatize kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu kwa hiyo roho mtakatifu ni nafsi iliyo huru na inayojitegemea nafsi iliyo huru na inayojitegemea kwa hiyo zingatia pointi hizo ni za muhimu ambazo zinaofunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi huru inayojitegemea yeye kama mungu anaouhai ndani yake yeye kama mungu yeye ni nafsi iliyo huru si baba na wala si mwana yeye kama mungu anajitegemea na nafsi nyingine katika uungu ni nafsi ya baba pamoja na nafsi ya mwana hiyo ni pointi ya tatu pointi ya nne inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu inamfunua kwa sifa za nafsi ikiwa ni pamoja na kunia tulisoma baadhi ya mafungu lakini pia sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na utashi na sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na akili sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na hisia sifa nyingine ya nafsi ni kuwa na mawazo yote haya yamefunuliwa katika nafsi ya roho mtakatifu tuangalie baadhi ya mafungu mengine tuliyasoma katika matendo kmintan mstari ule wa ishin matendo sula ya kumi na tano mstari wa ishirini na nane sikiliza sifa hii ya nafsi anasema kwa maana ilimpendeza roho mtakatifu ilimpendeza nafsi lazima iwe na shauku nafsi lazima iwe na nia nafsi lazima iwe na akili iwe na utashi ili iweze kupendezwa mimi nikitaka kukupendeza wewe wewe ni nafsi kwa sababu, una, kwa sababu we ni nafsi una, una utashi una, una, una mapenzi una hisia ndio maana biblia inafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi na kwa sababu ni nafsi iliyo huru inayojitegemea ndio maana anasema roho ilimpendeza roho mtakatifu lakini pia roho mtakatifu ana maarifa ana akili na akili yake isio na ukomo au ufahamu wake usio na ukomo kama vile alivyo baba na mwana katika wakorinto wa kwanza hiyomeelezwa katika wakorinto wa kwanza bili fungu la kumi skaakauanbili wakrino wakwanza anasema lakini mungu ametufunulia sisi kwa roho maana roho roho yote roo mtakatifu anachunguza He anachunguza yote hata mafumbo ya mungu nafsi ya roho mtakatifu inachunguza ndio maana tunasema yee ni nafsi kwa sababu ana maarifa ana akili anachunguza kwayo hiyo ni sifa ya msingi sana inayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni nafsi lakini sikiliza sifa nyingine roho mtakatifu anaisia. Anaisia. hii katika waefeso waefeso fungu fungu la la kfiusatifua kama nafsi anahisia maana nafsi yoyote lazima iwe na sifa ya kuwa na hisia hisia hisia za za kupenda isi kuhuzunishwa isiyathalathini anasema hivi waefeso nne thalathini wala msimhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi umesikia maneno haya roho mtakatifu kama nafsi yenye anahuzunika na msikilizaji unaweza ukamuhuzunisha roho mtakatifu kwa matendo mabaya ambao unayatenda anatamani yakutoa katika matendo hayo lakini unapofanya shingo yako kuwa kua nguu andshh takaf na unapofikia hatuushwaz watesalonike wakwanza sula ile yatan watesanike wakwanza sura ya tano mstali wa kumi na Sisa. anasema msimzimishe roho maneno mawili roho mtakatifu anaweza kuzimishwa baada ya muda mrefu umemhuzunisha unaingia steji ya kumhuzunisha unamhuzunisha na unapomhuzunisha unazidi kwenda mbali zaidi unafikia hatua ya kumkufuru na hiyo ndo inaitwa dhambi isiyosamehewa kumkufuru roho mtakatifu unafika hatua ambapo hata huwezi kusikia hatia ndani ya moyo wako sauti yoyote haiwezi kusikika ndani yako inayokuambia hilo ni baya hiyo ni hatua mbaya ambayo mtu akifika ina, anapaswa kuhurumiwa na kuombewa kwa sababu ni hatua ambayo inafanya mtu anatengana moja kwa moja na mungu wa mbinguni hivyo basi kwa maelezo hayo sifa hizo zilizofunuliwa katika biblia zinaonyesha ya kwamba roho mtakatifu si baba roho mtakatifu si mwana roho mtakatifu si nguvu ya baba roho mtakatifu si nguvu ya mwana roho mtakatifu si mkondo wa umeme roho mtakatifu si utukufu wa mungu bali roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu kama vile alivyo baba na mwana bwana yesu asifiwe neno la mungu linasema enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba mwana na roho mtakatifu yesu anataja nafsi tatu za milele za uungu labda nikusomee napoelekea mwishoni nukuu za waandishi kadhaa ambao wamefunua na kuwaeleza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi kama vile alivyo baba na kama vile alivyo mwanausoee waandishi mandishi mmoja anaitwa loi edward f yeye katika kitabu chake cha the coming of chathukurasa wa ameandika maneno haya anasema hivi hiviakizungumzia ya roho mtakatifu kama nafsi anasema ikiwa tunataka tunakataa ukweli wa maandiko kwamba roho mtakatifu ni nafsi ya kiungu halafu tunamfikiria kama nguvu isiyokuwa nafsi tunamnyang'anya nafsi ya kiungu staha heshima na upendo vinavyomstahili kwa hiyo kama mtu anakataa ukweli wa kibiblia uliofunuliwa kuhusiana na nafsi ya roho mtakatifu anasema tunamnyang'anya nafsi ya kiungu staha heshima pamoja na upendo ambavyo vina mstahili ambavyo ni stahili yake naende kwa mwandishi mwingine anaitwa iye anaitwalngit katika kitabu chake cha evangelism eangelisukurasa wa mia sit ki naanit anasema maneno yafuatayo kuhusiana na utambuzi wake wa uwepo wa nafsi tatu za uungu mbinguni anasema hivi kuna nafsi tatu zilizo hai za utatu wa mbinguni kwa jina la mamlaka hizi kuu tatu baba mwana na roho mtakatifu wale wanaompokea kristo kwa imani hai hubatizwa na mamlaka hizi zitashirikiana na wafuasi waaminifu wa mbinguni katika jitihada zao za kuishi maisha mapya katika kristo anaendelea kusema hivi ukurasa wa 17 tunahitaji kutambua kuwa roho mtakatifu ambaye ni nafsi vilevile kama mungu alivyo nafsi anatembea katika maeneo haya kwahiyo roho mtakatifu ni nafsi hai white anatambua hivyo katika kitabu chake kingine kingines ukurasaw 4 anasema maneno haya anasema hivi roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea the holy spirit is an independent person anajitegemea ni nafsi inayojitegemea kwa maana kwamba sio baba roho mtakatifu siyo mwana na wala sio nguvu ya baba na wala sio nguvu ya mwana kwaiyo roho mtakatifu ni nafsi nikusomee nukuu kutoka kwa maandishi na mubiri mahili ambaye alikuwa anaitwa bill graham yeye katika kitabu chake cha katika kitabu chake cha the holy spirit theactivating gds power in y life kurasa wa kumi na sita billgraham anaandika maneno haya anasema biblia inafundisha kwamba roho mtakatifu ni nafsi yeye si nguvu tu au kitu ila ni nafsi nafsinuunaatuwanasm takafuiiatakaf i nuvu bilgraha anasema anakubaliana maneno la mungu ya kwamba si nguvu naala si kitu ila ni nafsi alafu anaendelea kusema tunaona kutoka katika biblia kwamba roho mtakatifu ana akili hisia na nia pamoja na yote hii biblia pia inamfunua katika utendaji kama wa nafsi na wala sio kama wa nguvu haleluya kama ambavyo tumejifunza kwamba ilimpendeza hizo ni kauli zinazofunua kwamba roho mtakatifu ni nafsi kumhuzunisha kauli zinazoonyesha kwamba na nayee anahisia nia ya kri, nia ya roho kauli hizo zinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai inayojitegemea katika uhungu pendwo msikilizaji katika kipindi hiki cha siku ya leo tumejifunza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi iliyo hai inayojitegemea katika uungu roho mtakatifu si baba roho mtakatifu si mwana bali ni nafsi inayojitegemea katika uhungu unajua moja ya hatari ya kukataa ukweli huu wakibiblia unaomfunua roho mtakatifu kama nafsi ni kukataa fundisho zima la uungu. Fundisho zima la zima kibiblia kuhusu mungu mungu kwa sababu litakuongoza katika udanganyifu mwingine mkubwa zaidi atusaidie ili tuzidi kujifunza na na kufahamu kwamba roho mtakatifu ni nafsi kama kama vile a un nitakwenda kuomba kwa ajili yako siku hii ya leo ikiwa kando ya redio yako unasikiliza ninakwenda kuomba kwa ajili yako baba yetu na mungu mtakatifu tunakushukuru sana kwa ajili ya kipindi cha leo asante kwa ajili ya wasilisho zuri ambalo tumejifunza ya kwamba roho mtakatifu ni nafsi hai katika uungu na kwamba roho mtakatifu si baba si mwana na wala si nguvu ya baba wala nguvu ya mwana isipokuwa roho mtakatifu ni nafsi inayojitegemea katika uungu na tumeona sifa zake za nafsi ya kwamba yeye ana utashi yeye ana akili yeye ana maarifa yeye ana nia vyote hivi vinafunuliwa katika roho mtakatifu kama vilivyofunuliwa katika nafsi ya baba na nafsi ya mwana baba asante kwa kuwa umesikia na asante kwa kuwa utamsaidia msikilizaji azidi kuelewa na kupata mafunuo zaidi kwa ajili ya utukufu wa jina lako asante kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo wetu amen mungu akubariki e, mawasiliano ya simu ni moziwetuikiwa ikiwa unahitaji E, maswali zaidi unahitaji kujifunza zaidi kuhusiana na mafunuo haya ya roho mtakatifu pamoja na mafundisho mengine ambayo tumejifunza utapiga namba ya simu hapo na ikiwa unahitaji kutoa maisha yako kwa yesu kristo au bwana na mwokozi wa maisha yako tafadhali tuma ujumbe mfupi wa maneno au piga simu nasi tutakuelekeza kile unachopaswa kukifanya mungu hawabariki sana karibuni kesho yawezekana wakuana mani mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani hiya paifuatayoyesjt na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi jina langu ni fanolitanda asante sana kwa kuwa nasi na asante ya kwa kusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni naam kesho kutakuwa na somo zuri nasema kwamba roho mtakatifu kama mungu kamili usikose kusikiliza