nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja tena nipata sauti himba sana yesu yuaja tena njnakuj yesu wajat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya adventisa ulimwenguni ni matumini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo unaisikia kupitia masafa mafupi yamita bedi 25 na tovuti ya ni nikukumbusha kwamba unaweza ukasikiza matangazo yetu kupitia redio wa shirikafm kutoka jijini bea pamoja narediokutoka jijini daressalam mimi jina langu ni ni tena katika matangazo haya ambapo tunaendelea na mfululizo wa mobili yetu yanaosema kwamba tumaini katika ulimwengu wenye changamoto utokwa naye mchungaji godilivni gesi na leo somo unaosema kwamba roho mtakatifu kama mungu kamili sehemu ya pili sasa jana ulisikiliza sehemu ya kwanza na leo ni sehemu ya pili karibu uweze kumsikiliza mchungaji goliliveni gesi moyo na kuhitaji roho mtukufu ndani ya myoyo yetu uyafanye makao tuwe tuwehekalu lako bwaana she to, to, to 结看妈么着就中 Buru diše, ni jaz e sasa, tu jaz e buna, E It is a to pendwa msikilizaji karibu tena katika siku hii ya leo katika mwendelezo wa mafundisho yetu tumekuwa hapa kwa takriban majuma matatu tukijifunza kweli za neno la mungu jana tulikuwa mbalo, na somo zuri ambalo lilikuwa linazungumzia habari ya romtakatifu kama mungu tukiangalia kipengele chake cha sifa zake za kiungu leo tunaendelea na uungu wa rhtakatifu tukiangalia vipengele vikubwa viwili kazi zake za kiungu pamoja na majina yake ya kiungu karibu sana na tunapoanza basi nikukaribishe tuweze kuomba baba wa mbinguni tunakushukuru tena kwa kutupatia siku ya leo na asante kwa ajili ya mafundisho mazuri ambayo yanaendelea kufundishwa katika vipindi hivi endelea kutubariki na kutusogeza karibu na msaraba wako wa alvar neno lako linasema tunapokujua wewe tunakuwa na uzima wa milele tusaidie tukujue mungu wetu na zaidi ya yote, ya yote tuandaliwe kwa ajili ufalme wako neema yaku yatosha tunaomba kwa jina la yesu amen tunapozungumza habari za uungu wa roho mtakatifu biblia imefunua vipengele vikubwa vitatu sifa zake za kiungu kama tulivyoangalia siku ya jana lakini biblia inafunua habari ya kazi zake za kiungu kiungu na biblia inafunua habari ya ya majina yake ya kiunguaiafuuahabaaaaaeyauo tunaoangalia uungu wa roho mtakatifu tunajifunza kazi zake za kiungu pamoja na majina yake ya a au tuanze kwa kazi zake za kinu neno la mungu linafunua habari za utendaji wa roho mtakatifu katika ulimwengu huu utendaji wa roho mtakatifu katika kumshuhudia yesu kazi za roho mtakatifu katika maisha na huduma ya yesu kazi za roho mtakatifu katika kanisa na kwa ajili ya waumini kaio kazi zake hizi za kiungu zinafunuliwa katika neno la mungu na kudhihilisha ya kwamba yeye ni mungu kamili kama kama alivyo alivyo baba na na mwana sasa kwa kazi yake ya kwanza roho mtakatifu aliumba ulimwengu na ulimwengu kuutegemeza roho mtakatifu ni muumbaji kwa lugha lugharaisi katika kitabu cha ayubu 3 fungu la lann biblia inasema roho ya mungu imeniumba na pumzi ya mwenyezi unipa uhai roho mtakatifu ni muumbaji anaumba kuna mwanadamu anayeweza kuumba wala kiumbe yoyote kwa hivyo roho mtakatifu ni muumbaji na ukisoma kwa makini katika biblia katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza biblia inataja jinsi ya uumbaji ulivyofanywa na nafsi tatu za uungu moja kati ya mafungu yanayodhiilisha kwamba ni nafsi tatu za uungu ni katika moja mwanzo fungu la moafuna anaposema natufanye mtu tufanye kwa mfano wetu kwa hiyo nafsi tatu zimehusika katika uumbaji akiwemo roh mtakatifu maana roho mtakatifu anasemwa hapa ya kwamba yeye ni muumbaji zabuli funl zabuli fu anasema waipereka roho yako wanaumbwa nawe waufanya upya uso wa nchi kwa hiyo roho mtakatifu ni muumbaji kazi ya pili ya kiungu ya roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye aliyefanya muujiza wa kufanyika mwili kwa kristo yesu roho mtakatifu ndiye aliyemleta yesu kristo katika tumbo la mwanamke aitwaye mariamu siyo nafsi ya baba na wala si nafsi ya mwana aliyekuwa akitenda utendaji ulio hai katika kumleta yesu katika tumbo la mariamu alikuwa ni roho mtakatifu na huu ni muujiza mkubwa wa kiungu ambao umerekodiwa katika neno la mungu biblia takatifu katika luka moja 35, wakati malaika bibliatakatif mariam alimwambia maneno haya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujiria juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuri kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu kwa hiyo roho mtakatifu ndiye aliyemreta kristo katika tumbo la mariamu ndiye aliyeongoza mchakato mzima wa yesu kufanyika mwili it was by the holy spirit huduma ya kufanyika mwili iliwezeshwa tu kwa uweza wa roho mtakatifu na ndiyo maana tunasema yeye ni mungu kwa sababu anatenda miujiza ya kiungu swala la mungu kudhihirishwa katika mwili ni moja ya miujiza mikubwa na ni fumbo kubwa ambalo kwa akili zetu za kibinadamu hatuwezi kuelewa lakini tunaamini ya kwamba huo ni muujiza ambao ulitendwa na roho mtakatifu katika warumi kin5fungla kiti anasema kwa nguvu za ishara na maajabu katika nguvu za roho mtakatifu kwa roho mtakatifu yeye anatenda matendo matendo ya na tumetaja moja matendo ya ni mwili kwa yesu wetu kazi ya tatu ya roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye aliye maandiko matakatifu tunasoma katika petro wa pili moja la is biblia inasema maana unabii aukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu sikiliza maneno hayo roho mtakatifu ndiye aliyeongoza waandishi wa neno la mungu ndiye aliyekuwa akiwaongoza akiwaelekeza na wao wakiandika kwa kalamu ya kibinadamu neno likitoka kwa mungu na linakuwa ni neno la mungu ndo maana katika kuandika kwao wote walisema hivi ndivyo asemavyo bwana hili ni neno la bwana huyu ni mungu aliyenipatia maneno haya hayaimhe asema kila andiko lenye pumzi ya mungu lililovuviwa na mungu kuvuviwa maana yake ni kuongozwa na roho mtakatifu kama ambavyo tumesoma katikapetro kwao roho mtakatifu kama mungu ndiye aliyeyavuvia maandiko matakatifu kumbuka tu nguvu tu hivi isio na sifa ya uungu haiwezi kuvuvia maandiko matakatifu sipokuwa ni mungu roho mtakatifu yeye kama mungu ndiye aliyavuvia maandiko matakatifu mwandishi mmoja anaitwa frank asel yeye anaeleza hivi kuhusiana na ukweli huu ya kwamba roho mtakatifu aliyavuvia maandiko na anaendelea kutenda katika kuongoza wale wanaojifunza maandiko anasema hivi kazi ya roho mtakatifu katika maandiko haikuishia zamani anaendelea kuongea na watu kupitia katika biblia leo akilifanya neno lililoandikwa la mungu kuwa hai anapotusaidia kuelewa umuhimu wa mafungu ya biblia kwa ajili ya maisha yetu ya sasa bwana asifiwe kwa hiyo kazi ya roho mtakatifu haikuishia tu zamani wakati anawavuvia waandishi wa biblia roho mtakatifu atawavuvia na kuwafunulia wale wanajifunza maandiko yale yale aliyoyavuvia zamani ili tuweze kuelewa lazima tumuombe roho mtakatifu atusaidie maana tunawatia moyo kabla ya kuanza kujifunza kweli za neno la mungu unapaswa uombe maongozi ya roho wake lakini kazi nyingine ya roho mtakatifu ambayo inafunua habari ya uungu wake roho mtakatifu hufufua roho mtakatifu anafufua tunafahamu wazi ya kwamba mungu peke yake ndiye anaweza kufufua hakuna mwanadamu wala kiumbe mwingine yeyote mwenye uwezo au sifa ya kufufua hakuna isipokuwa ni mungu peki yake na sifa hii ya kufufua ipo kwa roho mtakatifu kwa sababu roho mtakatifu ni mungu warumi nane warumi fungu fungu la la anasema lakini ikiwa roho wake yeye aliyemfufua yesu sikiliza kumbe roho mtakatifu alimfufua yesu haleluya kuna mahali fulani pameandikwa yesu alifufuka kwa uwezo ulio ndani yake mwenyewe lakini pia kuna mahali anasema baba alimfufua yesu kristo na kuna mahali anaandika roho mtakatifu amemfufua yesu kristo hiyo ikionyesha umoja na ushirikiano uliopo katika utendaji katika uungu kwa hiyo roho mtakatifu alimfufua yesu wanasema lakini ikiwa roho wake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu ataiuwisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu kwa hiyo roho mtakatifu anafufua matendo hayo ni matendo ya kiungu anafufua alimfufua yesu na anaweza kuwafufua wale wote waliokufa kiroho na hata waliokufa kimwili ni uweza wa roho mtakatifu peke yake ambaye ambaye anaweza kufufua. anaweza kufufua matendo mengine ya kiungu ya roho mtakatifu roho mtakatifu roho mtakatifu huchunguza yote hii tumeisoma katika wakorinto wakorinto wa katika wakorino wati na w anasema lakini mungu ametufunulia sisi kwa roho maana roho huchunguza yote yeye anachunguza yote ni mungu peke yake mwenye uwezo huu wa kiungu hakuna mwanadamu ara kiumbe mwingine ambaye ana uwezo huu kwa hiyo kwa matendo hayo ya kiungu kwa kazi hizo za kiungu zinafunua ya kwamba roho mtakatifu ni mungu kamili kama alivyo baba na kama alivyo mwana malizia, tumalizie kwa kutaja majina yake ya kiungu kama ambavyo tulisema hapo awali majina yanayoonyesha kwamba yeye ni mungu majina yake ya kiungu nitayataja hapa kama yalivyo katika biblia jina la kwanza anatajwa kama roho roho ukisoma katika yohana t fungu la nn matayo n fungu la kumi na kushuka wakati wa yesu anajaribiwa anatajwa kama roho lakini jina la pili yeye ameitwa ni roho wa baba anaposema roho wa baba jina hili hurejea kuhusu utume wake utume wa roho mtakatifu hutoka kwa baba na yesu aliifunua vizuri anasema nitawatumia msaidizi atokaye kwa baba kwa hiyo yeye anaitwa roho wa baba ukisoma katika fungu fungu la 26 na 10 fungu la na jina la tatu yeye anaitwa ni roho wa mwanawe jina hili la roho mtakatifu hurejea kuhusu uhusiano wake na baba pamoja na mwana lakini pia hurejea kwa habari ya utume wake hutoka kwa baba na kwa mwana roho wa mwanaye utume wake utoka kwa mwana galatia fungu la ni jina la roho mtakatifu lakini jina lingine naiwa roho wa mungu mizoea kabisa ni ni jina ambalo linarejea uungu wake fungu la wakati yesu anabatizwa alishukakamuona roho wa wa mungu mungu roho jina lingine ni roho wa bwana roho wa bwana na yenyewe limefunuliwa katika biblia katika sehemu kadha wa kaha katika neno la mungu jina lingine ni roho wa kweli kama tulivyojifunza katika yohana roho wa kweli au jina lingine anaitwa ni roho wa utukufu roho wa utukufu kazia asili yake na hali yake ya, ya, ya utukufu yeye ni mtakatifu mtakatifup1 roho wa utukufu anawakalia juu yenu lakini jina lingine yeye ni roho wa milele hii inarejea asili yake na hali yake ya umilele kwa kuwa yeye ni mungu kama vile alivyo baba na alivo mwana aana inarejea juu ya kipawa chake anachokitoa kwa wanadamu jina lingine ni roho wa kristo jina hili urejea juu ya utume wake utoka kwa kristo lakini pia urejea hurejea ya ya uhusiano wake na umiriki wake kati yake na nafsi ya mwana pamoja na nafsi ya baba roho wa kristo hiyo ukisoma petro fungu fungu la la au akristo lakini pia ametajwa heye ni roho wa yesu roho wa yesu ukisoma wafilipi 1fu9 matendo fungu la 7 wanasema roho wa yesu alinizuia nisije yeye ni roho wa yesu urejea habari ya utume wake utoka kwa yesu yeye ameitwa ni ahadi ya baba iyi Ye yesu aliikazia sana akasema ta ngojeni niwaletee ahadi ya baba jina hili urejea juu ya ahadi anayoitoa baba kwa jamii ya wanadamu 24, jina lingine ni roho wa uzima kama tulivyojifunza warumi na lingine yeye ni msaidizi wa kimbingu hurejea wajibu na jukumu lake ambalo ameitwa kuwa karibu nasi na kutusaidia katika kuyatenda mapenzi ya mungu yeye ni msaidizi wa kimbingu Kusoma katika yohana fungu la na 16 msaidizi wa kimbingu kwa kiunani anaitwa parakreto yeye aliyeitwa kuwa karibu kuwa kando yetu kutusaidia kuyatenda mapenzi ya mungu na na, na tafsiri hii pia inaweza kumaanisha mwalimu au kocha yule anayeweza kukufundisha anakufundisha unajua ni kuambie mpendwa msikilizaji roh mtakatifu ni mwalimu yeni mwalimu kiongozi anafundisha kila mtoto mwaminifu wa mungu mapenzi ya mungu na maisha kwa ujumla yeye ni msaidizi wa kimbingu jina lingine yeye ameelezwa ni roho wa heria na nguvu zake na jina lingine ambayo tumelisema linaloonyesha asili ya, ya, ya, ya utakatifu wake ni nir mtakatifu na jina jina la mwisho yeye ameelezwa ni cha cha mungu mungu au chanda cha mungu. Jina hili kuhusu uwezo wake wa kiungu usioweza kulinganishwa na yeyote haleluya jina hili limefunuliwa mara kadhaa wakati akiwa katika mapambano dhidi ya nguvu za uovu sikiliza katika kutoka uovusikiza kati ut neno la bwana linasema ndipo wale waganga wakamwambia farao jambo hili ni chanda cha mungu this is the finger of god hiki ni chanda cha mungu lakini luka 1i lakini ikiwa mimi natoa pepo kwa kidore cha mungu ameeleza ya kwamba yeye ni kidore cha mungu yeye ni chanda cha mungu akilejea ya kwamba uwezo wa mungu uwezo wa mungu soma katika biblia inasema ya kwamba mungu aliandika amli zake katika mbao zile mbili eh, bilali mi kwa kidore cha mungu chanda cha mungu wez wa roho mtakatifu amri zake na ndiye ambaye katika agano zady ukisoma yeremia na waebrania anasema ndiye roho ambaye ataandika ataandikasheria yake katika mioyo ya wanadamu na nandio maana katika ezekieli hezekieli anaeleza hivi hezekieli Ezekiel na na na na nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jio ulio ndani ya miili yenu nami nitawapa moyo wa nyama wanyamasikiliafungua7 nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwa hiyo roho anapotajwa kama kidole cha mungu yeye anaelezwa ni mwenye uwezo mwenye uwezo ambaye anaweza kutusaidia mapambano yetu dhidi ya uovu anaweza kutupatia nguvu ya kuweza kushika mapenzi ya mungu haya ni mafunuo yanayoonyesha kwamba roho mtakatifu ni mungu kama alivyo baba na kama alivyo mwana tumejifunza siku ya leo kazi zake za kiungu lakini pia tumeangalia majina yake ya kiungu mungu atusaidie ili tuzidi kufahamu na kujifunza zaidi kufahamu habari za roho mtakatifu katika maisha yetu bwana atubariki kwa jina la yesu makozi wetu amen tuombe baba mbinguni asante kwa ajili ya somo la siku hii ya leo endelea kutubariki na kutuongoza tunapozidi kujifunza maneno haya yatuandaye kwa ajili ya uzima wa milele tupe nguvu na uwezo wa roho wako mtakatifu ili aweze kukaa ndani yetu na kutusaidia kushinda mierekeo miovu kushinda dhambi kumshinda mwovu shetani na zaidi ya yote akitupa nguvu ya kuishi maisha yanayokupendeza asante baba wa mbinguni kwa kuwa umesikia asante kwa kuwa utatenda yote sasa na mapenzi yako na jina lako litatukuzwa kwa kuwa tunaomba tukiamini kupitia jina la yesu kristo wetu amen namba zangu za simu mpendo wa msikilizaji ni sfurissibts7st piga simu hiyo na ikiwa una swali ikiwa unahitaji kujifunza zaidi ikiwa unatoa maisha yako kwa yesu kwa njia ya ubatizo na wasiliana nasi kwa namba hizo nasi tutakuelekeza kile unachopaswa so ukifanya mungu akubariki asante bwana au pamoja nawe na bwana akubariki kwa jina la yesu amen fanlitanda ni sana kwa kuwa nasi na kuendelea kusikiliza idha kiswahili ya redio ya wasa ulimwenguni I'm