unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu ywaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweze kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana uwe sote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo vinakuja kwako kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kualike tuwe sote. kwa kuanza kipindi chetu tusikilize wimbo kutoka kwao lugalo sdi kwaya na wimbo unasema niko safarini barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea <mulia> Set our name, you are your call, She doesn't tell you, never Nyumba, matatizo ya duniani yohasamimi mbele daima matatizo ya dunia niyo hasamini yani imarishayumk mbele daima kwa udhabiti hu eo yuma zue nesuda atutazamebele yesu yasuha mesina uakunagumu bezatutasena azuwezekucapa waudasilehu Siroli nyuma, tueni shuja atuta zambelele. Yesu, Yesu amesinda. Akuna dugu vita atuta shinda atuazi kujataka. Wau ya siri u nyuma, kamwe. nyuma kama, na seva nyuma kamwe. Matatazoya do near me, oh, Zoya, ya dunia ndio Big <laughs> i inapenda niwashukuru sana lugalo sd kwaya na wimbo wenu huu mzuri na bila kupoteza wakati napenda sasa tuungane sote katika kipindi cha ijali afya yako na hapa tunakutana naye dktr benard chenge akituelezea kuhusiana na ugonjwa wa pid tega sikio kwa makini pid inaweza kusababisha ugumba na mimba kujishikiza mahali pasipo sahihi ambayo tunaona ni nie kwa hiyo haya ni matatizo ambayo yanaweza kusababisha kadiri unapoumwa zaidi ya pid ndivyo hatari ya kupata ugumba inapotokea mimba kutoka nje ya mfuko wa mimba ni nshu kubwa sana ya kiafya na inahitaji uangalizi sana mkubwa wa kidaktari ili kuzuia kuvuja kwa damu na matatizo haya tunayaona sana hatimaye kupelekea kifo kwa mama wengi wanapoteza maisha kwa sababu ya, ya tatizo kama hili unakuta anakuwa na hili tatizo ambalo hajaligundua lakini pia kupata majeraha kwenye milija ya uzazi majeraha yanaweza kutokea kwenye milija ya uzazi lakini anaweza akatokea nje ama ndani na tatizo hili linaweza kuwa gumu sana kutibika na hutokea tu pale ambapo maambukizi hayakutibiwa kwa muda mrefu zaidi matatizo mengine ni kuziba na kujaa maji kwa milija ya uzazi tunaita kwa kitaalamu eh, hii ni, ni, ni kujaa maji kwa milija ya uzazi kutokana na majeraha ambayo yanaweza ya, ya akasababishwa majeraha ya tishu zake kingine ma, matatizo eh, mengine ni maumivu ya tumbo ya muda mrefu kusababisha maumivu wakati wa tendo la ndoa na mwanamke kutofurahia eh, uyumba uh, kuongezeka pia kwa hatari ya kupata matatizo mengine wakati wa ujauzito pamoja na kujifungua tunaona kwamba kusoma kwamba pid kuletelezwa kwa kiasi kikubwa na magonjwa ya zinaa ambayo hayakutibiwa vizuri tunaita magonjwa ya zinaa kwa hiyo basi ni muhimu kufahamu dalili za magonjwa a zinaa ambayo ni common sana kwenye jamii yetu kama gonolea kisonono pamoja na amia uh, ugonjwa wa aia ni ugonjwa wa zinaa unaowaathiri wake, uh, wake kwa wanaume pamoja na kusambazwa kupitia n uke kwa njia ya haja kubwa pia na ngono za mdomo sasa baada ya hapo hii ni moja ambayo tumeona kwamba tatizo la pid lina matatizo makubwa kama msikilizaji ambayo umeweza kunifuatilia kwa makini tumeona matatizo makubwa sana lakini pia tunaona tunaweza kusema kwamba magonjwa yangono, ya ngono yanayosababisha pid tunaweza tukayataja leo yana dalili karibu sawa na pid kuna wengine wanakuwa wanapata magonjwa haya ya zinaa lakini wana- wanahisi kwamba nipid ni, ni leo tutaweka wazi Kwayo, kwa hiyo tutaona kwamba darili zinazotofautiana dalili nyingine ni ni kama kutoka kwa uchafu kupita kiasi ukeni wenye rangi ya njano ambao nimeweza kuzungumzia na kijani na unaonuka sana hili pia hata watu wenye magonjwa ya, ya ngono yanayosabishwa na pid wanakuwa na dalili kama hizi kingine ni kupata maumivu makali wakati wa kukojoa na kutoa haja kubwa hili nalo ni tatizo sana kutokwa na uchafu mweupe kwenye kwenye sehemu ya uke unaoambatana na maumivu makali hizi ni moja ya ya vitu ambavyo tunaweza tukipata lakini pia kwa baadhi ya watu kupata maumivu mahali pa haja kubwa na kutokwa na uchafu hizi ni, ni, ni vitu ambavyo tunaweza kupata lakini pid nilizungumzia kwamba kuna baadhi ya vitu ambayo ni vihatarishi sana endapo kama hautaweza kulitibu tatizo hili kwa kiasi kikubwa sana wanawake waliopo chini ya umri wa miaka thelathini na tano kuna vite ambao tunaita r e, wale ambao ko kwenye sehemu ya vihatarishi kupata matatizo kama haya ni kuanzia miaka 35 wanaathirika sana na maambukizi kwenye njia ya uzazi na hii ni kutokana kutu kwamba wanajihusisha sana na ngono ngono uzembe tumeona hapo juu kwamba kutokutibiwa vyema kwa marazi ya gonoreha lamedia ndiyo chanjo kikubwa e, cha, cha pid achilia mbali kwamba sababu hii ni baadhi ya bakteria wengine wanaweza pia kusababisha pid lakini bakteria wengine wanaweza kuambukizwa wakati wa tendo la ngono au wakati wa kujifungua au kwenye kitendo cha utoaji mimba na kisha wakajificha kwenye njia ya uzazi wakaanza kukua taratibu na kusambaa na tunaona baadhi ya bakteria ambao eh, wamegundulika kusababisha d ni, ni, ni, ni hawa ambao tumewataja kuna lamedia kuna n onolea kuna miplasma hawa jenitarium hawa wote ni wanaweza kusababisha shida hii ya pid kuna mazingira na sababu ambazo zinaweza zikahatarisha zinazoweza kuongeza uwezekano wa kupata maambukizi kwenye njia ya uzazi e, haya mazingira pamoja na vihatarishi tumesema kwamba wapo ambao wako kwenye hatari uh, sehemu za hatarishi sana za kuweza kupata hili kundi la wanawake wenye umri kati ya miaka 2h5 hadi 5 lakini kufanya ngono bila kinga wanawake waliowahi kuugua d huko nyuma ama kupata maambukizi mengine ya bakteria kwenye njia ya uzazi lakini pia kusafishwa kizazi mara kwa mara na, na, na, na tumizi ya kemikali kujisafisha ukeni ni kitendo ambacho kinaharibu bakteria wazuri na kusababisha ukuaji wa bakteria wabaya na fansi aooofa ni wazuri sana lakini unaweza ukawafukuza kwa njia a unajisafishwa kwa njia za vitu kama sabuni za mzi lakini pia e, hatarishi vingine ni matumizi ya kitanzi kwa njia ya kupanga uzazi na ni niwaombe tu lazi kwamba mnaofanya pandikizi kwa njia ya kupanga uzazi ni vizuri sana mkapewa muka, elimu ya kutosha kuna wengine hawapati elimu ya kutosha tu kufanyiwa hicho mwisho anaanza ku usika kawaida na kuleteleza matatizo haya ya pid msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunakutana naye mtangazaji mwenzangu fanueli tanda katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na mjasilia mali hebu tega sikio na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri hiki cha siri za ushindi kama unavyosikia kelele mbalimbali hapa mbali, nimeweza kumtembelea huyu kijana aib katika shughuli zake ambazofana akia s dante mtangazaji kwamajina naitwa kae hamsmsi akagia taaa a pia ni jina lako pia ni jina lanyumbanio Yeah. sawa tshukuru sana hapa naona upo kazini kuna chereani na kuna vitu vingine mbalimbali ambavyo unashughulikana nini hasa kazi zako hapa kama unavyoona kuna mashine za kila aina na kama zinavyojionyesha mashine ni shughuli na inaosha nayo ni swala la ufundi wa nguo za kiume za kike za watoto pia mm-hmm. yeah. na nini hasa kilikuvutia ukaweza kuweza kufanya kazi ya ufundi cha kwanza kiukweli kilichonivutia niiseme tu kwa mihemko lakini ninapenda kuvaa ndio maana nilivutiwa kuaasaupendakuvakampelekea fun uoakstekatia ota binafs wo ndicho chonivutia mkuafundizadataji nguoiwehivi pite hapa iwehivpengie nikamkwaza fundi kwakumsumbua ni nikaonekana msumbufu ndomana nikapenda mwenyewe kuwa fundi lakini nilivutiwa na kipato chake ake nakipata pia nikaona kumbe kipato kipo nikaamua kuingia kuwafundi zaidi na kazi hasaulijifunzia wap yakushona nguo kazi kwa mara ya kwanza kabisa kujifunza nimejifunzia sehemumoja naita shirombo kaama yeah, ndipo ipojifunzia na mwalimu wangu moja ta robt karuguru yeah, ndoalenifundisha kujifunza swala la kushona nguo hebu tueleze sasa ukajifunza kushona nguo sasa hivi ni fundi unakumbuka kabisa ile nguo yako kwa ya kwanza ambayo uliishona wewe mwenyewe ilikwaje kwaje nikikumbuka nacheka kwa sababu nguo ya kwanza kuishona kabisa kwa mara ya kwanza mwalimu mm-hmm. wangu baada ya kunipatia kazi ya kuifanya akaniambia kuna nguo na ile nguo kulikuwa na dada mmoja ni rafiki yake na alikuwa anashona nguo za kike mm-hmm. lakini alikuwa na mdogo wake wa kiume hyo dada sasa mdogo wake akiume nikapewa nimshoni kwa mimi le nguo kwa mara ya kwanza sasa kukata kila kitu nguo naishona m kwa mara ya kwanza nakabiziwa nguo kuishona sasa baada ya ku, kuandaa nguo likuwa ni mida ya juni kama mida a saa kumi namoja hivi nikanunua kitambaa nikakiweka mezani nikakikata kama kawaida nikakichola nikamaliza kuchola sasa wakati kabla sijakata wakaja wenzangu mafundi wa kiume wa kiuma nizunguka naniambia hapa hapa nabidi fanya hivo wananiongezea kwao aa fulani fulanini unachanganyikiwa kwamba lakini nilifundishavkini nakuja nakuongezea kwao nikawaamini kwa sababu ni mafundi wa muda mrefu ali vijana nikaikata nguo nikashona lakini cha ajabu kuja kuishona kwa tuna tunahitaji nguo kutoka modo mm-hmm alikuja kuivaa ilengu ilishia kwenye magoti ikupanda kiunoni ilikuwa imebana kupanda kiunonibaaut mkono labda umekaa aaumkaatumbonilika niuri eneaawenyealap suruari wakati naivaa kaisha kwenye na magoti kwenye ipsi libana ikakataa kupanda kupandajuikakataa kabisa, kabisa. Mm. nakumbuka ikabidi kesho yake n jioni hiyo hiyo ni nikampigia mwalimu wangu simu alikuwa ameshaondoka nikamweleza akaniambia basi njo kesho kesho yake asubuhi ilibidi kwa kweli wakati hu ka nahifahi kwenye kibubu ilibidi nikivunja kibubu nikatoa shilingi elfu nane mm-hmm. nikaenda kununua mita moja kitambaa kimoja kilikuwa ni nism mm-hmm. nikaenda kununua shilingi elfu nane wakati u mita moja namba moja niuzo shilingi elfu nane nikanunua kanisaidia kuikata na nilishona midaya saa nane ilikamilika anzia asubuhi kwa mara ya kwanza a nikatoa nguo nilioishona mwenyewe kwa kwamkono wanguaa kakshkuu aiakaipa sa na nguo kama kawaida mungu alivaa pesa yangu basi imeishia hapo ile nguo nguo ile nguo ile ile ile nikwana... ile ambayo ambayo nilioishona nilioishona wapi nilikuwa inaishia kwenye magoti ile. <laughs> ile na niluishona... mdogo wangu nyumbani pale mm. lakini aot nguilshona ya fundi alikuwa tu nyumbani kwasababu ya shughuli za shamba shuguli za shamba ndio ndo limpatia kidogoanamwili mdogoikua aimbani kaa pimo dogaukua aivaa kama kawaida kimtosha kama ilibidi kawaidakosha a kawadabidaulika idogo u kabid ualahiiakuwapnu ci ano saa awenye alivaa kama kawaida, kawaida. Mm. nakumbuk mm. na kanisani hiyo kwa watu ni hiyo ngeache gesema tu nifas ifashaina sasa <laughs> ha, ilikuwa haipandi hata kwenye magoti magotiilikua <laughs> yeah, ipandi hiyo eh, eh, ikawa ni, ni nguo ya kwanza k kwa unaendelea sasa kuwa fundi na unakumbuka mara ya pili nguo lioshona ilikuwaji nguo ya pili nilioshona nakumbuka niwashonea wadogo zangu wakiuma walikuwa anifata kuna wawili walikuwa wlinanifata ambao ni pili kutoka mwisho na moja ni watatu kutoka nilipo mimi a do niwashonea nguo zangu lakini nakumbuka nguo nyingine lionichekesha zaidi lio, lio sana pale suruali kwa mara nyingine kuishona iofanyaatu katika hali ya kutoboa mfuko wa nyuma kipande cha mguukanyuma wakulia achii azakutoboasimamhaleguu niuge kwenye iuta mfuo badala ykua juu mfuko, mfuko nikautoboa chini <laughs> koo <laughs> ikabidi swali imeishia o tukan tna kipande kingine tukakata tukaunganisha nashukuru mwalimu wangu kunilipisha kwenye hiyo mm. ya yeah, lakini niliona kwamba kuna kosa kwanzia hapo niliamua kuwa makini zaidi kwa sababu nilipoteza muda na pia nilimwingizia hasara pia mwalimu wangu mm-hmm. a yeah, ndongu yangu pa naokumbuka niliyo haribu lakini kwanzia hapo nishiridi sana kuwa makini na kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefikia tamati ya vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao lugalo sj kwaya na wimbo unaosema amka kimbia barikiwa na matangazo yetu msikilizaji amani ya bwana iwe pamoja nawe Namo Ile, jiyoko ewe we nasiako, utanga miya. Usarama wakoni kwa Yesu, jiyoko ewe we nasiako, toke ni babloli. Amuka kimbiri ya Namo Ile, jiyoko ewe we nasiako, utanga miya. I'm ni be <tune> <ni watu> <tune> <misishiki, tune> I am a child, I am a child, I am a child, I am a child, I am a child, I am a child, I am a child, I Редактор jamaa zako na marafiki waletekwa yesu waambie twachoshwa na dunia twanitakirikui la madunia leneni mbinguni tokeni kwake asemaeni watu wangu mseshereke Mizake, munguka, kumata uwa kumake na siraya ke atai mwana tokeni nabioni tokeni pokea yeah. tusemoga hey, ndi watu wangu wolongosheke no, no, ndi zotameza ke mungu kakombo i will tell you my to the world. to Na iri jinsa ada, na naïta sada wa kwa polisakem kwa nda peke yangu. Mimi mbeze ta wa peke jamba le jamba mku na ya tani mbu sa da Mungu ziji asangu bwana hata na mwazo yangu Unitegemeze e bwana wangu nisi Kusi siwezi kusimama na hitaji hunda na hitaji hunda. Nimebono ape te kusimama na hitaji na hitaji hunda. We'll be