unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakuj nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa aujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi nasita kutokea hapa morogoro msikilizaji unaendelea kutegea sikio kupitia morning kupitiamig fm na bila kusahau rock fm hii leo endelea kuwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www rg basi hii leo tutakuwa na waimbaji wa maganzo kwaya kutokea kule geita wanakwambia ni azan zolakini pia katika wimbo wa pito kwana kwaya muganza kutokea huko huko geita wakikuambia uchaguzi Mungu, Sipo Pu Bari, Amilango mizaji hi leo kipindi hawa ni biblia kujibu na endelea kubarikiwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake tabitha kutokea tabora ambaye yeye anatamani kufahamu kwa nini nguruwe haliwi basi ndilo swali ambayo tuko nalo hapa studio na mchungaji daniel mshola atakuakilinnn na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama basi hawapa maganzo kwaya na wimbo ni avar i Eu te a na msikilizaji basi baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri nimkaribishe mchungaji daniel mshola kujibu swali lake tabitha wa kule tabora wa kpindi chako kizuri kipendacho cha biblia ya kujibu kwa mara nyingine tena nichukue nafasi hii leo kukaribisha katika kipindi hiki natunapoanza akueomt na wa watoto wako mbalimbali mbali, wanauliza maswali aunaokenda kabu akana leo E, linatoka kwa ndugu tabitha kutoka tabora tabitha kutoka tabora amewahi kuuliza swalhili lakini basi ameliuliza tena nami na nitarjibu kwa mara nyingine anasema ni ni kwa kwa nini nini mnafundisha kwamba kwamba kwamba kwamba nguruwe nguruwe haliwi haliwi haliwi si tu tunafundisha tunafundisha si, si, lakini basi tuna kila ambacho mungu mwenyewe amekisema e, ukifungua biblia kia kitabu cha mambo ya walau sraheli ya kumi namoja mungu anaeleza juu ya wanyama anaeleza juu ya ndege anaeleza juu ya samaki mbalimbali wanaopaswa kuliwabbasma bwana akanena na musa na haruni na nakuwambia neneni na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa ndio wanyama wenye uhai uhaimtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama kwa hiyo alipewa matunda mm, akapewa nafaka na baada ya dhambi kuingia akaongezewa mboga za kondeni mboga za kondeni kwa hiyo wanadamu waliruhusiwa kula nyama ya wanyama kula wanyama baada ya kwa kwa hiyo hiyo kizazi kilichoishi kabla hakikula nyama na kwa sababu basi mungu aliyetuumba ndiye anayejua miongoni mwa wanyama ni wapi wanaofaa kuliwa wanaofaa kutusaidia kujenga afya zetu na wala si vinginevyo na ndiyo maana maanaanawambia Kano, na musa na haruni akiwaeleza wawambie wana wa israeli taifa ambalo ndilo mungu aliliinua ili kupitia kwa hilo basi ujumbe wa ukweli wa neno lake uweze kutufikia wengine kutufa ngi wte katika aya ya atatu anasema kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake ili mnyama aliwe anayefaa kuliwa lazima awe nyama li nafaa ulia azima awna sf mbili kwato zake ziwe zimepasuka katikati uwa tuna kwat akutoshi lazima kwato zake ziwe zimepasuka katikati lakini tatu lazima awe anacheua kucheua ni kwamba akishakula chakula baadaye awe na muda wa kukitafuna tena kukitafuna tena, kukitafuna tena tena mungu anasema katika hayawani hao mtakaowala na na naeleza kabisa katika katika aya pamoja na hayo wanyama hamtawala wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato anaanza kueleza ngamia kwa sababu yu acheua lakini hana kwato yeye ninajisi kwenu na wibari kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato yeye ni najsi kwenu na sungura kwa sababu nasnura lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ninajsi kwenu na anasema msiile nyama yao wala musiguse mizoga yao hao ninajisi, kwenu sasa eh, ziko nadharia kwa baadhi ya wasomaji wa bibria kwamba pengine kwenye agano jipya mungu ametoa chakula kingine nikupe tahadhari msikilizaji wangu ziko aya zinazonukuliwa miongoni mwa hizo eh, ni pamoja na ile ya zzm amathay suraeya kumi natano Eh, mathayo suara so ya kumi na tano mathayo tano, na ki ingiacho, kinyuani, kinyuani, licho, kumi eh, anapo, Petru, anapo Alicho, Usikiite, wewe, Ayahizi, na tano aya ya kumi na moja inayosema sikilizeni mfahamu sichokingiaco unapozisoma unatakiwa uzisome kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya mungu yani zamani atwakiemorwkmokweye anpmnu smzma kumi na tano yote utaelewa kila mbachomza wazee kudai wanafunzi wa yesu wanakula bila kunawa sio kwamba ule nguruwe sasa hapana hapana saaukienda kwenye petro kitabu cha matendo kmi shida ilikuwa ni kuchangamana wa walikuwa wachangamani na watu wa na watu mataifa mengine wakiwaita yesu anamfundisha kwamba kila mwanadamu ametakaswa kwa damu yake amekombolewa na anatakiwa kufikiwa na ukweli wa neno la mungu kwa hiyo mungu wetu ni mungu asiyekuwa na kigeugeu yaani hakuna mungu aliyekuwa mungu wa agano la kale na sasa amepitwa na wakati na mungu wa agano jipya hapana yeye ni yule yule aliyesema chakula hicho kitoa ndicho kitaendelea kusimama mpaka mpaka mwisho na na na na maana maana katika isaya isaya ya na sita, na sita, na ya tano, e, ya sema, buana, na moto, na ya ile ile aya mungu bwana atakuja moto magari yake cakuaiokitoa nd htadlasmammaksha iakt akisusu iiatoe malipo ya gadhabu yake kwa moto wakao na maonyo yake kwa miali ya moto kwa maana bwana atatetana wote wenye mwili kwa moto na kwa upanga wake nao watakauawa na bwana watakuwa wengi aya ayasab watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya nguruwe na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana kwa hiyo wale wanaokula ngurue bwana ametaja ngurue haliwe anasema Na kabisa wanaokula nguruwe wanaokula panya paa Na navinginehvovinavyochukiza vinavyochukiza kwa maana ya kwamba vingine ambavyo bwana bwana hakuvitoa ili anatangaza watu hao watakoma kabisa kwa maana nyingine ni kwamba hawawezi kurithi ufalume wa mbinguni kwa hiyo e, ndugu tabitha kutoka kule tabora e, napenda tu ya kwamba mungu aliyetuumba ndiye anayefahamu ni nini tunachopaswa kula kwa ajili ya kujenga afya zetu na ni nini atutakiwi kula e, kwa sababu anazozifahamu aliye muumbaji wetu na kwa kwa sababu sababu hiyo basi e, la mungu kwamba haliwi anaakwasababu anazokwatwa lakini hacheui kwa hiyo anakoswa sifa ya kuliwa ni kama vile ngombe ni kama vile mbuzi kama vile kondoo ni e, ni kama nyati, ni kama vile vile nyati kmavi na wengine wengi hao tunao Paswa kwa sababu mungu aliyetuumba na na aliyewaumba ndiye aliyetupatia maelekezo ya nini tule kumtii kumtii mungu kumtii mungu e, jingine aliye tuumba naaliyewaumba ndiyaliyetupatia maerekezo na ndugu johni mwasanga Nugujoni mwasanga Wairinga, uliza, nitajuaje mungu amesikia maombi yangu e, ninawezaje kujua ya kwamba maombi niliyo mungu amesikia mungu amesikia e, e, ndugu yangu e, john mwasanga kutoka kule iringa na wale wengine wote e, kwamba mungu wetu ni roho na kwa kuwa ni roho kwa macho yetu ya kibinadamu hatuwezi kumwona hakuna mahala anapoweza kwenda kwamba sasa nimwone mungu huso kwa uso maaalishaheleza hakuna mwanadamu anayeweza kumwona kwa sababu ya maisha yetu ya dhambi kwa sababu ya dhambi zetu tukamwona e, alafu tukaishi anajulikana pia kama moto ulao na kwa sababu hiyo tukimwona mungu kwa kwa macho haya kwa sababu ya utakatifu alio nao naam na, na sisi, kutokana na anguko tuanguka katika dhambi hatuwezi hatuwezi kuishi lakini basi yeye mungu ni roho na kwa kuwa ni rohoaku narudia tenaueziusn ila tunatakiwa kuamini kila ambacho amekisema yeye mwenyewe kwa hiyo moja kati ya vitu muhimu ambavyo tunatakiwa kuwa navyo eh, ni kuwa na imani kuamini ya kwamba mungu yupo eh, aliyeumba mbingu eh, na inchi, na nchi vyote sana katika swala zima la maombi yetu kujibiwa katika kitabu cha waibrania sura ya kumi na ile aya ya kwanza waibrania kumi namoja na ile aya ya kwanza neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na hakika na mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana imani ni kuwa na na na na na na mambo mambo ya ya kwamba kwamba kwamba tunamwamini mungu kwa kwa kwa sababu sababu sababu amesema amesema amesema atakuja atatulinda tunaamini juu zake mani nikuwa naha amamoatawaao aaa ni kwamba tukimwomba ye anasikiaanasikiaao lazima tue na imani akutia moyo ndugu johni akwambam omba. Omba katika aya ya sita ya brania kumi namoja abana kumi na moja, moja aya ya sita bibaanasema lakini eh, pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeaye mungu lazima aamini kwamba yeye yuko naam na kwamba thawabu wale wamtafutao kwa hiyo jambo muhimu kama kusema ni lazima ndugu johni na msikilizaji wangu nasikiliza uamini ya kwamba mungu yupo mungu yupo, mungu yupo yupo kwa sababu pasipokuamini hivyo basi haiwezekani hayu, kumpendeza mungu na tusipoamini juu ya kuwepo kwake na utendaji wake Ha, haitakuwa rahisi pia kumwomba kumpelekea haja zetu changamoto zetu na mambo mengine ambayo y yuko tayari kutusaidia na yuko tayari e, kutupatia kutupatia kwa hiyo amini ya kwamba mungu mungu yupo lakini pia amini ya kwamba ni anayesikia anatoa anatoa thawabu e, anatoa majibu kwa kila moja, muamini, kwa kila kila mmoja mmoja anayemwamini na munuiamnu aaskataata tunapopereka shida zetu tunapopereka changamoto zetu kwa mungu tuamini ya kwamba tunaye mungu mwenye uwezo mungu mwenye nguvu mungu aliyeko wakati wote mungu asiye kwenda likizo mungu asiye lala usingizi naam mungu anayeona mungu anaesikia mungu aliyepo mahala popote ulipo aijarishi ni mchana aijarishi ni usiku yeye yupo naam wapi uwapi nyumbani kwako uugenini ushambani u uu ofisini huko safarini kote huko yeye yupo na yeye mungu huyu anasikia kwahiyo bila imani haitawezekana kumpendeza mungu tukikosa tu imani juu ya manuakuepo kwake tu tu imani tu imani juu juu ya ya utendaji wake kujibu kwake maombi yetu basi haiwezekani e, kumpendeza ziko nyakati shetani e, uleta katika nia zetu katika mawazo yetu katika akili zetu sn e, kwamba mungu hayupo lakini nakutia moyo ndugu john na wale walewote mnaonsikiliza kuamini ya ya ya kwamba kwamba kwamba yeye yeye yupo na anasikia anasikia kwa hiyo wakati wowote mahali popote naamini na atakujibu atakujibu maana anajibu maombi yetu basi nikushukuru sana sana wale maswali u amasai mbayo tumefanikwa ya leo e, ndugu yangu tabitha kutoka kule tabora na ndugu yangu johni kutoka kule iringa maswali yenu naamini ya kwamba majibu yake yatakuwa tu hayakuwabariki ninyi ya, lakini yatakuwa amewabariki na wasikilizaji wengine wote waliopata nafasi ya kusikiliza kipindi hiki kizuri cha bibulia ya kujibu katika siku ya ya ya leo leo mwisho basi tuombe Sante, baba yetu na na na wetu mwema wa mbinguni kwa kwa ajili watoto wako tabitha ambao wamekuwa maswali maana sana ambayo tumepata nafasi kuyajibu majibu haya mtu akabarikiwe. mtu fulani fulani akabarikiwe ambaye atua hajui ukweli wa neno lako akaujue lakini zaidi wasaidie kila anayesikia naam afanye maamuzi ya kukutii wewe mungu kukupenda wewe mungu na zaidi kuyaishi mapenzi yako tunaomba haya kwa jina ya kusumukozi wetu amina na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utakaa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikiaredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutakuwa sote walikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi hawa pa muganza na wanakwambia uchaguzi kwa heri tukutane kesho mungu akipenda muchaguzi mashani wetu ta awa maisha yetu ya, ya meje nemana mabaya yakowazi tumchaguwe yesu tuwehu ngu <mulangu> kama lango ya moyo wake uenza kuingi utawala akilima wazo ya mtu huyo ndio utawala uchaguzi kwa chini mwetu utaohoma iki sneetu ya Chagoo eesu tu ehuu, uchagoo zi paishani e tu Ya maisha e tu yaaje, nimalama ba ya ya koa zi tunchagoo aguziwetu laziislktmbodubukilalinalosunguva duni ani Chaguzi, marche be mwe Tum uh, uchaguzi bashani we uh, ya ya me tu uta