unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena sauti himbasana yesu yiwaja tena nakuj nakuja yesuwaj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na, na kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka kule jijini mbeya pamoja na morning star redio kutoka jijini darussalam pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya www, www karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi ni mtangazaji wako fanuel tanda nam barabara kabisa basi ni wakaribishe kwanza hawa ni vijana katika kanisa la wadventista wa sabato ambassada kutoka kanisa la ilala karibu uweze kuwategea sikio <muchimu> 可 ز就كم你着个س yeah, yeah. saesana kwa wimbo huo mzuri kabisa ushindi umetangazwa basi moja kwa moja ni kukaribishi katika kipindi cha vijana na maisha na hapa utaweza kusikiliza somo ambao anasema kwamba makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya kwanza utakuwa naye mchungaji david mbaga yeah. na kipindi hiki ni maalum zaidi kwa vijana leo tunakwenda kuangalia makosa kumi ambayo vijana wanafanya ujanani na wanakuja kujuta katika utouzima wao na somo hili ni muhimu sana hasa kwako kwa we kwa kwa kijana ikiwa umefika miaka angalau sabini kwenda juu niseme kwamba hii itakuwa sio sahihi sana kwako kwa kwa. sina maana kwamba mtu wa miaka sabini huenda sio mzee hapana lakini angalau wa miaka sab kuna baadhi ya vitu ambavyo anaweza karekebisha kwenye maisha yake vikawa faida kwa wajukuu au kwa wengineo kwa hiyo ninalenga zaidi vijana makosa kumi ambayo vijana wengi wanayafanya na wanakuja kujuta baadaye katika utu uzima wao ukisikiliza vizuri somo leo unaweza ukarekebisha makosa haya ili usije ukajuta hapo baadaye na ikiwa umefanya unaweza ukaacha na ukatembea katika njia iliyo sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho kina faida kubwa sana sana kuliko huenda vizazi vingine vilivyopita kwa baadhi ya mambo lakini nikiwa na maana ya kwamba makosa mengi ambayo yamefanyika tunaweza kujifunza kupitia hayo ili tusije tukayarudia hapo baadaye baadayeewatambua lipotoka kosa la kwanza vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana wengi vijana wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana na hili ni kosa ambalo unaweza ukajuta hapo baadaye unajua kwamba uwekezaji mkubwa ambao unaweza ukauona mtu amewekeza na anaweza kufaidi katika utu uzima wake ni uwekezaji ambao alifanya akiwa na nguvu wengi katika vijana hawafikiria habari ya baadaye wanafikiria tu habari ya leo na wengine nakwambia sijui maisha ya kesho yatakuwaje huenda nikafa kabla kufika umri wa mtu mzima sina haja nimalize mambo kama kama nikiwa kijana lakini ni kosa kubwa sana je mungu amekuwekea umri mrefu wa miaka mia miaka sabini miaka themanini miaka tisini, utakuja kujuta hapo baadaye kuna vitu ambavyo leo unapoteza pesa nyingi sana lakini havina maana fikiria mtu anapoteza pesa kwa kila toleo jipya la nguo kila fashion inayokuja anatumia pesa nyingi sana ni kweli hakuna ubaya wwote kununua vitu ambavyo moyo wako unafurahi lakini kabla kununua kununua jiulize kitu kitu kitu kinajenga kinazalisha je wakati mwafaka unanunua simu ya milioni tatu milioni lakini wakati wa huna kiwanja kiwanja ni akili hiyo kweli kwamba kuna muda utafika ambapo kujenga na kitakuwa kimepanda bei nikwambie hivi ardhi haipungui thamani ila inaongezeka thamani ukijua mambo ya uwekezaji vizuri utajua kwamba kuna kupt na kuapciate kitu chochote iwe ni simu iwe ni gari iwe ni kompyuta iwe ni nguo ina inapungua thamani lakini ardhi haipungui thamani nyumba inaweza ikapungua thamani wakati mwingine inate lakini ardhi ina iphone mpya imetoka ni kweli je ndio wakati mwafaka wa kutumia milioni tau milioni mbili oint kwa ajili ya iphone je, iphone je unaihitaji sina maana kwamba ni mbaya la hasha je lyuuio wakati sahihi wa kutumia wakati sahihi wa kwenda klabu kupoteza mapesa mengi kule unakunywa pombe unaharibu mwili wako umenunua pesa nyi? show off ili watu wakuoni pesa ni kosa kubwa usirudie kosa hili usije ukajuta uko baadaye kosa la pili vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kunatosha na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye hii ni dhana ya kikoloni nikisema inamaanisha hivi wakati mkoloni akiwa anatutawala sisi kitu ambacho kilikuwa kinahimizwa ni habari ya kusoma na kuandika lengo lake ni nini ni ile aweze kupata vibarua katika viwanda vyake na mashamba yake elimu ya mkoloni haikuwa imelenga kutuondoa ujinga kabisa ili kujitegemea ililenga kutufanya watu ambao baadae tunatumika kwake ili kuzalisha mali kwa kwa kwa ajili ya ya makoloni yake yake na nchi yake kwa ujumla sasa dhana hii imeendelea kurithishwa vijana wetu kwamba unaposoma basi maisha yako mazuri hapo ya baadaye sio kweli hii imechangia vijana wengi kuwa na veti na dr zao lakini bado hawana uzalishaji hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize tanuaaosomaasra yake ili aweze kuajiriwa kwa sehemu ya akili yake subconscious ambayo ndio inayoongoza matendo yetu ya kila siku imejazwa dhana ya kuajiriwao wazo la kujiajiri haliji kabisa na wala hawezi kuona chochote ambacho anaweza akafanya kile kitu kikazalisha pesa mtu mmoja aliandika kwenye gari mitaani wakati napita nilikuta hili anasema tatizo sio hakitoshi vijana wengi wamefocus hapo wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha ni vitu viwili tofauti badilisha mtazamo baada ya kumaliza masomo yako anza kujiuliza digri niliyopata inaweza kunisaidia nini amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali chete ulicho nacho bora tu usivunje amri za mungu usivunje sheria ya nchi ukiwa na dhana kama hii utaendelea katika maisha na utakuja kufurahia sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digi ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani hata yesu hakuzaliwa kuwafundika penta lakini alifanya kazi ya ukapenta kwa muda ili aweze kutimiza kazi aliyokuja kuitwa kuifanya hapo baadaye yaani kuwa masihi wa ulimwengu zingatia hili kosa namba naba vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema wanahitaji wafanikiwe haraka akiona mambo hayaendi yani anakata tamaa kabisa nilikuwa naangalia picha ya mwanariadha mmoja ambaye nimesahau jina lake tu kwa leo kwa haraka sana lakini amesema hivi yeye amefanya mazoezi kwa muda wa miaka minne ili kwenda kushinda mbio za sekunde tisa. fikiria miaka minne, anafanya mazoezi lakini anakwenda kushinda mbio za sekudedbau alijuawamba dakika tisa samana, dakika dakika yani mazoezi ya miaka minne, ya miaka ili uende kushindana mashindano lakini kwa sababu alijua kwamba tia ambazo atazitumia katika mbio zake unakwenda kus- inakwenda kumsaidia aweze kupata faida ya maisha yake ya hapo baadaye hakuona shida kufanya mazoezi kwa muda wa miaka mini J- na hii naisema tena ili kijana aweze kuipokea jamii tunayoishi inapenda shortcut. inapenda vitu ambavyo vinapatikana kwa haraka akiona kitu hakipatikani kwa haraka vijana wengi wanakata tamaa ukimwambia arudie tena arudie tena haelewi ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona umefanikiwa katika maisha walijaribu tena siri ya kufanikiwa ni hii jaribu jaribu jaribu jaribu tena na tena tena tena tena na na na tena jaribu tena na tena na tena na tena baadaye unakuwa mshindi na unakuwa mshindi kweli kweli usije ukadhania kwamba mambo ambayo yanafanyika yalianza usiku mmoja ni kujaribu na kushindwa na kujaribu tena na mwisho unakuja kufanikiwa vijana wengi wanafanya kosa hili akiona mambo hayaendi kwa jinsi yanavyotarajia anakata tamaa haraka nama nimejaribu imeshindikana nimejaribu imeshindikana hili ni kosa kosa namba n vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao na vyombo vya habari na vitabu wakati mwingine nimekuwa nikitumia mfano sana wa ulimaji wa tikiti ambao ndio nimeosoma sana unaposoma jinsi ambavyo mtu anakuelezea kwamba ukilima tikiti unaweza unajikuta ni ndani ya muda mfupi sana lakini unapoanza kuangalia kwa kina unagundua kwamba kuna baadhi ya vitu ambavyo ambavyo hujaambiwa tuongelee kwa mfano mikopo mtu anapokwama anakimbilia kwenye mkopo. kwenye mkopo mkopo unapoenda kuna vitu pia ambavo huabi asilimia kia lakini kuna vitu kadhaa hapo hujavijua kwanza mwenzako anacheza na asilimia ili asilimia hujakaa vizuri hivi asilimia kumi kumbo, vizuri ni na shilingi shilingi ngapi utajikuta kwamba ukipiga mahesabu umekopa milioni milioni lakini kumlipa mtu saba. hapo baadaye asilimiahujakaa vizuitajkutmba kipigamahesau vizuba juabisaasababu una, unafanya haraka haraka kwa umakini vijana wengi wanaamini kila wanachoambiwa na vyombo vya habari na mtu ambaye wanamwamini sana bila kufanya uchunguzi wao wenyewe hili ni kosa kubwa sana usiamini kila kitu kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya kosa la tano, vijana wengi wanawekeza bila kufanya utafiti wa kina wa biashara ni kama nilivokwisha kusema hapo mwanzoni unaposikia tu kwamba kitu fulani kinafaa kwa mfano tikiti unawahi unakwenda kuwekeza lakini kuna vitu ambavyo hujafanya utafiti kuhusu tikiti kwanza unatakiwa uangalie msimu wa matikiti kwamba ni msimu gani matikiti yanauzwa sana lakini jambo lingine angalia changamoto ambazo mtu anaweza kuzipata wakati anapolima tikiti ni kwa nini matikiti yapande bei kwa wakati huo lazima kuna kitu ambacho kinasababisha mfano inawezekana uzalishaji wa matikiti kwa wakati huo unakuwa ni mdogo na kwa sabau wengi wanashindwa kupanda matikiti kwa sababu ya hali halisi ilivyo lazima uchunguze vitu kama kama hivi ukaangalia ardhi RV. ardhi je je je inakubali msimu wa mvua mvua mvua hakuna nitafanyaje matikiti pia hataki nyingi mvua nyingi nitafanyaje kuna vitu vingi vya kuangalia kabla ya kuwekeza fanya utafiti wa kina ili uweze kujua ya kwamba ni vitu gani ambavyo unaweza kupambana navyo na ujue katika kufanya utafiti kuna vitisho nataka nikwambie hili mtu asiyekubali kutumia nguvu yake ihatarishi na maanisha ris ambaye hakubali kuis mambo huwezi kufanikiwa lakini usisahau fanya utafiti kwanza utafiti wa masoko utafiti wa uwekezaji baadhi unajikuta kwamba wanafeli wana kwa sababu hawajafanya utafiti wa kina juu ya masoko ambayo anatakiwa kuyafanya au biashara ambayo natakia kuifanya ni imani yangu ya kwamba sehemu hii ya kwanza ya somo hili imekuwa baraka kubwa kwako kwakoewatambua lipotoka move wezekana ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kuwasiana nasi kupitia anuali hapa ifuatayok esohjatena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda tuanani tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri kabisa cha sera za ndoa asantekwakuwa nasi na ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutokea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni nam barabara kabisa nikukumbushe kukumbushe wa msikilizaji ya kwamba uh, utakuwa unatupata sasa katika masafa mafupi ya mita bendi 2ha badala ya mita bendi 1 a s endelea kubarikiwa kupitia idhaa hii ya kiswahili song i about... pull bajualiwakapo wahitaji ku ina usiku wahitaji wembomoyo ni usiku kila haco ha manjarimoni wawezakuembajuali wakapo I'll