unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nibasana yesu yuwaja tena nakujnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhay kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rofm kutoka jinibe pamoja na naredio kutoka jijini darussalam karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na utakuwa nami mjali wako fitanda nikiwa naye mchungaji pregizota ambapo utaweza kusikiliza somo ambayo nasema kwamba mvuto wa maneno yetu maneno yetu ya koji ndani ya ndoa kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi umpasavyo kumjibu kila mtu lakini kwanza basi pendo wa msikilizaji wategesikio hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wadventi wa, wa sabato yombo wanasema kwamba hesabu baraka sama isya jiku po apa un ku onaku kata tama desa bumi barakmo jam tashanga jam alivyo sante sana vijana kutoka katika kanisa la uadventiwa sabato yombo mmoja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa mvuto wa maneno yetu na mpendo msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo tutaweza kusikiza mali ambao nasema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje mimi ni fanoitanda na nipo naye mchungaji mchungaji uh, kitabu cha pregzo mchungajipgzto wa maneno yetu ule wa wa na mstari karibu sana mchungaji hapa kwenye wakolosaine sita anasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu mpate kujua jinsi wapasavyo kumjibu kila? Mtu. Kwa hiyo, kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi kumjibu kila mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na tuna walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama kwa tangulia, lazima kama kwenye lazima wengine ni wadogo u- uweze kuwaheshimu tu nawambia tafadhali naomba kitu fulani e u niue rai waweza kumsaidia hiki ili na wao waone wanaheshimika usiweke ile sauti ngumu ya kusema njom, njom hapa hapana utumie tu eh, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi eh, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwa o maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno bado tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia iwapo tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wanandoa changa na mpaka pamoja na inatakiwa mpaka pamoja una kazi nyingi tafuta kamda hata kanusu saa saambao nakaita nfmilbasi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakinamama wana namna yao ya kupenda kupata hii hu wakati wa, au wasaawakwa pamoja utakuta naweza kuambia baba watoto mwenzangu fulani kajifungua mtoto tukamwone sasa wow, unaweza bwana mambo ya ya wanawake sitaki lakini kumbe ni kwamba mtotont atembee na mme wangu barabarani Ama wakati nakwambia jamani ningeshukuru tukienda wote sokoni an bebe sokoni hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na wakati mwingi mnapokuwa mnazungumza pamoja na kunena pamoja basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano Halafu, kuna kitu kizuri wanaita mnapokuwa pamoja usingoje jambo kumbuka tu kwamba wanasema nashukuru kuwa na mwanamke kama wewe. Mm-hmm. unajua mama watoto juzi homa kizuraanokua nakwenda lakini ulivyonihudumia kwa ule mtori jamani macho yangu a na tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa kwa ukarimu wako basi unakuta hiyo inaitwa nini Shukurani. na wakati unaona wakwe jamani kunipatia binti yenu ile binti aoakai una basi unakuta ni ni mambo mazuri likuwa nacheka wakati fulani na wakezangu mahali fulani unajua ni kangu sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri nilikuwa kilosa kuna mama mmoja pale ni ndugu zetu akat likuakilosa amaamsabat mojaakasuti ne kamekaa vizuri kwa mchungaji kuhubiri ka kamchungaibkaut kamekaa kama panzi vile yani kama mtu kwenye harakati za kuruka sasa nikasema nnaaa kwa hiyo kumbe mama watoto kshantunza kiasi kwama kasutikangu kaubache niwape wadogo zangu kwa hiyo wadgo na ule moyo wa yale maneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na furahi alafu kuna maneno mengine wengi katika mila zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa ye yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda wa kumweleza mda wakumweleza kua imz e, wakati mwingine mtu anapoteza muda mwingi anakuambia unajua arusi ile ilikuwa nzuri yule binti mzuri basi lakini, ukiwa, soks, upaso, mkeo, lakini, Mwona, basi lakini lakini mkeo akili haziko kwenye socks tu ulivyomwona lazima mambo mambo awe mzuri kuliko wale na hmm. na unakuta kwamba kwamba yapo na wakati fulani mke mke wangu vizuri. Mba, mke wangu vizuri unajua kamaeannaja mii zamanikuwa nachaua shuleni sana kosa langu ni moja tu na pua ya kutosha pua pua kama tarumbeta. kwa chafya chafya tu tu tap naonekana kwamba ni ni mtu mwenye fujo. Kumbe, ni wa oa, mwenye fujo lakini kumbe yangu kubwa mungu akinibariki wakati naoa nipate mwanamke kapua kadago. ambako hata chafia, inakuwa tu ngkbaakatiate mtoto hata nani g kitu kingine nilichochukia nkiwa mwanafunzi kuna rafiki yangu akuwa nataniwa alikuwa na kichogo alikuwa na kisogo kimeenda mbali kama gari moshi kwa hiyo mvua ikinyesha mgongoni so, so, so, jamani na nkioa na, na kichogo namwambia mama je huyo bibi ndogo kama wewe. Ka kake, ka menyo, ka vizuri, ka ka kama kake kamenyoka vizuri binti anasema kwa kweli hayuko kinyeshaa dogoewe mambo ambmekua mazuri mm-hmm. kwa hiyo pata jambo fulani Laku maneno yako ya kumfanya yule mwenzako mwenzi wako afurahie <laughs> okay, hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaweza useme mtu na kupenda mm-hmm. lakini wenye akili fupi wanafikiri kupenda ni neno la mdomoni kumbe ni tendo hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa utatumika kwa miaka saba lakini alipopewa mwingine akasema hapana nataka yule yule mimi nampenda yule yule raheli huyu lea sio wangu hmm. kaambia tumika miaka mingine saba. Saba. kwa hiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda mwenzako labda anafanya kazi kwenye bustani o, mke wako unayempenda sana so, unaona kitu kinachomsumbua ale bustat utfu ile ardhi na nguvu zake ni haba hebu tulia kidogo nibbabas urarue ile ardhi vizuri bas unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha yaani mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa eh, basi ujue kutoa neno zuri kuna mwalimu wangu alinifundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana na nauko fisini mako basi kamata meza kwa e, kwa nguvu sio vile unampiga kofi utakuwa umeua bila kwa kwa hiyo ujue kugusa meza yani lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kuwa kwa kweli mm, waliko, mm. unampenda aunyesakuaakeli mikono kwenye kitu kilicho Tolewa. kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka lakini wengine kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama furawenginautneg makanda chapati zake vizuri kakamua ngombe kuna maziwa e, katafuta maai kaweka pembeni lia tangu saa sasa ile saa karibu mezani na haraka kwa kwa hiyo mikono haikuleta baraka kwa yule mama halafu unamwangalia unamfurahia hata ukiondoka anaakndka unamkumbuka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani kuta ofisini ofisini e, tu kanapita mama lishe makongoro basi anakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada ya siku chache unasikia mtendakazi fulani anaumwa sana e, apelekwe mhimbili mambo si mambo, kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi, kijeshi. kwa ao katika hali ya yapekee niwatie kwamba maneno yetu ae maan na huduma zetu ziwe tangu tunapo hudumiwa tuonyeshe yeah uh-huh. hiyo ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je kicheko ni ruksa au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo nafurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambia vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko mm-hmm. na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana uh, labda tu niwape kisa kimoja ambacho kilichekesha uh, ilikuwa ni hesabu gumu sana kisa kinachochekesha alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri kuwa na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amezeeka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirathi akasema jamani e, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu rahisi kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda yeye apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote apewe huyu mtumwa wangu kwa kwahiyo katika kisa kile anaeleza kwamba mtoto alikuwa anaitwa lukio lukio akasikitika kwamba kwa nini mi ndiye mtoto halali wa huyu baba wa kipari lakini nashangaa sinaahidiwa mali moja alafu huyu mwingine kijana sekieti uh, huyu mwingine mali zote zote zote zote zote zote ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa luk akaenda kidogo kwa wazee wazee baba baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie wake oh, kweli, ni sawa kambiwa, ni sawa kweli hii ni ni hiyo alivyofanya lakini sasa saaba mtoto yaani kwamba nataka akili yako itoke kwenye socks ije kichwani maana kutoka kwenye socks soua kichwani nini kwamba uweze kujua kwenye vitu vyote baba yako walivyo ni kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote zote kwa hiyo, we buni kwamba nikichukua hiki nitapata kama ukichukua hicho utapata tt ndiovizuriuk akafurahi sikumoja kwamba kamwambia mzee nimeshapata siku siku siku ile ya ya huko anaringa mtumwa anasema nimeambiwa kijana atachukua mali moja zingine sasa kweli mzee watu wakalala na ikafika mirathi nimeshapataeamtumwa ni, anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake mm. lukio uk ametulia tu anangoja mambo yafike afikea mambo yalipofika anaambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie hmm. mtumwa haya kijana nini? kijana nini akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile yeye ni mtumwa na ule mtoto amekuwa na kili timamu ya kuchagua yule mtumwa na mtumwa akishamchagua mtumwa na yeye ni mali kwa kwa kwa hiyo hiyo hiyo mali mali mali mali haiwezi haiwezi kuchagua zingine zingine na kurithishwa hako kakisa watu tulipokuwa walicheka wakafurahi jamani hivi hili nalo lipo kwa hiyo, mara nyingi unatakiwa ukiwa kwenye familia uweze ku wafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana atubariki kwa jina lake yesu amina amina yauwezekana kawa na maoni mbalimbali changamoto swali basi unaweza kutujuza kupitia anwani hapo ifuatayo ifuatayoredio ya adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nale, nale ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda ninakutakia baraka za bwana na nakuacha nao hawa ni agape inerntional kutoka kule nyamongo wanasema kwamba je wewe ni nani thank <laughs> you Uti ya a man i show you