unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr inayokutangazia moja kwa moja kutokea hapa mkwani morogoro nchini tanzania kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia morning fm na vile vile kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbea mpeno msikilizaji ninayo furaha ya pekee kukualika kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao akasha singers ambao wanapatikana pale jijini dares salaam wanakwambia mungu wa huruma Johnny Wadambu Sasaru nini nyumbani, be made mungu wenu, asema wada, mi mimi mungu kwebi, napota mamba ni nasikitiko Sitong tupang, litam pausim ba ure wa mi le le, na aje jesasong. Numbani wake baba, makani ka nimbeki, ye ajae kwangu. Sitong tupang, litam pausim ba ure wa mi it's msikilizaji kwa ujumbe huo kutoka kwa Akesha singers unanipatia nafasi ya kuweza kualika katika kipindi cha kwanza ambacho ni kipindi cha ijali afya yako hii leo tutakuwa naye uh, alex esla sehemu ya kwanza anakuambia matumizi ya dawa amwakikuambia faraja ni moja kati ya wimbo ambao unatia faraja pale ambapo unakutwa hasa na changamoto mbalimbali katika maisha ni matumaini yangu hujamba msikilizaji wa ala tanzania na msikilizaji wa morning saladio karibu tena katika kipindi pendwa cha afya yako tukujuza yote yausiyo afya zetu kwa ujumla na kwa siku hii aleyo tutaenda kuangazia juu ya matumizi yasiyo sahihi ya dawa za antimicrobia jina langu ni alex esle kutokana na ripoti ya shirika la afya duniani wh iliyotolewa siku chache zilizopita inaonyesha kuwa kila baada ya dakika moja mtu mmoa fariki dunia kutokana na, na usugu wa vimelea sumvya dawa za antimikrobia wizara ya afya nchini tanzania kupilika kwa mganga mkuu wa serikali dr abali makubi anasema kwamba usugu wa vimelea dawa zidi ya ugonjwa unaingiza hasara kubwa kwa mtu mmoja na kwa nchi nzima kwa jumla tunataka kuwaambia wananchi kwamba tuwe wangalifu tuwe uangalifu katika kuzitumia hizi dawa ili tuweze kuzuia huo usugu wa vimelea dhidi ya, ya hizi dawa kwa hiyo ndio lengo letu kwa sababu tumeona kwamba kwa sasa hivi kumekuwepo kum, kum, kum, na ongezeko kubwa la usugu wa hizi dawa kwa hiyo sasa tunajaribu kuwaelimisha wananchi kwamba ni vizuri kutumia njia ambazo ni sahihi katika kutumia hizi dawa ili tusiendelee kupata usugu zaidi ambao utasababisha pengine dawa nyingi zaidi zikawa haziwezi kutibu magonjwa mbalimbali tb ni dawa nyingi ambazo kwa rugha rahisi ndio izinazotumika karibu magonjwa mengi ambayo tunayaona hapa kama ya malaria minyoo magonjwa ya uti timn lakini pia zinatumika kutibu magonjwa ata yafs lakini hata, hata magonjwa ya irs kwa hiyo ni grup la dawa nyingi ambalo linatumika kutibu aina za vidudu mbalimbali mbali ambao wama asshamagonjwa mbalimbali visababishia ni vingi visababishi naweza ikatokana na wenyewe wale wadudu kuandag nanata anabadilika maumbile yake ya ndani kama alikuwa anaweza kutibiwa dawa labda inaitwa i hebu fikiria kama dawa zitumikazo katika kutibu magonjwa binadamu pana baadhi ya watu wanazitumia katika kutibu mifugo na wengine kuzitumia katika matumizi yasiyo lazme dk makubi anaeleza kwa kina kuhusiana na swala hili anaonekana sasa anajibadili kuhakikisha kwamba hawezi tena kuisikia ile dawa aiza kwa kufa au kwa kushindwa kujizalisha kwa hiyo akashindwa baadaye yakafa kwa a kwaio anashindwa kutokeailotndo inashindwa kutokea dhidi yake kwa nakuwa ameshajirekebisha katika hali ambayo ukimpa mtu dawa bado ule mdudu ataendelea kuishi kwenye mwili wako na kuletea madhara hivi tatizo haswa lipoapi kalika swala hili nimefanikiwa kupata maoni mbalimbali mbali mbali ya wananchi nchini tanzania katika swala hili nayo wana haya ya kuelezamajina anaisa naishi dodoma maeneo ya nkukungu ni kweli kwamba dawa ina matumizi mengi haswa kwa wananchi kwa sababu dawa kuna mda mwingine wanatumia kama mgonjwa mwenyewe akiwa binadamu na da pia dawa wanaweza kutumia pia kuwapa wanyama haswa haswa ndege kama kupu huwa wananchi sana wanatumia hizo dawa kuwapa kama paraa pamoja na dawa zile za rangi mbili huwa wanatumia kuwapa wa wanyama pia lakini hiyo inakuwa kama ni imani imani tu ya mtu kwamba anaimani kwamba nikimpa hii dawa kwa sababu mimi natumia parata nikiumwa kichwa nikimeza napona hiyo kama uukukuwa na homa homa sanasana inakuwa sababishga labda na kichwa kikianza kuuma inakuwa hiyo inasababisha homa kwa kwahiyo anaimani kwamba nikimpa uukukuaam akimeza itamsaidia akapona kwa hiyo anakuwa na ile imani kwamba nikimpa atapona hiyo akimpa nayo inamsaidia kupona pa wenye upande wadawa za rangi mbili u natumika kwenye kumeza unakuta labda kwa ajili ya aadaaili yakuondoa lakini watu wengine pia wanatumia kuzifungua nauaenye vdodama akdoda lada anamsaidia kuua na kukausha kidonda, kidonda lakini pia wanawapa kuku kwa ajili ya kuwasaidia pia kuua i labda zile ambazo inawasababishia uu kuumwa kwa hiyo pia ni imani pia ya mtu kwenye kutumia dawa kwa kuwapa wanyama au mifugo anaowafuga wenye dawa ambazo anatumia binadamu kwajina mimi inahitwa ano na no? ah, ni mkati wa wow dwayombo cidaresalam naka mimi inavyofahamu kuhusiana na matumizi yasiyo sahihi ya dawa sahi ni kwamba wa tanzania tulio wengi hasa tumejikuta tukijikita katika matumizi yasiyo sahihi ya dawa sahi na hii imeweza kupelekea matatizo mbalimbali kutokea yani tofauti na kujibu matatizo kumekuwa na safulani miongoni mwetu maana yake ni kwamba tunazidi kuongeza matatizo juu ya matatizo mfano mimi hapa kabda ninavouma maraja mara kwa mara im badara ya bana a majina ka aikijigli kukwelikumizani yetu kuna watu ambao wanatumia madawa wasipokufasa utaratibu kutoka kwa wataalamu wetu ambo hili limekuwa likileta shida ususa ala naotumia kwasababu wakati mwingine zakatumia dawa na baadaye kwa anatumia dawa baadae zikaatktingine tmdaada lakini niseme tu kwamba kitendo hiki inakitasii kutokana kutoka na mazoea yaani watu wamezoea wa sana kuishi kuishikwa mazoea Asipo kufata karatibu Kuka kwa wakala mwambao Kani kama mtu asipa kutumia madani Nizema waida kapima Atapata Kwa wakala kwa wakala kwa wakala Kwa ada hao ni baadhi ya wananchi wakieleza haswa ualisia jinsi ya matumizi yasiyo sahihi ya dawa na kumbe pana baadhi ya wananchi wengine ambao hawana elimu sahihi juu ya matumizi sahihi ya dawa d ladis lause kisute yeye ni mtaalamu wa masuala ya afya na mekuwa mshirika wangu katika kipindi hiki cheleo yalicozungumzanaye kinagaubaga kwa undani zaidi kuhusu suala hili ya matumizi yasiyo sahihi ya dawa za antimikrobia tunapoongelea dawa za antimikrobia tunamaanisha nini hasa d kisute anatanabaisha ya anaitwa melkizedeki stanslauski sute Mm-hmm. daktari niko dodoma dodoma nafanya shughuli zangu binafsi e, lakini pia ni mdau wa afya kwa namna moja au nyingine nikitoa elimu ya afya kwa jamii e, kwa njia mbalimbali mbali. kama hivi mtu uniuliza au kualikwa kwenye vipindi mbalimbali mbali. na kushirikiana na jamii katika kutatua changamoto nyingi za afya toka kugundulika kwa hizi dawa kumekua kuna matumizi ambayo yanapelekea usugu wa vile vimelea ndomaanaserikali e, sio peke yake tu shirika la afya duniani waliona kwamba kuna umuhimu sana Pois a... kuelimisha jamii kuwapa uelewa waweze kujua matumizi sahihi ni yapi na hii viua vijasumu vinaweza vikatumikajdawa za antiikrobi ni dawa ambazo zinatumika katika kuua vimelea vya magonjwa au kwa kiswahili wanaweza kaviita ni vidubin maanaake ni viumbe vi, vi wadogo wadogo ambao hawawezi wakaonekana kwa macho wakati mwingine mpaka huwezi kutumia kifaa maalum naz zinatumika kuweza kuwaangamiza au kuweza kuwazuia wasiendeleze mashambulizi katika mwili wa binadamu katamwiliwa bnadama dawa nyingi ambazo ni hizi ukichukua yini mbazo n fazkuzuiausi znazuia viusi wasiendee kushambuliamwili na kuwazuwauzaia ukcuua dawa ambazo zinatumika katika kuua kabisa ati nasambzatwaondoeot na msikilizaji naamini ya kwamba hii leo utakuwa unafahamu ni namna gani unapaswa kutumia dawa zako ambazo unakuwa umepatiwa na kama utakuwa na maswali maoni au changamoto tafadhali tujuze kwa nani hizi hapa zifuatazo anakuja zifuatazonkjnku esojaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nam ni wasawa mwingine tena wakuweza kualika katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa ungana nami k wilson nilikuwa naye maltina ambaye ni mpambaji mpendwa msikilizaji ni katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hii leo niko katika maeneo ya forest katika mkoa huu wa morogoro katika manispa ya morogoro kumbuka utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naamini tutakuwa sote kujua ambacho nimekuandalia kwa siku hii ya maakia na, na, yani, na sherehe yako wao harusi ipendeze ataniambia anaitwa nani kisha ser kuzungumza mengi ambayo tumekuandalia karibu habari yako mzuri unaitwa nani martina msimb martina tunafahamu kwamba wewe ni mpambaji mimi nimekuwa nikikusikiasikia tu lakini mm. hebu jitambulishe kidogo tujue hii kazi ya mm. upambaji mm. ulianza lini hasa kazi ya upambaji nilianza muda kidogo, mrefu kidogo lakini mwanzoni wa hapo nilikuwa nimfanyakazi kwenye taasisi za mashirika ya umma ikiwa kama mwasibu lakini baada ya miaka yanavyozidi kwenda niliona kujitoa kwenye kuajiriwa nikapenda kujiajiri na hii kazi sanaa upambaji na sanaa zingine mimi nafikiri nimezaliwa nayo ni kipaji changu nilitaka kuuliza saaia kwamba hivi ni ya kuzaliwa nayo au kuna mtu ambaye alikuwa anafanya kazi hzo kakufanya nao uvutiwe upende kufanya hivyo kumbe hii ni ya kuzaliwa ni ya damu hey, hey, mwanzoni kabisa nikiwa ni, na umri mdogo mimi mm-hmm. kidogo ni, ni chotaramama mm-hmm. ma, ma, yangu mm-hmm. alikuwa ni mama wa nyumbani na wazungu wengi huwa wanapenda vitu vya at mm-hmm. kwahiyo alikuwa anafanya na mii kuwa naiga alikua nafayamimi naiga japokuwa mama naye hakufanya hizi kazi alifanya pia kazi za uhasibu Mm-hmm. lakini mimi nilikuwa naipenda kwa hiyo tangia nikiwa shuleni nilikuwa nasoma lakini huku niliweza kupata kipato changu kakutemia mikono yangu. Kwa katua, unafanya kazi za unazozifanya sasa yangundio lakini sio kwa ajili ya kupamba ziikuwa tu kutengeneza maua kutengeneza vitu vidogo vidogo tu ambavyo watu wakihitaji nilikuwa ni, naweza kuwauzia kwahiyo kuhusu viatu nguo unaoipenda mm-hmm nilikuwa naweza kujinunulia bila mama kuninunulia kwa hiyo mii nilianza kuwa na sanaa hatangia nikiwa na umri mdogo ka unaniambia kwamba wewe hii kazi hmm. tuseme tu kwa njia moja au nyingine umekuwa ukiifanya mapema zaidi kuliko wakati mwingine wowote kwa sababu kama unaniambia ulikuwa unasoma unaweza kufanya kitu ukajitafutia kitu chako mwenyewe bila kumwambia mzazi hii inaonekana kweli kodamni kama unavyosema lakini tufahamu sasa unajua wengi huwa tunashtuka kidogo hmm. kwamba mtu yuko kwenye ajila alafu umeniambia ulikuwa mhasibu hmm. inamana ulikuwa na pesa nzuri tu nasio mm. aasibu wengi ambao walikuepo katika ambacho naamini ya ya kwamba ulikuwa mm. pengine unahisi ni uliamua kufanya ya kufanya maamuzi magumu hiyo kazi ya uhasibu uh, mm. katika hizo ambazo kuna fanya, kujikita kwenye, binafsi kuna, oyote, kuna tofauti kidogo ilikuwa kwenye changamoto kwa sababu mii mm. nilikuwa siaajiriwa serikalini nilikuwa mm-hmm. nimeajiriwa kwenye ofisi za n mm-hmm. n huwa zina mikataba M- miaka mitano miwili kumisita baadae ile mikataba inakwisha unajikuta unakawaniauna mm. kazi, una kazi. Yes. kwahiyo baadae niliona ni, ni bora nijiajiri mwenye mwanzoni ilikuwa ngumu kidogo mm-hmm. lakini baadae nilipata jina mm-hmm. niliweza kufanya vizuri natufahamu sasa mm-hmm. inajua kwamba pambaji na lenyewe ni soko ambalo mm-hmm. tuseme kwamba lina ushindani kwa sababu kama hautafanya vizuri mtuflani akifanya vizurindo anaona pengine mm-hmm. hii kwa upande wako tokalipoanza kuifanya hikazi unahisi kwamba umeitendea haki kiasi kwamba kwako unaona ni sehemu ya maisha ambayo hauwezi kukosa chochote kwa upambaji nilivyoanza sanaa ya upambaji niliipenda mm-hmm. kwa sababu tulikuwa sisi ni wanzilishi miaka okay. kumi iliyopita nyuma mm-hmm. tulikuwa wachache kwa hiyo tuliweza kufanya kazi kwa vifaa vilivyoko zamani kipindi hicho eh, tuliweza kupata pesa yapo kuwa sio kubwa sana lakini weza kufanya maisha yakaendelea nikafurahia maisha kujiajiri ni changamoto zipi kubwa ambazo kwa kipindi hicho ambacho unaniambia ni ya miaka ya zamani miaka kumi wanajua kweli sio mchezo kama mwaka elfu mbili unazungumzia kuna tofauti gani kati ya miaka hiyo kwenye soko la upambaji na miaka ya hivi karibuni sasa hivi teknolojia imepanuka sasahivi yeah, njia hizi ni za masiliano ya simu za mkononi hasa baada ya kwanza kuweka aa atu nany kipindi cha yuma siwezi kwanini vitu va nje vilikuavngaha mm-hmm. haakuvipata ndio maana hata vwakati mimi nikiwa mdogo utakuta hata yale maua ya maharusi mm. mataji siu vitu vidogo vidogo mm. vilikuwa hvipatikani kutoka nchi za nje baada ya kuingia vbihaa kutoka nchi za nje mm-hmm. kwa hiyo vitu vangu havikuepo kwenye kiwango kwa hiyo niliachana navyo nikaamia kwenye upambaji, nilu, upambaji e, kwenye upambaji na niliwahi kuwa mshonaji mm-hmm. lakini nao nikakutana mm changamoto nyingi zawatejatakuziongeaaangalam nataman ufanchangamoto ilikuaje zamani kulikuwa hakuna nguo nyingi vitmbaoi mm-hmm. vyainamoja kwaho mshono unakua ainamoja watu wanashonea lakini baada ya kuru, nchi kuruhusu vitu va nje kuingia mm-hmm. kwakweli awa vitu vya ndani watu wa, wakawa vizarau kwa sababu wanaita kufanya fnihi Mm-hmm. hazikuwa nzuri kwa hiyo vitu vya nje vikawa vinapendwa kuliko vya ndani ndo hicho kilikuwa changamoto nikamua kuemia kwenye uh, mapambo mm-hmm. kulikuwa hakuna mtu anayejua kitu aaiende e, mm-hmm. <laughs> kwenye magazeti mm-hmm. knapatikansio lazima upate china hapahpa daresa mkienda karyakoo wapi unapata tmsikilizaji nafikia tamati ya kipindi hiki cha uh, siku hii ya leo katika kipindi cha siza shindi lakini vile vile ijali afya yako naamini ya kwamba umeendelea kubarikiwa katika kipindi hiki kwa siku hii ya leo nikukumbushe tu kwamba kesho tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu wale wenye maswali mbalimbali yanahusiana na Biblia ni wasaw kwaweza kutuma swali yenu ili kuweza kupata majibu ya maswali hayo. Ninapokuaga kutoka pa studio kumbuka nilikuwa na mtangazaji wako K Wilson na hivi ni AWR kutoka hapa mkoa wa Morogoro nchini Tanzania. Hatuna la ziada tukushukuru sana kuchagua kwa sote mwanzo mpaka mwisho. The Christian singers wanaendelea kutubariki kwa wimbo unokwenda kwa jina la neema bure. Tafadhali tukutane kesho Mungu akipenda endelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka pa studio 与我。